Cách cục nào thể hiện lá số sẽ định cư nước ngoài

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cách cục nào thể hiện lá số sẽ định cư nước ngoài

Gửi bài gửi bởi ngochan22 »

Hi bé, thành công hay không là do ý chí, nghị lực của mình. Lá số không nói lên tất cả và cũng không ai có thể xem cho em thành công hay không
Người nhà em khuyên đúng đó, ở Đức học ngành xã hội và ngôn ngữ thì xin việc và ở lại rất khó. Khó không có nghĩa là không thể, nếu mình giỏi thì được hết. Theo chị, các nghành học xong có thể trụ lại ngon lành là ngành y, IT, cơ khí, hóa hoc, dược, công nghệ thực phẩm, điều dưỡng,...
Xét mặt bằng chung so với các nước khác, người Việt Nam mình thuộc dân tộc thông minh, chỉ là mình chưa gặp đúng môi trường và cơ hội để phát triển bản thân, nên em cứ tự tin với quyết định của mình, không cần hạ thấp mình bằng cách kết hôn với việt kiều hay người bản xứ nếu không có tình yêu.
Về tài chính, thì học phí là free. Em có thể làm thêm để tran trải phí sinh hoạt thuê nhà, ăn uống, chi tiêu. Thời điểm covid, nếu được học online ở vn thì em cứ học để tiết kiệm chi phí.
Sống xa nhà, chắc chắn sẽ có khó khăn, mỗi ngày em nên tụng chú đại bi để tâm an lạc, vượt qua được những khó khăn khổ ải.
Được cảm ơn bởi: Linhvux
Đầu trang

anhphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhphu »

e thấy bé có khả năng đi nước ngoài, có khả năng bé sẽ lấy người nước ngoài. có lẽ năm sau mới bay được
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Linhvux đã viết: 01:00, 26/09/20 Cháu năm nay 18 tuổi, vừa nhận được kết quả báo đỗ của một trường bên nước ngoài, định hướng ngành nghề về ngôn ngữ và xã hội. Nhưng theo ng nhà bên đấy khuyên ngành nghề đó khó xin việc và ở lại nên cháu rất mông lung. Được trang bị một hành trang quá cồng kềnh nên cháu không chắc về ngành nghề trong tương lai. Cháu xác định đi du học tốn rất nhiều chi phí tiền bạc của gia đình nên cháu muốn chọn đúng ngành học. Với lá số này cháu nên theo học ngành nghề gì và có khả năng ở lại định cư không ạ.
Nửa đêm nhận dc tin báo đỗ nhưng lại không ngủ được vì nghĩ đến tương lai vẫn mơ hồ ạ
Mong mn định hướng cho cháu ạ.
Lá số này là lá số điển hình của người có thể đi nước ngoài trong năm nay nhưng lại gặp rất nhiều trở ngại. Cũng chủ có thể làm việc lâu dài ở nước ngoài, tuy nhiều khó khăn. Ngay cả đại vận sau 24-33 cũng rất lợi cho du học và làm việc ở nước ngoài. Cung Điền có can Ất làm Thái Âm phi hóa kỵ nhập Thiên Di cũng chủ sống xa quê hương.
Năm nay ở Tý hội khá nhiều sao động, có lợi cho du học: Nhật Nguyệt sáng, Thiên Cơ, Thiên Lương, Long Phượng, Thai Tọa, Mã. Hội Cô Quả cũng chủ sự xa gia đình.
Đại vận hội nhiều cát như Liêm Sát, hội Tả Hữu, Khoa, Phong Cáo, Quốc Ấn, Việt, Xương Khúc,.. tóm lại học giỏi và có nhiều thành tích. Tháng 9 âm 2020 ở Sửu có Quang Quý hội Phong Cáo, Tướng Ấn là có thông báo kết quả tốt.
Lưu ý, Lưu niên văn tinh an ở Dậu (tuổi Nhâm) chứ không phải ở Dần (Mệnh), cũng chủ đại vận có học bổng.
Cung Phu ở Lương cũng xấu trong năm nay, chủ có thể chia tay mối tình đầu trong đau khổ (có lẽ đầu năm).
Tất nhiên, nhiều vấn đề có bạn đề cập là cần xem xét:
- Cung Tài bạch yếu, mệnh lại có Đại Hao, đại vận này cung Tài bạch của Phụ Mẫu trùng với Tài Bạch của Đương số nên khá yếu, năm Tý 2020 lại đặc biệt khó khăn, chủ có thể phải vay mượn hoặc huy động thêm nguồn lực, dẫn đến sức ép khá lớn cho đương số.
- Lưu Mã ở Dần (mệnh) là chủ có thể phải quyết đi ngay trong tháng sau nữa (quanh đầu tháng 11 âm 2020). Khả năng cao đương số sẽ đi trong năm 2020. Xác suất đi đầu 2021 ít hơn, có thể đi tháng 1, 3, 5 âm.
- Năm 2020, 2021, 2022 đều có khả năng đi. Sang đại vận sau 24-33 thì thậm chí dễ đi hơn, nhưng khi đó tài bạch của đương số khá yếu, không có học bổng thì khó xoay sở.
Nói chung đại vận này cung Phụ Mẫu yếu, chủ gia đình sẽ không hỗ trợ nhiều hoặc hỗ trợ bằng nguồn tài trợ, vay mượn, nên đương số cần cố gắng. Năm sau năm Sửu đương số tương đối đẹp.
Rất may bộ Huynh Điền Tật của bạn tương đối tốt, Liêm Trinh không bị Sát Kỵ hội chiếu, Đà La tài bạch đắc địa, nên có thể tích tiểu thành đại để thành khá giá.
Ngoài ra, lá số này có thể dựa thêm vào anh em. Cung vận và đặc biệt đại vận 14-23 có Liêm Sát thì lưu ý đi lại cẩn thận.

TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Được cảm ơn bởi: ntpt879, Linhvux, Tomnitom
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Minh thay Hoa khoa cua ban gap thien khong,nen khong biet hoc hanh co suon se ko.
Nhung Quan co thien y,thien rieu thi minh nghi ban hoc dieu duong, hoac cac nganh cham soc sac dep thi duoc..
Đầu trang

Linhvux
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Linhvux »

tranaidan đã viết: 20:19, 01/11/20
Linhvux đã viết: 01:00, 26/09/20 Cháu năm nay 18 tuổi, vừa nhận được kết quả báo đỗ của một trường bên nước ngoài, định hướng ngành nghề về ngôn ngữ và xã hội. Nhưng theo ng nhà bên đấy khuyên ngành nghề đó khó xin việc và ở lại nên cháu rất mông lung. Được trang bị một hành trang quá cồng kềnh nên cháu không chắc về ngành nghề trong tương lai. Cháu xác định đi du học tốn rất nhiều chi phí tiền bạc của gia đình nên cháu muốn chọn đúng ngành học. Với lá số này cháu nên theo học ngành nghề gì và có khả năng ở lại định cư không ạ.
Nửa đêm nhận dc tin báo đỗ nhưng lại không ngủ được vì nghĩ đến tương lai vẫn mơ hồ ạ
Mong mn định hướng cho cháu ạ.
Lá số này là lá số điển hình của người có thể đi nước ngoài trong năm nay nhưng lại gặp rất nhiều trở ngại. Cũng chủ có thể làm việc lâu dài ở nước ngoài, tuy nhiều khó khăn. Ngay cả đại vận sau 24-33 cũng rất lợi cho du học và làm việc ở nước ngoài. Cung Điền có can Ất làm Thái Âm phi hóa kỵ nhập Thiên Di cũng chủ sống xa quê hương.
Năm nay ở Tý hội khá nhiều sao động, có lợi cho du học: Nhật Nguyệt sáng, Thiên Cơ, Thiên Lương, Long Phượng, Thai Tọa, Mã. Hội Cô Quả cũng chủ sự xa gia đình.
Đại vận hội nhiều cát như Liêm Sát, hội Tả Hữu, Khoa, Phong Cáo, Quốc Ấn, Việt, Xương Khúc,.. tóm lại học giỏi và có nhiều thành tích. Tháng 9 âm 2020 ở Sửu có Quang Quý hội Phong Cáo, Tướng Ấn là có thông báo kết quả tốt.
Lưu ý, Lưu niên văn tinh an ở Dậu (tuổi Nhâm) chứ không phải ở Dần (Mệnh), cũng chủ đại vận có học bổng.
Cung Phu ở Lương cũng xấu trong năm nay, chủ có thể chia tay mối tình đầu trong đau khổ (có lẽ đầu năm).
Tất nhiên, nhiều vấn đề có bạn đề cập là cần xem xét:
- Cung Tài bạch yếu, mệnh lại có Đại Hao, đại vận này cung Tài bạch của Phụ Mẫu trùng với Tài Bạch của Đương số nên khá yếu, năm Tý 2020 lại đặc biệt khó khăn, chủ có thể phải vay mượn hoặc huy động thêm nguồn lực, dẫn đến sức ép khá lớn cho đương số.
- Lưu Mã ở Dần (mệnh) là chủ có thể phải quyết đi ngay trong tháng sau nữa (quanh đầu tháng 11 âm 2020). Khả năng cao đương số sẽ đi trong năm 2020. Xác suất đi đầu 2021 ít hơn, có thể đi tháng 1, 3, 5 âm.
- Năm 2020, 2021, 2022 đều có khả năng đi. Sang đại vận sau 24-33 thì thậm chí dễ đi hơn, nhưng khi đó tài bạch của đương số khá yếu, không có học bổng thì khó xoay sở.
Nói chung đại vận này cung Phụ Mẫu yếu, chủ gia đình sẽ không hỗ trợ nhiều hoặc hỗ trợ bằng nguồn tài trợ, vay mượn, nên đương số cần cố gắng. Năm sau năm Sửu đương số tương đối đẹp.
Rất may bộ Huynh Điền Tật của bạn tương đối tốt, Liêm Trinh không bị Sát Kỵ hội chiếu, Đà La tài bạch đắc địa, nên có thể tích tiểu thành đại để thành khá giá.
Ngoài ra, lá số này có thể dựa thêm vào anh em. Cung vận và đặc biệt đại vận 14-23 có Liêm Sát thì lưu ý đi lại cẩn thận.

TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Cảm ơn c rất nhiều về phần luận giải cực kì chi tiết và có tâm ạ. C cũng được khá nhiều người xem qua lá số nhưng chỉ là những khía cạnh nhỏ và khá mơ hồ. Đây là lần đầu tiên c nhận được phần luận giải chi tiết như này. Điều này giúp c định hướng tương lai rõ ràng hơn. Theo lịch nhập học thì tháng 1 âm năm sau c sẽ bay nhưng trở ngại lùi lịch ko thì chưa biết. C cũng đã từng nhận học bổng toàn phần trại hè sang đấy năm ngoái và trong thời gian ở bên đấy cực kì suôn sẻ và nhận dc nhiều sự giúp đỡ từ mn. Học hành thì cũng bình thường nhưng trộm vía là suôn sẻ và những lần quyết định quan trọng thì thành tích khá cao. Về phần cung Tài Bạch thì c luận giải khá đúng. C không thể tiết kiệm tiền cứ cầm tiền thể nào cũng sẽ tiêu bằng lí do nào đó ko thể lí giải dc.
Đầu trang

Linhvux
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Điên Điên đã viết: 01:41, 01/11/20 Bạn ko nói bạn đỗ trường nào nằm ở nước nào. Có khi nào bạn đỗ trường đại học Thanh Hoa của Trung Quốc ko ? Thôi vớ đại thằng chồng Trung Quốc đi cho rồi. Văn hóa 2 nước cũng khá tương đồng. Suốt ngày sẽ đc ăn hoành thánh , bánh bao , lạp xường, hủ tiếu mỳ ,vịt quay bắc kinh.
Mấy cô ở nhà mình cũng đòi lấy chồng nước ngoài. Nhưng nghe nói lấy chồng Trung Quốc thì ai cũng sợ sun vòi. Hàng ngon người ta lấy hết , còn đâu đến phần mình ?
Với lại ham lấy chồng nước ngoài làm gì ? Ko ai rảnh đâu mà vẽ đường cho bạn chạy .Đã vậy trên con đường chạy lại có vô số cây xăng họ dựng sẵn , nhà hàng , quán ăn , nhà nghỉ. Ai mà tốt dữ vậy bạn ? Thôi lấy Trấn Thành đi cho khỏe.
Nếu họ đã tốt đến vậy thì họ đã lo cho người khác hoặc bản thân họ như vậy rồi , ko đợi tới lượt bạn .
Xin lỗi không biết e nói có khó hiểu không nhưng e không hề đề cập đến việc muốn lấy chồng nước ngoài và ham lấy chồng nước ngoài . Mặc dù đấy là cách đơn giản và nhanh chóng nhất để được ở lại định cư. E đang muốn nhờ xem về con đường học hành, sự nghiệp sau này chứ đâu muốn xem về tình duyên. Căn bản e là lá số thân cư phu nên cực kì coi trọng việc lấy chồng, không hề muốn đánh đổi nó để lấy cái thẻ xanh. Dù sao cảm ơn đã quan tâm đến bài đăng của e ạ.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Linhvux đã viết: 00:50, 03/11/20
Điên Điên đã viết: 01:41, 01/11/20 Bạn ko nói bạn đỗ trường nào nằm ở nước nào. Có khi nào bạn đỗ trường đại học Thanh Hoa của Trung Quốc ko ? Thôi vớ đại thằng chồng Trung Quốc đi cho rồi. Văn hóa 2 nước cũng khá tương đồng. Suốt ngày sẽ đc ăn hoành thánh , bánh bao , lạp xường, hủ tiếu mỳ ,vịt quay bắc kinh.
Mấy cô ở nhà mình cũng đòi lấy chồng nước ngoài. Nhưng nghe nói lấy chồng Trung Quốc thì ai cũng sợ sun vòi. Hàng ngon người ta lấy hết , còn đâu đến phần mình ?
Với lại ham lấy chồng nước ngoài làm gì ? Ko ai rảnh đâu mà vẽ đường cho bạn chạy .Đã vậy trên con đường chạy lại có vô số cây xăng họ dựng sẵn , nhà hàng , quán ăn , nhà nghỉ. Ai mà tốt dữ vậy bạn ? Thôi lấy Trấn Thành đi cho khỏe.
Nếu họ đã tốt đến vậy thì họ đã lo cho người khác hoặc bản thân họ như vậy rồi , ko đợi tới lượt bạn .
Xin lỗi không biết e nói có khó hiểu không nhưng e không hề đề cập đến việc muốn lấy chồng nước ngoài và ham lấy chồng nước ngoài . Mặc dù đấy là cách đơn giản và nhanh chóng nhất để được ở lại định cư. E đang muốn nhờ xem về con đường học hành, sự nghiệp sau này chứ đâu muốn xem về tình duyên. Căn bản e là lá số thân cư phu nên cực kì coi trọng việc lấy chồng, không hề muốn đánh đổi nó để lấy cái thẻ xanh. Dù sao cảm ơn đã quan tâm đến bài đăng của e ạ.
:)) Bạn đang dỗi đấy à =)) Sắp khóc chưa😀
Đầu trang

