Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Polyrhythm đã viết: 22:41, 08/04/21 Ca cũng thích nghe nhạc Trịnh nhưng với gái thôi. Với đệ thì ca ko thích =))
Ca phải từ từ khoai mới nhừ chứ. Ca đi nghe nhạc Trịnh với đệ. Gái tự mò đến đó ca. :>

Cá voi bắt được em thì e đổ lỗi cho ca thôi. Cố lên ca chúng ta đàn ông cùng vượt khó :((
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chỉ thấy yêu nhau mà lâu lâu cãi nhau một bữa. Đương số hơi sốt ruột.

Đương số kinh nghiệm ít cả về đời lẫn tử vi. Các cô bác có lời khuyên gì, xin hoan nghênh.

1 bài hát buồn yêu thích của đương số: the myth endless love. Tình yêu trong sáng nhưng không bao giờ đến được với nhau. https://youtu.be/mtY8E_7eF1o
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, FallDaisy
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

12010277 đã viết: 17:56, 11/04/21 Chỉ thấy yêu nhau mà lâu lâu cãi nhau một bữa. Đương số hơi sốt ruột.

Đương số kinh nghiệm ít cả về đời lẫn tử vi. Các cô bác có lời khuyên gì, xin hoan nghênh.

1 bài hát buồn yêu thích của đương số: the myth endless love. Tình yêu trong sáng nhưng không bao giờ đến được với nhau. https://youtu.be/mtY8E_7eF1o
9x cũng biết bài này ah. Bài hát một thời sinh viên đây. Lúc đó xem phim xong mấy đứa trong phòng đứa nào cũng khóc thút thit. :)). Xem xong rồi kiếm nhạc. Lúc nào chán quá thèm khóc nhè lại rủ nhau bật nghe. =))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

nguoidumuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguoidumuc »

Em cũng chỉ mới tìm hiểu về Tử Vi, nên nói có gì sai, các lão sư cứ góp ý, để em rút kinh nghiệm và nâng cao tầm hiểu biết ạ:
Em thấy lá này Tuần, Triệt nằm đúng chỗ mà. Không biết chủ thread muốn lá này Tuần, Triệt nằm ở đâu để lá số trở nên đẹp nhất ạ?
Chính tinh sáng sủa hết thế này thì em thấy:
1. Triệt ở Mệnh vẫn tốt hơn là nằm ở các cường cung khác như: Phúc, Tài, Quan và cả Thê mà (gì chứ đã đi làm mệt mỏi mà còn gặp người phối ngẫu tào lao nửa, thì hao tâm tổn sức lắm). Triệt ở Mệnh, thì tuổi trẻ vất vả hơn ng khác, nhưng mà "lửa thử vàng, gian nan thử sức", vẫn thấy "khổ trước sướng sau thế mới giàu", thôi thì thà bản thân chịu thiệt trước, cứ từ từ mà tiến, các khía cạnh khác từ từ cũng sẽ hanh thông. Triệt ở Mệnh còn cản được sát tinh hội chiếu. Triệt huynh đệ thì cũng bình thường, anh em thì không nên làm ăn chung là ổn. Triệt Huynh Đệ nhà cũng ít anh em, cứ một câu nhịn chín câu lành, vì người nhà cả mà.
2.Tuần Nô Bộc thì chắc cũng giống Triệt ở Huynh Đệ, muốn làm ăn gì về bàn bạc với vợ là ngon cơm r.
Tuần Cự Môn Hóa Lộc, thì cứ nói thoải mái mà chẳng sợ gì, vì Tuần nó hãm Cự lại mà, gần tới cao trào chắc sẽ tự biết đường dừng. Sao Hành Thủy ít sợ Tuần Triệt hơn những hành khác.
3.Vòng đại vận chính, không gặp Tuần Triệt là quá đẹp r, vì lá nào mà không có Tuần Triệt, còn ngồi chờ Tuần Triệt phản vi kì cách thì lại càng khó, chỉ mong nó không ngán vòng đại vận là đẹp r.
Chốt là Mệnh Thân toàn cát tinh thế kia thì sợ gì Tuần Triệt, Mệnh Thân không xấu thì cứ tới vận sẽ lên thôi, chỉ tiết là vận Thái Tuế còn quá trẻ nên khó mà phất được. Vận sau có Vua, có Tướng, Tướng có đầy lính thế kia thì sẽ lên thôi.
4. Lá này chắc a lấy vợ trong năm nay ạ.
P/s: sai sót gì xin các lão sư bỏ qua.
Được cảm ơn bởi: 12010277, FallDaisy
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

