Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Tealightdalat đã viết: 14:31, 04/06/21
Polyrhythm đã viết: 11:53, 04/06/21
Dokhoavan đã viết: 10:37, 04/06/21
Đấy là quan niệm của bạn thôi. Tôi thuộc nam phái và tôi ko thấy nam phái thua bắc phái hay trung châu phái khi khán hạn ở chỗ nào. Tôi ko thích lấy sở trường của tôi để so với sở đoản của bạn. Nhưng nếu ko khán hạn tương lai gần thì sao biết cách cục cả đời của bạn sẽ đúng? Chờ đến khi nhắm mắt xuôi tay hay sao? Bạn bảo thiên lương đắc nhật nguyệt thì thông minh sao bạn biết Tea ko thông minh. Cô ta cực thông minh luôn. Từ bé cô ấy chuyên trêu chọc bạn bè bằng trí óc và sức phán đoán hơn người của cô ấy. Cô ấy ko muốn nhận thôi. Còn ck cô ta gọi là gì là chuyện của họ, tôi có thèn bạn thi toán quốc tế đc giải 1 mà đi chơi với bạn thân vẫn bị gọi là lợn vì nố thích ăn bánh giò. Có hôm mình nó chơi 6 cái. Ăn như lợn chứ ko phải ngu như lợn
Bạn biết thiên lương xương khúc mà ko biết cô ta thân thiên tướng.

Còn chuyện bạn bảo ls đó là ls vĩ nhân thì hoàn toàn sai lầm. Lá đó ko phải là ls làm đại sự. Tôi nhớ ko nhầm ông Tl cũng mệnh TL sửu mừi đắc nhật nguyệt tịnh minh? Ông ấy làm đc cái gì ngoài ra 1 đống man thư?
E nghĩ ca đang bực mình e nên e nói gì ca cũng bực e. E sợ ăn rầy. Thực sự e không biết mình thông minh hay không, cái này là thật. Nhưng ca nói e hay giỡn bạn bè bằng cách phán đoán thì có. Bạn bè hồi đi học thường chơi trò đố em ngày sinh của các bạn trong lớp, còn em thích một mình, vì lúc một mình e có thể quan sát được các bạn chơi, nói chuyện, học, làm việc. Nhìn cử chỉ của họ, thói quen làm việc và đặc điểm cơ thể giống như da mặt, vết bẩn quần áo, hoạt động chân tay và đôi mắt e có thể tưởng tượng ra hoàn cảnh gia đình sơ sơ, thói quen sinh hoạt, một số thói quen không lành mạnh và điểm tốt xáu của họ, dựa vào đó e hình dung được khi có việc họ sẽ xử lý như thế nào, có đáng tin cậy không và hợp việc gì. Hồi nhỏ e chưa khi nào biết 2 chữ Tử Vi, e tưởng hết đống đó là phong thủy ca ạ.

E tự hoạt động não cách đó quen từ nhỏ nên tới lớn thoáng qua một người những thông tin đó được xử lý rất nhanh. Nó chạy trong đầu e như một cuốn phim. Nên hồi sinh viên, lúc cắm trại qua đêm e kêu các bạn trong lớp lại và chơi trò xem chỉ tay. Thực ra e không biết gì về chỉ tay cả, nhưng nếu nói tại sao e biết về họ rõ như vậy thì mỗi người đều phải mất một lượng thời gian rất dài để phân tích, và nếu nói với họ e quan sát những vết bẩn trên cổ áo, cổ tay, loại mụn trên mặt họ ... Thì nó nghe rất biến thái và dị ứng nên e chọn cách nói rằng đó là do xem chỉ tay. E ngồi xem cho các bạn để tỉnh ngủ và vui vẻ cho hết đêm.

Đi làm để công việc đỡ nhàm chán e ghẹo sếp và đồng nghiệp. Giám đốc công ty e rất nóng nảy. Nhưng khả năng xử lý thời gian của anh ấy rất tốt. Mỗi sáng nguyên phòng tụi e mỗi đứa đều sẽ ăn một bài la như nhạc Rock. E thường dựa vào dự án đang làm để báo trước cho đồng nghiệp ngày đó có bị la không, đứa nào sẽ bị túm đầu đầu tiên, tiếp theo đứa nào, cho tới đứa cuối cùng lúc nào cũng là em, vì công việc e nói tốn nước miếng thời gian, anh ấy sẽ la các bạn khác trước để chạy công việc. Nên mỗi lần sếp vào kêu tên đứa đầu tiên ra thì cả phòng sẽ ngồi cố nhịn cười vì e đoán đúng. Và ngày nào nhịp đi của sếp mạnh hơn từ bên ngoài và tằng hắng nhẹ thì e biết bữa đó cả phòng sẽ ăn chửi lâu hơn. Chưa sai bao giờ nên mọi người cũng nói e là đầu óc biến thái.

