Vừa mới mất mấy cái iphone 12. Kiếm được tiền nhưng ko giữ được.

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vừa mới mất mấy cái iphone 12. Kiếm được tiền nhưng ko giữ được.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Sau đợt sụt giảm năm 2018 em đi đứt mất gần 300-400 tr tiền lời từ kinh doanh do em tự kiếm được. Em bàn giao lại tài khoản của người nhà cho Broker bên công ty chứng khoán SSI giữ => Hiện nay anh Broker đã đánh tài khoản lên đc lời khoảng 500tr. Sau đó em ko chơi cho tài khoản người nhà nữa mà em tự chơi bên tài khoản của em để thực chiến lấy kinh nghiệm. Em chơi ko nhờ Broker, em chỉ quan sát Broker và quan sát Robot để lấy kinh nghiệm.
Năm 2019 em mua ít cổ phần của ctg giá 25 xong định 2020 bán. Em nghĩ dịch Covid Ctg sẽ bị đạp về tầm khoảng 16 nên em ra hàng hết bán hòa vốn. Nhưng ko ngờ dịch Covid chứng khoáng giảm xong rồi lại vào Big uptrend. Trong khoảng 1 tháng từ 23/9-26/10/2020 CTG tăng 1 mạch từ 25 lên 33. Vậy là em mất khoảng trăm triệu tiền lời trong vòng 1 tháng nếu tính ra.
Ko lẽ năm nào tiền bạc mà em kiếm được cũng đi đều vài trăm đến trăm triệu như vậy ?!
Thì đến bao giờ mình mới có tích lũy ?
Vận thiên không tán tài khủng khiếp, tiền ko tụ được, quen anh nào chỉ có chờ ngày chia tay, nchung là cảm thấy ko phù hợp vs những mối quan hệ trước giờ nên tự ra đi. Cảm nhận Ko thích nên sẽ ko ở lại.
Con người em rất vui vẻ, sôi động, nồng nhiệt, em thích những cuộc vui, hội nhóm, tiệc tùng, lễ hội này nọ nhưng về nhà kiểu cô tịch trong 1 căn biệt thự vs bốn bức tường, qua vận thiên không - cô thần - quả tú cư đất Tuyệt này rất chán, kiểu tịch mịch, đôi khi csong rất sôi động và dồn dập nhưng nhiều lúc lại trống trải và cô đơn, lại cảm tưởng như đang 1 mình trong tuyệt tình cốc. Em muốn cuộc sống nó phải sôi động lên thì nó mới là cuộc sống.

Vài dòng cảm tưởng như thế về thiên không. Tình cảm khi trải qua thăng trầm đổ vỡ thất bại nhiều thì nên thận trọng. Cơ bản là hài lòng với tất cả những quyết định của mình. Những loại ko ra gì, thì cũng ko cần phải ở lại. Nếu như ko có tình cảm, ko vì nhau, ko đi đến những kết thúc đẹp, thì đó chỉ là những mối quan hệ qua đường. Hợp tác trên phương diện cùng có lợi và học hỏi lẫn nhau nhưng đừng nghĩ đến tình yêu. Tình yêu nó rất đẹp, lúc nào và với bất cứ lứa tuổi nào tình yêu cũng đẹp, nhưng nó ko phải thứ mình đã vứt đi trước giờ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Vừa mới mất mấy cái iphone 12. Kiếm được tiền nhưng ko giữ được.

