Giờ sinh chuẩn và xin cao nhân chỉ dạy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giờ sinh chuẩn và xin cao nhân chỉ dạy

Gửi bài gửi bởi Diep Van »

Chào các cô chú, anh chị,

Nhờ cô chú/anh chị luận giải giúp em xem lá số nào là chuẩn ạ? Xin cảm ơn rất nhiều ạ.
Cao: 1,64
Nặng: 50kg
Chưa lập gia đình, hiện sống ở Châu Âu.
Người khô, gầy, rất ít ốm vặt, chỉ đau chân (do tai nạn xe năm 16 tuổi), hay đau vai gáy, lưng, xương khớp.
Trên má phải có 1 vết sẹo hình lưỡi liềm
Da ngăm, không trắng, nhưng ko đậm màu như người Thái.
Tay khúc gỗ, ngón tay ngắn khúc khiểu, bàn tay to
Giọng nói nhẹ, nhưng ko nhiều hơi.
Mắt trái có nốt ruồi ở mi dưới, vị trí ở giữa đường lệ, một nốt khác nhạt bé hơn gần đầu lệ (cùng mí dưới)
Cằm chẻ, 2 bên không đối xứng
Anh em vô cùng hòa thuận, yêu thương. Rất thân với cha và anh.

Tính tình: hòa đông, lương thiện, dễ tin, dễ thương người, có giai đoạn khá cực đoạn, lý tưởng, không kiên định, ko quyết đoán. Đường bạn bè rất tốt, nhiều người yêu quý, giúp đỡ.

Học hành, sự nghiệp: Khá, suất sắc ở trường làng, ra thành phố thì đủ để thi qua, đậu trường, có việc, đi du học ngành Kinh Tế.
Ngày bé khá hoạt bát, năng động, chăm chỉ, tiết kiệm. Nói năng không xuất sắc, nhưng đa phần là nhẹ nhàng, thi thoảng có nói hớ.

Cha 1954, Mẹ 1960, Anh trai 1988
Cha mẹ ly dị
Anh trai, cháu gái mất 2016
Thời thơ ấu cuộc sống vất vả, tài chính gia đình hạn hẹp, gia đình không hạnh phúc. Bị tai nạn năm 16 tuổi.
Năm 2016 anh trai và cháu gái qua đời
Năm 2018 mẹ ốm nặng (ung thư)
Năm 2015-nay: cha ốm nặng, đỡ, ốm bệnh khác, tuổi già
Năm 2012: tốt nghiệp đại học, đi làm ngân hàng
Năm 2016-nay: học tập tại Châu Âu. Tốt nghiệp, mất phương hướng, lao động phổ thông sống qua ngày.

Mọi người có thể tư vấn về phụ mẫu, hôn nhân và sự nghiệp được không ạ? Có điều gì cần lưu ý về lá này không ạ?

Cám ơn cô chú.

Lá 1:
Hình ảnh
Lá 2: Hình ảnh
Lá 3: Hình ảnh
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Giờ sinh chuẩn và xin cao nhân chỉ dạy