Xử lý công việc thì một dự án đã làm qua mất nhiều ngày, nhưng khi em nhận thì tự lưu giữ thông tin trong đầu đầy đủ, cộng với khả năng vẽ kỹ thuật nhanh hơn người khác nên có nhiều lần xui xẻo bị mất file e đều là người nhận ngồi suốt 1 ngày tới đêm để làm lại toàn bộ bài đó.

E nói vậy thực ra có những cái đó e nghĩ ai cũng đều có 1 năng khiếu riêng. Với e thấy nó không có gì ghê gớm cũng như thực sự e không kiếm tiền giỏi như nhiều người nên e không thấy nó là một loại thông minh, hơn nữa nói ra gây nhiều phẩn ứng ngược. E cũng thấy mình không khéo ăn nói, nhiều lúc nói lung tung không mạch lạc sẽ gây chuyện nên thường e sẽ hạn chế. E vẫn xin lỗi ca với mọi người ở đây vì không khí ngày hôm nay.
Mệnh Liêm Tướng đó tình cảm, trung hậu, thật thà. Đó là điều nhiều người trên dd này cảm nhận dc từ em qua những tâm sự của em!

Mệnh đó tháo vát, vững vàng, chủ về hành động thực tế nên việc em xử lý công việc tốt là ứng nghiệm!

Mệnh Thiên Lương kia có Thiên Cơ Hoá khoa chiếu thì giỏi về trí óc, biện luận nhạy bén
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Trước giờ e vẫn nghĩ mình TL, giờ e cũng đang nghĩ vậy vì e vẫn cảm giác được sự cô khắc trong cuộc sống của em. Ngay trong gia đình hoặc xung quanh kể cả đứa bạn thân nhất của e từ hồi nhỏ tới giờ e cũng chưa bao giờ nói hết chuyện của bản thân ra. Ngay cả hàng xóm gần nhà em nhất cũng chưa từng được nghe chuyện trong nhà của em. Các em trai và chị gái nói em khó tính quá, bạn bè nhiều người nhận xét e hiền nhưng khó gần. E khoing cố ý tạo ra hình tượng đó nhưng tự nhiên thành hình ảnh như vậy. Trên dd khiong thấy mặt và một phần e cũng cung cấp ls rồi nên nếu ai đọc được ls và cách e nói chuyện một thời gian thì dù e không kể cũng nắm bắt được phần lớn những vấn đề trong cuộc sống của em.

Mọi người có thể vứt lá số e qua một bên và không bực mình nữa được không. E sống khá thu mình nên ít khi chơi dại. Cũng như trong công việc e biêys e làm tốt, nhưng một khi e gây ra lỗi hay chơi dại thì chắc chắn đó là lỗi khó đỡ và rất ất ơ. Nên thật lòng e cảm thấy rất áy náy. E nói tới đây e cũng bắt đầu thấy màu hơi có cảm giác sám hối như đi xưng tội vậy. :((
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Tealightdalat đã viết: 15:23, 04/06/21 Trước giờ e vẫn nghĩ mình TL, giờ e cũng đang nghĩ vậy vì e vẫn cảm giác được sự cô khắc trong cuộc sống của em. Ngay trong gia đình hoặc xung quanh kể cả đứa bạn thân nhất của e từ hồi nhỏ tới giờ e cũng chưa bao giờ nói hết chuyện của bản thân ra. Ngay cả hàng xóm gần nhà em nhất cũng chưa từng được nghe chuyện trong nhà của em. Các em trai và chị gái nói em khó tính quá, bạn bè nhiều người nhận xét e hiền nhưng khó gần. E khoing cố ý tạo ra hình tượng đó nhưng tự nhiên thành hình ảnh như vậy. Trên dd khiong thấy mặt và một phần e cũng cung cấp ls rồi nên nếu ai đọc được ls và cách e nói chuyện một thời gian thì dù e không kể cũng nắm bắt được phần lớn những vấn đề trong cuộc sống của em.

