Tật ách toàn sát tinh

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
Linh21021999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tật ách toàn sát tinh

Gửi bài gửi bởi Linh21021999 »

Hình ảnh
Đây là ls của mình. Theo mình biết Thiên cơ chủ bênh về tim, cự môn thì mình không rõ. Nhưng tật ở đây toàn sát tinh, thiên hình .... Tuần Triệt đóng ở cung Tật cũng đỡ phần nào nhưng suy ra bệnh vẫn thật sự nhiều. Anh chị nghĩ sao về cung Tật ạ
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tật ách toàn sát tinh

Gửi bài gửi bởi lazlo »

hay mắc bệnh lặt vặt thôi, nhưng em chắc có ám tật gì đó. Lá này chỉ đừng nên lấy chồng sớm thôi.
Được cảm ơn bởi: Linh21021999
Đầu trang

Linh21021999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lazlo đã viết: 08:55, 21/12/20 hay mắc bệnh lặt vặt thôi, nhưng em chắc có ám tật gì đó. Lá này chỉ đừng nên lấy chồng sớm thôi.
Em chào anh/ chị ạ.
Dạ cho em hỏi ám tật là sao ạ. Kiểu có bệnh nó cứ theo mình mãi ý ạ. Htai em đang bị bướu cổ mà lành tính mấy năm nay rồi. Bsi bảo kh can thiệp phẫu thuật hay gì cả, kh thuốc luôn ạ. Với bệnh hở van tim bệnh này em bị từ lúc mười mấy tuổi. Bsi cũng bảo kh can thiệp phẫu thuật và chỉ theo dõi vì nó trong phạm vi cho phép. Nchung là em thấy khá ổn. Nhưng hai năm gần đây em sút kí và ăn kh tăng cân nỗi. Có khi nào cung Tật em có song hao nên v kh ạ. Em có đi đến bv rồi. Thì do bướu cổ thôi. Nhưng bsi vẫn kh cho thuốc hay làm gì cả.
Em cảm ơn ạ
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Đó là ám tật đó em. Mà bướu cổ hay u nang? Bướu cổ thì giờ chưa OK mà. Em đi bv lớn kiểm tra xem sao.
Đầu trang

Linh21021999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lazlo đã viết: 17:31, 31/12/20 Đó là ám tật đó em. Mà bướu cổ hay u nang? Bướu cổ thì giờ chưa OK mà. Em đi bv lớn kiểm tra xem sao.
Dạ bướu cổ ạ. Trên ls của em có dấu hiệu gì của u nang kh ạ. Em có đi bv ung bướu r ý. Ngta bảo bướu cổ lamhf tính. Ngta khuyên kh nên can thiệp phẫu thuật ý ạ.
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Linh21021999 đã viết: 23:14, 31/12/20
lazlo đã viết: 17:31, 31/12/20 Đó là ám tật đó em. Mà bướu cổ hay u nang? Bướu cổ thì giờ chưa OK mà. Em đi bv lớn kiểm tra xem sao.
Dạ bướu cổ ạ. Trên ls của em có dấu hiệu gì của u nang kh ạ. Em có đi bv ung bướu r ý. Ngta bảo bướu cổ lamhf tính. Ngta khuyên kh nên can thiệp phẫu thuật ý ạ.
Thực ra không phải tử vi cái gì cũng nhìn ra được, nhưng dấu hiệu thì vẫn có. Em phát hiện ra khối u đó năm 2018 hoặc 2019 phải không? Đã mắc bệnh thì tìm thầy chữa thôi em, không nên lạm dụng môn này quá.
Đầu trang