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mình cảm thấy rất đồng cảm khi hoàn cảnh bạn như vậy
3 lá số dò rất mất thời gian, hơn nữa ít người muốn bỏ nhiều thời gian để dò tận ba số lắm
điều khả dĩ là bạn hỏi gia đình, ba mẹ, ông bà hoặc cô chú, hoặc bất kì người đã từng có mặt khi bạn được sinh và hỏi họ tầm mấy giờ, buổi tối cũng có nhiều khoảng nhưng không phải là không thể nhớ là tối sớm, giữa tối hay tối muộn đâu
nói rằng chiều tối thì sớm, nói rằng buổi tối thì ở giữa, nói rằng gần khuya thì tối muộn vậy
khi đó sẽ đỡ mất công hơn cho người khác xem giúp bạn vì đó là cơ sở của thời gian, sau đấy mới tới cơ sở của sự việc cần luận (thì bạn mô tả rồi )
Được cảm ơn bởi: Diep Van
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Vaccine đã viết: 18:59, 27/12/20 mình cảm thấy rất đồng cảm khi hoàn cảnh bạn như vậy
3 lá số dò rất mất thời gian, hơn nữa ít người muốn bỏ nhiều thời gian để dò tận ba số lắm
điều khả dĩ là bạn hỏi gia đình, ba mẹ, ông bà hoặc cô chú, hoặc bất kì người đã từng có mặt khi bạn được sinh và hỏi họ tầm mấy giờ, buổi tối cũng có nhiều khoảng nhưng không phải là không thể nhớ là tối sớm, giữa tối hay tối muộn đâu
nói rằng chiều tối thì sớm, nói rằng buổi tối thì ở giữa, nói rằng gần khuya thì tối muộn vậy
khi đó sẽ đỡ mất công hơn cho người khác xem giúp bạn vì đó là cơ sở của thời gian, sau đấy mới tới cơ sở của sự việc cần luận (thì bạn mô tả rồi )
Lâu quá mới lên, tôi thây hình như Vaccine biết xem quẻ, tôi muốn nhờ bạn xem hộ tôi 1 quẻ về công việc sắp tới, hy vọng bạn vui lòng xem giúp.
Ngày giờ hỏi trùng với ngày giờ đăng bài này.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 19:07, 27/12/20
Vaccine đã viết: 18:59, 27/12/20 mình cảm thấy rất đồng cảm khi hoàn cảnh bạn như vậy
Lâu quá mới lên, tôi thây hình như Vaccine biết xem quẻ, tôi muốn nhờ bạn xem hộ tôi 1 quẻ về công việc sắp tới, hy vọng bạn vui lòng xem giúp.
chào bác Què
mình cũng rất vui lòng
nhưng bác nhìn thử xem, thời gian bác đăng ngay 19h07 chỉ cách 7 phút giữa hai giờ, tức là trước đó bác phải động tâm và lại còn phải viết chữ nữa nên mình rất đắn đo quẻ dịch này, giả sử nằm sau thì cũng sát giờ chuyển giao đồng nghĩa với việc ứng hay không còn tùy vào tâm bác nữa?
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vaccine đã viết: 19:48, 27/12/20
chào bác Què
mình cũng rất vui lòng
nhưng bác nhìn thử xem, thời gian bác đăng ngay 19h07 chỉ cách 7 phút giữa hai giờ, tức là trước đó bác phải động tâm và lại còn phải viết chữ nữa nên mình rất đắn đo quẻ dịch này, giả sử nằm sau thì cũng sát giờ chuyển giao đồng nghĩa với việc ứng hay không còn tùy vào tâm bác nữa?
Về giờ thì tầm 19h03 phút, lúc đó chắc tôi động tâm, tôi gõ chữ khá nhanh nên chênh lệch không bao nhiêu.
Đầu trang

Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn Vaccine, mình đã hỏi cha mẹ rất nhiều lần, chỉ có biết tới thế. Tuy vậy, mình luôn có linh cảm mình sinh khoảng giờ Hợi, hoặc Tí. Nếu có 1 chút thời gian, bạn Vaccine có thể đọc giúp mình các yếu tố giải thích về phụ mẫu và huynh đệ của giờ Tí được ko? Vì bố mẹ chia tay khi mình còn bé (8 tuổi), và anh trai mất (mình 26 tuổi) là những điều ảnh hưởng tới mình nhiều nhất. Có thể dùng điều đó làm manh mối được không nhỉ?

Cám ơn bạn nhiều.

