Nhận luận giải cho các bạn có LS Tử Vi cứ Tý (B)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận luận giải cho các bạn có LS Tử Vi cứ Tý (B)

Gửi bài gửi bởi begauhn »

synnovember đã viết: 23:31, 16/01/21 Lá số vợ em ,tử vi cư tí mong anh xem giúp ạ

tuy bản mệnh trong tam hợp chính tinh tốt , nhưng phụ tinh phò trợ thì vô lực , giống cảnh có tướng mà ko có quân , dù thế nào xuất giá tòng phu , bạn này cũng phụ thuộc lá số của chồng , la số này thì ko chiếm quyền đc , nên dù tôi xem là tốt hay xấu , nó cũng ko chính xác , bởi tốt xấu đều nằm ở người trụ cột gia đình kia ,
Từ năm 26 trở đi bắt đầu tranh đấu nhé , mọi thứ lúc ấy mới thật sự bắt đầu , đc nhiều nhưng mất cũng nhiều , thành công rực rỡ nhưng cũng có lúc tay không , ngộ ra đc gì trong giai đoạn này , giữ đc hay mất đi , lưu lại đc những thứ mà ít người có dc hay ko , thời gian sẽ trả lời , trên lá số tôi có thể nhìn thấy A hoặc B , nhưng chỉ có người chọn lựa mới biết đáp án thật sự .
Tử vi ko phải tiên tri cái 100% sẽ xảy ra , mà chỉ đơn thuần là đưa cho ta các đáp án sẽ xảy ra , chọn theo đáp án nào phụ thuộc ở chủ nhân lá số , cách cục Tử Vi cứ Tý khác cách cục khác ở chỗ , các phương án đó 1 là tận cùng cuộc sống , 2 là tận cùng vinh quang , ít khi xảy ra đáp án trung trung bình bình như các lá số khác lắm , giống như liều ăn nhiều vậy !
Được cảm ơn bởi: synnovember
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

TonNgoKhong9999 đã viết: 13:17, 17/01/21 Nguyên nhân của sự cực đoan ở tinh bàn Tử Vi tí ngọ trước hết phải nói tới Dương Lương.

Người ta thường ngại những lá số cực đoan nhưng không cực đoan thì không thể đột phá được gì, làng nhàng không tới đâu

Đức Phật không cực đoan sao bỏ được hết vương vị vào rừng tu, chúa Jesus không cực đoan thì sao thà bị đóng đinh chứ không làm vua.

Người cực đoan, đầu tiên họ sẽ cắm bộ rễ sâu xuống tận địa ngục. Vì rễ dưới địa ngục thì thân cây mới vươn tới được thiên đường.

Tử vi tý ngọ, lục thân hãm hết. Tức nghĩa là : " để xây dựng đại nghiệp, không việc gì là không làm, bất chấp hết "
Mình bổ sung thêm " cực đoan " không nên nhầm với người khó tính, khó gần hoặc đanh đá. Mấy người đó chửi như bà bán cá thế thôi chứ không làm gì to tát đâu

Cực đoan là hành động theo đuổi đến cùng thứ mà họ muốn, dẫn đến mất cân bằng lá số.

Một người ôn nhu như Bác Hồ vẫn được xếp vào nhóm cực đoan.
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

TranQuocTuan9999
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi TranQuocTuan9999 »

begauhn đã viết: 13:36, 16/01/21 Tử vi cư tý , là thế Tử Vi bình hòa , thuộc quẻ Địa Lôi Phục , gồm 9 chính tinh Hãm địa
Điều đặc biệt khiến tôi rất quan tâm đến những lá số dạng này , bởi đây là những lá số có các chính tinh Hãm địa nhiều nhất , tuy nhiên lại dễ tạo nên phản vi kỳ cách nhất , phần thưởng rực rỡ luôn dành cho người biết vượt lên sự bất hạnh , người có cách này thường cuộc sống sẽ gặp nhiều thiệt thòi hơn những người khác , nhưng chính trong lúc ấy , lại là lúc tìm đc cơ hội hoặc tìm ra lẽ sống mà có lẽ đời người ít ai có thể tìm ra , nhưng cũng có những sự buông tay bất lực than trời trách đất , còn rất nhiều điều bí ẩn ở những lá số dạng này , bạn nào có lá số Tử Vi cư Tý , hãy mang vào đây chúng ta cùng thảo luận !
Gửi bác lá số chuẩn Mệnh Tử Vi cư Tý.
Cần nghiệm lý bác cứ bảo
Hình ảnh
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

