Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

LySoVietNam2016 đã viết: 16:14, 23/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 16:09, 23/10/20
LySoVietNam2016 đã viết: 15:56, 23/10/20

Bạn có bằng cử nhân về kinh tế thì khái quát, đại đồng quá. Những khả năng kèm theo như kể sẽ giúp nâng tầm đẳng cấp của bạn hơn những bạn có bằng cử nhân khác. Điều bạn cần là kinh nghiệm vì bằng cấp đã cho bạn 1 số kiến thức căn bản. Kinh nghiệm sẽ giúp bạn thêm kiến thức thực hành từ những kiến thức căn bản đó. Quá trình học đã cho bạn kiến thức tư duy và làm nền tảng để mỗi người chúng ta xây dựng lên từ nền tảng đó.

Kg có nhiều kinh nghiệm sau khi tốt nghiệp thì bạn sẽ khó mà tranh vào những chức vị tốt với những người đồng lứa khác. Thành phố lớn sẽ có nhiều anh tài.

Chẳng hay bạn đã thử vận ở những nơi hẻo lánh hơn để có kinh nghiệm rồi từ đó tiến thân? Nếu bạn vẫn kg thể cạnh tranh vào địa vị thích hợp ở vùng hẻo lánh thì bạn vẫn có thể làm gì đó để kiếm sống và tích cực tham gia thiện nguyện vào những cơ sở có tầm cỡ để từ đó có kinh nghiệm và connections. 1 thời gian đủ vững và có uy tín thì bạn sẽ có lối đi khi đã liên kết tốt trong nội bộ. Khi cơ hội trong cơ sở đó mở ra, bạn nộp đơn vào, với chức vị gì cũng được, miễn là đặt chân vào cửa rồi từ đó nếu bạn có thực tài, hãy chứng minh khả năng. Sau khi có 1 số kiến thức trong thực hành, bạn có thể vừa làm vừa thử vận bằng cách kinh doanh thêm ở ngoài. Cách này bạn vừa tự học hỏi kinh doanh vì kinh doanh thành công bạn sẽ phải bị thất bại nhiều lần từ đó mới vững. Khi thất bại bạn vẫn có thu nhập ổn định từ công việc thì bạn sẽ không bị căng thẳng. Sau khi có đủ kinh nghiệm và vốn liếng cùng số lượng khách hàng, bạn có thể thử vận "múa lụa" với đời 1 phen.

Đó là my 1 cent.
Cảm ơn bạn

Mình không thích làm thuê lâu dài nên không quan tâm tới chức vụ hay cách mấy công ty lớn vận hành.

Tính mình cứ muốn nhảy một phát lên làm chủ, lại không gặp thời vận nữa nên toang. Giờ làm thuê kiếm vốn.

Năm nay bên tứ trụ là xấu, bên tử vi lại tốt. Trải nghiệm thực tế thì thấy bình thường, đời vẫn vậy.

Đuà chứ mình đang là CEO của công ty do mình tự sáng lập từ năm ngoái, khác biệt với thị trường là công ty không có ai làm thôi
Ok. Nếu bạn đã kinh doanh rồi thì cứ cố gắng lên.

Quan điểm của tôi là học hỏi ở người đi trước, và may mắn tôi được sanh ra trong gia đình có điều kiện và là ngành gia truyền nên học hỏi rất nhiều từ đó từ lúc sơ sanh nên cứ vậy mà nối nghiệp của cha ông.

Chúc bạn thành công.
Dòng họ mình thịnh nhất là thời ông mình. Bây giờ xuống dốc luôn rồi, tư tưởng kém cỏi lắm. Cái hình ảnh hào nhoáng bây giờ là từ thời ông bà để lại. Hữu Danh, vô thực thôi

Một mình mình tự tay làm tất cả, tự học tất cả, người thân duy nhất luôn động viên mình là mẹ.
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 16:27, 23/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 16:09, 23/10/20

Cảm ơn bạn

Mình không thích làm thuê lâu dài nên không quan tâm tới chức vụ hay cách mấy công ty lớn vận hành.

