THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

TAM THAI -BÁT TỌA <dương mộc đới thổ > , 1- Tam thai tượng trưng cho cái trán , nhà cửa, côngsở . 2- Bát toa tượng trưng cho cái CẰM , cửa ngõ ,đồ đạc , xe hơi . Thai tọa + khốc hư : đồ đạc bị mối mọt hư hại . Thai tọa là đài các tinh , chủ sang quý ... nhưng tốt nhất an ở tứ mộ . Thai tọa an mệnh là người có Trán vuông , nếu có Tam thai thì có Cằm rộng và nở nang , nếu có Bát toại thì dáng đài các, đoàng hoàng , đạo đức , phúc hậu ... nhưng không lanh lợi , không tháo vát , không thích tranh đua ,bon chen , mà chí thích an phận , nhàn hạ ... hợp với các bậc chi sĩ , ẩn dật ,nên dễ bị cô đơn . Hội với sao tốt thì tốt , ví dụ : Thai tọa +Đào Hồng thì công danh sớm và dễ thành đạt . Hội với sao xấu : thì chỉ có hư danh , như làm chính trị kiểu phòng trà , ví dụ : Thai tọa + Không kiếp hay Kình Đà thì chỉ có hư danh , vô dụng .
Đầu trang

VCDD
Chính thức
Chính thức

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi VCDD »

hysshu đã viết: 09:35, 25/12/20 4 sao Tam Thai – Bát Tọa và Ân Quang – Thiên Quý là hiện thân của cát tường, là biểu hiện của thiện nghiệp.

Thai Tọa được an từ Tả Hữu mà ra, Tả Hữu chủ về cách đối nhân xử thế, nhân từ, trung hậu, thật thà, cởi mở, điềm tĩnh, khôn khéo, quảng giao, rộng mở, thân thiện. Người có Tả Hữu đối xử rất tốt với mọi người, từ người thân cho đến bạn bè, ở họ luôn có sự nhiệt tình, một người vì mọi người, lại không chấp nhặt tiểu tiết, bao dung, độ lượng. Họ không nề hà gì chuyện lớn nhỏ bên ngoài, luôn sẵn sàng, xông xáo giúp đỡ mọi người khi cần thiết.
Cho nên Tam Thai – Bát Tọa chủ về quả ngọt của Tả Hữu, đó là thiện nghiệp của Tả Hữu. Người có Thai Tọa thường suy tư về cách sống, cách đối nhân xử thế, làm sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý được an từ Xương Khúc, Xương Khúc chủ về sự ổn định trong tư tưởng, tập trung tinh thần, không lan man, có thể nhất tâm bất loạn. Có tính truyền thống, giữ gìn, kiên nhẫn, chịu khó, tinh tế, nhẹ nhàng, sâu sắc, biết phân định đúng sai, rạch ròi, lý trí, hướng thiện. Xương Khúc cũng chủ về sự ham học hỏi, người Xương Khúc thường không ngừng học hỏi,

Chính việc học hỏi và hoàn thiện bản thân lâu dài sẽ giúp con người Xương Khúc điều chỉnh bản thân, lâu dần tiếp cận về Đạo, nhờ việc chăm đọc sách, học hỏi từ người khác, từ thầy hoặc bạn bè mà họ hiểu sâu hơn về nhân sinh quan. Cùng với sự thông minh, nhạy bén, ổn định về tư tưởng mà họ biết phân biệt rạch ròi thiện ác.
Cho nên Ân Quang – Thiên Quý chủ về quả ngọt của Xương Khúc, đó là thiện nghiệp của Xương Khúc, người có Quang Quý hay suy tư về chính mình, biết điều chỉnh bản thân sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý chủ về soi bên trong chính mình, là hiểu biết về bản thân, là tri giác, tri kiến về đời này bên trong chính mình. Còn Thai Tọa là suy tư về nhân sinh quan bên ngoài, là cách đối nhân xử thế, sẵn sàng lăn lộn vì người khác.

Bộ Thai Tọa Quang Quý khi hôi đủ 4 sao thường có năng lực hóa giải rất mạnh, người đủ 4 sao này ở Mệnh Phúc, dù Mệnh Phúc có bị phá cách thì cũng là trước xấu sau tốt, thường là khổ trước sướng sau. Ở họ hay có may mắn, phúc đức, họ hiểu về Nhân Quả, về đời người, có khả năng tự giác ngộ. Tin vào tâm linh, vào tôn giáo, như Đạo Phật, dễ được dẫn dắt trên hành trình tâm linh.

Ở họ thường hướng đến sự bình an trong tâm hồn, sự tu tập ngày càng tinh tấn, thiện nghiệp tăng trưởng ngày càng nhiều.
Ls bé nhà e có đủ bộ thai toạ quang quý mà bé lì quá a. Bé sinh thường ạ.
Tập tin đính kèm
6A08B6DC-03E6-4043-AB93-1BC2B3B90191.jpeg (307.89 KiB) Đã xem 1531 lần
E92F9E2F-5432-40B9-8B5B-0A8A937B40E1.jpeg (159.62 KiB) Đã xem 1531 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu, Thao0808
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VCDD đã viết: 15:17, 03/07/21
Ls bé nhà e có đủ bộ thai toạ quang quý mà bé lì quá a. Bé sinh thường ạ.
Lá số khá . Mệnh Thân Thiên Lương đắc địa, có Long trì, phượng các, tả hữu, quang quý, Hóa Khoa, Kình đắc địa, thai tọa . Mệnh Thân lại đắc Thái Tuế. Cả đời đều có Quang Quý, được trời Phật, đấng linh thiêng phù hộ, có nhiều người giúp đỡ. Quang Quý đóng ở Sửu Mùi có lực rất mạnh. Tính lỳ là do Kình dương và Hỏa tinh chiếu, nhưng Kình dương và Hỏa tinh đắc địa, lại có Hóa Khoa và 1 đống cát tinh hỗ trợ, nên không phải lo ngại.

