Chào mọi người.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thichankem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chào mọi người.

Gửi bài gửi bởi thichankem »

Em chào anh ạ
Anh cho em hỏi về công việc của em
Sau 1 mùa covid thất nghiệp thì năm nay trong vòng chưa đầy 1 tháng em có chuyển biến như sau:
- 1 công ty may mặc: vị trí phụ trách làm mẫu (không hợp chuyên ngành của em) em chủ yếu đóng bọc (gửi mẫu cho khách hàng), kéo vải đi lên đi xuống, hối công nhân may,...
-sau khi e làm được 7 ngày thì 1 công ty sản xuất cáp offer em và bắt em đi làm liền. Công việc làm giấy tờ đấu thầu cáp viễn thông
Khi em xin nghỉ công ty may đột ngột thì em bị sếp Hàn chửi rất nhiều và bắt em làm hết tháng hoặc có người thay em. Em bị chửi vì em có cãi lại sếp
Hiện công ty cáp em mới đi làm được 1 ngày, vị trí này đã từng tuyển người có kinh nghiệm hơn em nhưng tăng ca (đêm và t7 nhiều quá) nên người trước đã nghỉ việc. Em là option 2
Em đã quá mệt mỏi từ mới ra trường vì lựa chọn sai mà dẫn tới ngày hôm nay. Không biết tương lai em có làm ổn định chỗ công ty sx cáp không ạ?
Cung quan lộc em phù hợp với ngành gì ạ
Em cảm ơn anh
Tập tin đính kèm
BT.jpg (183.54 KiB) Đã xem 429 lần
Đầu trang

Lotus_Sam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lotus_Sam »

Tấu Thư 13 đã viết: 10:23, 09/04/21
Lotus_Sam đã viết: 11:52, 08/04/21
Tấu Thư 13 đã viết: 17:05, 05/04/21

Chào bạn,

Năm 2023.

Bạn sẽ trải qua mối tình hơi bị thử thách, vượt qua sẽ được như ý nha.
Thank Tấu Thư nha! ^^ Bạn có thể cho mình chút mô tả về người ấy ko bạn?
Mình thấy việc có cơ hội gặp và thành đôi sẽ quan trọng hơn việc mô tả.
Cơ bản là
Người ấy của bạn sẽ là người đúng gu của bạn mà ;)
Hihi :) có người lại bảo mình cuối năm nay có hỷ sự, Tấu Thư thấy điểm này có đúng trên lá số của mình ko?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tấu Thư 13 »

Lotus_Sam đã viết: 11:46, 12/04/21
Tấu Thư 13 đã viết: 10:23, 09/04/21
Lotus_Sam đã viết: 11:52, 08/04/21

Thank Tấu Thư nha! ^^ Bạn có thể cho mình chút mô tả về người ấy ko bạn?
Mình thấy việc có cơ hội gặp và thành đôi sẽ quan trọng hơn việc mô tả.
Cơ bản là
Người ấy của bạn sẽ là người đúng gu của bạn mà ;)
Hihi :) có người lại bảo mình cuối năm nay có hỷ sự, Tấu Thư thấy điểm này có đúng trên lá số của mình ko?

Nếu bạn tin thì bạn cứ tin
Đó cũng là một cách sử dụng Luật hấp dẫn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tấu Thư 13 »

thichankem đã viết: 01:46, 10/04/21 Em chào anh ạ
Sau 1 mùa covid thất nghiệp thì năm nay trong vòng chưa đầy 1 tháng em có chuyển biến như sau:
- 1 công ty may mặc: vị trí phụ trách làm mẫu (không hợp chuyên ngành của em) em chủ yếu đóng bọc (gửi mẫu cho khách hàng), kéo vải đi lên đi xuống, hối công nhân may,...
-sau khi e làm được 7 ngày thì 1 công ty sản xuất cáp offer em và bắt em đi làm liền. Công việc làm giấy tờ đấu thầu cáp viễn thông
Khi em xin nghỉ công ty may đột ngột thì em bị sếp Hàn chửi rất nhiều và bắt em làm hết tháng hoặc có người thay em. Em bị chửi vì em có cãi lại sếp
Hiện công ty cáp em mới đi làm được 1 ngày, vị trí này đã từng tuyển người có kinh nghiệm hơn em nhưng tăng ca (đêm và t7 nhiều quá) nên người trước đã nghỉ việc. Em là option 2
Em đã quá mệt mỏi từ mới ra trường vì lựa chọn sai mà dẫn tới ngày hôm nay. Không biết tương lai em có làm ổn định chỗ công ty sx cáp không ạ?
Em cảm ơn anh
Chào bạn,
Hiện tại mình đang bị deadline dí quá nên nay mai mình sẽ trả lời cho bạn sớm nhất nhá.