begauhn đã viết: 14:55, 17/01/21
Sugarbaby đã viết: 18:37, 16/01/21 Không rõ bác chủ top nói ls Tử vi cư Tý là Mệnh hay Cục nhưng em cũng ghé 1 chân cho xôm topic những ngày cuối năm. Mong hữu duyên, cảm ơn bác nhiều. :) >:D<

Hình ảnh
Về lá số của bạn tuy rằng Tử Vi cứ Tý là lá số cách cục rất biến động , nhưng với bạn nói về thật sự biến động , phải từ những năm 36 tuổi , nói về đại vận hiện tại , cũng gặp ko ít ngang trái và éo le , tuy nằm ở cung có chính tinh tốt , nhưng bạn vẫn làm chủ đc cuộc sống của mình , bởi nói về ngũ hành , tuy đại vận trong tam hợp khắc , nhưng chỗ đứng của bạn vẫn ko bị ảnh hưởng
Bạn là người vui tính , và cũng đc nhiều người để ý , làm gì cũng muốn nhanh chóng , người giúp cũng ko ít , thông minh và yêu cái đẹp ,
Chồng của bạn cũng là người nhanh nhẹn tháo vát , biết ăn nói , có nhiều bạn bè , tuy nhiên hay thích tụ tập ăn uống và làm dáng , ko đến mức gia trưởng nhưng làm gì cũng muốn làm chủ , dù chưa đc những cũng trong suy nghĩ , với vợ con thì rất ra dáng nam nhi , nhưng đi ra ngoài thường trầm hơn , nhìn chung ko đáng lo , tuy nhiên hay bị người ngoài dòm ngó , hoặc có sự rình dập .
Năm 36 trở đi , cuộc sống của bạn sẽ gặp ko ít biến cố , những biến cố này là trong gia đình , và bệnh tật , thậm trí có sự hiện diện của tâm linh , thường thường mà nói người ta thường quay đầu về phật , tìm về 1 đấng tối cao , khi họ thật sự đang khó khăn tuyệt vọng , đây là lúc cách cục Tử Vi cứ Tý phát huy , bạn sẽ chọn hướng nào , chả ai xem đc , bạn có vượt qua hay ko , thật ra cũng ko thể biết , vì bản thân vượt qua nhưng cái tâm đã vượt qua thế giới hay cái tâm vẫn ko dứt đc đau khổ thì chỉ có bạn mới biết ,
Thực chất năm 36 trở đi là biến cố , nhưng năm 46 trở đi mới là giác ngộ , thiên không chỉ xấu với người ko theo Tứ Đức , Tứ Đức ko phải ai có cũng có Đức , mà nó là bộ 4 sao ẩn , nằm đó đó nhưng ai gọi đc nó dậy , gọi đc nó dậy sẽ gỡ đc thiên không , nếu bạn gọi đc Tứ Đức , trong tâm bạn , mọi chuyện sẽ đc giải quyết , thậm trí còn có lộc , sự giác ngộ của bạn lúc đó là cái mà như mở đầu tôi nói , ít người có đc ...
Vâng bác, về tính cách và chồng bác nói đúng, trừ việc chồng ko thích tụ tập lắm và dữ như cọp, hay bắt nạt vợ :(. Từ 19t đến nay cuộc sống nhiều biến động, đen là chủ yếu. Vận hạn trong tương lai mình để dành nghiệm ạ.

