Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Linhlinh9222222 đã viết: 15:45, 20/06/21 Thi đi c ơi . N1 dễ mà e ôn từ n2 lên n1 nửa năm thì thiếu 9 điểm mà ôn thêm nửa năm nữa là thừa điểm . Tính ra từ n2 lên n1 ôn có 1 năm 😁😁😁
:)) em dậy chị N1 đi. Mà chị ko chơi trò thi nhiều lần đâu, thi phát phải ăn luôn mới thi. Tại chị lười lắm. Chị sợ học lắm :(( .

Lại thêm đứa Thân Cư Phu à? Lấy chồng chưa em ơi? Sao cái số tôi toàn chơi với gái thân cư Phu thế này :((
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Bế tắc quá, mong được mọi người hữu duyên luận giải lá số tử vi giúp em ạ...

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Vân Quý đã viết: 16:22, 20/06/21 Lại thêm đứa Thân Cư Phu à? Lấy chồng chưa em ơi? Sao cái số tôi toàn chơi với gái thân cư Phu thế này :((
Kakaa duyên số chị em quen biết nhau nó thế thì phải làm sao hả bà chị iu ơi kakaa :))
Em vừa sang topic em ấy hỏi "lấy chồng chưa" xong, tiện up bài em nó lên cho các thầy xem lá số giúp em nó
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

Vân Quý đã viết: 16:22, 20/06/21
Linhlinh9222222 đã viết: 15:45, 20/06/21 Thi đi c ơi . N1 dễ mà e ôn từ n2 lên n1 nửa năm thì thiếu 9 điểm mà ôn thêm nửa năm nữa là thừa điểm . Tính ra từ n2 lên n1 ôn có 1 năm 😁😁😁
:)) em dậy chị N1 đi. Mà chị ko chơi trò thi nhiều lần đâu, thi phát phải ăn luôn mới thi. Tại chị lười lắm. Chị sợ học lắm :(( .

Lại thêm đứa Thân Cư Phu à? Lấy chồng chưa em ơi? Sao cái số tôi toàn chơi với gái thân cư Phu thế này :((
C chịu khó bật thời sự nhật lên nghe là thi nghe ok lắm . Đọc hiểu thì phải chăm đọc vào mới ngộ ra được quy cách viết văn của ng nhật . Ng ta hay đưa diễn giải dẫn chứng nọ kia xong cái chốt của đoạn văn nó hay nẵm sau các từ ví dụ : しかし.......... e đỗ n1 từ năm 2018 nên giờ ko nhớ chi tiết nữa mà nó có cách thức cả làm nhiều là quen đi là hiểu ra
Đường tình duyên của e nó chán 1 cách kinh dị . Sắp cưới thì phát hiện ny lăng nhăng gái gú nên ko cưới bữa 1 mình nuôi con 10 tháng tuổi .
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Vân Quý
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 14:07, 29/06/21 Văn xuơng ở mệnh nguời trông trẻ hơn tuổì, có cái đẹp đầy đặn của sao văn xuơng, 3 vòng đầy đủ.
Tuyệt thì làm gì ko ai biết nghĩ gì ko ai hay.
Thân cư phu, thì thiên huớng con nguời là hay lo cho gia đình, thích quan tâm chăm sóc chồng.
Thất sát hình kỵ, nguời khó tính, luôn giữ khoảng cách với nguời khác. Triệt ở mệnh thì ít nói. Làm việc nguyên tắc, trách nhiệm cao.
Nguời khó tính, khó chiều, khó ở. Gấu nguyên con. Ra ngoài là cá con về nhà là cá mập. Sau lấy a chồng hiền lành, giản dị, mới chịu đc tính cô chứ ai mà chiều đuợc. ^:)^ ^:)^ ^:)^
Vâng hầu như em được người khác nói chỉ sinh năm 94-95 thôi, không nghĩ 91. 3 vòng có 3 vòng và công nhận em làm gì cũng kín kín, vì chỉ sợ nói trước bước không qua.
Em thích quan tâm chăm sóc gia đình nội ngoại và cả gia đình nhỏ.
Với người lạ thì em giữ khoảng cách lắm, và khó tính thật nên ai gặp 1,2 lần đều e ngại với em, sau đó quen lâu thì lầy nhây với nhau kinh khủng. Em có lúc ít nói chẳng nói nhưng gặp đúng người và thời điểm là nói nhiều.
Làm việc nguyên tắc, trách nhiệm cao. Điều này đúng anh ạ.
Nguời khó tính, khó chiều, khó ở. Gấu nguyên con. Ra ngoài là cá con về nhà là cá mập. Sau lấy a chồng hiền lành, giản dị, mới chịu đc tính cô chứ ai mà chiều đuợc.
Đoạn in đậm này em buồn cười quá, anh nói đúng kiểu quá khứ ngày xưa của em, đúng là em có nóng khó tính, khó ở nhưng giờ em kiềm chế và thay đổi được nhiều rồi ạ, thấy cuộc sống tốt đẹo thoải mái hơn, anh chồng em bây giờ cũng thuộc diện hiền, vợ chồng em là chiều lẫn nhau ạ.
Anh nghiệm được thêm gì cho em không?
Công việc, đất đai, ...
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