Hình ảnh
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 19:53, 27/12/20

chào bác Què
mình cũng rất vui lòng
Về giờ thì tầm 19h03 phút, lúc đó chắc tôi động tâm, tôi gõ chữ khá nhanh nên chênh lệch không bao nhiêu.
đầu tiên thì mình chẳng biết bác Què làm công việc gì cụ thể cũng như việc sắp tới làm gì, cách bác hỏi tôi thấy khó mà ứng hoàn toàn như bình thường tôi bốc vì ít dữ kiện nên luận chung không luận chi tiết được, tùy vào tâm bác vậy
tôi bốc cho bác sau 19h được quẻ đại quá động hào đầu hỗ càn biến quải, tôi thấy nước đi sắp tới của bác có bước rất chuyển mình dù ít hay nhiều

bác có ý định làm gì "quá " thì sẽ có họa, việc hẳn hao tâm vì "quá" việc chắc phải di chuyển hoặc liên quan địa điểm hoặc tính chất tương tác, quá trình có liên quan hoặc cần người nam hỗ trợ, việc những khoảng cuối thì cần quyết đoán nhưng đừng quá cứng nhắc, quá thì sẽ gãy
mà cũng không biết bác định làm tháng mấy nữa, thể khắc dụng, mùa đông dụng vượng nên thể cũng chẳng được xơi miếng nào, việc thì nhìn thấy chứ sờ vào chưa chắc nắm được, tôi thấy bác cần một người nam hỗ trợ, san sẻ vì hỗ tướng
quẻ này tôi thấy không xuôi, tốn sức, bác nương vào mùa thu hoặc tháng tứ mộ tùy vào mùa vậy
cuối cùng thì tôi khuyên là bác bắt chước loài rắn, nước đi uyển chuyển nhưng chắc chắc, ẩn mình không lộ liễu nhưng mọi thứ đều kiểm soát được
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Diep Van đã viết: 20:15, 27/12/20 Cám ơn Vaccine, mình đã hỏi cha mẹ rất nhiều lần, chỉ có biết tới thế. Tuy vậy, mình luôn có linh cảm mình sinh khoảng giờ Hợi, hoặc Tí. Nếu có 1 chút thời gian, bạn Vaccine có thể đọc giúp mình các yếu tố giải thích về phụ mẫu và huynh đệ của giờ Tí được ko? Vì bố mẹ chia tay khi mình còn bé (8 tuổi), và anh trai mất (mình 26 tuổi) là những điều ảnh hưởng tới mình nhiều nhất. Có thể dùng điều đó làm manh mối được không nhỉ?

Cám ơn bạn nhiều.

Lá 2: Hình ảnh
Lá 3: Hình ảnh
đầu tiên là bạn phân vân hai giờ đăng lại thế này mới đúng vì ở trên là giờ tí của ngày mai rồi, linh cảm 22h30 thì cứ ghi thế, nghĩ lại thì thường không đúng như lúc đầu đâu
thứ hai, bạn là nữ mà văn phong rành mạch như nam thế nhỉ, chắc ảnh hưởng của việc phân tích hoặc ngành kinh tế như bạn ghi
thứ ba là với dữ kiện ở trên thì có thể đoán giờ nào
thứ tư là mai mới thứ hai mà giờ đầu mình căng quá, tối mai xem giúp bạn nhé

Bác Què xem giúp bạn này với bác nhé
Sửa lần cuối bởi Vaccine vào lúc 21:48, 27/12/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vaccine đã viết: 20:37, 27/12/20
quách xảo què đã viết: 19:53, 27/12/20
chào bác Què
mình cũng rất vui lòng
đầu tiên thì mình chẳng biết bác Què làm công việc gì cụ thể cũng như việc sắp tới làm gì, cách bác hỏi tôi thấy khó mà ứng hoàn toàn như bình thường tôi bốc vì ít dữ kiện nên luận chung không luận chi tiết được, tùy vào tâm bác vậy
tôi bốc cho bác sau 19h được quẻ đại quá động hào đầu hỗ càn biến quải, tôi thấy nước đi sắp tới của bác có bước rất chuyển mình dù ít hay nhiều

