Cung phu vô chính diện gặp tuần, có Tướng Phục quả tú, yêu ai cũng chia tay, mong được nhận xét vài lời.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cung phu vô chính diện gặp tuần, có Tướng Phục quả tú, yêu ai cũng chia tay, mong được nhận xét vài lời.

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

giangkris đã viết: 14:16, 02/03/21 Cung phu em vô chính diện gặp tuần, lại có cả Tướng Phục, xung chiếu quả tú, nhị hợp địa không, nằm đất la võng, khó yêu đương và yêu ai cũng chỉ cảm nắng bên ngoài thôi chứ ko sâu sắc được. Chừng này tuổi rồi em chán quá ạ, không biết bao giờ mới tìm thấy tình yêu cuộc đời mình :(( .

Hình ảnh
B xinh gái, nói chung to béo
Con trai nhiều người theo đuổi mà k lấy được ai à
Phúc ĐỨC dòng họ tốt, nhiều người giàu, b cũng giàu
Bố mẹ giàu LẠI rất dữ dằn, hay áp đặt con cái
Nhà 2 anh em?
Đi thi hay gặp may
Có bằng cấp cao chưa
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung phu vô chính diện gặp tuần, có Tướng Phục quả tú, yêu ai cũng chia tay, mong được nhận xét vài lời.

Gửi bài gửi bởi giangkris »

honda_toan1985 đã viết: 20:15, 04/03/21
giangkris đã viết: 14:16, 02/03/21 Cung phu em vô chính diện gặp tuần, lại có cả Tướng Phục, xung chiếu quả tú, nhị hợp địa không, nằm đất la võng, khó yêu đương và yêu ai cũng chỉ cảm nắng bên ngoài thôi chứ ko sâu sắc được. Chừng này tuổi rồi em chán quá ạ, không biết bao giờ mới tìm thấy tình yêu cuộc đời mình :(( .

Hình ảnh
B xinh gái, nói chung to béo
Con trai nhiều người theo đuổi mà k lấy được ai à
Phúc ĐỨC dòng họ tốt, nhiều người giàu, b cũng giàu
Bố mẹ giàu LẠI rất dữ dằn, hay áp đặt con cái
Nhà 2 anh em?
Đi thi hay gặp may
Có bằng cấp cao chưa
Đúng: Bố mẹ nóng tính, lúc nhỏ hay áp đặt, nhà khá giả chút thôi ạ, ngoại hình nhìn được, bằng cấp đại học ạ.
Những cái còn lại không đúng ạ. :D
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 19:55, 04/03/21
giangkris đã viết: 10:51, 04/03/21 Dạ mệnh em có tang tuế điếu, hoá kỵ khốc hư, nói chung về tinh thần lắm lúc rất mệt mỏi ạ. Vẫn tự nhủ yêu đương, vợ chồng là do duyên số không cưỡng cầu được nhưng đến bây giờ 32 rồi em cũng khá nản :(.
Không cưỡng cầu khác với thờ ơ, lãnh đạm. Người ta đối với mình có lòng, chân thành, mà mình thì thờ ơ, chỉ là cái gì đó thoáng qua thôi thì họ cảm thấy nhạt hoặc tự hiểu mà lui thôi.

Lá số của bạn tốt. Xuất thân, bản thân, công danh, tiền tài, ngay cả cung Phu cũng được xem là đẹp. Chỉ có 1 chút xíu là cung Mệnh của bạn có 1 số sao u trầm như Kỵ Khốc Hư Cô Quả chiếu thì có thể ảnh hưởng đến tinh thần như bạn nói và Mệnh có Kỵ Bệnh Phù + cung Tật có Đà Không Kiếp Hình Sát Hao thì có thể sức khỏe không được tốt hoặc nên để ý đến sức khỏe.
Dạ bạn nhận xét đúng ạ, tính tình mình có hơi thờ ơ một chút. Cảm ơn bạn nhiều, chắc muốn tình duyên suôn sẻ hơn thì sửa đâu không bằng sửa tính :(.
Đầu trang

oreleobao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi oreleobao »

