Cung cấp thông tin bản thân cùng nghiệm lí. ^^

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cung cấp thông tin bản thân cùng nghiệm lí. ^^

Gửi bài gửi bởi hysshu »

NgoMinhTri đã viết: 08:09, 15/03/21
hysshu đã viết: 10:23, 04/03/21
hysshu đã viết: 01:48, 04/03/21 Vận 36 tới 45 cũng có nhiều cơ hội tốt,nhưng vẫn còn nhiều khó khăn,chưa thuận lợi.Vận 46 tới 55 khá đẹp.
Gõ nhầm.Sửa lại:Vận 26 tới 35 cũng có nhiều cơ hội tốt,nhưng vẫn còn nhiều gian nan,khó khăn,chưa thuận lợi,cần nỗ lực nhiều hơn.Vận 36 tới 45 là vận khá tốt.
Xin cảm ơn ạ!
Mình ở đại vận này đang ở đại vận giao thoa giữa mệnh và thân, nên mình đang cố gắng tu dưỡng bằng cách dùng Việt ở Thân để thấu ngộ khôi ở trong đại vận này để giữ mình đi đủ đúng đức ở thân. ^^
Vận 36 tới 45 và 56 tới 65 khá tốt.
Được cảm ơn bởi: NgoMinhTri
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NgoMinhTri »

hysshu đã viết: 22:48, 03/04/21
NgoMinhTri đã viết: 08:09, 15/03/21
hysshu đã viết: 10:23, 04/03/21

Gõ nhầm.Sửa lại:Vận 26 tới 35 cũng có nhiều cơ hội tốt,nhưng vẫn còn nhiều gian nan,khó khăn,chưa thuận lợi,cần nỗ lực nhiều hơn.Vận 36 tới 45 là vận khá tốt.
Xin cảm ơn ạ!
Mình ở đại vận này đang ở đại vận giao thoa giữa mệnh và thân, nên mình đang cố gắng tu dưỡng bằng cách dùng Việt ở Thân để thấu ngộ khôi ở trong đại vận này để giữ mình đi đủ đúng đức ở thân. ^^
Vận 36 tới 45 và 56 tới 65 khá tốt.
Cảm ơn ạ.
36-45 khá do tham ngộ linh( hãm)
56-65 khá do có tử vi, thiên tướng nhưng lại nằm ở thế tang tuế điếu...
Cung nô quá tốt nên không thể dùng tiền tài phục nhân, mà phải hướng theo phúc đức, dùng đức phục nhân...
Đây là thiển ý riêng của mình...! Mong được góp ý thêm... ^^
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Tên đã viết: 21:51, 28/09/21

Hình ảnh
tôi với chú đúng là 2 cuộc đời khác nhau :(

+ hình dáng cao 1m75 , nặng 75 kg, ciu dài 15cm :D được em gái mưa đo chín xác 100% :D
+ tuổi nhỏ được giáo dục nghiêm khắc, bị ông già bổ đầu nhét chữ vào nhưng vẫn dốt :)) tính ham chơi :D
+ ko bị cận , mắt sáng nhìn xuyên 3 -4 lớp áo quá là bình thường, mặc màu gì biết tất :D
+ lớp 6 học dốt xuýt ở lại
+ cuộc đời hay được tin tưởng , đoạt quyền trường , nhưng thích trong bóng tối ,ko thích lộ diện ,phía sau giật dây.
+ thích đi chơi
+ ra ngoài hay đến những nơi quyền quý , được nhiều người yêu quý, tin tưởng, giúp đỡ đề bạt
+ học lực trung bình , yếu

+ lúc nhỏ ham chơi , tinh cách quang minh , lỗi lạc , ko trộm cắp, ko lừa bất kỳ ai ,
+ ko cờ bạc, ko cá độ, thích đánh cờ , thích chịch gái , đã giao phối với rất nhiều em gái mưa :)) nhưng ko có tình yêu , tình cảm xấu , khổ về tình :( " cũng xin lỗi vợ tương lai của thằng khác " :))

lớp 12 ko thi tốt nghiệp , năm sau về thi , 2014 mới thi đại học , thi 1 đậu 3 ,chọn học tự động hóa

