Lá số thằng em tôi . Rất hiền lành tử tế nhưng lại yểu tử !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số thằng em tôi . Rất hiền lành tử tế nhưng lại yểu tử !

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Trong bản gốc Cốt tủy phú có câu “Tử Phủ đồng cung, chung sinh phúc hậu” (Tử Phủ đồng cung cả cuộc đời hưởng phúc toàn vẹn). Chúng ta xem xét nó như trường hợp có giới hạn (không đúng cho mọi trường hợp)

Tử vi và Thiên phủ trong đẩu số là hai chủ tinh. Nếu đồng cung chỉ có 2 trường hợp là Dần cung và Thân cung. Khi ấy cung Tài là Vũ khúc, Quan cung là Liêm trinh Thiên tướng. Đối cung là Thất sát. Đó là bố trí chính tinh cố định ở tam phương tứ chính.

Theo nguyên tắc mà nói, sự kết hợp này mạnh tương đương nhau, có thể ứng với người cỡ “chuyên gia trong chính phủ”. Hai chủ tinh Tử Phủ thủ mệnh, Vũ khúc tài tinh ở Tài cung, Thiên tướng là ấn tinh ở Quan cung, Liêm trinh cũng chủ về con người tài năng, hơn nữa đối cung là sao Thất sát – bản tính anh dũng đấu tranh. Thật có thể coi là một tổ hợp vừa có khả năng tấn công, có thể bày mưu tính kế, quyêt thắng ngàn dặm.

Nhưng tính mạnh mẽ do các sao tốt tập trung quá mức lại dễ làm cho “biến hóa”. Tử Vi chủ quan, Thiên Phủ thận trọng; Tử vi quyết đóan, Thiên Phủ do dự. Hai thế lực ngang nhau do 2 chủ tinh đồng cung ngược lại có thể lại gây kìm hãm nhau, giống như một chỉnh thể quốc gia có tổng thống và thủ tướng hạn chế lần nhau, kết quả rất dễ xuất hiện số phận “bi kịch”.

Hơn nữa, bởi các sao tốt tập trung hết vào tam phương tứ chính, các cung viên còn lại chỉ có các sao kém hơn hoặc không có sao tốt nên lưu niên đại hạn đi qua các cung đó, so với bản mệnh thì toàn “tinh diệu vô lực”, thế nên mới sinh ra cái việc “mệnh tốt vận kém”, nhìn vào sẽ thấy giống như “tâm cao ngất, phận thấp kém”.

Mệnh ôm Tang Mã, năm nay lại lưu Tang Mã chồng lên mệnh, theo đó mà đoán... đương số chết vì tai nạn giao thông.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Lhannale, Thao0808
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Ngày xanh đã viết: 13:22, 01/10/20

Nhìn lá này mệnh tử phủ ko phải là đẹp.
Thân và ách xấu nên yểu do đấy mà ra, năm này lại là năm tuổi, can canh nên ách và thân càng xấu. Có vẻ như chết vì gặp tai nạn hơn là do bệnh. Gặp nạn khi đi ra ngoài, đi chơi cùng nhiều người, bị đè ép va đập với vật cứng. Đoán là vậy, đúng sai chỉ ad biết?! Nếu đc xin ad cho xin thêm thông tin về ngày giờ để nghiệm xem vì sao, do đâu? Thank!
Bạn đoán rất chính xác ! Em mình hôm đó được thăng bậc ở công ty nên đi uống bia cùng đám bạn . Khi về nhà bằng xe máy đã đâm đầu vào một ngôi mộ bên đường chết tại chỗ lúc 22h ngày 5 tháng 8 âm lịch vừa rồi !
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Gửi anh Khúc Vũ

Lại nói chuyện thời vận. Thật ra thời vận có lên có xuống nhưng cái sự lên xuống của đế vương khác với lên xuống của anh bán kẹo kéo. ( Mệnh thân )

Hơn nữa, nếu tuổi 20 có ai làm cố vấn cho thủ tướng, em xin đội quần lên đầu khi ra đường.