Linh21021999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lazlo đã viết: 23:25, 31/12/20
Linh21021999 đã viết: 23:14, 31/12/20
Thực ra không phải tử vi cái gì cũng nhìn ra được, nhưng dấu hiệu thì vẫn có. Em phát hiện ra khối u đó năm 2018 hoặc 2019 phải không? Đã mắc bệnh thì tìm thầy chữa thôi em, không nên lạm dụng môn này quá.
Dạ không có ạ. Em bị lâu lắm rồi. Từ hồi em tầm 14,15t ý. Nhưng mà đi khám bs kh cho uống thuốc hay làm gì cả, cho tới năm ngoái em có khám lại thì bsi vẫn kh cho uống thuốc mặc dù em thấy nó to hơn lúc em mới bị. Nhưng bs vẫn bảo nó lành tính và em kh nên làm gì vs nó cả. Em chỉ xem ls để coi thử có bệnh tật gì cần phải quan tâm kh ý ạ. Tại cung tật em nhiều sát tinh quá nên em sợ. Còn em có triệu chứng gì thì em vẫn đến bệnh viện ạ.
Đầu trang

hadulosangeles
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hadulosangeles »

Linh21021999 đã viết: 13:02, 31/12/20
lazlo đã viết: 08:55, 21/12/20 hay mắc bệnh lặt vặt thôi, nhưng em chắc có ám tật gì đó. Lá này chỉ đừng nên lấy chồng sớm thôi.
Em chào anh/ chị ạ.
Dạ cho em hỏi ám tật là sao ạ. Kiểu có bệnh nó cứ theo mình mãi ý ạ. Htai em đang bị bướu cổ mà lành tính mấy năm nay rồi. Bsi bảo kh can thiệp phẫu thuật hay gì cả, kh thuốc luôn ạ. Với bệnh hở van tim bệnh này em bị từ lúc mười mấy tuổi. Bsi cũng bảo kh can thiệp phẫu thuật và chỉ theo dõi vì nó trong phạm vi cho phép. Nchung là em thấy khá ổn. Nhưng hai năm gần đây em sút kí và ăn kh tăng cân nỗi. Có khi nào cung Tật em có song hao nên v kh ạ. Em có đi đến bv rồi. Thì do bướu cổ thôi. Nhưng bsi vẫn kh cho thuốc hay làm gì cả.
Em cảm ơn ạ
Bướu cổ lành tính nhưng hiện tại sút cân, sút bao nhiêu trong 1 năm qua? Bạn nên đi kiểm tra lại nha, xét nghiệm hormon giáp, điện tim, điện giải, siêu âm tim lại nha. Có hay mệt khó thở gì không? Nên check lại kĩ nha.
Đầu trang

Linh21021999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hadulosangeles đã viết: 21:00, 14/04/21
Linh21021999 đã viết: 13:02, 31/12/20
Em chào anh/ chị ạ.
Em cảm ơn ạ
Bướu cổ lành tính nhưng hiện tại sút cân, sút bao nhiêu trong 1 năm qua? Bạn nên đi kiểm tra lại nha, xét nghiệm hormon giáp, điện tim, điện giải, siêu âm tim lại nha. Có hay mệt khó thở gì không? Nên check lại kĩ nha.
Thời gian đó em sút liên tục luôn ạ. Từ 50kg còn 45kg với lại em hay thức khuya nữa. 1 năm qua thì cân nặng cứ vẫn vậy không tăng cũng kh sút. Thời gian đó em có đi kiểm tra rồi ạ, siêu âm, xét nghiệm.... Trộm vía em chưa gặp mệt hay khó thở gì ạ.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Linh21021999 đã viết: 21:32, 06/12/20 Đây là ls của mình. Theo mình biết Thiên cơ chủ bênh về tim, cự môn thì mình không rõ. Nhưng tật ở đây toàn sát tinh, thiên hình .... Tuần Triệt đóng ở cung Tật cũng đỡ phần nào nhưng suy ra bệnh vẫn thật sự nhiều. Anh chị nghĩ sao về cung Tật ạ
Tuần Triệt chà bá nằm đó thì mấy ông lặt vặt kia tuổi tôm :) . Lo an vui sống khỏe đi em ơi :). Con người ai cũng có bệnh cả, bệnh thì trị. Trời lấy cái này đi sẽ cho mình cái khác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”