Nhận luận giải cho các bạn có LS Tử Vi cứ Tý (B)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Nhận luận giải cho các bạn có LS Tử Vi cứ Tý (B)

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Tử vi cư tý , là thế Tử Vi bình hòa , thuộc quẻ Địa Lôi Phục , gồm 9 chính tinh Hãm địa
Điều đặc biệt khiến tôi rất quan tâm đến những lá số dạng này , bởi đây là những lá số có các chính tinh Hãm địa nhiều nhất , tuy nhiên lại dễ tạo nên phản vi kỳ cách nhất , phần thưởng rực rỡ luôn dành cho người biết vượt lên sự bất hạnh , người có cách này thường cuộc sống sẽ gặp nhiều thiệt thòi hơn những người khác , nhưng chính trong lúc ấy , lại là lúc tìm đc cơ hội hoặc tìm ra lẽ sống mà có lẽ đời người ít ai có thể tìm ra , nhưng cũng có những sự buông tay bất lực than trời trách đất , còn rất nhiều điều bí ẩn ở những lá số dạng này , bạn nào có lá số Tử Vi cư Tý , hãy mang vào đây chúng ta cùng thảo luận !
Được cảm ơn bởi: Eric1991, thanhthanh933
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Nhận luận giải cho các bạn có LS Tử Vi cứ Tý (B)

Gửi bài gửi bởi hysshu »

begauhn đã viết: 13:36, 16/01/21 Tử vi cư tý , là thế Tử Vi bình hòa , thuộc quẻ Địa Lôi Phục , gồm 9 chính tinh Hãm địa
Điều đặc biệt khiến tôi rất quan tâm đến những lá số dạng này , bởi đây là những lá số có các chính tinh Hãm địa nhiều nhất , tuy nhiên lại dễ tạo nên phản vi kỳ cách nhất , phần thưởng rực rỡ luôn dành cho người biết vượt lên sự bất hạnh , người có cách này thường cuộc sống sẽ gặp nhiều thiệt thòi hơn những người khác , nhưng chính trong lúc ấy , lại là lúc tìm đc cơ hội hoặc tìm ra lẽ sống mà có lẽ đời người ít ai có thể tìm ra , nhưng cũng có những sự buông tay bất lực than trời trách đất , còn rất nhiều điều bí ẩn ở những lá số dạng này , bạn nào có lá số Tử Vi cư Tý , hãy mang vào đây chúng ta cùng thảo luận !
Ngẫm cũng thấy đúng.Quen vài lá số tử vi cư tý,gặp nhiều bất hạnh trong cuộc sống nhưng vẫn vượt lên được,tìm đc cơ hội hoặc tìm ra lẽ sống mà có lẽ đời người ít ai có thể tìm ra.
Được cảm ơn bởi: Eric1991
Đầu trang

Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Lâu rồi mới có người nói về lá số tử vi cư tí. Thật ra cũng không muốn nhờ xem số nhưng cũng đóng góp lá số của tôi (Thân cư tí có tử vi độc thủ) Chủ topic thử luận lá tôi xem như thế nào. Lá số được nhiều thành viên lão làng luận là rất tệ (Tiền ko có, vợ ko cưới được) Hiện tại thì đúng nhưng tôi lạc quan vui vẻ và cảm thấy cuộc sống rất hạnh phúc thoải mái.
Hình ảnh
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Không rõ bác chủ top nói ls Tử vi cư Tý là Mệnh hay Cục nhưng em cũng ghé 1 chân cho xôm topic những ngày cuối năm. Mong hữu duyên, cảm ơn bác nhiều. :) >:D<

Hình ảnh
Đầu trang

synnovember
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi synnovember »

Lá số vợ em ,tử vi cư tí mong anh xem giúp ạ

Hình ảnh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Em cung rat quan tam den nhung gi co chu Ti

Tử vi – Tý Ngọ:

Một người có Mệnh đóng ở bất cứ cung nào trong thể Tử vi Tí Ngọ thì cuộc đời cũng vẫn tương đối đàng hoàng vì giao thiệp với giới thượng lưu trong xã hội thái bình thịnh trị, trên dưới phân minh. Có phúc thì Mệnh nằm trong các cung Tí Ngọ nắm được Tử vi, hay cung Dần Thân nắm Vũ Tướng, hoặc cung Thìn Tuất nắm Liêm Phủ. Ít may mắn hơn thì Mệnh nằm ở các cung khác, tuỳ theo cấp độ đắc hãm của các sao còn lại.
Được cảm ơn bởi: synnovember
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

Tử vi tý ngọ là tinh bàn biến động thuộc top luôn chứ không phải bình ổn đâu.