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:22, 30/10/20 Sau đợt sụt giảm năm 2018 em đi đứt mất gần 300-400 tr tiền lời từ kinh doanh do em tự kiếm được. Em bàn giao lại tài khoản của người nhà cho Broker bên công ty chứng khoán SSI giữ => Hiện nay anh Broker đã đánh tài khoản lên đc lời khoảng 500tr. Sau đó em ko chơi cho tài khoản người nhà nữa mà em tự chơi bên tài khoản của em để thực chiến lấy kinh nghiệm. Em chơi ko nhờ Broker, em chỉ quan sát Broker và quan sát Robot để lấy kinh nghiệm.
Năm 2019 em mua ít cổ phần của ctg giá 25 xong định 2020 bán. Em nghĩ dịch Covid Ctg sẽ bị đạp về tầm khoảng 16 nên em ra hàng hết bán hòa vốn. Nhưng ko ngờ dịch Covid chứng khoáng giảm xong rồi lại vào Big uptrend. Trong khoảng 1 tháng từ 23/9-26/10/2020 CTG tăng 1 mạch từ 25 lên 33. Vậy là em mất khoảng trăm triệu tiền lời trong vòng 1 tháng nếu tính ra.
Ko lẽ năm nào tiền bạc mà em kiếm được cũng đi đều vài trăm đến trăm triệu như vậy ?!
Thì đến bao giờ mình mới có tích lũy ?
Vận thiên không tán tài khủng khiếp, tiền ko tụ được, quen anh nào chỉ có chờ ngày chia tay, nchung là cảm thấy ko phù hợp vs những mối quan hệ trước giờ nên tự ra đi. Cảm nhận Ko thích nên sẽ ko ở lại.
Con người em rất vui vẻ, sôi động, nồng nhiệt, em thích những cuộc vui, hội nhóm, tiệc tùng, lễ hội này nọ nhưng về nhà kiểu cô tịch trong 1 căn biệt thự vs bốn bức tường, qua vận thiên không - cô thần - quả tú cư đất Tuyệt này rất chán, kiểu tịch mịch, đôi khi csong rất sôi động và dồn dập nhưng nhiều lúc lại trống trải và cô đơn, lại cảm tưởng như đang 1 mình trong tuyệt tình cốc. Em muốn cuộc sống nó phải sôi động lên thì nó mới là cuộc sống.

Vài dòng cảm tưởng như thế về thiên không. Tình cảm khi trải qua thăng trầm đổ vỡ thất bại nhiều thì nên thận trọng. Cơ bản là hài lòng với tất cả những quyết định của mình. Những loại ko ra gì, thì cũng ko cần phải ở lại. Nếu như ko có tình cảm, ko vì nhau, ko đi đến những kết thúc đẹp, thì đó chỉ là những mối quan hệ qua đường. Hợp tác trên phương diện cùng có lợi và học hỏi lẫn nhau nhưng đừng nghĩ đến tình yêu. Tình yêu nó rất đẹp, lúc nào và với bất cứ lứa tuổi nào tình yêu cũng đẹp, nhưng nó ko phải thứ mình đã vứt đi trước giờ.

Hình ảnh
Cái dở của tử vi là người ta dễ bị tuyệt vọng trước các cung yếu nhất của lá số. Ngọc tuyệt vọng trước cung phu cũng giống như Tony tuyệt vọng trước người bố của mình vậy.
Sự tuyệt vọng nghĩa là không thể làm gì khác được mà chỉ biết chấp nhận nó đến như một điều hiển nhiên.

Tony mới nghe được lời tự sự của Trịnh Công Sơn : " hãy đi đến tận cùng của nỗi tuyệt vọng để thấy tuyệt vọng cũng đẹp như một bông hoa. Tôi không muốn khuyến khích sự khổ hạnh nhưng chúng ta hãy thử một lúc vừa là kẻ chiến thắng, vừa là kẻ chiến bại trong cuộc đời này "

Ngọc quyết chiến thắng thằng bồ cũ. Ngọc là người thắng. Ngọc đau khổ vì bồ cũ. Ngọc là người thua. Ngọc vừa thắng mà cũng vừa thua theo cái nhìn của Trịnh Công Sơn

Tony cũng thế, cũng thắng rất nhiều người nhưng lại mất rất nhiều từ cái sự thắng đó.

Luận tử vi :
3 năm tiếp theo sẽ là những năm rất khó khăn.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Broker chứng khoán khác với broker Forex, crypto

Broker chứng khoán muốn được làm phải có bằng đại học. Còn muốn lên tầm phân tích thì phải có bằng CFA.

Khác hoàn toàn với broker Forex. Ngoài 9/10 là trình độ thấp, không được đào tạo ra. Pháp luật không công nhận nên mất là thua luôn, khỏi kiện. Mình nhìn thấy nhiều người mất tiền ở Forex rồi đi kiện mà tội nghiệp cho họ, kiện sao được mà kiện.

Robot bên chứng khoán thì không biết thế nào chứ bên Forex rõ là thứ giết người luôn. Toàn mấy bé loai choai đi dụ người ta mua.

Gặp cậu Phúc Forex còn kêu lừa đảo cũng cần chuyên nghiệp để tôn trọng nữa. Ngoài đời thì rất lịch sự nhưng trên đây thì quên đi nhé

Forex là ngành cô độc, trader chuyên nghiệp họ cũng chỉ đào tạo bằng cách thu phí, hoặc đào tạo qua link ref chứ không có đội nhóm gì cả.