+ học 6 năm mới ra trường , nhờ được bố mẹ động viên , anh em giúp đỡ , và đặc biệt là thầy cô chiếu cố nên mới được công nhận tốt nghiệp , chứ ko giờ vẫn phải cắp cặp đi học
+ học năm 3 là được giới thiệu đi làm, 2019 làm chổ vip
+ nhà nuôi cá con nào con đó to tổ bố, mèo ú nu ú núc, rất thích mèo, cây kiểng um tùm.
+ nhà tính bằng khu với dãy, xung quanh nhà là coopmart , FPT , thế giới di động , viettell ,quán nhậu, cà phê
+ vai rộng , trán rộng , đẹp trai , khoai tây.
+ năm 2014 bị bố tống ra nhà chị , phải ở nhà anh rễ phụ việc , ngày nào cũng phải chịu áp lực, cũng bị khoảng 30 thằng là người làm của ổng chười mình , bị cách ly ra đảo ở một mình , em ông chủ mà ko có ai chơi với mình , ngày làm mấy cái vớ vẫn , tối được chị cho đi học, sau đâu 3 trường , lúc lên sài gòn học , bạn bè, những người lúc trước ghét mình thì giờ lại khóc như mưa , gọi điện ríu rít . cũng sau năm đó khổn hẵn ra , trưởng thành thêm 1 tí

+ năm học 12 bị ho dai giẵng, vào đại học y dược chữa rất nhiều lần ko khỏi, nhưng qua Phạm Ngọc Thạch uống đúng 1 toa thuốc là hết , 2016 mỗ tĩnh mạch chân

+ 2019 làm tự động hóa cho Nhật , nhưng nghĩ qua làm xây đựng.
+ nhà bố khỏe mạnh , nhưng hay chưởi, hay cau có
+ 2020 về trường học lấy bằng , 2021 ở nhà do dịch
+ hay bị hát hơi , đau đầu kinh niên
+ ko thích sử dụng chất kích thích , ko thuốc lá, ko uống rựu bia, sáng uống 1 ly cafe, thích ngậm sâm ,thình thoảng thì uống bổ thận, xích thố vương, ko thì rocket 1h cũng được

+ linh cảm, trực giác cực tốt , giác quan thứ 6 mạnh
Hmm... quả thật linh cảm trực giác tốt, mới có nhân duyên này... lần trước thấy tán gái trên forum kêu inbox, tính nhắc chú rồi... mà chữ không hiện lên, nên cũng tự hiểu là... chắc chú cảm nhận phần nào, nên mới quay lại và nhắn thông tin vậy, nên mới có "quả" là có người nhắc nhở...
Thật ra thấy hình chú lâu rồi từ hồi còn lấy cái tên "Chủ tịch pak", còn ghẹo gái Minh Nguyệt... :" Hồng Hạnh"... nói chứ nhỏ đó cũng tâm linh cả cây... =))))))
Nói thế này cho dễ hình dung nhân quả... khác nhiều thì không khác quá nhiều đâu...
+Mình thì môn nào cũng thử nhẹ một tí... chỉ là mất nụ hôn đầu( cái gì đó là của mình), tất nhiên trong công việc hay ra ngoài thì xung quanh toàn là gái ghẹo mình, nhưng giữ... tặng vợ, ý là môn nào cũng nếm tí chừa lại môn cuối... 4))))))))))
+Nên tất nhiên là hơn 16cm... ^^!
+Nói thế thôi chứ, theo góc nhìn riêng bản thân, chú thân cư thê cũng có nhân quả việc chú nhiều em gái mưa... thấy chú nhắn... chắc tự chú thấy rồi... nên thôi sau này nhịn vợ... cũng là nhân... quả...!
Chúc chú luôn vui! ^^
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

À đôi lúc sát tinh không xấu đâu, chỉ là phỏng thì biết cách đối diện, dao đứt tay thì học cách hồi phục, hay như ông bà ta có câu:
"Thuốc đắng dã tật."
"Đòn đau nhớ đời."
"Thương cho roi, cho vọt.
Ghét cho ngọt, cho bùi"
:)
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

