Xem 1 ls

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bibizzz
Chính thức
Chính thức

Re: Xem 1 ls

Gửi bài gửi bởi Bibizzz »

Scorpio166 đã viết: 18:57, 10/04/21
Polyrhythm đã viết: 13:33, 10/04/21 Đúng rồi. Nên vậy. Đàn ông tệ bạc là có thật nhưng đàn bà tệ cũng có thật. Chấp nhận đc nhau thì sống. Ko thì li dị cho văn minh. Chứ ko thù hằn oán trách. Thế mới fairplay. Chứ hận lâu thù dai, thậm chí còn di truyền luôn mối hận đó cho đời sau. Độc thân nuôi con nhưng lại suốt ngày dạy con là mẹ mày ( bố mày) rất tệ thì ... là dại dột. Nếu họ tệ như thế thì sao mình còn cưới. Có bị ai bắt buộc ko? Có bị bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy như thời pk ko? Hay là trước họ rất tốt nhưng vì sống với mình lâu nên mới thành tệ.

Biết điểm yếu của mình rồi thì sửa thôi. Có gì đâu. Chịu khó đi chơi, giao tiếp với bạn mới. Lúc đầu hơi ngại chút nhưng vạn sự khởi đầu nan. Sau thấy thú vị mà. Quen nhìu người, đi nhiều vùng, tiếp xúc nhiều thì mới thấy cuộc sống muôn màu muôn vẻ :))

Gái nh thì tg eo hẹp thật. Có điều chẳng cứ mỗi dân ngân hàng, giờ dân 996 nhiều lắm. ( 9 giờ sáng đến 9 giờ tối mỗi ngày, 6 ngày 1 tuần ). Ai chẳng bận rộn. Nhưng nếu bạn còn trẻ, còn sk thì chắc sẽ thu xếp đc thôi. Thích thì nhích. Có gì đâu. Ráng chút là ok
K biết anh hay mn có mẹo nào chữa không chứ e đã biết tính mình xấu bao năm mà k sửa đc ấy, chắc phải có biến cố chi to lớn mới thay đổi đc ấy :(( mà a nghĩ có ng nào chung thủy không?? Nhiều khi e rất muốn tin á nhưng mà thấy từ cơ quan cho đến gia đình, từ ng thân cho đến xa lạ họ cứ lằng nhằng nhiều mối quan hệ, nếu yêu sao còn đi lăng nhăng vs ng khác, còn nếu k yêu sao k không chia tay để theo ty mới kia đi, cứ hành hạ lừa dối nhau chi cho mệt, thà như lấy nhau rồi còn nhiều ràng buộc chứ đang yêu thì cần j phải thế????? :-/ :-/ :-/ :-/ thực ra e chỉ nói trên dđ chứ e k nói ở ngoài k ngta lại nói mình ngu :)) nhưng quả thật sao lại khổ thế nhỉ, lừa dối ng khác lại vui vẻ sao????
Chém gió vs bạn chút về sửa tính xấu hoặc khuyết điểm trong tính cách
Ai cũng có khuyết điểm trong tính cách. Rất nhiều. Nhưng sửa thì k dễ
Mình phải nhận ra khuyết điểm của mình trước. Sau đó là nhận ra những hậu quả mà khuyết điểm đó tạo ra cho mình. Thường phải xảy ra những hậu quả lớn hoặc hậu quả lâu dài ảnh hưởng trực tiếp đến bản thân thì con người mới có ý thức thay đổi hoặc muốn thay đổi. Nếu k thì k có động lực đủ lớn để thay đổi đâu
Như bản thân mình là ví dụ. Mình khá thẳng tính và có chính kiến rõ ràng nên trong công việc đó là cái tốt, nhưng cái xấu cũng ở trong đó luôn. Thẳng tính thì có gì sẽ nói ngay, có chính kiến thì sẽ bảo vệ suy nghĩ của mình (có thể trở thành bảo thủ trong một vài tình huống). Và trong cv thì tính cách trên rất dễ “bật lại sếp” :))
Khi còn trẻ sẽ k nhận ra những hậu quả của nó. Nhưng qua thời gian sẽ nhận thấy những thiệt thòi trong đó. Thậm chí là khó khăn, trù dập... đủ thứ
Vậy nên sau này lựa chọn của mình là cái gì bỏ qua được thì bỏ qua, k cần thiết phải tranh luận đúng sai, cái gì k cần phải “bật” thẳng mặt thì im lặng chờ lúc khác “trao đổi” sau. Tóm lại là bớt cái tôi đi khi mình chưa đủ mạnh. Đời tự nhiên suôn sẻ hơn nhiều (tất nhiên là không 3 phải nhé, tiết chế lại mình thôi)
Kết luận lại là: Tự nhìn nhận được và mất để tiết chế bản thân
Còn về tình cảm thì... chịu :))
K có gì góp ý. Sống đúng vs bản thân thôi là đủ rồi
Được cảm ơn bởi: Scorpio166
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