Tính mình cứ muốn nhảy một phát lên làm chủ, lại không gặp thời vận nữa nên toang. Giờ làm thuê kiếm vốn.

Năm nay bên tứ trụ là xấu, bên tử vi lại tốt. Trải nghiệm thực tế thì thấy bình thường, đời vẫn vậy.

Đuà chứ mình đang là CEO của công ty do mình tự sáng lập từ năm ngoái, khác biệt với thị trường là công ty không có ai làm thôi

Quan điểm của tôi là học hỏi ở người đi trước, và may mắn tôi được sanh ra trong gia đình có điều kiện và là ngành gia truyền nên học hỏi rất nhiều từ đó từ lúc sơ sanh nên cứ vậy mà nối nghiệp của cha ông.

Chúc bạn thành công.
Dòng họ mình thịnh nhất là thời ông mình. Bây giờ xuống dốc luôn rồi, tư tưởng kém cỏi lắm. Cái hình ảnh hào nhoáng bây giờ là từ thời ông bà để lại. Hữu Danh, vô thực thôi

Một mình mình tự tay làm tất cả, tự học tất cả, người thân duy nhất luôn động viên mình là mẹ.
Bạn cố gắng tự tạo phước thêm thì đời sẽ khác.
1 nắm muối để vào chén sẽ rất mặn, nhưng nếu để vào 1 cái bể lớn sẽ không còn mặn nữa.

Phước cũng vậy. Người có nhiều phước sẽ lướt hết nạn tai.

Bạn có bao giờ nghĩ qua là trong mùa đại dịch vừa rồi, hầu như rất nhiều người kinh tế bị kiệt quệ trên cả toàn cầu, nhưng vẫn có 1 số lại phát 1 cách kinh khủng không? Đó là do phước phần nên có sự khác biệt.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 16:33, 23/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 16:27, 23/10/20

Chúc bạn thành công.

Bạn cố gắng tự tạo phước thêm thì đời sẽ khác.
1 nắm muối để vào chén sẽ rất mặn, nhưng nếu để vào 1 cái bể lớn sẽ không còn mặn nữa.

Phước cũng vậy. Người có nhiều phước sẽ lướt hết nạn tai.

Bạn có bao giờ nghĩ qua là trong mùa đại dịch vừa rồi, hầu như rất nhiều người kinh tế bị kiệt quệ trên cả toàn cầu, nhưng vẫn có 1 số lại phát 1 cách kinh khủng không? Đó là do phước phần nên có sự khác biệt.
Mình thường follow những leader của tổ chức thiện nguyện chân chính. Mình rất ngưỡng mộ họ nên theo dõi.

Mình thì là người phàm tục thôi, không có cái tâm và tài đủ lớn để giúp đời như họ.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mình từng thắc mắc mình liệu có sinh vào giờ Tỵ không ?

Sau này gặp một anh trong làng tử vi mới nói là không, lá vô chính diệu không có gan chống lại cả dòng họ để làm việc mà mình muốn. Thậm chí còn muốn cải cách tư tưởng cho dòng họ luôn

Một con người lỳ lợm, ương bướng, luôn coi con đường mình chọn là chân lý. ^:)^

Trời sinh mình ra vậy rồi.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sai lầm lớn nhất đời mình sinh ra là " không bột mà đòi gột nên hồ ".

Tuy nhiên, ngôi nhà mà mình muốn xây thì không thể sai được. Ai không theo mình thì mình đi một mình. Tiếp tục bắt đầu lại, đi tìm bột
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 18:16, 23/10/20 Sai lầm lớn nhất đời mình sinh ra là " không bột mà đòi gột nên hồ ".