6-16:
+Do là con một nên cô đơn, ba thì đi công tác, đi nhậu suốt, mẹ thì cũng đi làm, nên cả ngày lông bông ngoài đường đi với mấy thằng anh 86, 89, bị đánh, bị thương, trầy trụa chuyện hàng ngày... có lúc đùa rằng: " Ngày nào không bị đánh ăn cơm không ngon..."
=> Nhưng lớn lên dần nhận ra thà đau như vậy nó thật, nó vui! Còn hơn là lúc đầu ngọt lúc sau vừa đắng, vừa đau... =)))))
=> Tất nhiên đau thì càng suy nghĩ làm sao không đau... mà càng nghĩ thì càng tính... càng tính... thì càng nhìn, càng học... càng nhận ra vấn đề... sự thật và lương tâm...!
=> Đến cuối cùng khi có người đồng cảm với mình, họ chọn tu... thì mình cũng dần nhận ra... đời tranh trước mất sau... mất trước thì là không... quen với không rồi... thì không cần tranh...=)))))
+Quyền lực và trách nhiệm, danh tiếng và mặt mũi ( giáp khoa quyền)
=> Quyền lực càng cao thì trách nhiệm càng lớn... (Con một nên luôn coi anh em ở ngoài là anh em mình)... luôn được anh em đề bạt nhiều môi trường khác nhau...(Trường học, công việc, lính, vui chơi...v.v....)...
=>Vậy phải sống sao cho xứng... =))))
+Danh tiếng và mặt mũi: ba me quan chức thì con ông này, bà kia...
=> Sống sao để giữ mặt mũi ba mẹ, mà không mất lòng người...: "Cười!"...
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Tên đã viết: 22:43, 28/09/21
NgoMinhTri đã viết: 22:28, 28/09/21
Tên đã viết: 21:51, 28/09/21

Hình ảnh
tôi với chú đúng là 2 cuộc đời khác nhau

+ hình dáng cao 1m75 , nặng 75 kg, ciu dài 15cm :D được em gái mưa đo chín xác 100%
+ tuổi nhỏ được giáo dục nghiêm khắc, bị ông già bổ đầu nhét chữ vào nhưng vẫn dốt , tính ham chơi :D
+ ko bị cận , mắt sáng nhìn xuyên 3 -4 lớp áo quá là bình thường, mặc màu gì biết tất
+ lớp 6 học dốt xuýt ở lại
+ cuộc đời hay được tin tưởng , đoạt quyền trường , nhưng thích trong bóng tối ,ko thích lộ diện ,phía sau giật dây.
+ thích đi chơi
+ ra ngoài hay đến những nơi quyền quý , được nhiều người yêu quý, tin tưởng, giúp đỡ đề bạt
+ học lực trung bình , yếu

+ lúc nhỏ ham chơi , tinh cách quang minh , lỗi lạc , ko trộm cắp, ko lừa bất kỳ ai ,
+ ko cờ bạc, ko cá độ, thích đánh cờ , thích chịch gái , đã giao phối với rất nhiều em gái mưa nhưng ko có tình yêu , tình cảm xấu , khổ về tình " cũng xin lỗi vợ tương lai của thằng khác "

lớp 12 ko thi tốt nghiệp , năm sau về thi , 2014 mới thi đại học , thi 1 đậu 3 ,chọn học tự động hóa

+ học 6 năm mới ra trường , nhờ được bố mẹ động viên , anh em giúp đỡ , và đặc biệt là thầy cô chiếu cố nên mới được công nhận tốt nghiệp , chứ ko giờ vẫn phải cắp cặp đi học
+ học năm 3 là được giới thiệu đi làm, 2019 làm chổ vip
+ nhà nuôi cá con nào con đó to tổ bố, mèo ú nu ú núc, rất thích mèo, cây kiểng um tùm.
+ nhà tính bằng khu với dãy, xung quanh nhà là coopmart , FPT , thế giới di động , viettell ,quán nhậu, cà phê
+ vai rộng , trán rộng , đẹp trai , khoai tây.
+ năm 2014 bị bố tống ra nhà chị , phải ở nhà anh rễ phụ việc , ngày nào cũng phải chịu áp lực, cũng bị khoảng 30 thằng là người làm của ổng chười mình , bị cách ly ra đảo ở một mình , em ông chủ mà ko có ai chơi với mình , ngày làm mấy cái vớ vẫn , tối được chị cho đi học, sau đâu 3 trường , lúc lên sài gòn học , bạn bè, những người lúc trước ghét mình thì giờ lại khóc như mưa , gọi điện ríu rít . cũng sau năm đó khổn hẵn ra , trưởng thành thêm 1 tí

+ năm học 12 bị ho dai giẵng, vào đại học y dược chữa rất nhiều lần ko khỏi, nhưng qua Phạm Ngọc Thạch uống đúng 1 toa thuốc là hết , 2016 mỗ tĩnh mạch chân