giangkris đã viết: 19:04, 04/03/21
oreleobao đã viết: 16:31, 04/03/21 Mọi người có thể xem giúp em được không ạ. Em cảm ơn
Cho hỏi: cung phụ mẫu bạn có vũ tham hoả thì bố mẹ bạn khá giả? bạn hay khắc khẩu với mẹ? Họ hàng hay cãi nhau và xa cách? Bạn làm nhà nước? Bạn bè bạn mặt bằng chung thì xuất sắc hơn bạn?
Bố mẹ em cũng đủ ăn đủ sống, em cũng không khắc khẩu với mẹ, họ hàng bên nội thì em không rõ vì ở xa nhưng bên ngoại nhà em thì hòa thuận êm ấm. em làm tư nhân. Bạn bè em thì có người hơn có người kém ạ
Được cảm ơn bởi: giangkris
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

giangkris đã viết: 19:04, 04/03/21 Cho hỏi: cung phụ mẫu bạn có vũ tham hoả thì bố mẹ bạn khá giả? bạn hay khắc khẩu với mẹ? Họ hàng hay cãi nhau và xa cách? Bạn làm nhà nước? Bạn bè bạn mặt bằng chung thì xuất sắc hơn bạn?
Giờ mới để ý, ra là bạn cũng biết Tử Vi.

Mình tò mò một chút là dựa vào đâu để đoán là làm nhà nước hoặc tư nhân? Khác biệt ở chổ nào?
Đầu trang

Linh_Đan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Linh_Đan »

Hình ảnh
Chào chị. Em thì ko biết về tử vi, nhưng mà em thấy lá số của em về vị trí, rồi các sao chính đều khá giống chị.
Em mượn topic chị để thả lá số của em để so sánh, mong tìm được người hữu duyên luận luôn cung PHU cho em với ạ.
:((
Hình ảnh
Em cảm ơn ạ.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Linh_Đan đã viết: 18:58, 09/04/21 Chào chị. Em thì ko biết về tử vi, nhưng mà em thấy lá số của em về vị trí, rồi các sao chính đều khá giống chị.
Em mượn topic chị để thả lá số của em để so sánh, mong tìm được người hữu duyên luận luôn cung PHU cho em với ạ.
:((
Em cảm ơn ạ.
Có cùng vị trí cung Mệnh (1/12) + cùng chính tinh (1/12) thì trung bình trong 144 người thì có 1.

Hai lá số nhìn thoáng qua bề ngoài thì giống nhưng bên trong khác biệt nhiều.

Bạn Linh Đan có Không Kiếp ở cường cung (các cung Mệnh Quan Tài Phúc Di Phu) nên cuộc đời nhiều sóng gió hơn. Đào Hồng vào cường cung và cung Thân có Đào Hồng nên đời có nhiều tình cảm hơn, cũng có nghĩa là đào hoa hơn, yêu đương nhiều hơn. Thêm vào cung Phu có Phục Tướng + Đào Hồng Dục nên dễ ăn cơm trước kẻng hơn (theo người xưa, chứ thời nay đa số coi đó là chuyện hiển nhiên/bình thường). Trong đời bạn Linh Đan có thể bị/được ảnh hưởng nhiều bởi tình cảm (cung Thân có Đào Hồng). Bạn Linh Đa có thể ra đời sớm hơn (Thân cư Di + Vận đi qua 2 cung Phúc Phụ cách cục mạnh mẽ hơn + sát tinh.

Đặc biệt về Bát Tự thì Bát Tự của bạn Giangkris cách cục rõ nét và tốt hơn.
Được cảm ơn bởi: Linh_Đan
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 18:11, 09/04/21
giangkris đã viết: 19:04, 04/03/21 Cho hỏi: cung phụ mẫu bạn có vũ tham hoả thì bố mẹ bạn khá giả? bạn hay khắc khẩu với mẹ? Họ hàng hay cãi nhau và xa cách? Bạn làm nhà nước? Bạn bè bạn mặt bằng chung thì xuất sắc hơn bạn?
Giờ mới để ý, ra là bạn cũng biết Tử Vi.

Mình tò mò một chút là dựa vào đâu để đoán là làm nhà nước hoặc tư nhân? Khác biệt ở chổ nào?
Dạ mình không biết về Tử Vi đâu, dạo mới chia tay hơi buồn nên chăm lên diễn đàn lyso đọc (lâu dần nghiện lên luôn), thấy các anh/chị giỏi giỏi phân tích/nghiệm lý lá số nên nhớ sơ sơ các cách cục chính thôi ạ :D .