Cảm ơn bác, chúc bác luôn an yên ạ. :)
Đầu trang

Narutokunkkk
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Narutokunkkk »

Hình ảnh
Đầu trang

kaist_20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kaist_20 »

begauhn đã viết: 13:36, 16/01/21 Tử vi cư tý , là thế Tử Vi bình hòa , thuộc quẻ Địa Lôi Phục , gồm 9 chính tinh Hãm địa
Điều đặc biệt khiến tôi rất quan tâm đến những lá số dạng này , bởi đây là những lá số có các chính tinh Hãm địa nhiều nhất , tuy nhiên lại dễ tạo nên phản vi kỳ cách nhất , phần thưởng rực rỡ luôn dành cho người biết vượt lên sự bất hạnh , người có cách này thường cuộc sống sẽ gặp nhiều thiệt thòi hơn những người khác , nhưng chính trong lúc ấy , lại là lúc tìm đc cơ hội hoặc tìm ra lẽ sống mà có lẽ đời người ít ai có thể tìm ra , nhưng cũng có những sự buông tay bất lực than trời trách đất , còn rất nhiều điều bí ẩn ở những lá số dạng này , bạn nào có lá số Tử Vi cư Tý , hãy mang vào đây chúng ta cùng thảo luận !
Chào anh, Nay mạn phép phiền anh có thể ngó qua lá số Tử vi Tham Lang cư Dậu của e dc ko ạ? Em cơ bản lương thiện, tâm tính hiền lành, mỗi tội 31t rồi chưa vợ, công danh trước giờ bấp bênh lắm ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

kaist_20 đã viết: 20:19, 17/01/21
Chào anh, Nay mạn phép phiền anh có thể ngó qua lá số Tử vi Tham Lang cư Dậu của e dc ko ạ? Em cơ bản lương thiện, tâm tính hiền lành, mỗi tội 31t rồi chưa vợ, công danh trước giờ bấp bênh lắm ạ.
Hình ảnh
Phu thê bạn có thiên không ngộ Triệt thì chậm như vậy cũng tốt nhé , thiên không thực chất chả có gì giải đc , ngoại trừ tứ đức , mà Tứ Đức thì là bộ 4 sao ẩn , ai sống có tâm có đức thì mở đc 4 sao này , 4 sao này sẽ hóa giải thiên không , nên thiên không ngộ đào hồng số đi tu để mở tứ đức là vậy , bạn cứ sống tốt lấy đức khống ché thiên không , thì bạn sẽ thuận lợi mọi việc , từ vợ con tới công việc
Chắc bạn nghĩ tôi nói chung chung kiểu sống tốt r đâu sẽ có đó phải ko , nhưng trong trường hợp cung thê thiếp của bạn thì phải vậy thôi , quen ai thì hy sinh vì người ta trc , đừng mong nhận lại cái j , lấy cái đức để hóa giải cái xấu của mình nhé !
Đầu trang

kaist_20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kaist_20 »

begauhn đã viết: 21:24, 17/01/21
kaist_20 đã viết: 20:19, 17/01/21
Hình ảnh
Phu thê bạn có thiên không ngộ Triệt thì chậm như vậy cũng tốt nhé , thiên không thực chất chả có gì giải đc , ngoại trừ tứ đức , mà Tứ Đức thì là bộ 4 sao ẩn , ai sống có tâm có đức thì mở đc 4 sao này , 4 sao này sẽ hóa giải thiên không , nên thiên không ngộ đào hồng số đi tu để mở tứ đức là vậy , bạn cứ sống tốt lấy đức khống ché thiên không , thì bạn sẽ thuận lợi mọi việc , từ vợ con tới công việc
Chắc bạn nghĩ tôi nói chung chung kiểu sống tốt r đâu sẽ có đó phải ko , nhưng trong trường hợp cung thê thiếp của bạn thì phải vậy thôi , quen ai thì hy sinh vì người ta trc , đừng mong nhận lại cái j , lấy cái đức để hóa giải cái xấu của mình nhé !
Vâng, mình hiểu ý bạn. Mình có nhìn thấy cung Thê mình hội đủ bộ Tứ đức luôn. Bị Triệt và Thiên không phá ghê quá. Hic . Mình sẽ dùng cái Tâm của Tứ đức chọi lại với nó xem sao. Phiền bạn có thể nhìn xem vợ mình là người như nào ạ? Đang quen mối mới bạn ạ
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

Anh xem giúp em tử vi thìn tuất với,em muốn xem đường công danh,tài lộc,vợ con và đại vận phu thê không biết có xuất ngoại được không?
Hình ảnh
Đầu trang

Eric1991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Eric1991 »

Xin bác hữu duyên luận giùm em lá số này , bao giờ mới thành công ạ Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”