Mọi người có thể vứt lá số e qua một bên và không bực mình nữa được không. E sống khá thu mình nên ít khi chơi dại. Cũng như trong công việc e biêys e làm tốt, nhưng một khi e gây ra lỗi hay chơi dại thì chắc chắn đó là lỗi khó đỡ và rất ất ơ. Nên thật lòng e cảm thấy rất áy náy. E nói tới đây e cũng bắt đầu thấy màu hơi có cảm giác sám hối như đi xưng tội vậy. :((
Em không hiểu ý nghĩa cô khắc ở đây rồi! Cái “cảm thấy sám hối” của em đã thể hiện là người tình cảm của Liêm Trinh, không phải cô khắc của Thiên Lương hội Cô Quả!

Sở dĩ anh phải níu Poly lại để tranh luận cho ra lẽ, là vì anh đã phán em mệnh khác, gián tiếp làm anh ấy từ bỏ đệ tử là em! Nếu không chẳng khác nào “đem con bỏ chợ”!

Em cũng đừng buồn nữa! Trăng kia hết tròn lại khuyết, duyên đến duyên đi thì cứ để tự nhiên!
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Dokhoavan đã viết: 14:27, 04/06/21
Polyrhythm đã viết: 12:43, 04/06/21 Tôi ko nhớ chính xác ls ông TL lắm nhưng thế giới có rất nhiều người ls giống nhau nhưng người làm đại sự rất ít. Có người làm vua, có người nuôi ong. Bạn dựa vào ls để bảo đó là người làm đại sự là ko đúng.

Bạn dựa vào hình dáng để bảo Tea là liêm tướng cũng ko đúng. Lá thiên lương kia có thân thiên tướng rồi.

Tôi thấy bạn xem hoàn toàn sai và võ đoán. Có điều tôi tôn trọng bạn là vì cái tâm bạn sáng, ko xấu xa bỉ ổi thôi. Cái này tôi cảm nhận đc. Chứ ko phải bạn xem đúng và tôi đồng ý với bạn. Còn về cái gọi là cách cục cả đời mà phái Trung châu của bạn mà bạn tưởng là sở trường ấy nó huyền học lắm. Bạn nên xác minh lại xem nó đúng ko đã rồi hãy nói rằng nó quan trọng hay ko? Thời đại mới rồi, cái gì cũng cần thực nghiệm

Thôi. Rất tôn trọng bạn nên tôi reply mấy dòng. Đạo có 3000 đạo, bạn có con đường nghiên cứu của bạn. Tôi có con đường của tôi. Tôi ko muốn hủy đạo của bạn và cũng ko muốn trao đổi sâu hơn vì 1 lời hứa cũ. Nhưng tóm lại, khi bạn ko xem đc cho Tea 1 hạn tương lai gần để nghiệm thì tất cả những gì bạn nói với tôi đều là chém gió thôi. Hạn quá khứ thì còn hack đc hay dùng ma xó soi đc chứ hạn tương lai thì đã đúng là đúng.
Poly ơi bạn gõ nhầm à? Ls Mệnh Thiên Lương thì thân Thái dương, như thế càng quý hiển!

Không bao giờ có chuyện mệnh Thiên Lương mà Thân Thiên Tướng cả! :))

Còn cái chuyện nuôi ong kia chỉ là câu chuyện hài thôi!
Ls mệnh gì, nó cũng quan trọng như vàng hay thau vậy! Do đó nếu lá số tốt thì cũng ít khi có hạn quá xấu và ngược lại! Cục vàng thì giá vàng lên xuống thế nào vẫn là quý!

Mình cũng không dở về khán hạn. Trên dd này đã nhiều ca phản hồi tốt thì mọi người đều thấy rồi!

Có lẽ mình cũng hơi ngộ nhận về bạn từ những triết lí bạn đưa ra trc đây!

Ơ, đúng rồi. Sao tôi lại gõ là thân thiên tướng tận 2 lần nhỉ? Chắc do vừa làm việc vừa gõ nên nhầm.

Chuyện nuôi ong nó ko phải là sử ký nhưng nó ko hài đâu. Theo thống kẻ của unicef mỗi ngày VN có tầm 4000 trẻ em đc sinh ra. Mỗi giờ là tầm 400. Tính riêng HN tầm 15% là 60 em bé. Bạn nghĩ 60 năm nữa VN sẽ có mấy tổng bí thư?

