Xem 1 ls

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xem 1 ls

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

Bị ng khác nghi ngờ cảm giác cũng rất tệ, e biết vậy nhưng vẫn có thói quen nghi ngờ ngta thì làm sao bỏ đc, lại thêm cái tính kỳ vọng cao nữa. Làm sao để triệt bỏ đi những tính đó, mặc dù biết là xấu những mỗi khi có việc j đó e lại k tự kiềm chế mà suy nghĩ ra như vậy :((
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Đúng rồi. Nên vậy. Đàn ông tệ bạc là có thật nhưng đàn bà tệ cũng có thật. Chấp nhận đc nhau thì sống. Ko thì li dị cho văn minh. Chứ ko thù hằn oán trách. Thế mới fairplay. Chứ hận lâu thù dai, thậm chí còn di truyền luôn mối hận đó cho đời sau. Độc thân nuôi con nhưng lại suốt ngày dạy con là mẹ mày ( bố mày) rất tệ thì ... là dại dột. Nếu họ tệ như thế thì sao mình còn cưới. Có bị ai bắt buộc ko? Có bị bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy như thời pk ko? Hay là trước họ rất tốt nhưng vì sống với mình lâu nên mới thành tệ.

Biết điểm yếu của mình rồi thì sửa thôi. Có gì đâu. Chịu khó đi chơi, giao tiếp với bạn mới. Lúc đầu hơi ngại chút nhưng vạn sự khởi đầu nan. Sau thấy thú vị mà. Quen nhìu người, đi nhiều vùng, tiếp xúc nhiều thì mới thấy cuộc sống muôn màu muôn vẻ :))

Gái nh thì tg eo hẹp thật. Có điều chẳng cứ mỗi dân ngân hàng, giờ dân 996 nhiều lắm. ( 9 giờ sáng đến 9 giờ tối mỗi ngày, 6 ngày 1 tuần ). Ai chẳng bận rộn. Nhưng nếu bạn còn trẻ, còn sk thì chắc sẽ thu xếp đc thôi. Thích thì nhích. Có gì đâu. Ráng chút là ok
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277, Scorpio166
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Ca teen vậy ca :p

20 char
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Polyrhythm đã viết: 13:33, 10/04/21 Đúng rồi. Nên vậy. Đàn ông tệ bạc là có thật nhưng đàn bà tệ cũng có thật. Chấp nhận đc nhau thì sống. Ko thì li dị cho văn minh. Chứ ko thù hằn oán trách. Thế mới fairplay. Chứ hận lâu thù dai, thậm chí còn di truyền luôn mối hận đó cho đời sau. Độc thân nuôi con nhưng lại suốt ngày dạy con là mẹ mày ( bố mày) rất tệ thì ... là dại dột. Nếu họ tệ như thế thì sao mình còn cưới. Có bị ai bắt buộc ko? Có bị bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy như thời pk ko? Hay là trước họ rất tốt nhưng vì sống với mình lâu nên mới thành tệ.

Biết điểm yếu của mình rồi thì sửa thôi. Có gì đâu. Chịu khó đi chơi, giao tiếp với bạn mới. Lúc đầu hơi ngại chút nhưng vạn sự khởi đầu nan. Sau thấy thú vị mà. Quen nhìu người, đi nhiều vùng, tiếp xúc nhiều thì mới thấy cuộc sống muôn màu muôn vẻ :))

