Tam Kỳ gia hội cách bị tuần.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
trang2712_
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tam Kỳ gia hội cách bị tuần.

Gửi bài gửi bởi trang2712_ »

Dạ xin chào mọi người ở trong nhóm ạ, con hiện đang theo học ngành nghiên cứu và giảng dạy (KHYS), đang có định hướng đi du học học thạc sĩ ạ, không biết lá số của con có thể học lên cao được không ạ? Và cho con hỏi đường công danh của lá số này với ạ. Con chân thành cảm ơn mọi người nhiều lắm. Con hi vọng bài của con sẽ được quản trị viên duyệt ạ (Con xin chân thành cảm ơn ban quản trị viên ạ)
Tập tin đính kèm
MjAwMXwxMnwyN3wwfDJ8TlFUfDF8NXwyMDIxfDF8MXwwfDB8OHwwMHwxfDd8Mg.jpg
MjAwMXwxMnwyN3wwfDJ8TlFUfDF8NXwyMDIxfDF8MXwwfDB8OHwwMHwxfDd8Mg.jpg (280.02 KiB) Đã xem 966 lần
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tam Kỳ gia hội cách bị tuần.

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ chị, chúc chị may mắn nhé!
Đầu trang

trang2712_
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 14:57, 07/02/21 Up hộ chị, chúc chị may mắn nhé!
dạ em cảm ơn nhiều lắm ạ, em hi vọng được mọi người hữu duyên ạ. Em rất cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

trang2712_ đã viết: 22:23, 06/02/21 Dạ xin chào mọi người ở trong nhóm ạ, con hiện đang theo học ngành nghiên cứu và giảng dạy (KHYS), đang có định hướng đi du học học thạc sĩ ạ, không biết lá số của con có thể học lên cao được không ạ? Và cho con hỏi đường công danh của lá số này với ạ. Con chân thành cảm ơn mọi người nhiều lắm. Con hi vọng bài của con sẽ được quản trị viên duyệt ạ (Con xin chân thành cảm ơn ban quản trị viên ạ)

Lá số thật sự hiếm gặp!
Mệnh Cự nhật tại cung thân mang một mớ huy chương khoa quyền lộc lóng lánh thêm tuần càng tốt. Thân cư tài có song hỷ.
Mệnh Cự Đà tất sinh dị chí ( chí hướng khác thường)
Lá số học hành tốt.
Nhìn chung không hợp với anh chị e trong nhà, rất kén chọn và sau này đời sống hôn nhân dễ bất hoà. Nên đi xa lập nghiệp. Cung đáng chú ý là cung tật. Quá xấu!
Được cảm ơn bởi: trang2712_
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Ngày xanh đã viết: 22:44, 07/02/21 Mệnh Cự Đà tất sinh dị chí ( chí hướng khác thường)
"Dị chí" trong Tử Vi nói chung thường là nói về "nốt ruồi". "Chí" có rất nhiều từ. Chữ "chí" ở đây là "nốt ruồi" (痣), chứ không phải là "chí hướng" (志).
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby, trang2712_, nhocvuive, Chu Tướcc
Đầu trang

trang2712_
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 22:44, 07/02/21
trang2712_ đã viết: 22:23, 06/02/21 Dạ xin chào mọi người ở trong nhóm ạ, con hiện đang theo học ngành nghiên cứu và giảng dạy (KHYS), đang có định hướng đi du học học thạc sĩ ạ, không biết lá số của con có thể học lên cao được không ạ? Và cho con hỏi đường công danh của lá số này với ạ. Con chân thành cảm ơn mọi người nhiều lắm. Con hi vọng bài của con sẽ được quản trị viên duyệt ạ (Con xin chân thành cảm ơn ban quản trị viên ạ)

Lá số thật sự hiếm gặp!
Mệnh Cự nhật tại cung thân mang một mớ huy chương khoa quyền lộc lóng lánh thêm tuần càng tốt. Thân cư tài có song hỷ.
Lá số học hành tốt.
Nhìn chung không hợp với anh chị e trong nhà, rất kén chọn và sau này đời sống hôn nhân dễ bất hoà. Nên đi xa lập nghiệp. Cung đáng chú ý là cung tật. Quá xấu!
dạ bác nói đúng ạ, tính con rất kén chọn ạ, dạ bác cho con hỏi lá số của con học tới thạc sĩ thôi phải không ạ. Con sau này có chút thành tựu gì không ạ? Vì hiện tại con đang thực hiện đề tài khoa học ạ. Con hi vọng sẽ được bác giải đáp ạ. Con rất cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trang2712_ đã viết: 10:33, 08/02/21

