Xem 1 ls

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xem 1 ls

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

thaitam79 đã viết: 21:32, 06/04/21 Mình có đọc ở đâu đó mệnh không thân kiếp thường vất vả, cuộc sống không được an nhàn( an về tâm hoặc an về vật chất). Thêm nữa mệnh bạn thiên lương có tứ linh, phải chăng cũng có căn số và biết xem bói. :-? :-?
Mong bạn sẽ được bác vio hữu duyên xem cho nhé :)))
Mình có biết j về bói toán đâu, cũng k muốn biết tương lai ra sao, cái mình muốn biết là mình thiếu sót trong tính cách và cần 1 ng chỉ ra để sửa chữa nó thôi, tương lai phụ thuộc vào việc mình làm trong kiếp trc và kiếp này mà. Còn như tiêu đề bác vio đã ghi thì đã có ng hữu duyên vs bác ấy rồi. Hehe mà có ng nói nhìn ảnh mình k giống thiên lương :)) hay tại nó ảo quá
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Tâm An 09 đã viết: 21:10, 06/04/21 Tâm An chào chú VIO.

Thời gian vừa qua chắc chú bận, không thấy chú lên Diễn Đàn một thời gian dài ở đây và bên tuvilyso.

Nay có duyên Thấy chú đăng topic xem số giúp mọi người. Nên cháu củng mong được chú xem giúp cháu về tài chính và công việc.
Mong chú hồi âm.
Tâm An cảm ơn Chú.
Hình ảnh
Dạo này chú rất bận, cũng không xem nữa.
Chú sẽ xem ls của cháu, theo chủ đề xem 1 ls của topic này.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Tâm An 09
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Mình sẽ luận từng mục. Quá trình luận bạn đừng phản hồi nhé. Do cv bận rành lúc nào luận lúc đó.
- về ls tử vi này mệnh thiên tướng cú mùi đùng cung có thái tuế hỏa tinh, địa kiếp chính chiếu. Cung tài thiên phủ tả hữu, cung quan vcd cư hợi.
- bát tự Tân Mùi - Đinh Dậu - Quý mùi - Giáp Dần
Bát tự này thổ sinh kim, kim sinh thủy thủy sinh mộc sinh hỏa. Bát tự này do khô nóng mà mùi không sinh được kim, cũng là bệnh bát tự này. Bát tự thiên vượng bình hòa, dụng thần biến hóa theo vận.
Được cảm ơn bởi: Tâm An 09, Thutobe, liemtuong12, Tealightdalat
Đầu trang

pxtho1612
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi pxtho1612 »

Vào hóng a vio luận thôi, hì hì
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Về tính cách vs tư chất:
Tử vi có tuế hỏa tinh, bát tự lại khá khô nóng, thành ra bạn rất thẳng tính, nóng này đấy. Cung phúc không kiếp lâm vào thì tâm rất nặng, dễ dẫn đến suy nghĩ bi lụy. Điều thú vị là bạn dùng nick Tâm An rất hay, đúng là bạn làm thế nào cho tâm được an thì cs thuận toại hơn đấy. Tuy vậy, nếu tên bạn là An thì an là hành thổ, không phải dụng thần theo vòng vận này.
Bát tự này ấn đắc căn lệnh tháng, như vậy bạn là người tư chất thông minh, mà thương quan đắc khí, mệnh tọa mộ thương, hoa cái, mệnh tử vi cũng có hoa cái, thành ra bạn giỏi ăn nói. Mệnh hoa cái cũng là có năng khiếu về huyền học, nếu có time ngâm cứu môn này thường rất giỏi. Bạn chắc chắn có năng khiếu một môn xã hội như thơ văn, họa, nhạc, ẩm thực ... mệnh này làm trong quân đội lĩnh vực chính trị viên có thành tựu.
Được cảm ơn bởi: Tâm An 09, coco87
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Về dòng họ và song thân: dòng họ từ đời ông bà về trước có nhiều người đỗ đạt, nhưng vận khí đến tầng cha chú kém dần. Trong họ cũng hay có tượng chết trẻ.
Về song thân: cụng phụ mẫu hồng không cô quả đà kị đóng, bát tự trụ tháng Đinh Dậu thì bố mẹ dễ bất hòa lắm. Vận chạy hương nam tài khí kiện vượng khắc thân, đinh tài đóng đúng cung, như thế là tượng khắc bố (khắc ở đây không đơn giản là khắc khẩu nhé, khắc nặng là bố mẹ lục đục nặng nề, hay gặp hung hiểm).
Về anh em, cung huynh sáng, nhưng phi lộc quyền kị vào tuyến tài di điền thì thế nào cũng được hỗ trợ của anh em trong nhà.
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

