Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

Nghiệm lý thôi mà bạn. Top này dài quá mình định đọc mà đọc ko nổi nên hỏi thôi.

Bạn tuổi tân mệnh thổ lập tại tỵ. Cục thủy nhị cục. Mệnh cục khắc nhau. Mệnh lập tỵ, tích quái kiền thuần dương, khí dương đến hồi đỉnh điểm nhưng nằm ngay chỗ mộc suy tuyệt. Nên mình thấy bạn môi trường hoàn cảnh ko thuận lợi, may mắn thì cũng ít nữa. Nên mình cho là lá này xét về nền tảng gia đình bạn nó bình thường xuất thân tầng lớp trung bình trở xuống.

Mệnh tử sát, tử vi can quý, quan phá lộc, tài tham kỵ, xương khúc hình kỵ, mã ấn triệt, trục tị hợi phản bối thì đời phải đổi nghề nghiệp, bằng cấp học thì không xài được. Rất có thể kiếm tiền bằng nghề không liên quan đến ngành mình học.

Thái tuế dẫn kỵ vào nguyệt mình nghĩ bạn cũng ko hợp mẹ. Nhan sắc cũng bình thường.

Thấy vận 32 đến 42 thì khá lên, nhưng từ 42 trở đi đổi cũ thay mới, vất vả hao tán.

Mình google chém gió thế thôi. Sách nói vậy nên minh bê nguyên vào à. Bạn đọc tham khảo
Sửa lần cuối bởi Tôn Thất Học vào lúc 22:48, 07/06/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, FallDaisy
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Tôn Thất Học đã viết: 22:21, 07/06/21 Nghiệm lý thôi mà bạn. Top này dài quá mình định đọc mà đọc ko nổi nên hỏi thôi.

Bạn tuổi tân mệnh thổ lập tại tỵ. Cục thủy nhị cục. Mệnh cục khắc nhau. Mệnh lập tỵ, tích quái kiền thuần dương, khí dương đến hồi đỉnh điểm nhưng nằm ngay chỗ mộc suy tuyệt. Nên mình thấy bạn môi trường hoàn cảnh ko thuận lợi, may mắn thì cũng ít nữa. Nên mình cho là lá này xét về nền tảng gia đình bạn nó bình thường xuất thân tầng lớp trung bình trở xuống.

Mệnh tử sát, tử vi can quý, quan phá quyền, tài tham kỵ, xương khúc hình kỵ, mã ấn triệt, trục tị hợi phản bối thì đời phải đổi nghề nghiệp, bằng cấp học thì không xài được. Rất có thể kiếm tiền bằng nghề không liên quan đến ngành mình học.

Thái tuế dẫn kỵ vào nguyệt mình nghĩ bạn cũng ko hợp mẹ. Nhan sắc cũng bình thường.

Thấy vận 32 đến 42 thì khá lên, nhưng từ 42 trở đi đổi cũ thay mới, vất vả hao tán.