Trẻ con phải có cá tính mới tốt.
Được cảm ơn bởi: VCDD, Mi la
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Lá số của em có tả hữu thai toạ ở tam hợp mệnh, tam hợp phúc có ân quang thiên quý đây. Thấy bản thân cũng hay gặp may mắn giống như có đấng hay 1 ai đó che chở ấy, dù ko theo đạo phật hay đạo nào cả.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lee1909
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lee1909 »

hysshu đã viết: 23:53, 02/07/21
Lee1909 đã viết: 10:29, 02/07/21
Như này có đc tính là mệnh thai-toạ ko anh? Quang-quý đồng cung thê chiếu phúc có hợp cách ko anh? :D
Hình ảnh
Vẫn được tính Mệnh Thai tọa, Quang Quý Sửu Mùi lực rất mạnh, chiếu Phúc vẫn tốt.

1. Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học trở lên?

2. Giai đoạn 15 tới 24 chắc em gặp nhiều trắc trở khó khăn, giai đoạn này chắc là mối quan hệ tình cảm bố mẹ em có nhiều sóng gió, mâu thuẫn ?

3. Từ 25 tuổi tới nay chắc em thuận lợi nhiều, nhưng bố mẹ vẫn mâu thuẫn?
- dạ em đang làm thủ kho anh ạ. Em học hết đại học anh ạ.
- chính xác ạ. Giai đoạn này em chả làm đc việc gì, tình cảm thì ko suôn sẻ, đen đủ đường. Bố mẹ em suýt bỏ nhau thời điểm đấy luôn đó ạ.
- từ 25t thì chỉ thuận lợi hơn so với đv trc thôi ạ (lấy đc vợ, đẻ đc thằng cu :D), chứ còn cs vẫn khá trắc trở ko đc thuận cho lắm ạ. Vẫn có nhg cản trở vô hìh nào đó khiến em ko thể phát triển đc cho dù chỉ là để cs gđ cải thiện hơn chút. Bố mẹ chính xác là vẫn có mâu thuẫn ạ.

Anh cho em hỏi chút sang đv sau của em có đỡ hơn ko ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Lee1909 đã viết: 07:07, 04/07/21
Lee1909 đã viết: 10:29, 02/07/21
Như này có đc tính là mệnh thai-toạ ko anh? Quang-quý đồng cung thê chiếu phúc có hợp cách ko anh? :D
Hình ảnh
Vẫn được tính Mệnh Thai tọa, Quang Quý Sửu Mùi lực rất mạnh, chiếu Phúc vẫn tốt.

2. Giai đoạn 15 tới 24 chắc em gặp nhiều trắc trở khó khăn, giai đoạn này chắc là mối quan hệ tình cảm bố mẹ em có nhiều sóng gió, mâu thuẫn ?

- chính xác ạ. Giai đoạn này em chả làm đc việc gì, tình cảm thì ko suôn sẻ, đen đủ đường. Bố mẹ em suýt bỏ nhau thời điểm đấy luôn đó ạ.
- từ 25t thì chỉ thuận lợi hơn so với đv trc thôi ạ (lấy đc vợ, đẻ đc thằng cu :D), chứ còn cs vẫn khá trắc trở ko đc thuận cho lắm ạ. Vẫn có nhg cản trở vô hìh nào đó khiến em ko thể phát triển đc cho dù chỉ là để cs gđ cải thiện hơn chút. Bố mẹ chính xác là vẫn có mâu thuẫn ạ.

Năm 2013 và 2019 của em chắc cũng có thuận lợi, may mắn nhiều? Vận sau cũng được, cũng có thuận lợi nhưng vẫn còn khó khăn. Vận 45 tới 54 của em đẹp tuyệt vời.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 19:08, 03/07/21 Lá số của em có tả hữu thai toạ ở tam hợp mệnh, tam hợp phúc có ân quang thiên quý đây. Thấy bản thân cũng hay gặp may mắn giống như có đấng hay 1 ai đó che chở ấy, dù ko theo đạo phật hay đạo nào cả.
Hình ảnh
Lá số Mệnh, Thân, Phúc cũng có nhiều sát tinh, may là có nhiều cát tinh cứu giải.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lee1909
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lee1909 »

hysshu đã viết: 17:13, 04/07/21

Năm 2013 và 2019 của em chắc cũng có thuận lợi, may mắn nhiều? Vận sau cũng được, cũng có thuận lợi nhưng vẫn còn khó khăn. Vận 45 tới 54 của em đẹp tuyệt vời.
Em cảm ơn anh.
Năm 2013 thì ko như ý đâu ạ. Năm 2019 thì cũng tạm ổn cũng kiếm đc 1 chút anh ạ. :D
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Lee1909 đã viết: 06:58, 05/07/21

Em cảm ơn anh.
Năm 2013 thì ko như ý đâu ạ. Năm 2019 thì cũng tạm ổn cũng kiếm đc 1 chút anh ạ. :D
cấu trúc lá số của em giống lá số Phó tổng thống Mỹ AIGORE ( ông này là phó tổng thống giai đoạn 1993-2001, khi đó tổng thống Mỹ là Bill Clinton)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Lee1909
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

2013 lâu quá rồi e ko còn nhớ. 2019 thì có may mắn ạ. E cảm ơn anh ạ, những đại vận sắp tới thì còn lâu, anh cho em hỏi năm nay em có tình duyên ko ạ. Em đang tính cưa cẩm cô bé kia mà ko biết có thành công hay ko
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”