THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Huong160798
Chính thức
Chính thức

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi Huong160798 »

hysshu đã viết: 09:35, 25/12/20 4 sao Tam Thai – Bát Tọa và Ân Quang – Thiên Quý là hiện thân của cát tường, là biểu hiện của thiện nghiệp.

Thai Tọa được an từ Tả Hữu mà ra, Tả Hữu chủ về cách đối nhân xử thế, nhân từ, trung hậu, thật thà, cởi mở, điềm tĩnh, khôn khéo, quảng giao, rộng mở, thân thiện. Người có Tả Hữu đối xử rất tốt với mọi người, từ người thân cho đến bạn bè, ở họ luôn có sự nhiệt tình, một người vì mọi người, lại không chấp nhặt tiểu tiết, bao dung, độ lượng. Họ không nề hà gì chuyện lớn nhỏ bên ngoài, luôn sẵn sàng, xông xáo giúp đỡ mọi người khi cần thiết.
Cho nên Tam Thai – Bát Tọa chủ về quả ngọt của Tả Hữu, đó là thiện nghiệp của Tả Hữu. Người có Thai Tọa thường suy tư về cách sống, cách đối nhân xử thế, làm sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý được an từ Xương Khúc, Xương Khúc chủ về sự ổn định trong tư tưởng, tập trung tinh thần, không lan man, có thể nhất tâm bất loạn. Có tính truyền thống, giữ gìn, kiên nhẫn, chịu khó, tinh tế, nhẹ nhàng, sâu sắc, biết phân định đúng sai, rạch ròi, lý trí, hướng thiện. Xương Khúc cũng chủ về sự ham học hỏi, người Xương Khúc thường không ngừng học hỏi,

Chính việc học hỏi và hoàn thiện bản thân lâu dài sẽ giúp con người Xương Khúc điều chỉnh bản thân, lâu dần tiếp cận về Đạo, nhờ việc chăm đọc sách, học hỏi từ người khác, từ thầy hoặc bạn bè mà họ hiểu sâu hơn về nhân sinh quan. Cùng với sự thông minh, nhạy bén, ổn định về tư tưởng mà họ biết phân biệt rạch ròi thiện ác.
Cho nên Ân Quang – Thiên Quý chủ về quả ngọt của Xương Khúc, đó là thiện nghiệp của Xương Khúc, người có Quang Quý hay suy tư về chính mình, biết điều chỉnh bản thân sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý chủ về soi bên trong chính mình, là hiểu biết về bản thân, là tri giác, tri kiến về đời này bên trong chính mình. Còn Thai Tọa là suy tư về nhân sinh quan bên ngoài, là cách đối nhân xử thế, sẵn sàng lăn lộn vì người khác.

Bộ Thai Tọa Quang Quý khi hôi đủ 4 sao thường có năng lực hóa giải rất mạnh, người đủ 4 sao này ở Mệnh Phúc, dù Mệnh Phúc có bị phá cách thì cũng là trước xấu sau tốt, thường là khổ trước sướng sau. Ở họ hay có may mắn, phúc đức, họ hiểu về Nhân Quả, về đời người, có khả năng tự giác ngộ. Tin vào tâm linh, vào tôn giáo, như Đạo Phật, dễ được dẫn dắt trên hành trình tâm linh.

Ở họ thường hướng đến sự bình an trong tâm hồn, sự tu tập ngày càng tinh tấn, thiện nghiệp tăng trưởng ngày càng nhiều.
Lá này của em mệnh giáp thai tọa quang quý tả hữu thì có ý nghĩa gì không ạ ?
Tập tin đính kèm
received_1023152868276763.jpeg (103.88 KiB) Đã xem 689 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi hysshu »

prettyboy1109 đã viết: 13:05, 16/07/22 Mình cũng quang quý (chiếu), thai toạ (giáp + nhị hợp) cung phúc (thân) mà đen đuổi, xui xẻo, họ hàng, bà con nát be bét chắc do kiếp + kỵ + triệt
Hình ảnh
1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không?