Tuy nhiên, ngôi nhà mà mình muốn xây thì không thể sai được. Ai không theo mình thì mình đi một mình. Tiếp tục bắt đầu lại, đi tìm bột
Tuổi trẻ ai cũng có hoài bão to lớn. Lớn nhất là muốn thay đổi thế giới. Nhỏ nhỏ là thay đổi dòng họ. :d

Thực ra trước chính mình sống tốt, sống hạnh phúc, no đủ mình mới giúp người được. Vì mình cũng chỉ cho người khác thứ mình có. Như hạnh phúc, tâm lý mình hạnh phúc mình mới mang lại hạnh phúc cho người khác được. Về dòng họ ít nhất mình cũng đóng góp cho dòng họ một thành viên sống nên thân. :)).

Còn hoàn cảnh hiện tại của em ít năm nữa nhìn lại cũng quá khứ thôi em ah, ai cũng có cuộc sống của họ họ cũng không có thời gian để nhìn chằm chằm mình để nhớ quá khứ mình có bao nhiêu chuyện đâu em ah.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tealightdalat đã viết: 18:24, 23/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 18:16, 23/10/20 Sai lầm lớn nhất đời mình sinh ra là " không bột mà đòi gột nên hồ ".

Tuổi trẻ ai cũng có hoài bão to lớn. Lớn nhất là muốn thay đổi thế giới. Nhỏ nhỏ là thay đổi dòng họ. :d

Thực ra trước chính mình sống tốt, sống hạnh phúc, no đủ mình mới giúp người được. Vì mình cũng chỉ cho người khác thứ mình có. Như hạnh phúc, tâm lý mình hạnh phúc mình mới mang lại hạnh phúc cho người khác được. Về dòng họ ít nhất mình cũng đóng góp cho dòng họ một thành viên sống nên thân. :)).

Còn hoàn cảnh hiện tại của em ít năm nữa nhìn lại cũng quá khứ thôi em ah, ai cũng có cuộc sống của họ họ cũng không có thời gian để nhìn chằm chằm mình để nhớ quá khứ mình có bao nhiêu chuyện đâu em ah.
Dòng họ đang đứng trước vực thẳm của nghèo đói bởi tư tưởng suy thoái nghiêm trọng.

Em là người duy nhất muốn thay đổi và là người bị khinh nhất
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đang tập đấm bao cát thì chợt nhớ lại bà mình ngày xưa kể có một thầy bói bảo số bố mình không có con trai, nếu có sẽ nghèo nên khuyên mẹ mình phá thai.

Má ơi ! Bây giờ mình mà gặp thằng cha thầy bói đó mình không biết mình sẽ làm gì chả luôn.

Nó còn ghê hơn phim kinh dị nữa
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sáng đọc sách của tiến sĩ Alan Phan hóa ra đến tầm như ông cũng từng là người xấu tính như mình.

Ông viết

" Khi tôi hết nợ và có nhiều tiền, tôi thấy mình bao dung với tha nhân hơn. Tôi tha thứ và cảm ơn tất cả những gì đã xảy ra với tôi. Cuộc đời rất đẹp để tận hưởng từng phút giây "

" Sau vụ sụp đổ bất động sản, tôi thành người vô gia cư, lúc đó tôi cũng hận thời cuộc lắm "

Tôi : Này tao có việc 2000 usd cho mày, mày làm không ?
Bạn : tao làm

" Tỷ lệ thắng/thua trên thương trường của tôi là 6/4. Thôi vậy là giỏi rồi "
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

( thở dài )

Hôm nay, cà phê bị một anh chửi là mày hèn quá. Tôi không phản ứng gì vì thấy mình hèn thật. Tôi không trách anh mà còn trả tiền cà phê.

Tôi của bây giờ không tiền, không nghề nghiệp tiến thân thì chỉ có hút lá đu đủ mới tự tin được.

Ngày nào cũng có những cô gái trẻ gọi điện cho tôi. Họ rất quan tâm tôi như một người thân vậy. Họ đã cố gắng lắm mới liên lạc được với tôi.

Họ nói : em là chuyên viên tư vấn của sàn forex xxx , em thấy anh ....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”