Thấy lá bạn Oreleobao có Cơ Lương lộc quyền nên mình mệnh dạn đoán mò làm nhà nước thôi. T___T. 

May thế nhân tiện có bạn đây cho mình hỏi một số cái nếu được ạ, mình tò mò mãi mà chưa biết sao :D.

1. Cung thân mình nằm đất la võng, tuy nói phải có Đà La mới thành cách, nhưng đã gọi là la võng chắc vẫn phải xấu một vài phần. Nếu cung thìn nhị hợp dậu (dậu có Kình Dương), thì Kình Dương nhị hợp có phá được thế la võng không ạ?

2. Mình đọc thấy cung tật ách có triệt vô chính diệu là tốt, một số nói tật ách vô chính diệu có Thiên Không là tốt. Nhưng cung tật vừa có Triệt + Thiên Không Địa Kiếp thì có phải bệnh tật xảy ra bất ngờ nhanh chóng. Một cái là kết thúc luôn không đau đớn gì đúng không?

Mình chết hụt 2 lần (1 lần điện giật, 1 lần đuối nước) có phải là do Không Kiếp cung tật không hay tổ hợp sao nào ạ?

3. Mình có đủ 2 cách 1 tốt 1 xấu: Lộc Tồn Thiên Mã và Tang Mã Khốc Hư. Cái này nên luận thế nào ạ?

4. Hôm trước có một bác cũng kỳ cựu trên lyso nói nhìn một lá số trước tiên nhìn thế đứng của 4 sao: Tử Phủ Âm Dương, 1 bác khác nói chính tinh miếu vượng hay đắc hãm không qúa quá quan trọng, chính tinh hãm chỉ là khởi đầu hơi khó khăn thôi. Bạn thấy cái này thế nào?

5. Cung huynh đệ mình Thiên Phủ có Tuần + Kiếp Sát, Linh Tinh, Đại Hao, một số tài liệu có nói Kiếp Sát là Địa Kiếp thứ 2, anh em mình có xấu quá không ạ? :(

6. Ngoại hình mình có ăn một chút vào Thiên Đồng (người hình quả lê). Nhưng lại gầy và da ngăm ngăm. Thế là mình không biết mình ăn vào sao nào nữa :((

Sorry mình hỏi hơi nhiều, nhưng càng đọc về Tử Vi mình lại càng tò mò quá :D .
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

giangkris đã viết: 22:42, 09/04/21 Dạ mình không biết về Tử Vi đâu, dạo mới chia tay hơi buồn nên chăm lên diễn đàn lyso đọc (lâu dần nghiện lên luôn), thấy các anh/chị giỏi giỏi phân tích/nghiệm lý lá số nên nhớ sơ sơ các cách cục chính thôi ạ :D .

Thấy lá bạn Oreleobao có Cơ Lương lộc quyền nên mình mệnh dạn đoán mò làm nhà nước thôi. T___T. 

Mình cũng đoán là bạn dựa vào Cơ Lương Quyền Lộc tại cung Quan.

Theo mình, trừ một số ngành đặc thù chỉ trực thuộc vào chính quyền ra thì làm nhà nước vs tư nhân không có gì khác biệt.
May thế nhân tiện có bạn đây cho mình hỏi một số cái nếu được ạ, mình tò mò mãi mà chưa biết sao :D.

Bạn hỏi thì mình trả lời theo những gì mình biết và theo cái quan điểm của mình:
1. Cung thân mình nằm đất la võng, tuy nói phải có Đà La mới thành cách, nhưng đã gọi là la võng chắc vẫn phải xấu một vài phần. Nếu cung thìn nhị hợp dậu (dậu có Kình Dương), thì Kình Dương nhị hợp có phá được thế la võng không ạ?
Hai cung Thìn Tuất luôn có 2 sao Thiên La, Địa Võng cố định tại đó nên ít nhiều gì cũng nói lên 1 phần nào đó về tính chất của 2 cung này. Bình thường khi không có Đà La rơi vào 2 cung này mà ngược lại ở đây có nhiều sao tốt đẹp, mạnh mẽ thì không có gì đáng ngại cả.