Mình google chém gió thế thôi. Sách nói vậy nên minh bê nguyên vào à. Bạn đọc tham khảo
Vâng, bàn đến nhan sắc em ngại lắm, em cũng chả dại em nhận mình xấu để mà tự ti. :D
Em trả lời nghiệm lý của anh/chị nha.
Bố mẹ em xuất thân con nhà nông, tay trắng lập nghiệp, ngoài 30 lên phố cách ly quê, sống đến giờ vẫn ở thành phố.
Em học đại học ngành kinh tế nhưng du học Nhật về làm giáo viên tiếng Nhật, em dùng bằng đại học tính xin việc bên Nhật nhưng do covid nên bên công ty Nhật hoãn nhận, chờ lâu nên em bỏ theo.
Em nghĩ em không hợp cả bố lẫn mẹ ấy chứ. Nhan sắc em bình thường, không thuộc tiêu chuẩn bây giờ.
Từ 32 đổ đi sau này ra sao em sẽ feedback lại, anh/chị đọc sách gì thì cho em biết tham khảo với ạ :)
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Google đoán chữ cho vui á mà, chữ tình là trong xanh hài hoà, là nhật cộng nguyệt cộng thổ, thổ đục hôn ám, nguyệt bất chính, cho nên đoán thế. Tên bạn có minh là nhật nguyệt có bích là thổ nên đoán thế. Kaka
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôn Thất Học đã viết: 22:56, 07/06/21 Google đoán chữ cho vui á mà, chữ tình là trong xanh hài hoà, là nhật cộng nguyệt cộng thổ, thổ đục hôn ám, nguyệt bất chính, cho nên đoán thế. Tên bạn có minh là nhật nguyệt có bích là thổ nên đoán thế. Kaka
Hihi Minh là tên người yêu em thôi :))
Em chịu thui, kém hiểu biết nên mới lên đây nhờ các bậc cao nhân, anh/chị có tài năng mà khiêm tốn, đáng để được học hỏi ạ.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôn Thất Học đã viết: 22:56, 07/06/21
Nói tới nhan sắc, ví dụ như hoa hậu mới đăng quang, phải phù hợp tiêu chí nhan sắc và có nét đẹp thuần tượng trưng cho con gái Việt Nam thì mới đăng quang hoa hậu, nhưng vì còn trẻ nên kinh nghiệm biểu diễn chưa nhiều nhưng đậm chất ngây thơ đúng tuổi 19. Ấy vậy mà bị quá nhiều người chê, nhưng chê đến mấy thì em ấy vẫn là hoa hậu. Cho nên tiêu chuẩn vẻ đẹp trong mỗi người là khác nhau. Và làm cho vài người hiểu lầm như phản kích lại việc luận của họ. Với mấy chi tiết nhan sắc mà bác Hungton luận cho em thì em coi đó là lời khen của bác, em chỉ tập trung chính vào việc chồng em thế nào để em biết mà lựa sống với nhau.
Và em thì chẳng tham gia phe nào khen vs chê em hoa hậu ấy vì không ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo hay kinh tế của mình thì không rảnh quan tâm haha. Biết cho có thui :D
Nếu anh/chị tò mò dung nhan của em thì anh/chị tìm bài "Tư vấn cho 1 vài người", có ảnh của em đó, không hiểu sao nhưng e khá có duyên với 2,3 bác cao thủ có tiếng trong này luận cho. :D
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nói bạn nè, mình nghiệm lý thì nghiệm lý cho vui, chả phe phái nào cả, mình lên đây đâu có phe phái, kết bè với ai. Sếp hungton cho mình 1000usd nữa cơ. Mình cảm ơn ko hết. Bạn đừng có lôi mình vô phe phái nào, bữa có moderate nào vô chửi mình xong xoá topic nữa kìa. Chửi mình nhưng bảo mình chửi hắn xong tạm khoá nick mình. Thế nên mình ko có ở phe phái nào hết. Mình ờ lon.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôn Thất Học đã viết: 23:45, 07/06/21 Nói bạn nè, mình nghiệm lý thì nghiệm lý cho vui, chả phe phái nào cả, mình lên đây đâu có phe phái, kết bè với ai. Sếp hungton cho mình 1000usd nữa cơ. Mình cảm ơn ko hết. Bạn đừng có lôi mình vô phe phái nào, bữa có moderate nào vô chửi mình xong xoá topic nữa kìa. Chửi mình nhưng bảo mình chửi hắn xong tạm khoá nick mình. Thế nên mình ko có ở phe phái nào hết. Mình ờ lon.
Haiz anh/chị đọc kỹ cmt của em nha, phe phái em nói là phe khen chê cô bé hoa hậu kia kìa. Chứ anh/chị vô nghiệm lý em cảm ơn đàng hoàng. :)
Mấy topic khác chỉ vì vài lời luận khác nhau 1 tí mà nổ chiến tranh nên em phải cảnh giác, em không biết mối quan hệ anh/chị với bác Hungton như thế nào, sợ đôi bên động chạm nên em mới dĩ hoà vi quý trước. Nay được biết mối quan hệ của bác với anh/chị tốt thì em mừng còn không hết ấy ạ.
Mà em thấy ai luận cũng có cái đúng nha. :D
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Người đẹp khi nào rảnh chụp giúp mình tấm hình khúc nào tạo chủ đề trên lý số.
Kiếm lồi mắt không thấy.
Xin lỗi đã làm phiền cảm ơn nhiều.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Yeutanhuong đã viết: 11:11, 08/06/21 Người đẹp khi nào rảnh chụp giúp mình tấm hình khúc nào tạo chủ đề trên lý số.
Kiếm lồi mắt không thấy.
Người đẹp dùng đt hay lap nào?
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

MinhBich đã viết: 11:31, 08/06/21
Yeutanhuong đã viết: 11:11, 08/06/21 Người đẹp khi nào rảnh chụp giúp mình tấm hình khúc nào tạo chủ đề trên lý số.
Kiếm lồi mắt không thấy.
Người đẹp dùng đt hay lap nào?
iPhone iPad imac đều kiếm không thấy
Chụp giùm mình tấm hình khúc tạo chủ đề cảm ơn người đẹp
Chỉ giúp cái iphone là được rồi 😍
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”