vio đã viết: 20:30, 05/04/21 Lâu rồi tối nay em rảnh.
Em xem đúng 1 ls. Điều kiện
- thông tin ngày giờ sinh phải chuẩn
- càng nhiều tuổi càng tốt.
- phải là ls em chưa từng xem.
Hi vọng bạn có hứng thú với lá số này vì đã đủ 3 điều kiện. Năm nay đúng là thời điểm giao thời của vận 10 năm tới. Mình có thế nghiệm lý cùng bạn những sự kiện chính trở về trước.

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Về tình duyên và con cái:
Bạn có mệnh long phượng hổ cái có khiếu tán gái, can cung mệnh phi kị đến tuyến tử điền, đào hoa cung nô bạn phạm đào hoa đấy. Bình thường đào hoa là tốt, nhưng mà đào hoa quá lại mệt đấy. Khi đại vận đến Quý Tị ở tứ trụ, thì can quý chính là đào hoa, nên bạn phải để ý, kẻo tan cửa nát nhà đấy.
Cung thê liêm tham, tham lang tự hóa kị, ngộ triệt, chủ mệt mỏi, đứt gãy về tình duyên. Cùng với cung phúc không kiếp lâm vào,. Bát tự trụ ngày sát đóng cung thê, vận chạy tài vượng, bạn có lấy ai thì đều là người đáo để đấy. Tóm lại ls này nếu vợ chồng không biết nhường nhịn nhau thì mệt mỏi lắm. Ls này năm 2016-2017 có vận tình duyên. Năm 2020 cũng dễ có những 1uan hệ tình cảm phức tạp.
Cung tức thái ám cỏi quả ngộ triệt, thương quan đắc cân cung tử dễ có sảy bó, hay sinh nhiều nuôi ít.
Được cảm ơn bởi: Tâm An 09, Thutobe
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Tâm An có Liêm Tham ở cung Phu. Hoá Kỵ ở cung Phụ Mẫu. Tại sao anh gọi là Liêm Tham tự Hoá Kỵ? Anh sử dụng phương pháp gieo tứ hoá?

Liêm Tham có Hoá Kỵ khác Liêm Tham ko Hoá Kỵ khác nhau chỗ nào anh?

Liêm Tham ko Hoá Kỵ thì đường tình duyên ko lận đận?

Cung Phu bạn này có Tướng Quân, Quốc Ấn. Có thể vợ làm trong LLVT hoặc theo chính trị.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Về sự nghiệp:
Như đã nói trên, bạn là người có tư chất thông minh, có khiếu ăn nói, nên làm công việc mà cần nói năng diễn thuyết là thuận lợi nhất. Thực tế kinh nghiệm mệnh phủ tướng triều viên này có thể làm tốt nhiều nghề như Tài chính, Bác sỹ, IT... nhưng ở ls này với vòng vận này làm nghề liên quan đến hành hỏa hay thổ thì sự nghiệp càng trắc trở.
Sơ vận:
Vận Ất Mùi (10-19 tuổi âm), vận này mộc thổ giao chiến, tuy có đinh thông quan, nhưng mộc thổ giao chiến thủy bại, nên không phải cát vận, có thể xem là với bản thân là vận bình hòa (vận trung bình, tức là không thể hiện hết được khả năng của bản thân). Chắc chắn kết quả học tập của bạn phải trên mức khá.
Vận Giáp Ngọ (20- 29 tuổi âm), vận này thổ vượng, fo toàn bộ lực lượng thương quan, tài chuyển hóa qua, thành ra vận này sự nghiệp nhiều trắc trở, tiền bạc cũng hao tán nhiều. Những năm hỏa thổ vương như là 2014, 2015, 2018 sẽ xuất hiện cv bất ổn và vất vả.
Vận Quý Tị ( 30- 39) vận này nhờ có chữ quý, và tị hợp dậu sinh kim, ban yên tâm vận này sự nghiệp sẽ dần phấn phát lên.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”