Luận về Nhật Nguyệt và cách cục xuất ngoại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyên Ý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Luận về Nhật Nguyệt và cách cục xuất ngoại

Gửi bài gửi bởi Nguyên Ý »

Xem tương đối nhiều lá số có mệnh giáp Nhật Nguyệt; cụ thể mệnh đóng ở dần, thân, tý, ngọ giáp Âm Dương đồng tranh sửu mùi đều có năng khiếu học ngoại ngữ và có thời gian du học, đào tạo tại nước ngoài. Làm việc cũng trong môi trường mở, toàn cầu hoá hoặc bên xuất nhập khẩu. Đặc biệt Nhật Nguyệt đóng cung phụ mẫu lại tốt hơn (ít nhất là tiền vận) đóng ở cung Huynh đệ. Có lẽ ý nói bố mẹ có tu dưỡng nên chăm sóc cho việc học hành của đương số.

Từng luận cho lá số mệnh giáp Nhật Nguyệt, Xương Khúc, Thai Toạ, Hoá Khoa, Quang Quý bên phụ mẫu lại có Hoá Lộc, Tả Hữu, Khôi Việt bên Huynh đệ. Thấy cuộc sống của người đó mới thực sự hiểu câu chính không bằng chiếu, chiếu không bằng giáp.

Lại nói về xuất ngoại, có nghe thầy Lê Đức giảng mệnh có Phượng các, Giải thần đồng cung với Thiên mã thì có số định cư tại nước ngoài. Thấy cũng thật đúng. Nhưng vẫn chưa rõ Phượng Các, Giải thần đóng vai trò gì. Chỉ thấy có điểm chung là mệnh đều đóng ở Dần Thân giáp Nhật Nguyệt sáng sủa.

Mời mọi người ghé qua cùng góp vui.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, hacvt9a, nhocvuive, Vân Quý, MarlinNguyen, nguyenminhhoaibao, tomytran1498
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận về Nhật Nguyệt và cách cục xuất ngoại

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ chị, chúc cho topic của chị thật xôm nhé!
Được cảm ơn bởi: Nguyên Ý
Đầu trang

Nguyên Ý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 18:26, 25/12/20 Up hộ chị, chúc cho topic của chị thật xôm nhé!
Chị cảm ơn Bảo Minh nhé :)
Đầu trang

Oảnge3b
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oảnge3b »

Nguyên Ý đã viết: 17:51, 25/12/20 Xem tương đối nhiều lá số có mệnh giáp Nhật Nguyệt; cụ thể mệnh đóng ở dần, thân, tý, ngọ giáp Âm Dương đồng tranh sửu mùi đều có năng khiếu học ngoại ngữ và có thời gian du học, đào tạo tại nước ngoài. Làm việc cũng trong môi trường mở, toàn cầu hoá hoặc bên xuất nhập khẩu. Đặc biệt Nhật Nguyệt đóng cung phụ mẫu lại tốt hơn (ít nhất là tiền vận) đóng ở cung Huynh đệ. Có lẽ ý nói bố mẹ có tu dưỡng nên chăm sóc cho việc học hành của đương số.

Từng luận cho lá số mệnh giáp Nhật Nguyệt, Xương Khúc, Thai Toạ, Hoá Khoa, Quang Quý bên phụ mẫu lại có Hoá Lộc, Tả Hữu, Khôi Việt bên Huynh đệ. Thấy cuộc sống của người đó mới thực sự hiểu câu chính không bằng chiếu, chiếu không bằng giáp.

Lại nói về xuất ngoại, có nghe thầy Lê Đức giảng mệnh có Phượng các, Giải thần đồng cung với Thiên mã thì có số định cư tại nước ngoài. Thấy cũng thật đúng. Nhưng vẫn chưa rõ Phượng Các, Giải thần đóng vai trò gì. Chỉ thấy có điểm chung là mệnh đều đóng ở Dần Thân giáp Nhật Nguyệt sáng sủa.

Lá số này có cách cục xuất ngoại không ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Nguyên Ý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Oảnge3b đã viết: 18:43, 25/12/20
Hình ảnh

[/quote]

Cung Di mà giáp nhật nguyệt thì dễ xuất ngoại hơn là nhật nguyệt đóng chính cung. Nhưng Âm Dương Xương Khúc đều sáng sủa nên học hành tốt, có khả năng ngoại giao. Ra ngoài giao tế hài hoà nên hay được quý nhân giúp đỡ. Có cơ hội làm việc với người nước ngoài.

