Xin được cao nhân nghiệm giải cung Tử Tức.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
thanhtinhtamhon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin được cao nhân nghiệm giải cung Tử Tức.

Gửi bài gửi bởi thanhtinhtamhon »

Em xin chào mọi người. Em có vấn đề về chuyện con cái nên xin được giúp đỡ qua lá số của em ạ. Lấy chồng đã 2 năm nhưng vợ chồng vẫn chưa có tin vui. Mẹ em đã có tuổi nên cứ nhắc em nên nhanh để mẹ trông cháu.
Em trai, em họ đều có con hết rồi mặc dù cưới sau em. Em lo quá ạ.
Xin giúp em xem có thể hy vọng không ạ.
Em xin cảm ơn mọi người.
Tập tin đính kèm
15694A1D-E32C-4418-879A-5E61E7557287.jpeg (297.32 KiB) Đã xem 660 lần
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Xin được cao nhân nghiệm giải cung Tử Tức.

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Theo mình bạn không nên quá lo lắng. nếu có điều kiện bạn nên có đứa con TRAI đỡ đầu hay con nuôi trước đã (tránh các tuổi Tí, Tuất), như vậy sẽ thuận lợi cho em hơn. Cung Phúc của em đẹp cho nên không ngại. Cung Tử lại có sao Dưỡng, Ân Quang cho nên mình khuyên nên có con nuôi thì sẽ thuận lợi cho việc có con đẻ hơn. Nhưng cũng hàm chứa sao Ân Quang ở đây là có con thừa tự. Do vậy nếu đi đâu cầu xin thì cũng là việc nên làm. Nhưng dù gì thì gì con bạn đều thành đạt và có hiếu, như vậy người phụ nữ lãi nhất người con còn gì hi hi.
Còn tìm con nuôi hay đỡ đầu thì chỉ cần tìm người khác họ (bạn bè, đồng nghiệp...) ai có đứa con TRAI thì mình bảo là nhận đỡ đầu, sang nhà nó làm mâm cơm thắp hương ban thờ nhà nó xin cho nhận con cháu người ta làm con nuôi hay đỡ đầu, rồi thì mang nó về nhà ở vài ngày cho bố mẹ nó đi nghỉ mát chẳng hạn rồi cho nó về. Thi thoảng hàng tháng cho tiền sữa, sách vở...
Được cảm ơn bởi: thanhtinhtamhon
Đầu trang

thanhtinhtamhon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin cảm ơn anh đã chia sẻ, vì em là người công giáo nên việc nhận đỡ đầu chắc sẽ thuận tiện hơn. Tiện đây, em cũng khá lấn cấn về cung phu, chính là không biết sức khoẻ của chồng em có được thể hiện trên lá số không ạ. Có vấn đề gì liên quan đến sinh sản không ạ.
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

Đúng rồi đó số này nên có con nuôi sau sẽ có đứa con có hiếu lễ nghĩa với mình
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nói về chống thì lại là 1 câu chuyện khác. Những người sinh cùng năm tháng ngày giờ với bạn thì rất nhieuf trên thế giới này và đều có cùng lá số như bạn, nhưng không ai có chống giống như nhau cả. Nếu lấy người tuổi A thì khác tuổi B, C... rồi rất nhiều vấn đề khác để có thể trả lời nhanh được.
Tuy nhiên, đại thể với những ai có lá số này có nét chung về chồng như sau:
Nếu lấy được anh chống nào mà anh ta mồ côi bố hay mẹ hoặc cả 2 sớm rồi thì rất tốt.
Anh chàng mà ít tuổi hơn (kể cả khi ít hơn ngày, tháng cũng được) hoặc lớn hơn bạn thì phải hơn chừng mươi tuổi thì là được.
Anh chàng làm nghề gì mà đi miết hoặc có thời gian vợ chồng xa cách nhau 1 vài năm là ok.
Làm về binh nghiệp thì cũng tốt nếu không đã từng bị thương tật nặng chút rồi hoặc đã có đời vợ trước khi đến với bạn rồi thì cũng được
Trước khi ĐĂNG KÝ KẾT HÔN mà 2 bạn có bầu bì thì rất tốt (không tính thời điểm cưới).
Có càng nhiều tiêu chí trên càng tốt.
Đầu trang

thanhtinhtamhon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đúng là chồng em hơn em 8 tuổi và ở xa nhau, nhưng rất tốt, cũng khá hoà hợp. Chúng em cũng không đặt nặng chuyện con cái (nói vậy là phụ nữ em lo lắm chứ, sợ có bệnh trong người nữa) và sắp tới em cũng sẽ phải đi xa, hy vọng có thay đổi một chút. Cảm ơn anh đã dành thời gian giải đáp cho em ạ.
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nếu hơn 8 tuổi là tuổi Bính dần? Nếu được tuổi này thì quá tốt.
Đầu trang

thanhtinhtamhon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonqhkt đã viết: 16:10, 24/02/21 Nếu hơn 8 tuổi là tuổi Bính dần? Nếu được tuổi này thì quá tốt.
Dạ là Bính Dần. Chúc anh năm mới an vui ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”