CÁC BÁC CÁC CHÚ CHO CHÁU HỎI VỀ CÔNG VIỆC

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

CÁC BÁC CÁC CHÚ CHO CHÁU HỎI VỀ CÔNG VIỆC

Gửi bài gửi bởi Buonvacodon »

Cháu chào các bác và các chú ạ.
Hiện tại cháu đang làm công việc bán hàng , công việc không ổn định và cháu cũng không có bằng cấp nào để xin sang công việc khác nữa.

Trong công việc bán hàng thì họ cần những người trẻ tuổi , năng động hơn ,nên thời gian cháu làm cho công việc này cũng ngày càng ngắn lại , không có nhiều cơ hội.

Nên áp lực công việc , gia đình , chuyện tình cảm cháu không cân bằng được nên rất mệt mỏi, vất vả từ nhỏ đến giờ.

Nên hôm nay cháu xin phép được nhờ các bác , các chú xem giúp cháu , cháu nên làm công việc gì khác ngoài công việc bán hàng không ạ, hoặc cháu kinh doanh mặt hàng gì thì hợp để cuộc sống đỡ cực khổ hơn ạ.

Cháu cảm ơn các bác các chú, cháu xin chúc mọi người luôn bình an và gặp nhiều sức khoẻ ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: CÁC BÁC CÁC CHÚ CHO CHÁU HỎI VỀ CÔNG VIỆC

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Hồi bằng tuổi bạn tôi còn học một lô một lốc bằng cấp. Bạn có thể học thêm về quản trị kinh doanh, mai sau làm giám đốc bán hàng.
Được cảm ơn bởi: Maya123
Đầu trang

Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 13:34, 05/10/20 Hồi bằng tuổi bạn tôi còn học một lô một lốc bằng cấp. Bạn có thể học thêm về quản trị kinh doanh, mai sau làm giám đốc bán hàng.
Dạ , thật sự là em kém thông minh nên học không vào đầu ạ . Lá này của em có mở đước hàng ăn nhanh nhỏ bán đc ko ạ anh
Đầu trang

Le2020
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Le2020 »

Tứ trụ của em là Sát cách, nhưng dụng thần quá yếu không dùng được, vậy thì dùng Lộc trợ thân, tức là dùng sức thân thể kiếm tiền cho nên là hơi khổ cực.
Em cần nhất là Thổ, nhì là Hỏa.

-Bỏ ngay tư tưởng bi quan "buonvacodon", "phận nghèo", thay bằng những câu lạc quan lên. Em cần Hỏa Thổ, nên có thể dùng: 9999, nice, vui, tươi, hồng, hot, ..., màu dùng: đỏ, nâu, tím,
- "Lá này của em có mở đước hàng ăn nhanh nhỏ bán đc ko ạ anh": Em phải tự thân mình làm, tức là "lấy công làm lời' thì sẽ được, cần thường xuyên có Bếp Lửa Than để trợ vận may mắn.
- Nên có vợ sớm, vợ là người ớ địa phương mình sinh ra, nhờ người lớn sắp đặt, vợ cũng cùng hoàn cảnh. năm sau có vợ được rồi.
-chỉ cho em 1 mẹo: vào lúc trưa khấn xin Ông Địa 1 cục đất khô, dùng túi vải đỏ chứa cục đất đó, luôn luôn mang theo bên mình để trợ vận.
-Phải mua cho được Đất dù nhỏ nhất mà trong khả năng mình có thể mua được.

Nếu em cố gắng làm được, đến 2024 em sẽ có được cửa hàng của mình, có 6 người phục vụ.

Chúc Em thành công.
Được cảm ơn bởi: Phuc250585, Buonvacodon, Sugarbaby, Huynnn
Đầu trang

Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

Le2020 đã viết: 18:51, 06/10/20 Tứ trụ của em là Sát cách, nhưng dụng thần quá yếu không dùng được, vậy thì dùng Lộc trợ thân, tức là dùng sức thân thể kiếm tiền cho nên là hơi khổ cực.
Em cần nhất là Thổ, nhì là Hỏa.

-Bỏ ngay tư tưởng bi quan "buonvacodon", "phận nghèo", thay bằng những câu lạc quan lên. Em cần Hỏa Thổ, nên có thể dùng: 9999, nice, vui, tươi, hồng, hot, ..., màu dùng: đỏ, nâu, tím,
- "Lá này của em có mở đước hàng ăn nhanh nhỏ bán đc ko ạ anh": Em phải tự thân mình làm, tức là "lấy công làm lời' thì sẽ được, cần thường xuyên có Bếp Lửa Than để trợ vận may mắn.
- Nên có vợ sớm, vợ là người ớ địa phương mình sinh ra, nhờ người lớn sắp đặt, vợ cũng cùng hoàn cảnh. năm sau có vợ được rồi.
-chỉ cho em 1 mẹo: vào lúc trưa khấn xin Ông Địa 1 cục đất khô, dùng túi vải đỏ chứa cục đất đó, luôn luôn mang theo bên mình để trợ vận.
-Phải mua cho được Đất dù nhỏ nhất mà trong khả năng mình có thể mua được.

Nếu em cố gắng làm được, đến 2024 em sẽ có được cửa hàng của mình, có 6 người phục vụ.