bác có ý định làm gì "quá " thì sẽ có họa, việc hẳn hao tâm vì "quá" việc chắc phải di chuyển hoặc liên quan địa điểm hoặc tính chất tương tác, quá trình có liên quan hoặc cần người nam hỗ trợ, việc những khoảng cuối thì cần quyết đoán nhưng đừng quá cứng nhắc, quá thì sẽ gãy
mà cũng không biết bác định làm tháng mấy nữa, thể khắc dụng, mùa đông dụng vượng nên thể cũng chẳng được xơi miếng nào, việc thì nhìn thấy chứ sờ vào chưa chắc nắm được, tôi thấy bác cần một người nam hỗ trợ, san sẻ vì hỗ tướng
quẻ này tôi thấy không xuôi, tốn sức, bác nương vào mùa thu hoặc tháng tứ mộ tùy vào mùa vậy
cuối cùng thì tôi khuyên là bác bắt chước loài rắn, nước đi uyển chuyển nhưng chắc chắc, ẩn mình không lộ liễu nhưng mọi thứ đều kiểm soát được
Chân thành cảm ơn bạn nha. :D :D :D
Đầu trang

Diep Van
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn bạn Vaccine rất nhiều. Bạn có thời gian luận giúp mình để tìm ra lá nào phù hợp hơn nhé.
Mục đích của mình cũng không phải cầu mong gì, mình nghĩ những gì mình trải qua cũng phần nào ngộ vài điều ở đời. Tuy vậy, mình đang đứng ở ngã rẽ thứ 2 ở sự nghiệp và gia đình (nơi ở). Việc đọc lá số, nếu giúp mình biết được bài học mình cần trải qua ở cuộc đời, hoặc làm cộng việc thuận theo ý Trời thì mình nghĩ sẽ rất tốt.

Bạn rất tinh ý về văn phong của mình. Mình có thói quen/và thích/muốn diễn đạt rõ ràng, có hệ thống rõ ràng một chút, viết chỉn chu. Mình cũng thích truyền thống trong diễn đạt, ít dùng tiếng lóng, các từ chế mà các bạn trẻ giờ hay dùng. Tuy vậy, trong đời sống hàng ngày, với bạn bè thân thì mình hay dùng từ ngộ nghĩnh và vui hơn nhiều. Mình cũng rất thích viết sáng tạo, đánh thức các giác quan trong bài, dùng từ mượt mà, có phần trừu tượng, âm sắc nghệ thuật khi blog. Có thể do mình luôn có khuynh hướng gần thiên nhiên.

Mình cũng chia sẻ là mình đang dự rẽ theo hướng văn/chữ, làm nhân sự, kết nối, hoặc chia sẻ, truyền cảm hứng, nâng đỡ người khác; trước đó từng nghĩ hay đi học lại y tá (giờ thì chắc chắn không học rồi). :D Tuy vậy, mình cũng thấy là khả năng phân tích, hệ thống mình không tệ (trước đó mình làm báo cáo, phân tích). Điểm mạnh của mình là lên kế hoạch, nhìn được vấn đề. Điểm yếu: dễ bỏ nửa đường, không quyết đoán. Mình tin chắc chắn đây là bài học mà mình cần vượt qua trong kiếp này. Mình nghĩ lá số tử vi sẽ có thông tin này.

Khả năng học tập/làm việc của mình thì hầu như cái gì làm cũng được, nhưng không thật sự suất sắc cái gì. Giờ làm gì thì học thêm là làm thôi. Tuy vậy, một công việc có ý nghĩa rất rất quan trọng với mình. :)

Mình chia sẻ hơi dài. Cám ơn bạn Vaccine và mọi người đã đọc. Rất mong được sự giúp đỡ và học hỏi từ mọi người. :)

Chúc mọi người cuối tuần an lành.
Sửa lần cuối bởi Diep Van vào lúc 22:04, 27/12/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”