Lá số người có căn đồng số lính.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số người có căn đồng số lính.

Gửi bài gửi bởi duncan2591 »

TonNgoKhong9999 đã viết: 08:45, 08/02/21
duncan2591 đã viết: 08:41, 08/02/21
TonNgoKhong9999 đã viết: 08:28, 08/02/21

Đúng rồi !

Muốn biết là thánh hay cô hồn thì cứ đi quyền. Cái này hay ở chỗ là mình dựa vào võ để phân biệt được ngay bằng mắt thường.
Họ mà lừa bạn, thì mắt người thường cũng không biết. Sống ở kiếp người tốt nhất nên tự chủ bản thân, thuận theo tự nhiên, để mấy cái vong này vong nọ nhập vào sai khiến này nọ có ngày mang họa. Để Chúng Nó nhập vào tác động lên tâm trí suy nghĩ thẩm thấu dấn dần theo thời gian mà không nhận ra thì mình không còn là minh nữa. Họ dạy miễn phí chắc.
:-S phải đóng phí học hàng tháng chứ ai dạy miễn phí.

Bạn chọn đúng tông sư thì không sợ đâu :) với lại khi bạn đi quyền cũng có vài môn sinh hoặc sư phụ xem, hoặc ngại thì tập một mình mà quay clip lại.

Võ thì lừa sao được , lên đài muá linh tinh bị đối phương đấm cho hỏng người
Haizzz, Thôi chúc bạn bình an, một ngày tỉnh ngộ. đã cảnh báo.
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

duncan2591 đã viết: 08:53, 08/02/21
TonNgoKhong9999 đã viết: 08:45, 08/02/21
duncan2591 đã viết: 08:41, 08/02/21
Họ mà lừa bạn, thì mắt người thường cũng không biết. Sống ở kiếp người tốt nhất nên tự chủ bản thân, thuận theo tự nhiên, để mấy cái vong này vong nọ nhập vào sai khiến này nọ có ngày mang họa. Để Chúng Nó nhập vào tác động lên tâm trí suy nghĩ thẩm thấu dấn dần theo thời gian mà không nhận ra thì mình không còn là minh nữa. Họ dạy miễn phí chắc.
:-S phải đóng phí học hàng tháng chứ ai dạy miễn phí.

Bạn chọn đúng tông sư thì không sợ đâu :) với lại khi bạn đi quyền cũng có vài môn sinh hoặc sư phụ xem, hoặc ngại thì tập một mình mà quay clip lại.

Võ thì lừa sao được , lên đài muá linh tinh bị đối phương đấm cho hỏng người
Haizzz, Thôi chúc bạn bình an, một ngày tỉnh ngộ. đã cảnh báo.
Cảm ơn bạn. Đúng là phải cẩn thận vì nguy hiểm nếu đi sai hướng.

P/S : Mình hít đất bằng 1 tay, 3 ngón trong khi mình nặng tới 80kg. Cô hồn mà tới mình đấm cái khỏi siêu thoát luôn :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Bạn tôn ngộ không có sang ấn học Bay không. Các yogi họ bay được á
Nhưng mà trước tiên phải nhịn ăn đã :D
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 13:12, 08/02/21 Bạn tôn ngộ không có sang ấn học Bay không. Các yogi họ bay được á
Mình không tin con người bay được đâu. Thượng đế tạo ra muôn loài thì chỉ có loài chim là bay được.
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

HamanoRie đã viết: 03:44, 08/02/21
duncan2591 đã viết: 09:23, 18/01/21 Xin chào mọi người,
Đây là lá số của em, 3 năm nay em gặp vận hạn thê thảm cả công việc lẫn tình cảm, trở về cảnh tay trắng, tinh thần suy sụp. Đi xem thì mới biết mình có căn có quả, thi thoảng lại hay mơ thấy các ngài bên Tam Tứ phủ.
Các bác cho em hỏi, Mệnh em Phá Quân gặp Triệt sang năm đã đỡ hạn chưa ạ, công việc có hanh thông không chứ tình trạng này mệt mỏi ghê gớm :(( Đi soi thì có người bảo em có số làm Thày :(( Đời lại buồn thiu
Em chào anh, anh hơn em 1 tuổi nên em gọi anh. Đêm không ngủ được đang đọc các bài về Đạo Mẫu Tứ phủ đình thần, mở lyso lên thấy ngay post này, có duyên nên log nick chia sẻ với anh chút.