Quang quý sửu mùi giải triệt rồi. Ko lo
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hình ảnh
Lá này tuần triệt sao các anh
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguoidumuc đã viết: 17:05, 12/04/21 Em cũng chỉ mới tìm hiểu về Tử Vi, nên nói có gì sai, các lão sư cứ góp ý, để em rút kinh nghiệm và nâng cao tầm hiểu biết ạ:
Em thấy lá này Tuần, Triệt nằm đúng chỗ mà. Không biết chủ thread muốn lá này Tuần, Triệt nằm ở đâu để lá số trở nên đẹp nhất ạ?
Chính tinh sáng sủa hết thế này thì em thấy:
1. Triệt ở Mệnh vẫn tốt hơn là nằm ở các cường cung khác như: Phúc, Tài, Quan và cả Thê mà (gì chứ đã đi làm mệt mỏi mà còn gặp người phối ngẫu tào lao nửa, thì hao tâm tổn sức lắm). Triệt ở Mệnh, thì tuổi trẻ vất vả hơn ng khác, nhưng mà "lửa thử vàng, gian nan thử sức", vẫn thấy "khổ trước sướng sau thế mới giàu", thôi thì thà bản thân chịu thiệt trước, cứ từ từ mà tiến, các khía cạnh khác từ từ cũng sẽ hanh thông. Triệt ở Mệnh còn cản được sát tinh hội chiếu. Triệt huynh đệ thì cũng bình thường, anh em thì không nên làm ăn chung là ổn. Triệt Huynh Đệ nhà cũng ít anh em, cứ một câu nhịn chín câu lành, vì người nhà cả mà.
2.Tuần Nô Bộc thì chắc cũng giống Triệt ở Huynh Đệ, muốn làm ăn gì về bàn bạc với vợ là ngon cơm r.
Tuần Cự Môn Hóa Lộc, thì cứ nói thoải mái mà chẳng sợ gì, vì Tuần nó hãm Cự lại mà, gần tới cao trào chắc sẽ tự biết đường dừng. Sao Hành Thủy ít sợ Tuần Triệt hơn những hành khác.
3.Vòng đại vận chính, không gặp Tuần Triệt là quá đẹp r, vì lá nào mà không có Tuần Triệt, còn ngồi chờ Tuần Triệt phản vi kì cách thì lại càng khó, chỉ mong nó không ngán vòng đại vận là đẹp r.
Chốt là Mệnh Thân toàn cát tinh thế kia thì sợ gì Tuần Triệt, Mệnh Thân không xấu thì cứ tới vận sẽ lên thôi, chỉ tiết là vận Thái Tuế còn quá trẻ nên khó mà phất được. Vận sau có Vua, có Tướng, Tướng có đầy lính thế kia thì sẽ lên thôi.
4. Lá này chắc a lấy vợ trong năm nay ạ.
P/s: sai sót gì xin các lão sư bỏ qua.
Cám ơn các bác, các bạn và chị Tè đã vào chơi. Dạo này mình hơi bận. Mình góp gió vài điều thế này:

1. Tuổi trẻ mình khi đó cha mẹ vẫn còn đi làm, có tiền vào tiền ra, nên là con cái được hưởng. Được bảo bọc một phần cũng sinh ra ỷ lại, nên khi ra đời mình có vẻ hơi bị "nhìn đời màu hồng" so với đồng trang lứa. May sao mình đi học phải tự túc, nên cũng giúp mình trưởng thành hơn. Dạy con hay chiều con quả thật khó.