Bibizzz đã viết: 18:49, 11/04/21
Scorpio166 đã viết: 18:57, 10/04/21
Polyrhythm đã viết: 13:33, 10/04/21 Đúng rồi. Nên vậy. Đàn ông tệ bạc là có thật nhưng đàn bà tệ cũng có thật. Chấp nhận đc nhau thì sống. Ko thì li dị cho văn minh. Chứ ko thù hằn oán trách. Thế mới fairplay. Chứ hận lâu thù dai, thậm chí còn di truyền luôn mối hận đó cho đời sau. Độc thân nuôi con nhưng lại suốt ngày dạy con là mẹ mày ( bố mày) rất tệ thì ... là dại dột. Nếu họ tệ như thế thì sao mình còn cưới. Có bị ai bắt buộc ko? Có bị bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy như thời pk ko? Hay là trước họ rất tốt nhưng vì sống với mình lâu nên mới thành tệ.

Biết điểm yếu của mình rồi thì sửa thôi. Có gì đâu. Chịu khó đi chơi, giao tiếp với bạn mới. Lúc đầu hơi ngại chút nhưng vạn sự khởi đầu nan. Sau thấy thú vị mà. Quen nhìu người, đi nhiều vùng, tiếp xúc nhiều thì mới thấy cuộc sống muôn màu muôn vẻ :))