Gái nh thì tg eo hẹp thật. Có điều chẳng cứ mỗi dân ngân hàng, giờ dân 996 nhiều lắm. ( 9 giờ sáng đến 9 giờ tối mỗi ngày, 6 ngày 1 tuần ). Ai chẳng bận rộn. Nhưng nếu bạn còn trẻ, còn sk thì chắc sẽ thu xếp đc thôi. Thích thì nhích. Có gì đâu. Ráng chút là ok
K biết anh hay mn có mẹo nào chữa không chứ e đã biết tính mình xấu bao năm mà k sửa đc ấy, chắc phải có biến cố chi to lớn mới thay đổi đc ấy :(( mà a nghĩ có ng nào chung thủy không?? Nhiều khi e rất muốn tin á nhưng mà thấy từ cơ quan cho đến gia đình, từ ng thân cho đến xa lạ họ cứ lằng nhằng nhiều mối quan hệ, nếu yêu sao còn đi lăng nhăng vs ng khác, còn nếu k yêu sao k không chia tay để theo ty mới kia đi, cứ hành hạ lừa dối nhau chi cho mệt, thà như lấy nhau rồi còn nhiều ràng buộc chứ đang yêu thì cần j phải thế????? :-/ :-/ :-/ :-/ thực ra e chỉ nói trên dđ chứ e k nói ở ngoài k ngta lại nói mình ngu :)) nhưng quả thật sao lại khổ thế nhỉ, lừa dối ng khác lại vui vẻ sao????
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Scorpio166 đã viết: 18:57, 10/04/21
Polyrhythm đã viết: 13:33, 10/04/21
K biết anh hay mn có mẹo nào chữa không chứ e đã biết tính mình xấu bao năm mà k sửa đc ấy, chắc phải có biến cố chi to lớn mới thay đổi đc ấy :(( mà a nghĩ có ng nào chung thủy không?? Nhiều khi e rất muốn tin á nhưng mà thấy từ cơ quan cho đến gia đình, từ ng thân cho đến xa lạ họ cứ lằng nhằng nhiều mối quan hệ, nếu yêu sao còn đi lăng nhăng vs ng khác, còn nếu k yêu sao k không chia tay để theo ty mới kia đi, cứ hành hạ lừa dối nhau chi cho mệt, thà như lấy nhau rồi còn nhiều ràng buộc chứ đang yêu thì cần j phải thế????? :-/ :-/ :-/ :-/ thực ra e chỉ nói trên dđ chứ e k nói ở ngoài k ngta lại nói mình ngu :)) nhưng quả thật sao lại khổ thế nhỉ, lừa dối ng khác lại vui vẻ sao????
Có nhiều chứ em. Ông nội, ông ngoại chị 2 bà đều mất sớm. Ở vậy nuôi con tới già. Ông nội c mới mất mấy năm. Hồi còn sống mỗi lần chị về chơi với ông lâu ông lại ngồi kể về bà, nhớ bà, nhìn ông hạnh phúc lắm. Những năm cuối đời ông đều nói chị "yên tâm đi gặp bà được rồi".

Chồng chị cũng vậy, anh rất thích về nhà. Thực ra cuộc sống hôn nhân k phải màu hồng. Nó nhiều thứ để lo, ai cũng một thân khuyết điểm. Tình cảm cũng vậy, chị nghĩ nó giống đồ thị hình sin. Nhưng những khoảng đồ thị đi xuống đó sẽ được lấp đầy bằng trách nhiệm, tình thân và tình yêu con cái, nếu đúng thì cưới xong ở với nhau lâu còn thương hơn hồi mới yêu nhiều. Vì lúc này ngoài tình yêu còn có trách nhiệm và tình thân nữa. Lúc đồ thị đang ở khoảng trên thì ráng tạo thật nhiều kỷ niệm vui và bình yên đặng mấy lúc sóng gió vì những ký ức đó mà quân bình lại em ah. :x .Thôi đời còn dài lắm. :)). Nhưng chị tin vậy đó, sau này chưa biết. :)). Tại sống vui cũng phải sống, buồn cũng phải sống nên dù sao cũng phải lạc quan lên mà sống cho đỡ phí cuộc đời em ah.
Được cảm ơn bởi: Scorpio166
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thấy thời xưa ông bà yêu nhau ha, ông nội e thì mất sớm bà e cũng ở vậy nuôi con, nghe bố và các bà trong nhà kể lại thì ông cũng khéo và tâm lý, còn ông ngoại thì đúng nghĩa ng đàn ông tuyệt vời, vừa tâm lý mà rất chăm bà e, các đồ dùng của bà từ rổ, túi hay quạt thậm chí cái nghiền trầu ông cũng làm cho bà. Nhưng thời nay thì chán quá :(( đúng là nhiều tiện ích hiện đại nhưng cũng khiến con ng mất đi tình cảm, về cái là 2 vk ck lại quay lưng ngồi bấm đt. Con cái thì có đt mới chịu nghe lời. Đến cả b bè cũng nhiều khi lâu gặp nhau cũng lôi đt ra lướt mạng hoặc chụp ảnh
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Tu tâm thì ko có mẹo gì đâu bạn. Sửa đổi từng bước thôi. Nhưng biết chỗ này chỗ kia của mình chưa đc và muốn thay đổi là cả bước tiến lớn rồi đó. Nhiều người già đầu rồi mà còn ko đc như bạn đâu. Ko phải người ta dốt mà lòng tham, thói háo danh, tính hiếu thắng xui khiến người ta cố tình phủ nhận nó. Ví dụ như tôi nè, má ơi, già như quả cà rồi mà cứ tưởng mình vẫn đẹp zai như thời 18 :))