Giai đoạn mới đi làm ở môi trường nước ngoài với mình khá là mệt mỏi. Mệt mỏi do phải học văn hóa công ty, phải trau dồi kĩ năng, và do không có phương hướng cho riêng cá nhân mình. Mình mải làm mà mất phương hướng cá nhân, dẫn đến hao tổn sức cho cty mà không đạt được kết quả cá nhân mong đợi. Cũng may trong lúc mất hướng, có bạn bè dần giúp mình đi vào đúng quỹ đạo. Mình cũng biết người trẻ như mình hay nóng ruột, muốn có kết quả tốt. Thường người trẻ phải tốn vài năm "vỡ lẽ" mới khôn lên được.

2. Đúng là mình rất thích nói và cũng hay làm các việc hay hoạt động liên quan tới "cái miệng". Tuy vậy, mình cũng thích ngồi nghe người khác nói. Chắc Cự Môn Tuần nó vậy. Bạn nguoidumuc cũng đúng ở khoản mình có một lối suy nghĩ "tự kiểm điểm". Khi mình thấy mình mất bình tĩnh, hoặc vô duyên, mình tự dừng lại. Tuy vậy, đây là một kĩ năng mình tập được, chứ không phải sinh ra đã có.

3. Vận hiện tại nếu không nhầm thì đang là vận Thiên Đồng. Tính đến hiện tại (tháng 4 năm 2021): Mình nói người già hơn cũng phải nghe. Tuy vậy mình vẫn tự thấy có nhiều điều "chưa ổn". Hi vọng vận sau mình thật sự cất cánh.

4. Mình theo đuổi một cô gái đặc biệt được một thời gian rồi. Dạo này mình can dự vào cuộc sống của cô ý nhiều hơn. Nếu nàng đồng ý cưới thì tốt quá.

Chúc các bác, các bạn một tuần tốt lành.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, FallDaisy, Ariance
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Lá số này theo chị ok thôi, ko siêu đẹp.

Nhược điểm lớn của em là em quản lý tiền của chính mình ko giỏi. Bị hao tiền vài cái ko hợp lý lắm.

Mệnh em chỉ kiếm tiền tốt ở tuổi trung niên. Từ 50 đổ đi thu nhập ko còn cao như thời trẻ.

Từ 2026 đổ đi tiền tài mới đi vào ổn định.

Giờ là ra vào thất thường.

Phất nhất là từ 38 đến 47 tuổi.

Bây giờ em nên để dành. Quản lý tiền chặt chẽ hơn.
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

coco87 đã viết: 01:13, 19/04/21 Lá số này theo chị ok thôi, ko siêu đẹp.

Nhược điểm lớn của em là em quản lý tiền của chính mình ko giỏi. Bị hao tiền vài cái ko hợp lý lắm.

Mệnh em chỉ kiếm tiền tốt ở tuổi trung niên. Từ 50 đổ đi thu nhập ko còn cao như thời trẻ.

Từ 2026 đổ đi tiền tài mới đi vào ổn định.

Giờ là ra vào thất thường.

Phất nhất là từ 38 đến 47 tuổi.

Bây giờ em nên để dành. Quản lý tiền chặt chẽ hơn.
Em cám ơn chị ạ. Chài, từ giờ tới thời điểm gần nhất chị đoán là 2026 tuổi. Tính ra cũng phải vài năm mới quay lại nghiệm lý với chị được [-O<

Thời gian này chị đúng đó, có tiền vào túi em đem ra tiêu luôn. Và toàn vào dịp phải tiêu. Em công nhận em chỉ thích đi kiếm chứ đi quản tiền em nản lắm luôn :-w
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tháng này đen, dính toàn hạn đen 😢 . Bác nào vào góp củi đốt nhà chung, hoặc chia buồn với em?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”