Trước hết bạn cứ hãy bình tĩnh Chuyện đâu còn có đó nha bạn.

Chúc bạn có ngày cuối tuần an bình.
Đầu trang

thichankem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thichankem »

Tấu Thư 13 đã viết: 16:16, 16/04/21
thichankem đã viết: 01:46, 10/04/21 Em chào anh ạ
Em cảm ơn anh
Chào bạn,
Hiện tại mình đang bị deadline dí quá nên nay mai mình sẽ trả lời cho bạn sớm nhất nhá.

Trước hết bạn cứ hãy bình tĩnh Chuyện đâu còn có đó nha bạn.

Chúc bạn có ngày cuối tuần an bình.
Dạ vâng. Em cảm ơn anh đã dành thời gian quý báu giúp em. Hiện em đã đi làm được 1 tuần mà do công việc mới nên em làm sai nhiều và bị la cũng rất nhiều. Anh thương tình xem giúp em nốt khi nào em có bồ ạ. Em Ế 24 năm rồi
Đầu trang

Mặc cẩm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mặc cẩm »

Tấu Thư 13 đã viết: 18:18, 05/04/21
Mặc cẩm đã viết: 21:37, 03/04/21
Tấu Thư 13 đã viết: 10:28, 02/04/21

Chào Mặc Cẩm,
Cho hỏi:
Bạn là người có xu hướng nghiêng về các việc liên quan đến giảng dạy, đang làm trong cơ quan xí nghiệp, mức lương và thu nhập tương đối khá so với mặt bằng chung, cấp trên cũng hợp với bạn. Nơi ở và nơi làm hiện tại xa nơi bạn sinh ra?
---
Năm nay về công việc, bạn sẽ có những thay đổi mới, về chức vụ. Lưu ý là điều tiết cảm xúc, đừng để cảm xúc chi phối khi gặp các sự cố bất ngờ.
Tháng 2: bạn đang có vài việc lỡ chi tiêu hơi lố, dẫn đến hao tài nhiều.
Tháng 3: sẽ bắt đầu có chuyển biến về công việc, có thu nhập mới nhiều.
Tháng 4: công việc sẽ nhàn hơn, có thể có đi học nâng cao nghiệp vụ. Nguồn thu nhập vẫn ổn, có dư.
(Tháng tính theo âm lịch)
Có kết quả báo lại để mình kiểm nghiệm nha.
Cảm ơn anh dành thời gian nghiệm lá số em . Tuy nhiên em đang là sinh viên năm cuối vẫn chưa đi làm nên không biết phản hồi lại sao ạ . Và chuyên ngành của em về ngoại ngữ và em không thích việc giảng dạy cho lắm ạ. Em hiện học tập xa quê a .Vậy em xin đặt câu hỏi cụ thể rằng liệu sắp tới em có tốt nghiệp đúng hạn không ạ ? Em cảm ơn
Chào bạn, sang năm sau bạn học tốt và tốt nghiệp kịp.

Lễ tốt nghiệp thì có thể không kịp, nhưng nhận bằng sau.
Chào anh , e xin phản hồi lại một số điều ứng vs lá số sau khoảng thời gian chiêm nghiệm.
- Trc đây e không hề có dự tính hay hứng thú vs nghề dạy học nhưng bây giờ do dịch nên đang dạy kèm một số lớp bên ngoài
- Năm nay không ra trường đúng hạn
- Em đang học thêm 1 nghiệp vụ
Năm nay nhìn chung thấy khá đen :((( vẫn còn lăn tăn rất nhiều về tốt nghiệp và công việc, k biết đến khi nào ms tót nghiệp và khi nào ms có cơ hội việc làm tốt ? mọi việc k đc như ý ạ. Cho e hỏi thêm liệu có khả năng đi nước ngoài k ạ ?
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Tấu Thư 13 đã viết: 17:09, 30/03/21 Chào Quyen Lee,

Năm ngoái bạn có cơ hội lớn về tình duyên rồi mà.

Năm nay vẫn có cơ hội nha.

Từ đây tới 11/4 bạn sẽ gặp cơ hội.
Nhưng qua 11/4 tình cảm sẽ hơi nhạt dần.

Tới 25/6 bạn sẽ có cơ hội tình cảm, gặp người này thì tình cảm sẽ phát triển liên tục đến hết năm.
Số mình khổ chưa gặp được người nào thích hợp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”