Lá số của các chiến thần, chính trị gia bị giết, sát nhân hàng loạt, tỷ phú, triệu phú đa phần thuộc tinh bàn này.
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

Nguyên nhân của sự cực đoan ở tinh bàn Tử Vi tí ngọ trước hết phải nói tới Dương Lương.

Người ta thường ngại những lá số cực đoan nhưng không cực đoan thì không thể đột phá được gì, làng nhàng không tới đâu

Đức Phật không cực đoan sao bỏ được hết vương vị vào rừng tu, chúa Jesus không cực đoan thì sao thà bị đóng đinh chứ không làm vua.

Người cực đoan, đầu tiên họ sẽ cắm bộ rễ sâu xuống tận địa ngục. Vì rễ dưới địa ngục thì thân cây mới vươn tới được thiên đường.

Tử vi tý ngọ, lục thân hãm hết. Tức nghĩa là : " để xây dựng đại nghiệp, không việc gì là không làm, bất chấp hết "
Được cảm ơn bởi: begauhn, Sugarbaby
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hoahoctro1 đã viết: 14:40, 16/01/21 Lâu rồi mới có người nói về lá số tử vi cư tí. Thật ra cũng không muốn nhờ xem số nhưng cũng đóng góp lá số của tôi (Thân cư tí có tử vi độc thủ) Chủ topic thử luận lá tôi xem như thế nào. Lá số được nhiều thành viên lão làng luận là rất tệ (Tiền ko có, vợ ko cưới được) Hiện tại thì đúng nhưng tôi lạc quan vui vẻ và cảm thấy cuộc sống rất hạnh phúc thoải mái.
Hình ảnh
Mình thấy bạn nói , vợ ko cưới đc , và LS tên Trọng , tức bạn là nam , vậy sao lá số lại là nữ nhỉ , bạn xem có sai lá số ko ?
Được cảm ơn bởi: Eric1991
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Sugarbaby đã viết: 18:37, 16/01/21 Không rõ bác chủ top nói ls Tử vi cư Tý là Mệnh hay Cục nhưng em cũng ghé 1 chân cho xôm topic những ngày cuối năm. Mong hữu duyên, cảm ơn bác nhiều. :) >:D<

Hình ảnh
Về lá số của bạn tuy rằng Tử Vi cứ Tý là lá số cách cục rất biến động , nhưng với bạn nói về thật sự biến động , phải từ những năm 36 tuổi , nói về đại vận hiện tại , cũng gặp ko ít ngang trái và éo le , tuy nằm ở cung có chính tinh tốt , nhưng bạn vẫn làm chủ đc cuộc sống của mình , bởi nói về ngũ hành , tuy đại vận trong tam hợp khắc , nhưng chỗ đứng của bạn vẫn ko bị ảnh hưởng
Bạn là người vui tính , và cũng đc nhiều người để ý , làm gì cũng muốn nhanh chóng , người giúp cũng ko ít , thông minh và yêu cái đẹp ,
Chồng của bạn cũng là người nhanh nhẹn tháo vát , biết ăn nói , có nhiều bạn bè , tuy nhiên hay thích tụ tập ăn uống và làm dáng , ko đến mức gia trưởng nhưng làm gì cũng muốn làm chủ , dù chưa đc những cũng trong suy nghĩ , với vợ con thì rất ra dáng nam nhi , nhưng đi ra ngoài thường trầm hơn , nhìn chung ko đáng lo , tuy nhiên hay bị người ngoài dòm ngó , hoặc có sự rình dập .
Năm 36 trở đi , cuộc sống của bạn sẽ gặp ko ít biến cố , những biến cố này là trong gia đình , và bệnh tật , thậm trí có sự hiện diện của tâm linh , thường thường mà nói người ta thường quay đầu về phật , tìm về 1 đấng tối cao , khi họ thật sự đang khó khăn tuyệt vọng , đây là lúc cách cục Tử Vi cứ Tý phát huy , bạn sẽ chọn hướng nào , chả ai xem đc , bạn có vượt qua hay ko , thật ra cũng ko thể biết , vì bản thân vượt qua nhưng cái tâm đã vượt qua thế giới hay cái tâm vẫn ko dứt đc đau khổ thì chỉ có bạn mới biết ,
Thực chất năm 36 trở đi là biến cố , nhưng năm 46 trở đi mới là giác ngộ , thiên không chỉ xấu với người ko theo Tứ Đức , Tứ Đức ko phải ai có cũng có Đức , mà nó là bộ 4 sao ẩn , nằm đó đó nhưng ai gọi đc nó dậy , gọi đc nó dậy sẽ gỡ đc thiên không , nếu bạn gọi đc Tứ Đức , trong tâm bạn , mọi chuyện sẽ đc giải quyết , thậm trí còn có lộc , sự giác ngộ của bạn lúc đó là cái mà như mở đầu tôi nói , ít người có đc ...
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”