Gái nh thì tg eo hẹp thật. Có điều chẳng cứ mỗi dân ngân hàng, giờ dân 996 nhiều lắm. ( 9 giờ sáng đến 9 giờ tối mỗi ngày, 6 ngày 1 tuần ). Ai chẳng bận rộn. Nhưng nếu bạn còn trẻ, còn sk thì chắc sẽ thu xếp đc thôi. Thích thì nhích. Có gì đâu. Ráng chút là ok
K biết anh hay mn có mẹo nào chữa không chứ e đã biết tính mình xấu bao năm mà k sửa đc ấy, chắc phải có biến cố chi to lớn mới thay đổi đc ấy :(( mà a nghĩ có ng nào chung thủy không?? Nhiều khi e rất muốn tin á nhưng mà thấy từ cơ quan cho đến gia đình, từ ng thân cho đến xa lạ họ cứ lằng nhằng nhiều mối quan hệ, nếu yêu sao còn đi lăng nhăng vs ng khác, còn nếu k yêu sao k không chia tay để theo ty mới kia đi, cứ hành hạ lừa dối nhau chi cho mệt, thà như lấy nhau rồi còn nhiều ràng buộc chứ đang yêu thì cần j phải thế????? :-/ :-/ :-/ :-/ thực ra e chỉ nói trên dđ chứ e k nói ở ngoài k ngta lại nói mình ngu :)) nhưng quả thật sao lại khổ thế nhỉ, lừa dối ng khác lại vui vẻ sao????
Chém gió vs bạn chút về sửa tính xấu hoặc khuyết điểm trong tính cách
Ai cũng có khuyết điểm trong tính cách. Rất nhiều. Nhưng sửa thì k dễ
Mình phải nhận ra khuyết điểm của mình trước. Sau đó là nhận ra những hậu quả mà khuyết điểm đó tạo ra cho mình. Thường phải xảy ra những hậu quả lớn hoặc hậu quả lâu dài ảnh hưởng trực tiếp đến bản thân thì con người mới có ý thức thay đổi hoặc muốn thay đổi. Nếu k thì k có động lực đủ lớn để thay đổi đâu
Như bản thân mình là ví dụ. Mình khá thẳng tính và có chính kiến rõ ràng nên trong công việc đó là cái tốt, nhưng cái xấu cũng ở trong đó luôn. Thẳng tính thì có gì sẽ nói ngay, có chính kiến thì sẽ bảo vệ suy nghĩ của mình (có thể trở thành bảo thủ trong một vài tình huống). Và trong cv thì tính cách trên rất dễ “bật lại sếp” :))
Khi còn trẻ sẽ k nhận ra những hậu quả của nó. Nhưng qua thời gian sẽ nhận thấy những thiệt thòi trong đó. Thậm chí là khó khăn, trù dập... đủ thứ
Vậy nên sau này lựa chọn của mình là cái gì bỏ qua được thì bỏ qua, k cần thiết phải tranh luận đúng sai, cái gì k cần phải “bật” thẳng mặt thì im lặng chờ lúc khác “trao đổi” sau. Tóm lại là bớt cái tôi đi khi mình chưa đủ mạnh. Đời tự nhiên suôn sẻ hơn nhiều (tất nhiên là không 3 phải nhé, tiết chế lại mình thôi)
Kết luận lại là: Tự nhìn nhận được và mất để tiết chế bản thân
Còn về tình cảm thì... chịu :))
K có gì góp ý. Sống đúng vs bản thân thôi là đủ rồi
Thực ra đi làm thì nếu có quan điểm, có chính kiến là tốt mà, nhưng quan trọng mình nói thế nào để đối phương nghe nó thoải mái thì họ k làm khó mình, chứ như e nhiều khi cái j cũng nhận, nhiều khi cũng thiệt thòi dữ lắm, mà cái qt e lại k biết cách từ chối, từ chối cũng cả 1 nghệ thuật :)) mà riết r ng ta quen khi mình từ chối họ lại khó chịu như kiểu việc đó là việc e phải làm ấy
Được cảm ơn bởi: Bibizzz
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

Long Đức đã viết: 11:19, 11/04/21 Scorpio166 hiểu thế nào là chung thủy?

Anh Polyrhythm ra ngoài bồ bịch, nghĩ đến vợ con thì quay về, đó gọi là chung thủy đấy!

Chung = cuối cùng. Thủy = bắt đầu. Hợp lại từ nguyên "chung thủy" có nghĩa là đi 1 đủ vòng rồi trở về chổ cũ.
E k phải kiểu ng quá cổ hũ trong vd tình cảm, nếu chỉ vì 1 phút nhất thời mà say nắng nhưng biết lỗi và quay về vs vk con thì em vẫn có thể tha thứ đc, nhưng cái kiểu e không đồng ý là kiểu cặp Bồ lâu dài, anh trai em gái mưa em gái nuôi Ny cũ j đó thì e k chấp nhận nhé, cái đó là lừa dối tình cảm. Và chính bản thân ng đó đang tự lừa dối mình. Chứ cứ đi cặp Bồ khắp nơi rồi lại về vs vk con đc gọi là chung thủy thì e thấy nó k đúng đâu ah. E k nói a Poly nhé, vì thực tế e chưa gặp nên k biết j để mà nhận xét nhưng qua cách a ấy nói chuyện e nghĩ a ấy k phải là ng Bồ bịch đâu, chỉ hơi ảo tưởng mình đẹp trai thôi =)) e chỉ là đang chưa hiểu ý của a Long Đức nên e nói ra suy nghĩ thôi
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Bibizzz
Chính thức
Chính thức

Scorpio166 đã viết: 19:10, 11/04/21
Thực ra đi làm thì nếu có quan điểm, có chính kiến là tốt mà, nhưng quan trọng mình nói thế nào để đối phương nghe nó thoải mái thì họ k làm khó mình, chứ như e nhiều khi cái j cũng nhận, nhiều khi cũng thiệt thòi dữ lắm, mà cái qt e lại k biết cách từ chối, từ chối cũng cả 1 nghệ thuật :)) mà riết r ng ta quen khi mình từ chối họ lại khó chịu như kiểu việc đó là việc e phải làm ấy
[/quote]
Ý mình chỉ nói đến vấn đề khi nào hoặc lúc nào mình muốn sửa chữa khuyết điểm trong tính cách thôi
Ví dụ cho dễ hiểu chứ k đi sâu vào trường hợp cụ thể
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Anh Polyrhythm ra ngoài bồ bịch, nghĩ đến vợ con thì quay về, đó gọi là chung thủy đấy!

Chung = cuối cùng. Thủy = bắt đầu. Hợp lại từ nguyên "chung thủy" có nghĩa là đi 1 đủ vòng rồi trở về chổ cũ.
Thân tặng “Bài ca tặng vợ” cho mấy anh chàng khoái nhậu và khoái có bồ nhí. ;;)

https://youtu.be/G98u8qdnUUU
Được cảm ơn bởi: Scorpio166, Polyrhythm
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

coco87 đã viết: 20:08, 11/04/21

https://youtu.be/G98u8qdnUUU
Cái đó thì Coco87 tặng cho Poly thôi, chứ mình chưa vợ thì lấy đâu ra bồ nhí nhỉ ;;) .

Mà cũng không khoái bồ nhí đâu. Coco87 nói thế thì mình sao còn làm ăn gì được :-$ .

Làm ăn không được thì bắt bồi thường đấy!
Được cảm ơn bởi: coco87, Tealightdalat, Bibizzz
Đầu trang

Bibizzz
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 20:57, 11/04/21
coco87 đã viết: 20:08, 11/04/21

Cái đó thì Coco87 tặng cho Poly thôi, chứ mình chưa vợ thì lấy đâu ra bồ nhí nhỉ ;;) .

Mà cũng không khoái bồ nhí đâu. Coco87 nói thế thì mình sao còn làm ăn gì được :-$ .

Làm ăn không được thì bắt bồi thường đấy!
Các chị em thường thích vơ đũa cả nắm anh ạ :))
Mà xã hội bây giờ thì nắm đũa này cũng hơi to đấy. Cả nam và nữ :))
Được cảm ơn bởi: Long Đức, coco87, Tealightdalat
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mình thấy luật pháp VN bất công cho anh Poly. :((

Đẹp trai và dễ thương như ảnh là phải cho lấy 4 vợ như mấy nước Hồi giáo.

Ảnh ko được lấy 4 vợ. Nên ảnh cứ phải thề non hẹn biển từ vợ đến bồ. :))

“Chung thuỷ với vợ, sắt son với bồ”
Được cảm ơn bởi: Scorpio166, Polyrhythm, Tealightdalat, Bibizzz
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Hahaha, đẹp zai và ... thì đúng rồi nhưng hồi giáo và 4 vợ thì cho ca xin. Mệt lém :((

1 vợ thôi nhưng 99 bồ thì ok. :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Bibizzz, coco87
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Polyrhythm đã viết: 08:37, 12/04/21 Hahaha, đẹp zai và ... thì đúng rồi nhưng hồi giáo và 4 vợ thì cho ca xin. Mệt lém :((

1 vợ thôi nhưng 99 bồ thì ok. :))
em thấy anh Hà chắc phải có 1001 em gái mưa :))
Được cảm ơn bởi: Bibizzz
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”