Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Có bạn nào cố gắng mà ko làm dc gì ko, nhất là trong công việc và học hành, thường ko thành công, cái này là số phận hay sao nhỉ? Mình cảm thấy áp lực bởi sự nghiệp yếu, tiền tài kém đi khiến mình ko tự chủ được trong các vấn đề khác, ko dc sống trong cuộc sống tiện nghi mình mong muốn.

Một điều nữa, là mình luôn gặp những người đàn ông lớn hơn mình nhiều tuổi, hơn cả 1 giáp, thành công trong sự nghiệp, tự tay tạo dựng nhà xe, với nhiều người có thể ko thích nhưng sao mình lại luôn thích những người lớn tuổi như vậy nhỉ. Mình có quá khác biệt hay có vấn đề gì ko nhỉ? Mình ko yêu được ai nữa vì chai sạn nhưng lại luôn suy nghĩ về sự thành đạt của những người đàn ông đó, làm sao để được như họ, có nhà có xe, thoải mái, tự do sống độc thân, mình biết người ta hơn mình nhiều tuổi thì thành công là bình thường, ko thành công mới là chuyện lạ nhưng mình vẫn bị cuốn hút và ngưỡng mộ những người đàn ông như vậy.

Mình suy nghĩ nhiều tại sao mình sinh ra ko giỏi giang như họ, mà lúc nào cũng phải chịu thế bị động dù rằng ai nói thân cư phu, nhờ chồng thì sướng này kia, nhưng mình ko thấy vậy, chỉ có độc lập kinh tế và làm ra nhiều tiền mới được tự do thôi, còn cho dù chồng có thương và lo thì vẫn bị lệ thuộc, lúc nào chồng vui thì chồng thương còn ko vui thì bỏ rơi, vậy là mình chết hay sao? Tại sao mình ko thân cư quan hay cư tài để mà hùng hục lo sự nghiệp, lo tiền tài và cũng có thành công nhất định dù ít nhiều chứ, tại sao mình lại thân cư phu cái số bị lệ thuộc đàn ông, ko thứ này thì thứ khác. Mình ghét cung thân của mình và ước gì mẹ mình đừng sinh mình ra trong giờ đó, có thể trễ hơn hoặc sớm hơn 1 tiếng cũng được, thân cư phu ko làm được gì cả, mình thấy quá bí bách cho cung thân của mình. Nếu mình giàu có độc lập, dám cá rằng 100% mình ko cần đàn ông và những người càng giàu càng ko làm mình suy nghĩ và choáng ngợp.
Được cảm ơn bởi: Manu1991993, thanhmai8558
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SadayoLe đã viết: 08:54, 25/09/20
Một điều nữa, là mình luôn gặp những người đàn ông lớn hơn mình nhiều tuổi, hơn cả 1 giáp, thành công trong sự nghiệp, tự tay tạo dựng nhà xe, với nhiều người có thể ko thích nhưng sao mình lại luôn thích những người lớn tuổi như vậy nhỉ. Mình có quá khác biệt hay có vấn đề gì ko nhỉ? Mình ko yêu được ai nữa vì chai sạn nhưng lại luôn suy nghĩ về sự thành đạt của những người đàn ông đó, làm sao để được như họ, có nhà có xe, thoải mái, tự do sống độc thân, mình biết người ta hơn mình nhiều tuổi thì thành công là bình thường, ko thành công mới là chuyện lạ nhưng mình vẫn bị cuốn hút và ngưỡng mộ những người đàn ông như vậy.

Còn phải xem cách người đàn ông đó làm ra tiền nữa. Nói chung nếu phải huy động đến nhiều thủ đoạn bất nhân bất nghĩa để làm ra tiền thì hâm mộ làm gì? Đôi khi bạn thấy người ta hoành tráng vậy nhưng đằng sau là cả 1 quá trình chiếm đoạt của người khác bằng nhiều thủ đoạn bỉ ổi vậy đó.
Được cảm ơn bởi: SadayoLe
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

yesterday2016 đã viết: 09:06, 25/09/20

Còn phải xem cách người đàn ông đó làm ra tiền nữa. Nói chung nếu phải huy động đến nhiều thủ đoạn bất nhân bất nghĩa để làm ra tiền thì hâm mộ làm gì? Đôi khi bạn thấy người ta hoành tráng vậy nhưng đằng sau là cả 1 quá trình chiếm đoạt của người khác bằng nhiều thủ đoạn bỉ ổi vậy đó.
Mình đã vào nhà họ ở rồi, họ làm trong công ty nhà nước cũng có 1 tí quyền chức, phòng khách có rất nhiều giấy khen, bằng cấp mang tên họ, và rất nhiều sách chủ yếu là sách ngoại ngữ, mình nghĩ họ đã phải cố gắng rất nhiều mới có vị trí hôm nay, công việc của họ mình ko tiện nói, mình tin họ làm ăn chân chính, nhưng mà vấn đề là mình bị thôi thúc phải làm sao làm được như họ, phải cố gắng ntn, mình cảm thấy bất lực khi tự mình làm gì cũng ko thành công và trắc trở. Nghèo công danh và tiền bạc làm mình cảm thấy tự ti trước những ng đàn ông như vậy quá.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SadayoLe đã viết: 09:11, 25/09/20
yesterday2016 đã viết: 09:06, 25/09/20

