Mong các bác xem hộ dụng thần tứ trụ thiên khô

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mong các bác xem hộ dụng thần tứ trụ thiên khô

Gửi bài gửi bởi akas139 »

:D :-j :)) =)) trình phán của bác thì nó xứng đáng lưu danh trên phong thần bảng rồi
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Trở lại chổ Nghiên cứu Tứ trụ, Le2020 phán, Biden bị phản cục, từ 20/1/2021 đến giồ im luôn .
Tôi phải trở lại đó để nói rằng cách chỉ dẫn cách cục của tôi đúng 100%, không phải 90/100.
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ vầng :)) :)) :))
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

Cứ để kiểm nghiệm. Có gì đâu. Làm quá
Đầu trang

vjkv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vjkv »

akas139 đã viết: 06:36, 01/02/21
vjkv đã viết: 05:17, 01/02/21 Dạ cám ơn bác.
Theo em thì lá số của chị kim ko phải hỷ thần vì trong trụ thiếu kim thế thôi tùy người luận. Mà đem dụng kỵ thần áp dụng vào cuộc sống thì thưa với chị là có thể, ko phải tự dưng mà phong thủy trở thành 1 môn quan trọng trong thế giới huyền học.
Khuyên chị 1 điều nữa là những gì CHUONGZKHUE nói chỉ tin được 50/50 thôi nhé như quay xổ số vậy đó :)) cũng có cái hay của nó, gặp phải lá số khó xem biết đâu mình đoán trật lất mà bác ấy lại đúng =))
Vâng cám ơn bác. Vậy dụng thuỷ thôi :D
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

vjkv đã viết: 09:49, 30/01/21 Chào các bác, các cô chú anh chị.
Mong được xem hộ dụng thần của lá số này ạ.
Về bản thân : béo, cao 1m60
Hiện đang sống ở Châu Âu, đi du học từ năm 2006.
Ba mất năm 2005.
Đã có chồng và 3 con ạ.
Các bác xem hộ dụng thần và kỵ thần là gì. Và khi nào mới ổn định sự nghiệp được ạ?
Cháu/con/mình cám ơn trước và chúc mọi người ăn Tết vui vẻ.
Hình ảnh
Lá số của cô tôi có đánh giá thế này: Mậu Thìn - Mậu Ngọ - Quý Mão - Giáp Dần

Dần Mão Thìn hội phương mộc, sinh tháng Ngọ hoả thì mộc vượng phải nhờ hoả thông quan với thổ. Nên nếu chỉ xét riêng nguyên mệnh thôi, thì lá số phải tòng tài, lấy tài tức hoả làm dụng thần. Gặp sơ vận hướng hoả đến năm 23t thấy cả Bính thấu lên thông quan nên mọi thứ trong cuộc sống khá ổn. Năm 2005 Ất Dậu, do thấy ấn tinh là kim xuất hiện, Thìn thổ hợp Dậu sinh kim thành ra lưỡng khắc với mộc, là năm cả bố mẹ đều kém.

Hiện nay cô đang hành vận mộc, thấu cả can lẫn chi thì lúc này lực lượng mộc quá vượng, hoả không đủ sức thông quan mà ngược lại bị mộc làm cho tối. Gặp những năm thuỷ như Tý xung Ngọ, Hợi hợp Dần là các năm rất kém. Giai đoạn này phải chọn dụng thần là hoả để thông quan, nhưng cũng cần kim để khắc phạt bớt mộc. Năm 2016 2017 thấy cả kim hoả thì chắc ok, qua 2019 mới kém đến nay?

Vậy nên dụng thuỷ lúc này có ổn không? Theo tôi là không! Thuỷ vào sinh mộc càng vượng, nên kị thần là thuỷ mới đúng. Tuy nhiên một lá số khô nóng, mà nhược thuỷ, thuỷ không dụng được là dạng lá số kém. Con người tính cách khó chịu và không nhẹ nhàng, thấu đáo, nhất là phụ nữ thì còn ảnh hưởng nhiều đến các bệnh phụ khoa, sinh sản.

Chọn dụng thần vẫn phải đánh giá theo nguyên mệnh và đại vận kết hợp. Đôi khi phải thay đổi dụng một lúc nhiều hành, hoặc lúc thì giả tòng lúc thì không. Không phải nhất nhất áp dụng chung cho cả cuộc đời được, nếu như vậy thì cuộc sống chỉ có 1 chiều là đi lên mãi hoặc xuống mãi ư? Nó có biến động, thay đổi là ở chỗ linh hoạt trong các quyết định của bản thân, mà không phải lúc nào cũng được tất cả mọi thứ. Có những lá số dụng thần chọn cái này thì mất cái kia, phải chấp nhận đánh đổi chứ đâu mấy ai có được cả. Thực tế bạn xem đấy, có người chọn dụng thần là sự nghiệp, tiền tài thì đồng thời đánh mất đi tình yêu, gia đình, vậy thôi.

Vài dòng chia sẻ nhé!
Đầu trang

vjkv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vjkv »

Cám ơn bác đã chia sẻ đôi lời.
Công nhận là đến 23t vận rất tốt, làm gì cũng hanh thông.
Nhưng năm 2016, 2017 mình thất nghiệp, vận kém lắm.
Mãi đến cuối 2017 mới đi làm lại được.
2019 đổi chỗ làm lương bổng đỡ hơn chút nhưng ko làm lâu dài được. Chứ ko đến nỗi kém như 2016 ạ.
2020 vừa sinh con thứ 3, vừa covid nên tháng 9 mới đi làm lại. Và lại hết hợp đồng rồi ạ.
Mình sinh được 3 con mà lá này sức khoẻ sinh sản kém ạ ?
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nếu vậy thì cứ dụng thủy kỵ hỏa, thổ thôi chị ạ :-? 2025 - 2027 chắc sẽ có khó khăn, cố gắng sang đến năm 2032 là đỡ nhiều rồi
Được cảm ơn bởi: vjkv
Đầu trang

thaibk61
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaibk61 »

Thực thần sinh tài
Dụng hỏa mộc
Đầu trang

vjkv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vjkv »

thaibk61 đã viết: 14:30, 10/02/21 Thực thần sinh tài
Dụng hỏa mộc
Cám ơn bác đã luận.
Vậy theo bác lá này là tòng tài?
Chúc bác năm mới nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”