Nghề này buồn thật nhưng phải chấp nhận
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 23:42, 12/10/20
Phuc8569 đã viết: 23:36, 12/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 23:31, 12/10/20

XNK tôi cũng thích nhưng tôi không dám tham nữa. Cái gì cũng muốn thì không ra cái gì

FX chỉ kiếm lai rai thôi, tham quá ra đê ở

Cái app hay mà tại tôi thích làm mảng giáo dục. Giờ bằng cấp ghẻ quá không dạy cái cao siêu được thì thôi dạy ngoại ngữ. Ước mơ mở được cái trung tâm và có cái app của riêng mình.
Nói ko đâu xa . Giám đốc litefx trước cũng từng fail khi đại diện cho tw rồi ;) . Nhưng ổng vẫn kiên định vs một món và đi đến cùng . Kể chút cho vui :D , tôi từng đc một bác khuyên thế này : Cái gì cũng biết chút chút rồi cuối cùng đách biết con m* gì cả . Tập trung vào 1 thứ thôi
Ông nói tôi lại khởi tâm tham muốn làm IB FX nữa

~X(
Mình chỉ góp ý nhẹ nhàng lại đi nhắc tên mình ở top khác . Thôi chịu :) . Quote lại cho nhớ . Còn nói chứng cơ sở phải có bằng cấp các thứ để làm thì chắc chưa bao giờ gặp bọn broker của VPS rồi :) . Toàn 99-2k đấy :)
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phuc8569 đã viết: 22:08, 30/10/20
Phuc8569 đã viết: 23:36, 12/10/20

Nói ko đâu xa . Giám đốc litefx trước cũng từng fail khi đại diện cho tw rồi ;) . Nhưng ổng vẫn kiên định vs một món và đi đến cùng . Kể chút cho vui :D , tôi từng đc một bác khuyên thế này : Cái gì cũng biết chút chút rồi cuối cùng đách biết con m* gì cả . Tập trung vào 1 thứ thôi

~X(
Mình chỉ góp ý nhẹ nhàng lại đi nhắc tên mình ở top khác . Thôi chịu :) . Quote lại cho nhớ . Còn nói chứng cơ sở phải có bằng cấp các thứ để làm thì chắc chưa bao giờ gặp bọn broker của VPS rồi :) . Toàn 99-2k đấy :)
Ông nghĩ tôi không tham à ! Tôi tham gấp nhiều lần người ta tham đấy nhưng tùy chỗ thôi. Forex nó ăn xương máu của người khác, nghiệp trả sao cho hết
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:11, 30/10/20
Phuc8569 đã viết: 22:08, 30/10/20

~X(
Ông nghĩ tôi không tham à ! Tôi tham gấp nhiều lần người ta tham đấy nhưng tùy chỗ thôi. Forex nó ăn xương máu của người khác, nghiệp trả sao cho hết
Tụi VPS hình như là phái sinh. Nếu là phái sinh thì khác gì Forex đâu
Được cảm ơn bởi: Phuc8569
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Thôi chắc mình hiểu nhầm :) . Tất tần tật luôn chứ ko chỉ mỗi phái sinh đâu
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phuc8569 đã viết: 22:17, 30/10/20 Thôi chắc mình hiểu nhầm :) . Tất tần tật luôn chứ ko chỉ mỗi phái sinh đâu
Trên đây mà ông nói chuyện lịch sự quá thì tôi lại bị khớp.

Ngôn từ chỉ là vở kịch, không nói lên con người đâu. Người Nhật có 4 cái mặt nạ :
Mặt ngoài cùng cho xã hội nhìn
Mặt thứ 2 cho thân hữu nhìn
Mặt thứ 3 cho gia đình nhìn
Mặt cuối cùng là cho chính mình nhìn

Người Nhật phức tạp là thế, người Việt cũng phức tạp sau một chút thôi, cũng 2-3 cái mặt
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phuc8569 đã viết: 22:17, 30/10/20 Thôi chắc mình hiểu nhầm :) . Tất tần tật luôn chứ ko chỉ mỗi phái sinh đâu
Tôi mới tìm hiểu hơn về VPS. Môi giới cần Bằng đh chuyên ngành hẳn hoi mà ?

Ông nghiên cứu kỹ đi chứ tôi thấy ông hay đổ oan cho người khác lắm
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:40, 30/10/20
Tôi mới tìm hiểu hơn về VPS. Môi giới cần Bằng đh chuyên ngành hẳn hoi mà ?
Qua 76 Lê Lai , Q1 , gặp H , đang tuyển môi giới ầm ầm đó
Sửa lần cuối bởi Phuc8569 vào lúc 22:47, 30/10/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”