Tuổi này ai không có biến động gì về tình thần thì chắc là nhà sư thôi. Vậy nên xem số cho người trẻ thấy họ than khóc công danh thì tốt, đừng nghĩ là xấu, chỉ sợ bọn không khóc thôi vì bọn nó có biết nghĩ cái gì đâu mà khóc
Sửa lần cuối bởi Dân chơi lành mạnh vào lúc 15:23, 01/10/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Khúc Vũ đã viết: 14:36, 01/10/20

Mệnh ôm Tang Mã, năm nay lại lưu Tang Mã chồng lên mệnh, theo đó mà đoán... đương số chết vì tai nạn giao thông.
Nghe anh nói dòng này em hoảng , xin anh cho em vài lời vì lá số của em năm nay cũng có lưu Tang Mã nhập mệnh . Sợ nhất là con em họ em bảo ông em mất trước đây 1 tháng vào giờ trùng tang . Em gửi anh lá số của e :
Hình ảnh
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 15:11, 01/10/20

Nghe anh nói dòng này em hoảng , xin anh cho em vài lời vì lá số của em năm nay cũng có lưu Tang Mã nhập mệnh . Sợ nhất là con em họ em bảo ông em mất trước đây 1 tháng vào giờ trùng tang . Em gửi anh lá số của e :
Hình ảnh
Lá này tiền vận vất vả, trung niên phát đạt, hậu vận hưởng phúc... năm nay lưu tang mã không chồng lên tang mã, bản thân không gặp nạn, chỉ báo hiệu có sự mất mát của người thân do Tang Mã gậy ra mà thôi.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Khúc Vũ đã viết: 15:30, 01/10/20

Lá này tiền vận vất vả, trung niên phát đạt, hậu vận hưởng phúc... năm nay lưu tang mã không chồng lên tang mã, bản thân không gặp nạn, chỉ báo hiệu có sự mất mát của người thân do Tang Mã gậy ra mà thôi.
Em cảm ơn ạ !
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 14:38, 01/10/20
Ngày xanh đã viết: 13:22, 01/10/20

Nhìn lá này mệnh tử phủ ko phải là đẹp.
Thân và ách xấu nên yểu do đấy mà ra, năm này lại là năm tuổi, can canh nên ách và thân càng xấu. Có vẻ như chết vì gặp tai nạn hơn là do bệnh. Gặp nạn khi đi ra ngoài, đi chơi cùng nhiều người, bị đè ép va đập với vật cứng. Đoán là vậy, đúng sai chỉ ad biết?! Nếu đc xin ad cho xin thêm thông tin về ngày giờ để nghiệm xem vì sao, do đâu? Thank!
Bạn đoán rất chính xác ! Em mình hôm đó được thăng bậc ở công ty nên đi uống bia cùng đám bạn . Khi về nhà bằng xe máy đã đâm đầu vào một ngôi mộ bên đường chết tại chỗ lúc 22h ngày 5 tháng 8 âm lịch vừa rồi !
Do tháng và giờ di chuyển là yếu tố khởi phát cho lá số này, ls vốn tìm ẩn điều hung họa chỉ chờ cơ hội khởi phát ra mà thôi. Hạn vũ khúc có sát tinh xâm phạm chỉ cần lưu kình là đủ mệt rồi.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 15:11, 01/10/20

Hình ảnh
bạn đang đại vận xương kỵ đường học hành công việc không thuận lợi,dễ học 1 đằng làm 1 nẻo.Vận sau VCD gặp tử vi thất sát khá tốt.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 15:01, 01/10/20
Lại nói chuyện thời vận. Thật ra thời vận có lên có xuống nhưng cái sự lên xuống của đế vương khác với lên xuống của anh bán kẹo kéo. ( Mệnh thân )
Vận KHOA QUYỀN LỘC của quan chức khác biệt rất nhiều vận KHOA QUYỀN LỘC của bà bán hàng rong,ô sin.
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

hysshu đã viết: 17:27, 01/10/20

bạn đang đại vận xương kỵ đường học hành công việc không thuận lợi,dễ học 1 đằng làm 1 nẻo.Vận sau VCD gặp tử vi thất sát khá tốt.
Cảm ơn anh , em học CNTT nhưng thất nghiệp . Em tính khi sang đại vận 33 mở cửa hàng ăn uống hoặc lập công ty về công nghệ thông tin mảng điện thoại thông minh . Vì em thấy 2 phương án này đều phát huy con Hoả Tinh . Anh thấy khả quan không ạ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”