2. Giai đoạn 22 tới 31 tuổi của em chắc chán, nhiều khó khăn, công danh lận đận, có thể có thị phi, đàm tiếu, nói xấu?

3. Từ 32 tuổi tới giờ chắc thuận lợi êm ả hơn vận trước? Em có vợ và con chưa?
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

4 sao Tam Thai – Bát Tọa và Ân Quang – Thiên Quý là hiện thân của cát tường, là biểu hiện của thiện nghiệp.

Thai Tọa được an từ Tả Hữu mà ra, Tả Hữu chủ về cách đối nhân xử thế, nhân từ, trung hậu, thật thà, cởi mở, điềm tĩnh, khôn khéo, quảng giao, rộng mở, thân thiện. Người có Tả Hữu đối xử rất tốt với mọi người, từ người thân cho đến bạn bè, ở họ luôn có sự nhiệt tình, một người vì mọi người, lại không chấp nhặt tiểu tiết, bao dung, độ lượng. Họ không nề hà gì chuyện lớn nhỏ bên ngoài, luôn sẵn sàng, xông xáo giúp đỡ mọi người khi cần thiết.
Cho nên Tam Thai – Bát Tọa chủ về quả ngọt của Tả Hữu, đó là thiện nghiệp của Tả Hữu. Người có Thai Tọa thường suy tư về cách sống, cách đối nhân xử thế, làm sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý được an từ Xương Khúc, Xương Khúc chủ về sự ổn định trong tư tưởng, tập trung tinh thần, không lan man, có thể nhất tâm bất loạn. Có tính truyền thống, giữ gìn, kiên nhẫn, chịu khó, tinh tế, nhẹ nhàng, sâu sắc, biết phân định đúng sai, rạch ròi, lý trí, hướng thiện. Xương Khúc cũng chủ về sự ham học hỏi, người Xương Khúc thường không ngừng học hỏi,

Chính việc học hỏi và hoàn thiện bản thân lâu dài sẽ giúp con người Xương Khúc điều chỉnh bản thân, lâu dần tiếp cận về Đạo, nhờ việc chăm đọc sách, học hỏi từ người khác, từ thầy hoặc bạn bè mà họ hiểu sâu hơn về nhân sinh quan. Cùng với sự thông minh, nhạy bén, ổn định về tư tưởng mà họ biết phân biệt rạch ròi thiện ác.
Cho nên Ân Quang – Thiên Quý chủ về quả ngọt của Xương Khúc, đó là thiện nghiệp của Xương Khúc, người có Quang Quý hay suy tư về chính mình, biết điều chỉnh bản thân sao cho hợp lý. Từ đó thiện nghiệp được sinh.

Quang Quý chủ về soi bên trong chính mình, là hiểu biết về bản thân, là tri giác, tri kiến về đời này bên trong chính mình. Còn Thai Tọa là suy tư về nhân sinh quan bên ngoài, là cách đối nhân xử thế, sẵn sàng lăn lộn vì người khác.

Bộ Thai Tọa Quang Quý khi hôi đủ 4 sao thường có năng lực hóa giải rất mạnh, người đủ 4 sao này ở Mệnh Phúc, dù Mệnh Phúc có bị phá cách thì cũng là trước xấu sau tốt, thường là khổ trước sướng sau. Ở họ hay có may mắn, phúc đức, họ hiểu về Nhân Quả, về đời người, có khả năng tự giác ngộ. Tin vào tâm linh, vào tôn giáo, như Đạo Phật, dễ được dẫn dắt trên hành trình tâm linh.

Ở họ thường hướng đến sự bình an trong tâm hồn, sự tu tập ngày càng tinh tấn, thiện nghiệp tăng trưởng ngày càng nhiều.