Đại vận, tiểu vận gặp Thiên mã, Âm Dương thì có cơ hội xuất ngoại học tập hay làm việc. Nhưng mệnh có Xương Khúc thì hay nhớ quê hương bản quán, nơi mình sinh thành nên cũng khó định cư tại nước ngoài được.

Thân cư Thiên di mà Phúc đức lại gặp Tuần thì chủ không hoà hợp, có tâm lý sống xa gia đình. Nhưng xa thì có thể là sống ở khác miền bắc trung nam, chứ không hẳn là sang nước khác sinh sống.
Sửa lần cuối bởi Nguyên Ý vào lúc 20:06, 25/12/20 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Oảnge3b
Đầu trang

halam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halam »

Nguyên Ý đã viết: 17:51, 25/12/20 Xem tương đối nhiều lá số có mệnh giáp Nhật Nguyệt; cụ thể mệnh đóng ở dần, thân, tý, ngọ giáp Âm Dương đồng tranh sửu mùi đều có năng khiếu học ngoại ngữ và có thời gian du học, đào tạo tại nước ngoài. Làm việc cũng trong môi trường mở, toàn cầu hoá hoặc bên xuất nhập khẩu. Đặc biệt Nhật Nguyệt đóng cung phụ mẫu lại tốt hơn (ít nhất là tiền vận) đóng ở cung Huynh đệ. Có lẽ ý nói bố mẹ có tu dưỡng nên chăm sóc cho việc học hành của đương số.

Mình đã ở nước ngoài được vài năm và đang dự định về. Bạn xem giúp mình công việc sắp tới có thuận không ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Nguyên Ý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

halam đã viết: 19:54, 25/12/20
Mình đã ở nước ngoài được vài năm và đang dự định về. Bạn xem giúp mình công việc sắp tới có thuận không ạ.

Hình ảnh
[/quote]

Theo mình thấy bạn đi nước ngoài trong đại vận từ 14 đến 23 tuổi? Bạn về làm cho công ty nước ngoài hay có đối tác là người nước ngoài thì sẽ tốt thôi. Năm sau thì xin việc cũng tương đối thuận lợi, dễ dàng. Trong công việc chỉ tránh sự thiếu cẩn thận hay hấp tấp.

Cung tài bạch của bạn có cách cục độc đáo. Nhiều thăng trầm, biến động. Nhìn chung là một lá số có nhiều sự mâu thuẫn. Tang môn bạch hổ tại hệ tật ách phụ mẫu thì lo lắng về sức khoẻ hay ba mẹ mình nhiều hơn.
Được cảm ơn bởi: nhocvuive, nguyenminhhoaibao
Đầu trang

halam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halam »

Nguyên Ý đã viết: 20:15, 25/12/20

Hình ảnh

Theo mình thấy bạn đi nước ngoài trong đại vận từ 14 đến 23 tuổi? Bạn về làm cho công ty nước ngoài hay có đối tác là người nước ngoài thì sẽ tốt thôi. Năm sau thì xin việc cũng tương đối thuận lợi, dễ dàng. Trong công việc chỉ tránh sự thiếu cẩn thận hay hấp tấp.

Cung tài bạch của bạn có cách cục độc đáo. Nhiều thăng trầm, biến động. Nhìn chung là một lá số có nhiều sự mâu thuẫn. Tang môn bạch hổ tại hệ tật ách phụ mẫu thì lo lắng về sức khoẻ hay ba mẹ mình nhiều hơn.
[/quote]

Cảm ơn bạn đã xem giúp mình nhé.
Đúng là mình bắt đầu sống xa gia đình từ đại vận 14-23, đến đại vận 24 thì xuất ngoại. Tại vì mình cảm thấy mình làm gần nhà công việc gặp khó khăn, không được làm đúng ngành mình học nên mình mới quyết định xuất ngoại, chứ mình thích ở gần gia đình hơn, dù sao gia đình vẫn là quan trọng nhất. Trong công việc, đúng là mình hay bị sai sót dù mình check cẩn thận, mình cũng không hiểu tại sao. Mình muốn nhờ bạn xem giúp nếu năm sau mình về, mình có tìm được công việc đúng ngành nghề không ạ.
Mình bệnh từ bé, nhưng mà chỉ lặt vặt thôi, không biết có đỡ được cho ba mẹ không.
Còn tài bạch chắc số mình không có tiền nổi, mình thấy làm nhiêu tiêu nhiêu, có lúc khó khăn còn không có tiền để tiêu. :(( :(( Nên mình cũng không kỳ vọng gì nhiều. Đủ làm đủ ăn là được.
Cảm ơn bạn nhé.
Đầu trang

Oảnge3b
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oảnge3b »

Nguyên Ý đã viết: 19:11, 25/12/20
Oảnge3b đã viết: 18:43, 25/12/20
Hình ảnh
Cung Di mà giáp nhật nguyệt thì dễ xuất ngoại hơn là nhật nguyệt đóng chính cung. Nhưng Âm Dương Xương Khúc đều sáng sủa nên học hành tốt, có khả năng ngoại giao. Ra ngoài giao tế hài hoà nên hay được quý nhân giúp đỡ. Có cơ hội làm việc với người nước ngoài.

Đại vận, tiểu vận gặp Thiên mã, Âm Dương thì có cơ hội xuất ngoại học tập hay làm việc. Nhưng mệnh có Xương Khúc thì hay nhớ quê hương bản quán, nơi mình sinh thành nên cũng khó định cư tại nước ngoài được.

Thân cư Thiên di mà Phúc đức lại gặp Tuần thì chủ không hoà hợp, có tâm lý sống xa gia đình. Nhưng xa thì có thể là sống ở khác miền bắc trung nam, chứ không hẳn là sang nước khác sinh sống.

[/quote]

Dạ em cám ơn ạ. Đây là lá số của anh em, đang là du học sinh gần được 3 năm, em thấy trong lá số anh em nhật nguyệt không đồng cung cũng không giáp mệnh thì cách cục xuất ngoại là gì vậy ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: nhocvuive
Đầu trang

Nguyên Ý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

halam đã viết: 20:35, 25/12/20
Nguyên Ý đã viết: 20:15, 25/12/20

Hình ảnh

Cảm ơn bạn đã xem giúp mình nhé.
Đúng là mình bắt đầu sống xa gia đình từ đại vận 14-23, đến đại vận 24 thì xuất ngoại. Tại vì mình cảm thấy mình làm gần nhà công việc gặp khó khăn, không được làm đúng ngành mình học nên mình mới quyết định xuất ngoại, chứ mình thích ở gần gia đình hơn, dù sao gia đình vẫn là quan trọng nhất. Trong công việc, đúng là mình hay bị sai sót dù mình check cẩn thận, mình cũng không hiểu tại sao. Mình muốn nhờ bạn xem giúp nếu năm sau mình về, mình có tìm được công việc đúng ngành nghề không ạ.
Mình bệnh từ bé, nhưng mà chỉ lặt vặt thôi, không biết có đỡ được cho ba mẹ không.
Còn tài bạch chắc số mình không có tiền nổi, mình thấy làm nhiêu tiêu nhiêu, có lúc khó khăn còn không có tiền để tiêu. :(( :(( Nên mình cũng không kỳ vọng gì nhiều. Đủ làm đủ ăn là được.
Cảm ơn bạn nhé.
[/quote]

Tài bạch song lộc lại không kiếp thì tiền bạc tụ tán thất thường, đúng là sẽ có lúc túng thiếu nhưng không tới nỗi nợ nần, phá sản. Sẽ vẫn đủ ăn. Bạn hiện đang làm công việc gì? Mình đoán là theo ngành kinh tế, tài chính hay có liên quan tới sổ sách, thu ngân. Quan lộc không có nhiều sát tinh, không gặp tuần triệt thì mình nghĩ là sẽ xin đúng ngành đúng nghề thôi.
Mệnh bạn có tiền cái hậu mã, thiên di lại tốt đẹp nên ra ngoài hay được quý nhân giúp đỡ, nhiều bạn bè, được người khác phái thương mến giúp đỡ.

Có lòng hiếu thuận, tâm hướng về gia đình như vậy sẽ được hưởng phúc phần. Không lo bạn nhé. Chúc bạn luôn may mắn
Được cảm ơn bởi: nhocvuive
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”