Linhvux
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Theo e nghĩ với những người giàu có việc đi du học có khi chỉ là một trải nghiệm giúp tuổi trẻ thêm phong phú. Có lẽ họ không đặt nặng vấn đề việc du học về phải kiếm dc nhiều tiền để bù lại số đã đầu tư. Và còn phải xem tiệm dũa móng đấy 1 ngày kiếm dc bao nhiêu, là 1 tiệm hay là cả chuỗi cửa hàng. Còn với gia đình e thành công là đạt dc 1 kết quả nhất định, sau này bố mẹ e ko phải lo cho e đã là 1 thành công r. Bố mẹ về già mà có thể báo hiếu dc thì là thành công rực rỡ.

Con gái phó tổng Garco10 học đại học bên Anh Quốc, một năm tốn vài tỉ bạc, sau về vietnam lấy chồng hiện đang mở 1 tiệm dũa móng.😗🙏🙏

Thế theo bạn có phí công sức mong mỏi của bố mẹ không.👌
[/quote]
Đầu trang

Linhvux
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Answer đã viết: 00:56, 03/11/20
Linhvux đã viết: 00:50, 03/11/20
:)) Bạn đang dỗi đấy à =)) Sắp khóc chưa😀
Xin lỗi a chứ e không biết dỗi là gì =))). Và cũng không bao giờ khóc vì mấy lời nói từ người lạ.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Linhvux đã viết: 00:59, 03/11/20 Theo e nghĩ với những người giàu có việc đi du học có khi chỉ là một trải nghiệm giúp tuổi trẻ thêm phong phú. Có lẽ họ không đặt nặng vấn đề việc du học về phải kiếm dc nhiều tiền để bù lại số đã đầu tư. Và còn phải xem tiệm dũa móng đấy 1 ngày kiếm dc bao nhiêu, là 1 tiệm hay là cả chuỗi cửa hàng. Còn với gia đình e thành công là đạt dc 1 kết quả nhất định, sau này bố mẹ e ko phải lo cho e đã là 1 thành công r. Bố mẹ về già mà có thể báo hiếu dc thì là thành công rực rỡ.

Con gái phó tổng Garco10 học đại học bên Anh Quốc, một năm tốn vài tỉ bạc, sau về vietnam lấy chồng hiện đang mở 1 tiệm dũa móng.😗🙏🙏

Thế theo bạn có phí công sức mong mỏi của bố mẹ không.👌
[/quote]
=)) Nếu những du học sinh đó giàu thì nói trải nghiệm là chính xác :)) đằng này người giàu là cha mẹ của họ đấy chứ :-? .
Thực hơi hơi nhức óc về lối sống " trải nghiệm " của giới trẻ Đông Lào. nói thực tôi chưa phân biệt được visa du lịch với visa du học hoặc working visa 😎
🤔 Nhu cầu báo hiếu ở xứ đông lào như thế này ...tại sao các bạn trẻ không làm 1 cái dịch vụ " Báo hiếu" nhỉ. Mô hình này tôi thấy bên china hình như đã có rồi 🤣🤣🤣
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”