Không Kiếp, Đại vận Cung Điền. Vòng tròn của việc cướp rồi bị cướp đất đai.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Không Kiếp, Đại vận Cung Điền. Vòng tròn của việc cướp rồi bị cướp đất đai.

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Đại Vận này chưa thấy cướp của ai cái gì mà toàn bị người khác phỏng tay trên. Đúng là vào vận ăn mày, dù ăn mày cũng phải ráng làm bang chủ. Còn hơn 8 mùa xuân nữa em mới hết nhiệm kỳ bang chủ, ko biết liệu em có vượt qua nổi 8 mùa xuân trong đại Vận quá ư hoành tráng này ko nữa. 8-> 8->

Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Không Kiếp, Đại vận Cung Điền. Vòng tròn của việc cướp rồi bị cướp đất đai.

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Nhìn lá số chán vậy.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Hungternopil đã viết: 19:43, 19/10/20 Nhìn lá số chán vậy.
Dạ, nhìn ko muốn nhìn luôn chứ nói chi luận anh à. Em ko biết sẽ sống sao cho những năm tháng còn lại. Mệnh thân đều nát. ^:)^ [-O<. Ko nhìn thấy 1 chút ánh sáng nào cho tương lai.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

Gia đình nhà bạn hoà khí có tốt không. Hay bạn phải xa gia đình 1 thời gian.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Tôn Thất Học đã viết: 21:06, 19/10/20 Gia đình nhà bạn hoà khí có tốt không. Hay bạn phải xa gia đình 1 thời gian.
Chị em hòa khí thì tốt nhưng mình khắc cha mẹ, đặc biệt là mẹ mình với mình rất khắc. Mình sống xa cha mẹ từ nhỏ, ít ở gần.
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

Cũng gần số đó bạn, nếu vậy chắc bạn ra ngoài cũng chả có bạn bè thân tình giúp đỡ mấy, nói đúng hơn là không giúp mà có khi còn đem lại bao nhiêu phiền toái. Tôi nghĩ bạn cũng bị cô lập, phụ tình, nhìn lá này đến giờ sợ vẫn chưa có chồng. Hạn này bạn muốn tránh thì tránh được thôi cũng không đến nỗi kinh khủng lắm. Hạn không kiếp thì chỉ cần bảo bản thân bạn đừng ảo vọng, đừng làm chuyện đi ngược lại tự nhiên, đừng làm gì lớn. Vì ở đây không kiếp của bạn hãm, nên nếu bạn muốn làm một hình ảnh con cá lội ngược dòng, đi ngược trào lưu thì vận này bạn mất nhiều hơn là được. Chính bản thân bạn có thể kiềm kẹp lại được không kiếp. Vận này bạn đi học thêm kiến thức thì sẽ đỡ và có lợi hơn cho tương lai.
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

Tứ trụ Tòng Tài, từ nhỏ tới 19t còn vận tốt, sau là xấu đi. Đoán là vậy vì trình Tứ Trụ tôi kém lắm, bạn có thể qua Tứ Trụ nhờ cao thủ xem lại.
Còn xét về Tử Vi thì tam hợp cung Thân đẹp dù Âm Dương bị Tuần Triệt, về già an nhàn.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

PhucBinh đã viết: 23:24, 19/10/20 Tứ trụ Tòng Tài, từ nhỏ tới 19t còn vận tốt, sau là xấu đi. Đoán là vậy vì trình Tứ Trụ tôi kém lắm, bạn có thể qua Tứ Trụ nhờ cao thủ xem lại.
Còn xét về Tử Vi thì tam hợp cung Thân đẹp dù Âm Dương bị Tuần Triệt, về già an nhàn.
Từ lúc sinh ra tới giờ toàn vất vả mưu sinh ko à anh ơi! Tuy vất vả đầu óc nhưng tính ra về thể chất hơn số người, cũng có thời kỳ bị đồ đồng đồ đá là ko có cháo mà húp(1999 đến đầu 2003). Tứ trụ các cao nhân luận em số cũng dc, mỗi tội cực chút. Dc cái là hết tiền là tự nhiên ở đâu cơ hội kiếm tiền cho em lại đến, chắc thấy em khổ quá nên trời thương. Hihi. Về già an nhàn, em ko biết với tình hình này em có sống dc tới đó để dc an nhàn ko nữa. 8->
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