Cám ơn anh đã chia sẻ bài viết ạ! Ngẫm lại trên ls của bản thân em thấy ứng nghiệm quá! Lúc tuổi còn nhỏ thì rất xóc nổi nhưng luôn có một điều gì đó thiện lành bất ngờ xuất hiện và khiến em nhìn nhận lại chính mình rất nhiều, những người bên cạnh em luôn nói rằng người khác cần nhiều thời gian để thấy cái sai của bản thân nhưng em thì thay đổi nhanh từng ngày, không nóng tính nữa, đủ kiên nhẫn hơn, tư duy rộng rãi và có lòng đồng cảm nhiều hơn, suy nghĩ lúc nào cũng tích cực. Tuy công việc và sự nghiệp hiện tại không hề như em mong đợi, em cũng buồn tủi khi người khác hay so sánh nhưng mà em vẫn cố để không nghĩ nhiều đến điều đó nữa và cố gắng hơn cho ngày mai. Hôm nay đọc được bài viết này của anh em lại càng tăng thêm niềm tin cho chính mình.
Em cũng muốn chia sẻ ls của mình lên đây, hi vọng anh có thể xem qua cho em biết được khi nào em có thể ổn định hơn ạ! Cám ơn anh một lần nữa ạ!
Tập tin đính kèm
Ảnh chụp Màn hình 2022-07-20 lúc 10.39.14.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-07-20 lúc 10.39.14.png (739.13 KiB) Đã xem 634 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

ThiênĐức
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênĐức »

Thân cư di có đủ xương khúc thai tọa quang quý hóa lộc, hiềm nỗi ăn ngay con triệt
Số tôi cũng gọi là may mắn, đi tới đâu cũng thường được cận kề người có số có má, được người có số má giúp đỡ.
Mệnh ôm tang tuế điếu nên trước hay than vãn lắm mặc dù số sướng, sau khi lấy chồng tự nhiên đổi tính đổi nết chả than vãn gì nữa. Chắc do cung thân ôm tuế hổ phù, kêu cho chán rồi làm thì vẫn làm
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mintleaf đã viết: 10:44, 20/07/22 4 sao Tam Thai – Bát Tọa và Ân Quang – Thiên Quý là hiện thân của cát tường, là biểu hiện của thiện nghiệp.

Cám ơn anh đã chia sẻ bài viết ạ! Ngẫm lại trên ls của bản thân em thấy ứng nghiệm quá! Lúc tuổi còn nhỏ thì rất xóc nổi nhưng luôn có một điều gì đó thiện lành bất ngờ xuất hiện và khiến em nhìn nhận lại chính mình rất nhiều, những người bên cạnh em luôn nói rằng người khác cần nhiều thời gian để thấy cái sai của bản thân nhưng em thì thay đổi nhanh từng ngày, không nóng tính nữa, đủ kiên nhẫn hơn, tư duy rộng rãi và có lòng đồng cảm nhiều hơn, suy nghĩ lúc nào cũng tích cực. Tuy công việc và sự nghiệp hiện tại không hề như em mong đợi, em cũng buồn tủi khi người khác hay so sánh nhưng mà em vẫn cố để không nghĩ nhiều đến điều đó nữa và cố gắng hơn cho ngày mai. Hôm nay đọc được bài viết này của anh em lại càng tăng thêm niềm tin cho chính mình.
Em cũng muốn chia sẻ ls của mình lên đây, hi vọng anh có thể xem qua cho em biết được khi nào em có thể ổn định hơn ạ! Cám ơn anh một lần nữa ạ!
Mệnh tài quan có lực. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích hoc tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không? bố mẹ em có khá giả không?
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

snow white
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi snow white »

4 sao Tam Thai – Bát Tọa và Ân Quang – Thiên Quý là hiện thân của cát tường, là biểu hiện của thiện nghiệp.