+ 2019 làm tự động hóa cho Nhật , nhưng nghĩ qua làm xây đựng.
+ nhà bố khỏe mạnh , nhưng hay chưởi, hay cau có
+ 2020 về trường học lấy bằng , 2021 ở nhà do dịch
+ hay bị hát hơi , đau đầu kinh niên
+ ko thích sử dụng chất kích thích , ko thuốc lá, ko uống rựu bia, sáng uống 1 ly cafe, thích ngậm sâm ,thình thoảng thì uống bổ thận, xích thố vương, ko thì rocket 1h cũng được

+ linh cảm, trực giác cực tốt , giác quan thứ 6 mạnh
Hmm... quả thật linh cảm trực giác tốt, mới có nhân duyên này... lần trước thấy tán gái trên forum kêu inbox, tính nhắc chú rồi... mà chữ không hiện lên, nên cũng tự hiểu là... chắc chú cảm nhận phần nào, nên mới quay lại và nhắn thông tin vậy, nên mới có "quả" là có người nhắc nhở...
Thật ra thấy hình chú lâu rồi từ hồi còn lấy cái tên "Chủ tịch pak", còn ghẹo gái Minh Nguyệt... :" Hồng Hạnh"... nói chứ nhỏ đó cũng tâm linh cả cây... =))))))
Nói thế này cho dễ hình dung nhân quả... khác nhiều thì không khác quá nhiều đâu...
+Mình thì môn nào cũng thử nhẹ một tí... chỉ là mất nụ hôn đầu( cái gì đó là của mình), tất nhiên trong công việc hay ra ngoài thì xung quanh toàn là gái ghẹo mình, nhưng giữ... tặng vợ, ý là môn nào cũng nếm tí chừa lại môn cuối... 4))))))))))
+Nên tất nhiên là hơn 16cm... ^^!
+Nói thế thôi chứ, theo góc nhìn riêng bản thân, chú thân cư thê cũng có nhân quả việc chú nhiều em gái mưa... thấy chú nhắn... chắc tự chú thấy rồi... nên thôi sau này nhịn vợ... cũng là nhân... quả...!
Chúc chú luôn vui! ^^
mình chỉ hay chọc gái thôi , chứ cũng chả làm gì =)) cái đó là sở thích thói quen rồi :D

tôi thấy chú có quả số khá tương đồng tôi , nên tôi mới chui vào :D
những cái gì tốt thì chú bị anh em giật hết rồi.

nhưng ông trời ko lấy đi của ai tất cả , tuy vậy nhưng vận của chú sẽ khỏe hơn tôi, tôi có rất nhiều giai đoạn trong lò bát quái chui ra, chịu áp lực kinh khủng lắm , ko biết chú có phải trải qua nó ko , lúc 6 -16 tuổi :-?

xem ra tôi với chú có niềm vui là bộ môn này :)) nói chung là cũng tương đồng nhau

tôi nghiệm thấy thiền đồng rất thích kình dương, ciu to vật vã =))
Kình lực... cung quan
Thì cân bằng nhân quả... sang cung thê... nên thế giới này... vẫn luôn rất công bằng... =)))))))))))
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Tên đã viết: 12:54, 29/09/21
NgoMinhTri đã viết: 23:12, 28/09/21
Tên đã viết: 22:43, 28/09/21
Nếu nghiệm lí ra thì mình vào năm 11 cũng quen chung một đứa chung lớp, gia đình ba mẹ nó lục đục do ba nó cưới vợ 2...
Bản thân mình thì tình cảm chân thật... cũng có cơ hội, khi nó rủ về nhà và uống bia... Nhưng chỉ là ngẫm gia đình nó đang như vậy... tâm lí cũng vì vậy không ổn định, nó cũng đang đi học, bản thân thì cũng không muốn lợi dụng cơ hội... Vì tình cảm thật nên... chỉ ở bên cạnh nó thôi lúc nó cần, chứ cũng không làm gì vượt quá nụ hôn... Sau này thì nó định cư nước ngoài, nhìn nó hạnh phúc... thì mình cũng vui, cũng chúc phúc nó thôi...
Nhìn lại, thì bản thân mình quyết định không sai... nên tới giờ vẫn vậy...(zin 99,99999%) =))))))))))))
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