BTHAO đã viết: 23:43, 19/10/20
PhucBinh đã viết: 23:24, 19/10/20 Tứ trụ Tòng Tài, từ nhỏ tới 19t còn vận tốt, sau là xấu đi. Đoán là vậy vì trình Tứ Trụ tôi kém lắm, bạn có thể qua Tứ Trụ nhờ cao thủ xem lại.
Từ lúc sinh ra tới giờ toàn vất vả mưu sinh ko à anh ơi! Tuy vất vả đầu óc nhưng tính ra về thể chất hơn số người, cũng có thời kỳ bị đồ đồng đồ đá là ko có cháo mà húp(1999 đến đầu 2003). Tứ trụ các cao nhân luận em số cũng dc, mỗi tội cực chút. Dc cái là hết tiền là tự nhiên ở đâu cơ hội kiếm tiền cho em lại đến, chắc thấy em khổ quá nên trời thương. Hihi. Về già an nhàn, em ko biết với tình hình này em có sống dc tới đó để dc an nhàn ko nữa. 8->
Chúc bạn cố gắng vượt qua, tôi chỉ khuyên cố gắng bình ổn về cảm xúc và tâm lý trước mọi nghịch cảnh thử thách, tìm đến Phật pháp và thiền định. Đại vận 43-52t tới Tang Môn Cô Thần Đà La Linh tinh Thiên Diêu và vận dễ ức chế trong lòng rồi nghĩ uẩn tiêu cực làm điều dại dột, hoặc tốt hơn là tu tập cuồng tính Phật pháp hoặc tôn giáo nào đó, còn hạn này tôi nghĩ không có nguy hiểm hay thất bại gì rõ ràng trực tiếp mà chủ yếu là bản thân mình bất mãn thất chí vì không đạt mong ước.
Còn lá số này tôi nghĩ càng về càng tốt nhưng tuổi trung niên bạn này vẫn còn nhiều sóng gió trắc trở.
Sửa lần cuối bởi PhucBinh vào lúc 23:54, 19/10/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Tôn Thất Học đã viết: 23:23, 19/10/20 Cũng gần số đó bạn, nếu vậy chắc bạn ra ngoài cũng chả có bạn bè thân tình giúp đỡ mấy, nói đúng hơn là không giúp mà có khi còn đem lại bao nhiêu phiền toái. Tôi nghĩ bạn cũng bị cô lập, phụ tình, nhìn lá này đến giờ sợ vẫn chưa có chồng. Hạn này bạn muốn tránh thì tránh được thôi cũng không đến nỗi kinh khủng lắm. Hạn không kiếp thì chỉ cần bảo bản thân bạn đừng ảo vọng, đừng làm chuyện đi ngược lại tự nhiên, đừng làm gì lớn. Vì ở đây không kiếp của bạn hãm, nên nếu bạn muốn làm một hình ảnh con cá lội ngược dòng, đi ngược trào lưu thì vận này bạn mất nhiều hơn là được. Chính bản thân bạn có thể kiềm kẹp lại được không kiếp. Vận này bạn đi học thêm kiến thức thì sẽ đỡ và có lợi hơn cho tương lai.
Mình ko có bạn bè, chỉ kết giao trên phương diện cv đôi bên cùng có lợi thôi. Giúp đỡ mình thì nhiều lắm, đa phần là nam giới lớn tuổi và là người có chức vị trong xã hội. Mình lấy chồng năm 2018 rồi, mình chẳng ảo vọng làm thì nhờ người khác ra mặt chứ mình mà xuất hiện là bị lượm cất vào kho liền, mượn đầu heo nấu cháo thôi ạ. Người ta có của, mình có công và mối quan hệ ăn chia 5/5. Mình giờ ko biết nên học cái gì luôn vì khéo tay là mình ko khéo rồi, về quản trị thì mình học và làm gần 10 năm rồi. Muốn ở nhà chăm con như bao người pn khác cho qua cái hạn ko kiếp mà cũng đâu dc. Haizzz ~X(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”