[/quote]

Mệnh e cũng có ân quang và đúng về phần tin tưởng nhân quả,Phật pháp,...thật luôn
Tập tin đính kèm
(333.23 KiB) Chưa tải về lần nào.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

hysshu đã viết: 21:49, 01/08/22
Mintleaf đã viết: 10:44, 20/07/22
Mệnh tài quan có lực. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích hoc tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không? bố mẹ em có khá giả không?
Dạ vâng! Hoàn cảnh thì bố mẹ em khá giả ạ, trước năm 22t thì hầu hết mọi thứ đều do bố mẹ lo hết cho em, từ ăn mặc ở cho đến học cái gì và công việc làm, bố mẹ đều sắp xếp trước nên em khá thụ động ạ, em học cao đẳng và thi cử thành tích bình thường thôi ạ.
Qua 22t thì bố mẹ em chia tay, mọi thứ khiến em sụp đổ và sốc một thời gian dài, sau đó em phải tự làm quen mọi thứ khi không còn ai nâng đỡ phía sau em nữa. Nhưng có lẽ trong cái rủi cũng xuất hiện cái may ạ, em như trở thành một người khác, không để những chuyện cũ không vui tác động đến mình quá nhiều, tuy có nhiều vấp ngã trong tư duy và hành động nhưng em rút được kinh nghiệm và đã trưởng thành hơn theo hướng tích cực.
Hiện tại em đã nghỉ làm để về tập trung xây dựng kinh doanh tại nhà khoảng 3 năm nay, nhưng vẫn còn nhiều điều cản trở nên chưa tiến hành được ạ!
Mong anh Hysshu có thể luận giải giúp em là vận số của em đến thời điểm nào thì thuận lợi hơn ạ!
Em cám ơn anh rất nhiều!
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

Em cũng thai toạ tả hữu quang quý đủ cả 8-> .
Cuộc đời hay gặp may mắn bất ngờ, nhưng công danh sự nghiệp không có gì đặc sắc, đường con cái khó khăn, họ hàng không nhờ cậy được gì nhiều :-? .
Nhiều khi nghĩ số nó thế, thôi trời cho bao nhiêu hưởng bấy nhiêu!
Tập tin đính kèm
received_465564132242596.jpeg (163.95 KiB) Đã xem 509 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

rongdaen đã viết: 16:39, 03/08/22 Em cũng thai toạ tả hữu quang quý đủ cả 8-> .
Cuộc đời hay gặp may mắn bất ngờ, nhưng công danh sự nghiệp không có gì đặc sắc, đường con cái khó khăn, họ hàng không nhờ cậy được gì nhiều :-? .
Nhiều khi nghĩ số nó thế, thôi trời cho bao nhiêu hưởng bấy nhiêu!
1. Em đang làm nghề gì, trình độ, hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không?

2. Vợ em làm nghề gì, trình độ? Vợ em bản chất hiền nhưng cũng khó tính, hay muốn lấn át chồng?

3. Giai đoạn từ 25 tới 34 chắc là em có gặp nhiều trắc trở biến động trì trệ ít thuận lợi?
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

hysshu đã viết: 11:43, 08/08/22
rongdaen đã viết: 16:39, 03/08/22
1. Em đang làm nghề gì, trình độ, hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không?

2. Vợ em làm nghề gì, trình độ? Vợ em bản chất hiền nhưng cũng khó tính, hay muốn lấn át chồng?

3. Giai đoạn từ 25 tới 34 chắc là em có gặp nhiều trắc trở biến động trì trệ ít thuận lợi?
1. Em đang làm công an. Học đại học ra. Hồi phổ thông đúng là học trường chuyên, thi cử cũng giải này giải nọ.
2. Vợ em đang làm giáo viên. Học cao đẳng. Hiền nhưng cũng hay cằn nhằn muốn lấn át chồng. Nhưng lấn át được hay ko là do em muốn hay ko muốn.
3. Giai đoạn từ 25 đến nay công việc chỉ bình bình không có gì đặc sắc, sống nhờ lương, chưa có chức quyền gì. Trước năm 2018 đi làm xa nhà. Năm 2018 may được chuyển về gần nhà có thuận lợi đôi chút.
Bác xem quan lộc em Mã lương hãm gặp tuần tuyệt nên không được tốt. Có vẻ như từ 35 trở đi tuần tại quan lộc mạnh lên thì khá hơn đúng không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”