Còn về việc Kình có phá được thế La Võng không thì có thể nói thế này: Người ta lấy hình tượng của Kình là đao, lấy ý rằng Đao có thể chém phá Lưới (La Võng) để thoát ra. Mình đồng tình với cái kết quả, nhưng mình không nghĩ/hiểu theo cách hình tượng đó, mà xem Kình Dương là một trong những sao có lực đột phá, nên nó có thể giúp đột phá sự kiềm chế của La Võng.

Về sức mạnh và sự phá giải thì khi đóng tại chính cung mới đáng kể. Các cung xung chiếu tam hợp vốn cũng còn chưa thể được tính thì nói chi đến nhị hợp.
2. Mình đọc thấy cung tật ách có triệt vô chính diệu là tốt, một số nói tật ách vô chính diệu có Thiên Không là tốt. Nhưng cung tật vừa có Triệt + Thiên Không Địa Kiếp thì có phải bệnh tật xảy ra bất ngờ nhanh chóng. Một cái là kết thúc luôn không đau đớn gì đúng không?
Đại khái khi luận thì luận tính chất/ý nghĩa của các sao trước. Tuần/Triệt thì có thể sau đó dùng nó để gia giảm vào. Trên cơ bản thì VCD có Tuần Triệt là tốt. VCD mà có nhiều hung sát tinh hãm địa cũng chưa hẳn là tốt … khi đó, có Tuần/Triệt tốt … tốt là tốt ở chổ Tuần Triệt giúp chế hóa, hóa giải sự hung hiểm, tai tọa, bệnh tật.

Thiên Không ở khía cạnh nào đó thì cũng mang tính Không Vong, giống tính Không Vong của Tuần Triệt nên ở khía cạnh nào đó thì cũng có thể xem nó như Tuần Triệt.

Địa Kiếp thủ Tật thì không mấy hay. Nó là sao gây tai họa, bệnh tật.

Nói Không Kiếp có tính "đến bất ngờ" thì cũng phải. Còn việc kết thúc luôn đau đớn thì nó, cũng như các sao khác, không nói lên điều đó, không nói lên ý nghĩa đó.

Nói chung, cung Tật của bạn không được tốt, nên để ý đến sức khỏe và khám sức khỏe định kỳ thì càng tốt.
Mình chết hụt 2 lần (1 lần điện giật, 1 lần đuối nước) có phải là do Không Kiếp cung tật không hay tổ hợp sao nào ạ?
Có thể 1 phần là do Không Kiếp gây ra (gây tai kiếp). Cái chính (về sông nước) có thể do Mệnh có Kỵ + Văn Khúc (thêm vào tại cung Thủy) ... nịch thủy chi ưu và Riêu tại Tật (Riêu + một số sao liên quan thì có thể liên quan đến thủy tai. “Thủy tai” này còn có nghĩa bóng nữa).

Còn Điện giật thì có thể liên quan đến Linh/Hỏa, Linh/Hỏa Hình.
3. Mình có đủ 2 cách 1 tốt 1 xấu: Lộc Tồn Thiên Mã và Tang Mã Khốc Hư. Cái này nên luận thế nào ạ?
Cứ theo ý nghĩa của sao và cách mà luận thôi. Nhưng nên phân nặng nhẹ/khinh trọng giữa các sao, ví dụ như cung Tài thì tài tinh được xem trọng hơn là những sao không có liên quan đến tiền bạc hoặc không ảnh hưởng gì nhiều đến chuyện tiền bạc.

Lộc Mã thì dễ kiếm tiền, động mà đắc tài. Sức động mạnh hay yếu thì xem con Thiên Mã thế nào. Mã này ở thế Suy và Cô Tang nên sức hơi yếu, chóng mệt.

Sao Khốc Hư không liên quan gì nhiều đến tiền bạc và ở xa chiếu về nên không cần để ý (nó trực thuộc cung Mệnh hơn). Còn ở đây có sao Cô Quả, Đẩu Quân thì chủ khéo giữ của (giữ kỹ quá thì là keo ấy). Nói về tiền bạc thì Tang Môn có một chút chủ sự hao mất, hao tài mất của, xa hơn thì đôi khi chủ sự lo nghĩ/buồn phiền về tiền bạc.

Cung Tài của bạn đắc Song Lộc + Nhật Nguyệt sáng sủa chiếu về thì tốt rồi.
4. Hôm trước có một bác cũng kỳ cựu trên lyso nói nhìn một lá số trước tiên nhìn thế đứng của 4 sao: Tử Phủ Âm Dương, 1 bác khác nói chính tinh miếu vượng hay đắc hãm không qúa quá quan trọng, chính tinh hãm chỉ là khởi đầu hơi khó khăn thôi. Bạn thấy cái này thế nào?
Đó cũng là một phương pháp luận. Vị trí của chính tinh tạo nên thế cục (như Tử Vi vào một cung nào đó thì các chính tinh còn lại theo đó hình thành/nằm vào các cung còn lại). Nó định hình cục diện.

Đắc hãm của chính tinh không mấy quan trọng. Đắc mà bị phá cách thì cũng chẳng ra gì. Hãm mà được cát hóa (Quyền Lộc Khoa) và được nhiều trung cát tinh hội tụ thì đâu kém ai.
5. Cung huynh đệ mình Thiên Phủ có Tuần + Kiếp Sát, Linh Tinh, Đại Hao, một số tài liệu có nói Kiếp Sát là Địa Kiếp thứ 2, anh em mình có xấu quá không ạ? :(
Cung Huynh Đệ của bạn không đẹp thôi, chứ không quá xấu. Vả lại, anh chị em như thế nào thì còn tùy thuộc vào lá số của mỗi người. Còn về mối quan hệ/tương quan giữa bản thân vs anh chị em thì cũng không đến nổi nào, vì tại chính cung Huynh Đệ có sao Thiên Phủ và không có các sao hình khắc nằm tại chính cung (Thiên Phủ có tính chất điều hòa trong mối quan hệ, đóng tại đấy thì có thể giảm bớt nguy cơ, mà có ý vị cát lợi).

Còn về Kiếp Sát ví như Địa Kiếp thứ 2 thì khi nó tại Mệnh hoặc Tật thôi.
6. Ngoại hình mình có ăn một chút vào Thiên Đồng (người hình quả lê). Nhưng lại gầy và da ngăm ngăm. Thế là mình không biết mình ăn vào sao nào nữa :((
Về hình dáng thì ảnh hưởng nhiều ở gen và cách sống (ăn uống/sinh hoạt).

Nói về Tử Vi thì bạn tuy Đồng Âm (thủy) nhưng mệnh Thổ (Thổ khắc Thủy, không ăn nhiều vào Đồng Âm), và Thân là Cơ Lương (Thổ), nên có thể càng lớn càng ít tròn mà trở nên thong dong hơn (nhưng … thông thường thì càng lớn càng tròn hơn, thế thì bù qua chế lại, không tròn thêm là tốt rồi :D ).

Viết một hồi nhìn lại thấy dài lê thê!
Được cảm ơn bởi: Haingocvt, Linh_Đan, giangkris
Đầu trang

Hoàng Văn Hùng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoàng Văn Hùng »

Lá số Tử vì của bạn, có mấy điểm lưu ý:
- Có dung nhan, hình thức xinh đẹp, ăn nói dễ nghe. Lúc nào cũng có người theo đuổi tán tỉnh, tuổi cao vẫn có người mến mộ - đây là một nguyên nhân, đường chồng muộn
- Có chí tiến thủ, phấn đấu về sự nghiệp, công danh và đạt thành tựu - nguyên nhân thứ hai chậm đường chồng còn.
- Phải lăn xả với xã hội, kết giao rộng...và được hưởng lợi, điểm này quyết định rất lớn đến sự thành công của bạn.
- Học giỏi, sớm có danh tiếng nức vùng.
- Làm kính tế, kiếm tiền trong sự náo động thì mới có lợi nhiều hơn lúc yên ổn.
- Chớ buôn bán, đầu tư vào bất động sản - Bất lợi, thiện hại
- Đường Chồng: Phải qua 2, 3 độ yêu thương sâu sắc mới thành hôn phối. Muộn mà chắc. Năm nay 2021 không cưới thì đợi đến năm 2023 ( cùng lắm 2024 ) sẽ thành gia thất.
Trên là vài ý bạn tham khảo, bạn lên điều chỉnh Mục tiêu và đầu tư thời gian nhiều hơn cho gia đình. Chúc bạn thành công công trong cuộc sống
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”