Thứ nhất anh hỏi số, em xin luận mấy câu để anh tham khảo nhé:

Càn tạo: Tân Mùi - Nhâm Thìn - Quý Dậu - Nhâm Tý

Bát tự này thuỷ phiếm loạn, thổ không có lực khắc chế thuỷ mà lại sinh kim về thuỷ. Gặp các lưu niên vừa qua thấy kim thuỷ là kị thần tất nhiên là kém, năm 2020 vừa rồi không phá sản mới là lạ, dù có gặp dịch hay không. Năm này vận khí bố mẹ đều kém, tình cảm của anh cũng không ra gì. Dạng bát tự này công danh không cao, hay gặp thị phi do người ta đến kiếm chuyện, tính cách hay u uất, bị bạn bè lợi dụng. Anh và bố cũng không hợp nhau, rất khắc với bố, bản thân bố mẹ anh cũng không hoà hợp. Sức khoẻ anh về tinh thận, sinh lý, máu huyết, mắt kém. 2 năm vừa rồi sức khoẻ cũng bết bát. Năm sau Tân Sửu, đại vận Kỷ Sửu, thổ tuy dày nhưng là thấp thổ, theo dòng khí tiếp tục sinh về kị thần. 2 Sửu xung Mùi trụ năm, Mùi là khố mộc, nguyên thần của hoả là cha, cẩn thận sức khoẻ của bố. Công danh và tài chính anh cũng sẽ bất thuận tiếp. Năm tới này đừng cố làm gì quá sức để vớt vát, kẻo càng thêm hỏng.

Thứ hai, anh nhắc đến chuyện căn quả với Tứ phủ, em xin chia sẻ theo hiểu biết và trải nghiệm chính bản thân em như sau để anh có thêm góc nhìn và hiểu hoàn cảnh mình gặp phải. Chính em cũng đã trải qua tình cảnh giống hệt anh vào 2 năm 2019-2020, em mất mát tiền bạc, tình cảm, và phát bệnh trầm cảm, suýt thần kinh đấy. Năm 2018 có người nói em có căn quả nhưng em không tin, đến cuối năm 2019 em mới ra làm lễ tiến mã trả nợ Tam phủ. Từ thời điểm đó đến nửa đầu năm 2020 thì tình hình cũng vẫn thế, chả khá hơn là bao, cái gì cũng hỏng không cứu vãn được.

Đến bây giờ, em mới hiểu là việc có căn quả, không phải ta cứ ra làm lễ, dâng mã ngựa, hoa quả là được tốt tươi lại đâu. Người có căn quả là gì? Là những người nặng nghiệp, hoặc của chính bản thân trong tiền kiếp và hiện kiếp, hoặc gánh nghiệp gia tiên mà đời này phải ra hầu cận việc Thánh. Những việc cúng lễ, trình đồng mở phủ chỉ là bước đầu dẫn đạo cho ta tu tập thôi. Tâm phải hiểu đúng thì đi mới đúng đường được.

Em không biết người xem cho anh nói anh là căn bóng vị nào, và căn sâu quả dày đến đâu. Có các mức độ căn quả khác nhau từ thấp đến cao: Tiến mã trả nợ Tam, Tứ phủ; Tôn nhang bản mệnh; Bắc ghế trình đồng; Mở phủ làm việc âm. Tuỳ theo nghiệp quả và phận sự mà anh nếu có căn sẽ làm những việc và trình tự khác nhau. Không thể làm bừa và vượt phận sự của mình. Ví dụ anh không có căn quả để trình đồng mở phủ, mà anh làm là anh lỗi đồng, bị Thánh phạt đồng cho đời càng nhục hơn.

Nên anh phải đi soi, hỏi và cân nhắc nhiều nơi để biết chính xác bản thân có căn quả hay không, và căn vị nào chấm lính nhận đồng anh. Để gặp được thầy giỏi, có tâm đức cũng cần chữ Duyên lớn lắm. Anh nên lo hương khói, kêu cầu công đồng gia tiên tiền tổ nhà mình, kêu bà tổ cô, ông mãnh đưa đường dắt lối cho anh. Mình phải lo phần âm nhà mình được chu toàn trước đã. Việc căn quả không phải vội, không cần phải lo lắng và sợ hãi. Người khác nghe thấy mình có căn là sợ, còn em cho đến giờ phút này xin khẳng định, có căn duyên với Phật Thánh là ơn duyên quý báu để cho mình được ra phụng sự mà trả nợ nghiệp đấy. Trả đời này có hết nổi không là do mình tu đến đâu.

Quay trở lại em làm ví dụ sống cho anh, là sau khi em hiểu được bản chất thực sự và nghĩa vụ của những người có căn quả là gì, nhất tâm là được Phật Thánh đề tâm xếp nếp cho, dần dần chỉ trong 6 tháng em đã khôi phục lại gần như những gì đã mất. Kinh doanh đã kịp đóng lại đúng lúc, thiệt hại tuy có nhưng không quá nặng nề. Liền ngay sau tìm được công việc như mơ bao người ước ao không có, đang chờ ra Tết đi làm luôn và gặp được chân ái của mình. Người này có 1 đặc điểm khác hẳn những mối tình cũ, là rất ủng hộ chuyện em theo tín ngưỡng và đam mê với các môn huyền học, không kì thị và bài xích dù bản thân họ không theo. Tất cả là do em được bề trên ban cho để yên tâm phụng sự.

Chuyện của em khá dài, quá trình 1 năm qua kể không thể nào hết, cũng như các sự kiện ứng kỳ một cách màu nhiệm mà nếu không phải bạn thân và người nhà em chứng kiến chắc là không tin. Dù theo lý số năm nay của em rất xấu, và đúng là có xấu thật, đủ đường luôn: làm ăn thua lỗ, bạn trai cũ chưa chia tay chính thức đi lấy vợ lúc nào không biết, tiền không có, tình không, hoang mang vô định và trầm cảm. Nhưng giờ lại bình thường, lạc quan và vui vẻ và không hề tự kiêu khi nói em đã được cho những gì tốt đẹp nhất, và nhiều hơn em xứng đáng có.

Chính vì thế em thừa chữ vào trao đổi tâm sự chút với anh, việc tâm linh nên thận trọng tiếp cận và phải mở lòng ra để học hỏi, tìm hiểu kiến thức trước khi làm bất cứ gì. Nghiền ngẫm, suy nghĩ thật kỹ sự tồn tại của mình là để làm gì, giúp gì cho cuộc sống này và cho ai. Tâm sáng và nhất tâm kêu về đúng cửa, cuộc đời anh sẽ khác nhiều. Những người có căn quả bị cơ hành cực kỳ khốn khổ khốn nạn, thường là mất sạch sành sanh mới được manh áo đỏ. Nhưng đừng nhầm là Phật Thánh hành mình, mà đấy là nghiệp của mình phải trả. Phật Thánh chỉ cho thêm các dấu hiệu để anh biết đường tìm tới tâm linh mà tu tập thôi. Và có khổ đau mới biết trân trọng giá trị cuộc sống, yêu thương trân trọng con người xung quanh. Chứ người sung sướng anh tìm xem, chả mấy ai có có căn quả đâu, vì họ không trải qua cảnh khổ, mất mát sẽ không tin vào Phật Thánh và biết sẻ chia cái khổ của người khác.

Đau khổ cũng là bài học để con người ta thức tỉnh đấy!

Thôi em dừng gõ phím đây, chia sẻ với anh vậy vì em bị thúc giục phải vào comment trả lời anh, chứ em lâu lắm không vào diễn đàn này rồi, tự nhiên vào thì đúng lúc quá!

P/S: Trả lời cho bạn nick gì nãy em kéo qua đọc, quên tên nick, không có “căn Mẫu” đâu nhé! Ai bảo có “căn Mẫu” là tầm xàm bá láp.
- Cảm ơn bạn nhiều, mấy năm vừa qua có những thời điểm mình trầm uất như bị thần kinh vậy. Làm gì hỏng đấy. Có điều cũng không phải là lần đầu tiên mình rơi vào tình cảnh khốn khổ như thế, mà tận 5-7 lần tay trắng như vậy rồi. Cũng nhờ những sự kiện đó mà mình trở nên cứng cáp hơn, bình thản hơn. Mình hoàn toàn không sợ khổ cực, nhưng lại hơi mất kiên nhẫn vì quá lâu và quá nhiều lần, không biết giai đoạn nào , phải chờ và cố gắng bao lâu nữa vận khí mới hanh thông, cuộc đời bước sang trang mới.
- Tiện đây có bác nào đọc đc comment của em cho em xin vài câu , đến năm bao nhiêu tuổi em đời e bắt đầu tươi sáng với ạ
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lâu rồi không chém tử vi , tết rảnh hứng lên chém tí

Mệnh linh xương đà kị , dự là sau 30 tuổi tinh thần của chủ top còn xuống tiếp. Tinh thần nhé chứ công danh lại chuyện khác. Hạn các năm ngoái thì mã triệt, phủ hao vốn không tốt cho cầu lộc, kinh doanh. Năm nay vận khá tốt để chủ top làm cái gì đó. Năm sau thì thôi rồi đón quả thiên không quá rực rỡ [-O<

P/S : tôi đang uống rượu một mình ngoài ngõ. :-S nghe nhạc Trịnh Công Sơn.

" Ta đã đi đến tận cùng của nỗi tuyệt vọng, tin rằng nhân loại không thể khác. Từ đó ta tin vào chính mình " - TCSơn
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhuy đã viết: 22:26, 07/02/21
duncan2591 đã viết: 20:23, 07/02/21
nguyenhuy đã viết: 09:55, 06/02/21
Tui cũng phá ngộ triệt, ko ngóc lên nổi, buồn ghê.
Mệnh bác Phá quân đắc địa đế vượng mà ngộ triệt thì hơi tiếc lại thân mệnh đồng cung nữa.
Hình ảnh
Vợ bạn có được như ý không
tốt bác ơi. Em chưa thấy vấn đề gì to tát
Mấy ông Phá là hay được bù lại đường vợ nữa, đc nhờ vợ nhiều lắm
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TonNgoKhong9999 đã viết: 13:50, 08/02/21
Hồng Hạnh đã viết: 13:12, 08/02/21 Bạn tôn ngộ không có sang ấn học Bay không. Các yogi họ bay được á
Mình không tin con người bay được đâu. Thượng đế tạo ra muôn loài thì chỉ có loài chim là bay được.
Có thể bạn chưa biết, các thày tu tập mật tông có thể lửng lơ trên không.
và biết 2 trường hợp tập Quyền thề trên Hòa Bình , 1 người bật nhảy qua bức tường cao 3met5 , và 1 thằng bay qua mái nhà cấp 4
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TonNgoKhong9999 đã viết: 20:11, 08/02/21 Lâu rồi không chém tử vi , tết rảnh hứng lên chém tí

Mệnh linh xương đà kị , dự là sau 30 tuổi tinh thần của chủ top còn xuống tiếp. Tinh thần nhé chứ công danh lại chuyện khác. Hạn các năm ngoái thì mã triệt, phủ hao vốn không tốt cho cầu lộc, kinh doanh. Năm nay vận khá tốt để chủ top làm cái gì đó. Năm sau thì thôi rồi đón quả thiên không quá rực rỡ [-O<

P/S : tôi đang uống rượu một mình ngoài ngõ. :-S nghe nhạc Trịnh Công Sơn.

" Ta đã đi đến tận cùng của nỗi tuyệt vọng, tin rằng nhân loại không thể khác. Từ đó ta tin vào chính mình " - TCSơn
Đai Thánh phán nốt cho câu , danh vọng kém nhưng đi buôn thì có giàu được ko. Tóm gọi lại đương số có nhiều tiền hay ko xem nào :))
Đầu trang

legendary7979
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi legendary7979 »

duncan2591 đã viết: 09:23, 18/01/21 Xin chào mọi người,
Đây là lá số của em, 3 năm nay em gặp vận hạn thê thảm cả công việc lẫn tình cảm, trở về cảnh tay trắng, tinh thần suy sụp. Đi xem thì mới biết mình có căn có quả, thi thoảng lại hay mơ thấy các ngài bên Tam Tứ phủ.
Các bác cho em hỏi, Mệnh em Phá Quân gặp Triệt sang năm đã đỡ hạn chưa ạ, công việc có hanh thông không chứ tình trạng này mệt mỏi ghê gớm :(( Đi soi thì có người bảo em có số làm Thày :(( Đời lại buồn thiu
nhìn bạn bạn này k khác lá mình mấy tự lực kháng sinh số cô độc và lực bất lòng tâm
Tập tin đính kèm
08105740-6C7E-4E71-94AE-8D7C4F081C1D.jpeg (311.93 KiB) Đã xem 694 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”