Lá số thật sự hiếm gặp!
Lá số học hành tốt.
dạ bác nói đúng ạ, tính con rất kén chọn ạ, dạ bác cho con hỏi lá số của con học tới thạc sĩ thôi phải không ạ. Con sau này có chút thành tựu gì không ạ? Vì hiện tại con đang thực hiện đề tài khoa học ạ. Con hi vọng sẽ được bác giải đáp ạ. Con rất cảm ơn bác ạ.
Học lên cao ko phải vấn đề đối với bạn.
Vấn đề của bạn là hôn nhân và gia đình.
Đầu trang

trang2712_
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 11:34, 08/02/21
trang2712_ đã viết: 10:33, 08/02/21

Lá số thật sự hiếm gặp!
Lá số học hành tốt.
Học lên cao ko phải vấn đề đối với bạn.
Vấn đề của bạn là hôn nhân và gia đình.
Dạ đúng là sức khoẻ con hay đau bệnh lặt vặt ạ.
Dạ bác cho con hỏi là nếu con lấy muộn thì có tránh được sự mệt mõi trong hôn nhân không ạ?.
Con xin chân thành cảm ơn bác nhiều ạ, con xin lỗi vì đã làm phiền bác nhiều. Con hi vọng sẽ được bác giải đáp giúp con ạ.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 23:14, 07/02/21
Ngày xanh đã viết: 22:44, 07/02/21 Mệnh Cự Đà tất sinh dị chí ( chí hướng khác thường)
"Dị chí" trong Tử Vi nói chung thường là nói về "nốt ruồi". "Chí" có rất nhiều từ. Chữ "chí" ở đây là "nốt ruồi" (痣), chứ không phải là "chí hướng" (志).
Cảm ơn bạn!
Tôi biết có người đã dịch câu phú như vậy.
Nhưng thật sự cách cự Đà sinh dị chí là chí hướng khác thường. Nếu có ai đó có cách này mà có nốt ruồi lạ thì đó chỉ là ngẫu nhiên mà thôi.
Một nốt ruồi tôi tin không thể là người viết phú bận tâm để đặt thành câu phú như vậy. Phú tử vi ban đầu chỉ được truyền miệng, đời sau ghi chép lại có sự nhầm lẫn về ý nghĩa.
Vậy vì sao bộ Cự Đà lại sinh chí hướng khác thường?
Mệnh cự môn ách luôn có phá quân, nghiệp phản đối thì ách phá bỏ; mệnh dễ xa cách ách dễ bỏ.
Trong khi Đà la là khắc tinh của cự môn, Đà là một ám tinh. Một sao phản đối một sao đeo đuổi, cản trở làm những bất mãn trong lòng Cự môn tăng thêm, dễ quyết tâm làm cho kì được nhưng chẳng giống ai.
Ví như có bằng thạc sĩ, tiến sĩ nhưng chẳng dùng đến ... và cái chí hướng khác thường này cũng muôn màu muôn vẻ.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Ngày xanh đã viết: 13:06, 08/02/21
Long Đức đã viết: 23:14, 07/02/21
Cảm ơn bạn!
Tôi biết có người đã dịch câu phú như vậy.
Nhưng thật sự cách cự Đà sinh dị chí là chí hướng khác thường. Nếu có ai đó có cách này mà có nốt ruồi lạ thì đó chỉ là ngẫu nhiên mà thôi.
Một nốt ruồi tôi tin không thể là người viết phú bận tâm để đặt thành câu phú như vậy. Phú tử vi ban đầu chỉ được truyền miệng, đời sau ghi chép lại có sự nhầm lẫn về ý nghĩa.
Vậy vì sao bộ Cự Đà lại sinh chí hướng khác thường?
Mệnh cự môn ách luôn có phá quân, nghiệp phản đối thì ách phá bỏ; mệnh dễ xa cách ách dễ bỏ.
Trong khi Đà la là khắc tinh của cự môn, Đà là một ám tinh. Một sao phản đối một sao đeo đuổi, cản trở làm những bất mãn trong lòng Cự môn tăng thêm, dễ quyết tâm làm cho kì được nhưng chẳng giống ai.
Ví như có bằng thạc sĩ, tiến sĩ nhưng chẳng dùng đến ... và cái chí hướng khác thường này cũng muôn màu muôn vẻ.
Mình nghĩ chứ dị chí này nó nghiêng về vết lạ ở trên người hơn, vì nhớ mang máng ở đâu là nữ nhân xương khúc thì người nhiều nốt ruồi.
Cái nữa là rất nhiều sách nói rằng cự môn là ám tinh, không ưa thêm ám, tránh đà kỵ là 1 và sát tinh là 2.

Mệnh bạn trên phản cách nên con cự môn kia không sợ đà la.

Mệnh tuần thân triệt là đúng cách rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”