Đầu tiên bạn phải biết chắc chắn rằng đó là tính xấu và thực tâm muốn sửa đổi. Bước này khó nhất. Nết này nết kia ở bạn chưa đẹp nhưng cái khác của bạn lại ok. Cái đó là hiểu mình. Rồi đến hiểu người. Sau đó là bạn phải hiểu rằng nhân vô thập toàn, ai cũng có chỗ nào đó xấu xí. Chỉ là người ta giấu kỹ thôi. Rồi còn lại thì là việc đơn giản và dài dằng dặc. Liên tục nhắc mình về điều đó. Tôi gọi là "soi gương". Chỉ vậy thôi.
Chỉ vậy thôi nhưng cư tích lũy dần vài năm sau bạn nhìn lại mình thấy khác hẳn đó.

@ Zai chung thủy thiếu gì bạn ơi? Như tôi chẳng hạn. Chung thủy với vợ con, sắt son với bồ bịch. Hahaha :))
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Polyrhythm đã viết: 07:58, 11/04/21 Tu tâm thì ko có mẹo gì đâu bạn. Sửa đổi từng bước thôi. Nhưng biết chỗ này chỗ kia của mình chưa đc và muốn thay đổi là cả bước tiến lớn rồi đó. Nhiều người già đầu rồi mà còn ko đc như bạn đâu. Ko phải người ta dốt mà lòng tham, thói háo danh, tính hiếu thắng xui khiến người ta cố tình phủ nhận nó. Ví dụ như tôi nè, má ơi, già như quả cà rồi mà cứ tưởng mình vẫn đẹp zai như thời 18 :))

Đầu tiên bạn phải biết chắc chắn rằng đó là tính xấu và thực tâm muốn sửa đổi. Bước này khó nhất. Nết này nết kia ở bạn chưa đẹp nhưng cái khác của bạn lại ok. Cái đó là hiểu mình. Rồi đến hiểu người. Sau đó là bạn phải hiểu rằng nhân vô thập toàn, ai cũng có chỗ nào đó xấu xí. Chỉ là người ta giấu kỹ thôi. Rồi còn lại thì là việc đơn giản và dài dằng dặc. Liên tục nhắc mình về điều đó. Tôi gọi là "soi gương". Chỉ vậy thôi.
Chỉ vậy thôi nhưng cư tích lũy dần vài năm sau bạn nhìn lại mình thấy khác hẳn đó.

@ Zai chung thủy thiếu gì bạn ơi? Như tôi chẳng hạn. Chung thủy với vợ con, sắt son với bồ bịch. Hahaha :))
=)) =)) =)) a thật là zai chung thủy
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Scorpio166 hiểu thế nào là chung thủy?

Anh Polyrhythm ra ngoài bồ bịch, nghĩ đến vợ con thì quay về, đó gọi là chung thủy đấy!

Chung = cuối cùng. Thủy = bắt đầu. Hợp lại từ nguyên "chung thủy" có nghĩa là đi 1 đủ vòng rồi trở về chổ cũ.
Đầu trang

Ecec1603
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ecec1603 »

Hoan hỉ nhờ thầy xem giúp ạ
Tập tin đính kèm
Nguyen_XXX_2021_0f47c407.jpg (147.79 KiB) Đã xem 529 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết