Giờ sinh chuẩn và xin cao nhân chỉ dạy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Giờ sinh chuẩn và xin cao nhân chỉ dạy

Gửi bài gửi bởi Diep Van »

Cám ơn bạn Vaccine rất nhiều. Bạn có thời gian luận giúp mình để tìm ra lá nào phù hợp hơn nhé.
Mục đích của mình cũng không phải cầu mong gì, mình nghĩ những gì mình trải qua cũng phần nào ngộ vài điều ở đời. Tuy vậy, mình đang đứng ở ngã rẽ thứ 2 ở sự nghiệp và gia đình (nơi ở). Việc đọc lá số, nếu giúp mình biết được bài học mình cần trải qua ở cuộc đời, hoặc làm cộng việc thuận theo ý Trời thì mình nghĩ sẽ rất tốt.

Bạn rất tinh ý về văn phong của mình. Mình có thói quen/và thích/muốn diễn đạt rõ ràng, có hệ thống rõ ràng một chút, viết chỉn chu. Mình cũng thích truyền thống trong diễn đạt, ít dùng tiếng lóng, các từ chế mà các bạn trẻ giờ hay dùng. Tuy vậy, trong đời sống hàng ngày, với bạn bè thân thì mình hay dùng từ ngộ nghĩnh và vui hơn nhiều. Mình cũng rất thích viết sáng tạo, đánh thức các giác quan trong bài, dùng từ mượt mà, có phần trừu tượng, âm sắc nghệ thuật khi blog. Có thể do mình luôn có khuynh hướng gần thiên nhiên.

Mình cũng chia sẻ là mình đang dự rẽ theo hướng văn/chữ, làm nhân sự, kết nối, hoặc chia sẻ, truyền cảm hứng, nâng đỡ người khác; trước đó từng nghĩ hay đi học lại y tá (giờ thì chắc chắn không học rồi). :D Tuy vậy, mình cũng thấy là khả năng phân tích, hệ thống mình không tệ (trước đó mình làm báo cáo, phân tích). Điểm mạnh của mình là lên kế hoạch, nhìn được vấn đề. Điểm yếu: dễ bỏ nửa đường, không quyết đoán. Mình tin chắc chắn đây là bài học mà mình cần vượt qua trong kiếp này. Mình nghĩ lá số tử vi sẽ có thông tin này.

Khả năng học tập/làm việc của mình thì hầu như cái gì làm cũng được, nhưng không thật sự suất sắc cái gì. Giờ làm gì thì học thêm là làm thôi. Tuy vậy, một công việc có ý nghĩa rất rất quan trọng với mình. :)

Mình chia sẻ hơi dài. Cám ơn bạn Vaccine và mọi người đã đọc. Rất mong được sự giúp đỡ và học hỏi từ mọi người. :)

Chúc mọi người cuối tuần an lành.
Sửa lần cuối bởi Diep Van vào lúc 22:04, 27/12/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Diep Van đã viết: 21:47, 27/12/20 Cám ơn bạn Vaccine rất nhiều. Bạn có thời gian luận giúp mình để tìm ra lá nào phù hợp hơn nhé.
Mục đích của mình cũng không phải cầu mong gì, mình nghĩ những gì mình trải qua cũng phần nào ngộ vài điều ở đời. Tuy vậy, mình đang đứng ở ngã rẽ thứ 2 ở sự nghiệp và gia đình (nơi ở). Việc đọc lá số, nếu giúp mình biết được bài học mình cần trải qua ở cuộc đời, hoặc làm cộng việc thuận theo ý Trời thì mình nghĩ sẽ rất tốt.

Bạn rất tinh ý về văn phong của mình. Mình có thói quen/và thích/muốn diễn đạt rõ ràng, có hệ thống rõ ràng một chút, viết chỉnh chu. Mình cũng thích truyền thống trong diễn đạt, ít dùng tiếng lóng, các từ chế mà các bạn trẻ giờ hay dùng. Tuy vậy, trong đời sống hàng ngày, với bạn bè thân thì mình hay dùng từ ngộ nghĩnh và vui hơn nhiều. Mình cũng rất thích viết sáng tạo, đánh thức các giác quan trong bài, dùng từ mượt mà, có phần trừu tượng, âm sắc nghệ thuật khi blog. Có thể do mình luôn có khuynh hướng gần thiên nhiên.

Mình cũng chia sẻ là mình đang dự rẽ theo hướng văn/chữ, làm nhân sự, kết nối, hoặc chia sẻ, truyền cảm hứng, nâng đỡ người khác; trước đó từng nghĩ hay đi học lại y tá (giờ thì chắc chắn không học rồi). :D Tuy vậy, mình cũng thấy là khả năng phân tích, hệ thống mình không tệ (trước đó mình làm báo cáo, phân tích). Điểm mạnh của mình là lên kế hoạch, nhìn được vấn đề. Điểm yếu: dễ bỏ nửa đường, không quyết đoán. Mình tin chắc chắn đây là bài học mà mình cần vượt qua trong kiếp này. Mình nghĩ lá số tử vi sẽ có thông tin này.

Khả năng học tập/làm việc của mình thì hầu như cái gì làm cũng được, nhưng không thật sự suất sắc cái gì. Giờ làm gì thì học thêm là làm thôi. Tuy vậy, một công việc có ý nghĩa rất rất quan trọng với mình. :)

Mình chia sẻ hơi dài. Cám ơn bạn Vaccine và mọi người đã đọc. Rất mong được sự giúp đỡ và học hỏi từ mọi người. :)

Tôi nói thiệt là tôi có thể biết bạn sinh vào giờ nào, nhưng bây giờ mà không phải bây giờ cả 1 năm nay tôi không đụng đến tử vi huyền học nữa, vì cơ bản tôi còn phải làm ăn với đời, dính tới mấy món này( đối với tôi thôi nhé) thì khó mà làm ăn được, thôi thì ra đời bon chen rồi cuối đời an hưởng tuổi già rồi chiêm nghiệm thêm với nó vậy.

Có 1 điều tôi muốn nói với bạn, chắc là bạn mới tham gia diễn đàn này, đa phần ban đầu ai cũng nhiệt huyết muốn tìm hiểu thử xem số phận mình đi tới đâu, nhưng bạn hãy tin ở 1 mức độ vừa phải thôi, vì tôi nghĩ" có trời mà cũng có ta".

Tôi không nói bạn lá số nào, nhưng tôi gợi ý cho bạn hãy đọc về mệnh thân trong tử vi, rồi tìm hiểu thêm về 2 ngôi sao Cự Môn và Thiên Lương, tìm đọc phân tích kĩ lưỡng rồi tôi tin bạn sẽ biết lá số nào là của mình.

Bạn sẽ càng ngày càng có xu hướng hoài cổ, hoặc trước đó đã có nếu chưa thì càng ngày bạn có xu hướng nhớ lại những cái thuộc về ngày xưa, thích nghĩ lại những kỉ niệm của ngày xưa, đôi khi lại thích xem lại những bộ phim những bài hát của thế hệ ngày xưa các bạn.

Chúc vui nhé, nghe lời tôi đừng tốn quá nhiều thời gian trên đây.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn anh Quách nhiều. Tôi nghĩ có phải liên quan tới những môn này, là lộ thiên cơ, nên không tốt đúng ko?

Cám ơn anh, tôi sẽ ghi nhớ. Cha tôi vừa gọi điện, nói về việc chuyển cốt anh và cháu tôi từ chùa ra mả dưới đất. Tôi bảo cha xem hướng, nhiều chuyện quá, giờ tôi nghĩ phòng được thì phòng. Cha tôi cũng khuyên y chang anh Quách vậy. Cha có vẻ linh tính sợ tôi cứ nghĩ về mấy thứ này, rồi không lo học hành, sự nghiệp. Tôi vẫn mong sẽ tìm ra lá số để tìm ra sự nghiệp và nơi ở cho mình; rồi sau đó cứ thế đi , lưỡng lự rất mệt mỏi. :)

À, xu hướng hồi cổ là chính xác anh nhé. Tôi hồi cổ từ 10 năm trước. :)

Chúc anh sức khỏe, làm ăn hanh thông. :)
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Diep Van đã viết: 22:12, 27/12/20 Cám ơn anh Quách nhiều. Tôi nghĩ có phải liên quan tới những môn này, là lộ thiên cơ, nên không tốt đúng ko?

Cám ơn anh, tôi sẽ ghi nhớ. Cha tôi vừa gọi điện, nói về việc chuyển cốt anh và cháu tôi từ chùa ra mả dưới đất. Tôi bảo cha xem hướng, nhiều chuyện quá, giờ tôi nghĩ phòng được thì phòng. Cha tôi cũng khuyên y chang anh Quách vậy. Cha có vẻ linh tính sợ tôi cứ nghĩ về mấy thứ này, rồi không lo học hành, sự nghiệp. Tôi vẫn mong sẽ tìm ra lá số để tìm ra sự nghiệp và nơi ở cho mình; rồi sau đó cứ thế đi , lưỡng lự rất mệt mỏi. :)

À, xu hướng hồi cổ là chính xác anh nhé. Tôi hồi cổ từ 10 năm trước. :)

Chúc anh sức khỏe, làm ăn hanh thông. :)
Chú ý dòng tôi bôi đen ở bình luận của bạn. Cho dù bạn có tìm ra lá số thì vận trình cuộc đời nó sẽ đưa bạn đi chứ nhiều khi chưa chắc là bạn sẽ điều khiển được vận trình cuộc đời của mình.

Ngay cả tôi, tôi nghĩ chắc là trình độ về tử vi hay các môn khác trong giới huyền học chắc là tôi hơn bạn, mà nhiều khi cũng mông lung, nên bạn chỉ đọc tử vi ở mức vừa đủ để hiểu bản thân bạn là được, chứ còn nghiên cứu về nó để tìm vận trình cho cuộc đời e rằng cũng hơi khó. Nhưng có 1 điều tôi muốn nói với bạn là hãy cứ cố gắng hết mình ở trong độ tuổi của sức trẻ, về già chiêm nghiệm lại cũng chưa muộn.
Đầu trang

Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vâng, cám ơn bác Quách đã khuyên bảo. Năm nay làm mới lại thôi, thành thật với bác là 2 năm qua em đã lãng phí thời gian mình nhiều quá, âm lấn dương. Cha lo lắng vô cùng.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Diep Van đã viết: 21:47, 27/12/20 Cám ơn bạn Vaccine rất nhiều. Bạn có thời gian luận giúp mình để tìm ra lá nào phù hợp hơn nhé.

Bạn rất tinh ý về văn phong của mình. Mình có thói quen/và thích/muốn diễn đạt rõ ràng, có hệ thống rõ ràng một chút, viết chỉn chu. Mình cũng thích truyền thống trong diễn đạt, ít dùng tiếng lóng, các từ chế mà các bạn trẻ giờ hay dùng. Tuy vậy, trong đời sống hàng ngày, với bạn bè thân thì mình hay dùng từ ngộ nghĩnh và vui hơn nhiều. Mình cũng rất thích viết sáng tạo, đánh thức các giác quan trong bài, dùng từ mượt mà, có phần trừu tượng, âm sắc nghệ thuật khi blog. Có thể do mình luôn có khuynh hướng gần thiên nhiên.

mình đã có nhận định về lá số của bạn
nhưng muốn xem thử tướng và ảnh hai tay của bạn, bạn vui lòng gửi để mình xem, mình vừa mở hộp thư
xem xong sẽ có ý kiến về lá số nào
Đầu trang

Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sau một thời gian hỏi rất kĩ lưỡng lại mẹ và cô, thì mình đã tìm ra giờ sinh chắc chắn. Không biết các cao nhân có thể luận giúp mình lá số này về khung phụ mẫu, công việc và hôn nhân được ko ạ? Nói thật là mình đang muốn sớm lập gia đình cho phụ huynh an tâm, mà người yêu thì mới chia tay. :( Cám ơn mọi người đã giúp đỡ rất nhiều. :)

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”