Chúc Em thành công.
Em cảm ơn anh nhiều ạ , em cảm ơn anh đã cho em những lời khuyên chân thành nhất. Anh cho em hỏi thêm , nếu em không thể mở đc quán ăn thì thay vào đó em có thể làm được những ngành nghề gì khác không ạ?. Mong anh chỉ giúp em công việc phù hợp để thuận lợi hơn ạ , e cảm ơn anh .
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số cũng không đến nổi túng quản lắm , cứ cố gắn làm mọi thứ có thê làm được . Hậu vận sẽ khá .
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Kỷ thổ tháng dần là tử địa, giáp ất song thấu, lại có quý thuỷ sinh trợ, thất thời lại gặp khắc, là mệnh thân nhược, sát vượng có tài sinh thì dụng thần phải là ấn hoả sinh thân, hỷ thần là thổ khắc thuỷ.
Từ 31 trở đi cuộc sống của em sẽ dần dần tốt lên.
Nhưng lưu ý là hôn nhân không thuận khi sửu mùi tương xung nguyên cục, kỷ lấy chính tài nhâm thuỷ là vợ, không có nhâm thuỷ, thì quý thuỷ cũng là vợ, nhưng tình cảm không chính. Quý thuỷ trợ là cừu thần, nên tình cảm không tốt, cung phu thê còn gặp xung là tượng thay đổi, vận 31 vào đất tuất sửu mùi tam hình là xấu.
Số này của em chỉ mong tiểu phú mà thôi, vì tài tinh của em là kị thần, cho nên không giàu có lớn được, tiểu phú do cần.
Quan chức thì càng không, ấn tinh dụng thần mà không hiện thì rõ là em không học hành ra gì rồi.
Nhìn chung, từ 31 trở đi cuộc sống của em sẽ thuận lợi về công việc và tiền tài, còn gia đạo thì kém
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 14:05, 07/10/20 Số cũng không đến nổi túng quản lắm , cứ cố gắn làm mọi thứ có thê làm được . Hậu vận sẽ khá .
Dạ em cảm ơn anh ạ, em chúc anh bình an và nhiều sức khoẻ ạ
Đầu trang

Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

Superlang đã viết: 15:04, 07/10/20 Kỷ thổ tháng dần là tử địa, giáp ất song thấu, lại có quý thuỷ sinh trợ, thất thời lại gặp khắc, là mệnh thân nhược, sát vượng có tài sinh thì dụng thần phải là ấn hoả sinh thân, hỷ thần là thổ khắc thuỷ.
Từ 31 trở đi cuộc sống của em sẽ dần dần tốt lên.
Nhưng lưu ý là hôn nhân không thuận khi sửu mùi tương xung nguyên cục, kỷ lấy chính tài nhâm thuỷ là vợ, không có nhâm thuỷ, thì quý thuỷ cũng là vợ, nhưng tình cảm không chính. Quý thuỷ trợ là cừu thần, nên tình cảm không tốt, cung phu thê còn gặp xung là tượng thay đổi, vận 31 vào đất tuất sửu mùi tam hình là xấu.
Số này của em chỉ mong tiểu phú mà thôi, vì tài tinh của em là kị thần, cho nên không giàu có lớn được, tiểu phú do cần.
Quan chức thì càng không, ấn tinh dụng thần mà không hiện thì rõ là em không học hành ra gì rồi.
Nhìn chung, từ 31 trở đi cuộc sống của em sẽ thuận lợi về công việc và tiền tài, còn gia đạo thì kém
Dạ em cảm ơn anh đã bớt chút thời gian để xem giúp em ạ. Em cảm ơn anh.

Anh có thể cho em hỏi , hôn nhân không chính, có nghĩa là như nào ạ ? . Khả năng hôn nhân sẽ đổ vỡ đúng k ạ.

Nếu chuyện này xảy ra , thì em phải tránh như nào ạ. Và em nên lấy người tuổi nào ạ anh. Thú thực dù có khó khăn đến mấy, em vẫn muốn sau này , con nó có đủ bố đủ mẹ ạ

Em cũng không học hành đến nơi đến chốn mặc dù em tiếp thu khá nhanh. Nhưng suy cho cùng ,không học là không học , đến bây giờ mới thấm thía được ạ. Cái bằng cấp nó quan trọng với em quá. Nếu em có bằng cấp thì giờ đang ở vị trí khác. ( Nhiều người nói bằng cấp không quan trọng)

Em mong nhận được hồi âm từ anh ạ. Em cảm ơn anh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Buonvacodon đã viết: 13:13, 05/10/20 Cháu chào các bác và các chú ạ.
Hiện tại cháu đang làm công việc bán hàng , công việc không ổn định và cháu cũng không có bằng cấp nào để xin sang công việc khác nữa.

Trong công việc bán hàng thì họ cần những người trẻ tuổi , năng động hơn ,nên thời gian cháu làm cho công việc này cũng ngày càng ngắn lại , không có nhiều cơ hội.

Nên áp lực công việc , gia đình , chuyện tình cảm cháu không cân bằng được nên rất mệt mỏi, vất vả từ nhỏ đến giờ.

Nên hôm nay cháu xin phép được nhờ các bác , các chú xem giúp cháu , cháu nên làm công việc gì khác ngoài công việc bán hàng không ạ, hoặc cháu kinh doanh mặt hàng gì thì hợp để cuộc sống đỡ cực khổ hơn ạ.

Cháu cảm ơn các bác các chú, cháu xin chúc mọi người luôn bình an và gặp nhiều sức khoẻ ạ
Hình ảnh
Dụng thần là Hỏa Thổ.Số này càng về già càng khá.Lấy vợ sinh mùa hè nhiều hỏa thổ càng tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”