[/quote]
Vâng hầu như em được người khác nói chỉ sinh năm 94-95 thôi, không nghĩ 91. 3 vòng có 3 vòng và công nhận em làm gì cũng kín kín, vì chỉ sợ nói trước bước không qua.
Với người lạ thì em giữ khoảng cách lắm, và khó tính thật nên ai gặp 1,2 lần đều e ngại với em, sau đó quen lâu thì lầy nhây với nhau kinh khủng. Em có lúc ít nói chẳng nói nhưng gặp đúng người và thời điểm là nói nhiều.
Nguời khó tính, khó chiều, khó ở. Gấu nguyên con. Ra ngoài là cá con về nhà là cá mập. Sau lấy a chồng hiền lành, giản dị, mới chịu đc tính cô chứ ai mà chiều đuợc.
Đoạn in đậm này em buồn cười quá, anh nói đúng kiểu quá khứ ngày xưa của em, đúng là em có nóng khó tính, khó ở nhưng giờ em kiềm chế và thay đổi được nhiều rồi ạ, thấy cuộc sống tốt đẹo thoải mái hơn, anh chồng em bây giờ cũng thuộc diện hiền, vợ chồng em là chiều lẫn nhau ạ.
Công việc, đất đai, ...
[/quote]

Điền: Hồng không cô quả cư điền, gần nhà có nguời mãi khong chịu kết hôn.
Đà La kiếp sát: ngủ hay bị bóng đè, dễ dính căn nhà ma. Đi ngủ có khi bị nguời ta dựng giừong đuổi đi. Xây nhà bên duới nhà dễ có tiễu, có hài cốt.
Tràng sinh thì ngày càng khá, tổ hợp này có đào hồng trong nhà thích trồng cây, trưng hoa.
Tổ hợp này có âm duơng, thai tọa đất chó chạy mỏi chân, xung với cự nhật lộc quyền, thân lại ôm thái tuế, sau khi lấy chồng là 2 vợ chồng làm ăn đi lên này.
X_X X_X
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 15:21, 29/06/21
Công việc, đất đai, ...
[/quote]

Điền: Hồng không cô quả cư điền, gần nhà có nguời mãi khong chịu kết hôn.
Đà La kiếp sát: ngủ hay bị bóng đè, dễ dính căn nhà ma. Đi ngủ có khi bị nguời ta dựng giừong đuổi đi. Xây nhà bên duới nhà dễ có tiễu, có hài cốt.
Tràng sinh thì ngày càng khá, tổ hợp này có đào hồng trong nhà thích trồng cây, trưng hoa.
Tổ hợp này có âm duơng, thai tọa đất chó chạy mỏi chân, xung với cự nhật lộc quyền, thân lại ôm thái tuế, sau khi lấy chồng là 2 vợ chồng làm ăn đi lên này.
X_X X_X
[/quote]

Em thích nhất câu cuối, chốt kèo lấy chồng sinh con
Em cảm ơn bác
Đầu trang

NguyenTrungTuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTrungTuan »

LÃO TỬ SỐ đã viết: 12:24, 21/04/21
MinhBich đã viết: 12:20, 21/04/21
LÃO TỬ SỐ đã viết: 12:19, 21/04/21
Chồng sắp cưới sinh năm bao nhiêu.?
1990 a ạ
Cũng hợp đấy nếu ko thì cũng bỏ từ lâu rồi..cung điền trạch đẹp hội đủ các sao cần và có.chuyển sang bên công ty môi giới bất động sản mà làm..lấy chồng sinh con đi để ngâm đến bao giờ nữa.!
mình thích bình luận này, minhbich nghĩ sao? tìm được nghề nào hợp lý chưa?
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NguyenTrungTuan đã viết: 14:34, 11/07/21
MinhBich đã viết: 12:20, 21/04/21

1990 a ạ
Cũng hợp đấy nếu ko thì cũng bỏ từ lâu rồi..cung điền trạch đẹp hội đủ các sao cần và có.chuyển sang bên công ty môi giới bất động sản mà làm..lấy chồng sinh con đi để ngâm đến bao giờ nữa.!
Em vẫn cao vọng đi nước ngoài nên đang chờ đỡ dịch xin visa anh ạ.
Cá nhân em lại không hướng tới làm bđs vì nghe thấy nhiều mặt sáng tối của nữ giới trong ngành này, tất nhiên thì cũng có này có kia nhưng tự em thấy em không hợp ngành đó.
Chuyện gia đình còn nhiều vấn đề râu ria khác cần rõ ràng nên chưa có tiến triển thêm, vẫn ngâm bản thân và người yêu đó thôi.
Đầu trang

NguyenTrungTuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTrungTuan »

MinhBich đã viết: 14:38, 11/07/21
NguyenTrungTuan đã viết: 14:34, 11/07/21
Em vẫn cao vọng đi nước ngoài nên đang chờ đỡ dịch xin visa anh ạ.
Cá nhân em lại không hướng tới làm bđs vì nghe thấy nhiều mặt sáng tối của nữ giới trong ngành này, tất nhiên thì cũng có này có kia nhưng tự em thấy em không hợp ngành đó.
Chuyện gia đình còn nhiều vấn đề râu ria khác cần rõ ràng nên chưa có tiến triển thêm, vẫn ngâm bản thân và người yêu đó thôi.
uhm... a có đọc qua mấy bài trước cung phu thê, đúng lá trong 4 năm tới cưới năm nào cũng được. không những vì thân cư phu thê mà lai nhân cung cũng phu thê luôn , nên e phụ thuộc chồng nhiều hơn người khác . còn về công việc thì có tài bạch vũ khúc - tham lang miếu địa thế kia mà không tính mộng làm giàu thì thật sự lãng phí cả cuộc đời
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NguyenTrungTuan đã viết: 14:48, 11/07/21
uhm... a có đọc qua mấy bài trước cung phu thê, đúng lá trong 4 năm tới cưới năm nào cũng được. không những vì thân cư phu thê mà lai nhân cung cũng phu thê luôn , nên e phụ thuộc chồng nhiều hơn người khác . còn về công việc thì có tài bạch vũ khúc - tham lang miếu địa thế kia mà không tính mộng làm giàu thì thật sự lãng phí cả cuộc đời
Mấy giai đoạn qua em thấy cho dù bản thân em không muốn phụ thuộc chồng thì cái vận số em vẫn theo chồng mà đi.
Điển hình như 2013 chồng em đi Nhật, 2015 em cũng đi Nhật rồi gặp nhau. 2017 thì chồng em về nước, em có muốn cố gắng mọi cách ở lại thì cũng không được, em cũng phải về theo cùng năm đó. Giờ muốn đi đâu ra nước ngoài cứ như là chồng phải đi thì mình mới đi được, không đi thì mình có làm đủ mọi cách thì như có người giữ không cho đi.
Nên có thể bị "phụ thuộc chồng nhiều hơn người khác" là đây chăng? Hay do em suy nghĩ nhiều mà "tự vẽ" lên???
Em thích làm giàu mà em chưa tìm được hướng làm giàu cho mình, vẫn đang tìm lối đi anh ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”