NgoMinhTri đã viết: 08:46, 18/03/21
Ngày xanh đã viết: 10:21, 15/03/21
NgoMinhTri đã viết: 09:02, 03/03/21 Trước tiên chào mọi người, và tiếp theo mình xin cung cấp thông tin bản thân để cùng nghiệm lí.
+ Hình dáng hiện tại 1m74-1m76, 78- 86kg
+ Lúc nhỏ 3 tuổi ngộ độc rượu.
+ 4 tuổi bắt đầu đường chơi.( Hồng Loan thiên di)
+ 4 tuổi bắt đầu cận và nặng dần lên vì có âm dương đà kị. Nhưng đến năm 20 tuổi thì mổ mắt và khỏi hoàn toàn do cố khôi việt âm dương sửu mùi cùng đà kị.( tuổi trên là tuổi tây.)
+ Lớp 6 bắt đầu học tiếng Nhật là ngoại ngữ chính, tiếng anh ngoại ngữ phụ. ( Khóa thí điểm ở thành phố từ 2006)
+ Cuộc đời thường được hưởng về những việc thay đổi cơ cấu, tổ chức ( khôi, việt)
+ Thích ra ngoài và thường đi chơi và thích dùng trò chơi để đọc nhân tâm.( quan niệm mỗi người như một cuốn sách nói)
+ Bản thân ra ngoài hay được anh em, bạn bè, cấp trên, thầy cô đề bạt nắm giữ chức vụ. ( Huynh đệ hóa quyền)
+ Học lực yếu, trung bình, khá. ( Lên lớp đều, được bạn bè đề bạc giữ chức vụ trong lớp)
+ Lúc nhỏ hay trộm vặt để lấy tiền đi chơi.( Như trộm rượu trong nhà đi bán)
+ Đánh bài thì ít khi thua nhiều, vì chơi nhỏ, billiards, cà phê đánh cờ cũng chơi nhỏ tầm 5,10k.
+ Sau khi tốt nghiệp cấp 3, gia đình có hỏi muốn du học Nhật không, nhưng bản thân sau khi suy nghĩ thì chọn không.
+ Thi đại học sư phạm rớt, không thi cao đẳng. Chọn học thiết kế và phát triển game của trung cấp nghề NIIT Hoa Sen.
+ Học được 1 năm thì nghỉ, mổ mắt xong rồi đi lính.
+ Trong nhà gia đình nuôi cá đều chết, có mèo đến nhà sau đó cũng bỏ đi. ( Tham lang ở điền phù hợp việc thờ cúng, không thuận lợi vật nuôi)
+ Cạnh nhà có quán cà phê và Coop smile, cây cối lớn, trong sân có đồ vật xây dựng còn lại lúc sửa nhà năm 2013.
+ Vai bị lệch, nhưng sau đó tập lại dần cân bằng.( Thiên Việt cùng sát tinh hội)
+ Năm 2014 đi nghĩa vụ quân sự ra quân năm 2016. ( Được đề bạt chức vụ nhưng sau đó xin từ chức) Đào hoa cung quan cùng Kình lực.
+ Vào viện tâm thần 3 lần từ 2014 -2016 ( trong thời gian nghĩa vụ 2 lần) 1 lần sau khi vừa xong nghĩa vụ.
+ Sau đó làm cho một công ti chuyên số hóa giấy tờ cơ mật nhà nước, như hồ sơ thanh tra thành phố, sở giao thông vận tải và tòa án tối cao. ( Cung quan có cơ cự) 2016-2017.
+Sau đó nghỉ việc (giữa 2017).
+ Nhà ba bị tai biến, vào viện chăm( cuối 2017)
+2018-2019 làm Siêu thị Coop Food do họ hàng mở( nhượng quyền) sau đó lại nghỉ.
+ Bệnh tim nhẹ(thông liên lỗ nhĩ), huyết áp cao ở người trẻ.
+ Thích dùng cần sa, như một kiểu điều trị y tế.( Dưỡng thần và hạ huyết áp)
+ Linh cảm khá tốt. ^^
Dưới là lá số và trích dẫn vài luận giải của một số thành viên lyso vào khoảng 2013- 2014 ạ!

Hình ảnh

Mệnh có phúc, ấm chiếu chứ bản thân chẳng làm nên trò gì. Không có đại vận nào trước mắt là đẹp cả. Vợ con thì khỏi bàn.
Dạ cảm ơn ạ. 🙂😄
Những người bất hiển công danh cũng vì Nhật Nguyệt đồng tranh sửu mùi. Nên tu tâm dưỡng tính... hướng theo phúc đức mà đi... =)))
Thằng khờ có phúc của thằng khờ... phải không ạ... =)))))
Vận 26 tới 35 cũng ko xấu đâu, vẫn có cơ hội phát đạt.
Được cảm ơn bởi: NgoMinhTri
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”