Mình đã vào nhà họ ở rồi, họ làm trong công ty nhà nước cũng có 1 tí quyền chức, phòng khách có rất nhiều giấy khen, bằng cấp mang tên họ, và rất nhiều sách chủ yếu là sách ngoại ngữ, mình nghĩ họ đã phải cố gắng rất nhiều mới có vị trí hôm nay, công việc của họ mình ko tiện nói, mình tin họ làm ăn chân chính, nhưng mà vấn đề là mình bị thôi thúc phải làm sao làm được như họ, phải cố gắng ntn, mình cảm thấy bất lực khi tự mình làm gì cũng ko thành công và trắc trở. Nghèo công danh và tiền bạc làm mình cảm thấy tự ti trước những ng đàn ông như vậy quá.
Làm nhà nước thì mua quan bán chức mới giàu vậy được bạn ơi, hoặc lập công ty sân sau rồi tham nhũng chính sách hoặc đẩy hết hợp đồng quyền lợi của công về cho công ty sân sau.
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

Làm nhà nước bạn có tài năng thật sự đi chăng nữa thì lương ĐH cũng từ 2.34 đi lên mà thôi, giàu lên nhờ lậu thì cũng là bất chính, và mình chưa thấy ai trong sạch 100% mà giàu với lên chức được cả.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Chơi mạng xã hội như Facebook riết rồi tủi thân hả bạn ?

Nếu bạn quan sát các cô gái trẻ xinh trên mạng nói chuyện rất máu chó với đứa con trai nào có Facebook giản dị nhưng lại đàng hoàng với Facebook người khoe ảnh giàu có, nhiều mối quan hệ.

Nguyên nhân của sự máu chó đấy là vì các cô gái này đang bị lạm phát giá trị, hình ảnh và ngôn từ trên Facebook ảo chó y như đống cổ phiếu rác trên sàn. Facebook quả là công cụ tốt để thổi giá, khi chốt deal được rồi thì thằng chồng mới nhận ra là mình ăn bã

Đặc điểm rõ ràng nhất là khi ra ngoài đời thật, các cô ấy rất ngoan và thục nữ. Ngoài đời có cái gì đâu mà chãnh

Mình nói điều này cho bạn để bạn hiểu thiên hạ người ta sống ảo lắm, Việt Nam mình đang là nước nghèo hạng 90 thế giới, rất ít người giàu, một số còn đang bận mua visa để đi sang trời Tây.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Dân chơi lành mạnh đã viết: 10:36, 25/09/20 Chơi mạng xã hội như Facebook riết rồi tủi thân hả bạn ?

Nếu bạn quan sát các cô gái trẻ xinh trên mạng nói chuyện rất máu chó với đứa con trai nào có Facebook giản dị nhưng lại đàng hoàng với Facebook người khoe ảnh giàu có, nhiều mối quan hệ.

Nguyên nhân của sự máu chó đấy là vì các cô gái này đang bị lạm phát giá trị, hình ảnh và ngôn từ trên Facebook ảo chó y như đống cổ phiếu rác trên sàn. Facebook quả là công cụ tốt để thổi giá, khi chốt deal được rồi thì thằng chồng mới nhận ra là mình ăn bã

Đặc điểm rõ ràng nhất là khi ra ngoài đời thật, các cô ấy rất ngoan và thục nữ. Ngoài đời có cái gì đâu mà chãnh

Mình nói điều này cho bạn để bạn hiểu thiên hạ người ta sống ảo lắm, Việt Nam mình đang là nước nghèo hạng 90 thế giới, rất ít người giàu, một số còn đang bận mua visa để đi sang trời Tây.
Phong thái quen quá, nhưng mình chả hiểu bạn nói gì cả
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

SadayoLe đã viết: 10:48, 25/09/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 10:36, 25/09/20 Chơi mạng xã hội như Facebook riết rồi tủi thân hả bạn ?

Phong thái quen quá, nhưng mình chả hiểu bạn nói gì cả
Tóm lại truyền thông là công cụ để con người sống ảo, đằng sau xe ôtô có thể là xe mượn, xe trả góp. Đằng sau chức quyền là đám hình sự theo dõi ngày đêm.

Cái mà bạn nhìn thấy là cái mà người ta muốn bạn thấy. Đừng tin gì cả, tập trung phát triển chính mình thôi
Được cảm ơn bởi: nguyenngo8
Đầu trang

Tieu Ngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieu Ngoc »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 10:57, 25/09/20
Tóm lại truyền thông là công cụ để con người sống ảo, đằng sau xe ôtô có thể là xe mượn, xe trả góp. Đằng sau chức quyền là đám hình sự theo dõi ngày đêm.

Cái mà bạn nhìn thấy là cái mà người ta muốn bạn thấy. Đừng tin gì cả, tập trung phát triển chính mình thôi
[/quote]

Mọi thứ đang đảo lộn, và người ta chỉ tin và choáng ngợp với cái hào nhoáng bên ngoài, mấy ai chịu quan sát và suy nghĩ.
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Đọc những lời bạn viết đúng là mẫu người thân cư phu điển hình
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”