Tùy bạn thôi. Bạn nghĩ gì, tin gì tôi ko quan tâm lắm. Nhưng nếu ko phiền thì xem cho Tea vài hạn tương lai từ lá thái dương mà bạn bảo là đúng đó đi để bạn ấy chiêm nghiệm. Cho pé ấy thôi chứ giờ tôi ko quan tâm nữa.

Con người tôi phức tạp lắm. Nhiều vai diễn, nhiều trách nhiệm. Trên mạng chỉ là chỗ giải trí nên rất khó cho bạn cảm nhận đúng. Nhưng con người nào của tôi cũng đàng hoàng.
Tôi ko ngại khi bị người khác nói là xem sai nhưng tôi ko thích cái gì ko công bằng. Tôi bảo là TL kia đúng và đã chứng minh bằng cách như vậy.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Tealightdalat đã viết: 15:23, 04/06/21 Trước giờ e vẫn nghĩ mình TL, giờ e cũng đang nghĩ vậy vì e vẫn cảm giác được sự cô khắc trong cuộc sống của em. Ngay trong gia đình hoặc xung quanh kể cả đứa bạn thân nhất của e từ hồi nhỏ tới giờ e cũng chưa bao giờ nói hết chuyện của bản thân ra. Ngay cả hàng xóm gần nhà em nhất cũng chưa từng được nghe chuyện trong nhà của em. Các em trai và chị gái nói em khó tính quá, bạn bè nhiều người nhận xét e hiền nhưng khó gần. E khoing cố ý tạo ra hình tượng đó nhưng tự nhiên thành hình ảnh như vậy. Trên dd khiong thấy mặt và một phần e cũng cung cấp ls rồi nên nếu ai đọc được ls và cách e nói chuyện một thời gian thì dù e không kể cũng nắm bắt được phần lớn những vấn đề trong cuộc sống của em.

Bỏ đi Tea. Amh đã nói là sẽ ko giận em nữa thì anh sẽ làm đc. Cho anh thời gian.

Có điều, anh khuyên em câu này. Cũng như hồi đầu quen em trong pic giới thiệu sách. Sống ở đời đừng cố lấy lòng tất cả. Người tốt với tất cả là kẻ ko tốt với bất cứ ai. Chắc chắn luôn
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, FallDaisy
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 15:47, 04/06/21

Bỏ đi Tea. Amh đã nói là sẽ ko giận em nữa thì anh sẽ làm đc. Cho anh thời gian.

Có điều, anh khuyên em câu này. Cũng như hồi đầu quen em trong pic giới thiệu sách. Sống ở đời đừng cố lấy lòng tất cả. Người tốt với tất cả là kẻ ko tốt với bất cứ ai. Chắc chắn luôn
Dạ ca. Em hiểu chuyện đó. Em cũng không muốn đâu, nói hạn sơ qua e thấy bình thường, nhưng nói đúng tâm trạng mình mà nhiều người biết được e cảm thấy như đã làm những chuyện cực kì mất mặt, nên qua giờ lúc ca rầy e xong e viết nhiều e cũng cảm thấy tự xấu hổ lắm rồi. Hôm nay e dẹp nó ra để viết ra vì e thực sự cảm thấy tội đồ. Đầu năm giờ em cũng gặp chuyện tranh cãi nhiều, nhưng hôm nay e thấy e dại thật sự. Haiz.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Tealightdalat đã viết: 16:06, 04/06/21

Dạ ca. Em hiểu chuyện đó. Em cũng không muốn đâu, nói hạn sơ qua e thấy bình thường, nhưng nói đúng tâm trạng mình mà nhiều người biết được e cảm thấy như đã làm những chuyện cực kì mất mặt, nên qua giờ lúc ca rầy e xong e viết nhiều e cũng cảm thấy tự xấu hổ lắm rồi. Hôm nay e dẹp nó ra để viết ra vì e thực sự cảm thấy tội đồ. Đầu năm giờ em cũng gặp chuyện tranh cãi nhiều, nhưng hôm nay e thấy e dại thật sự. Haiz.
Thấy đồ tôn các bạn làm lành với nhau mình cũng thấy nhẹ lòng! :))

Trân trọng chào tạm biệt các bạn!
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Dokhoavan đã viết: 16:14, 04/06/21

Dạ e cảm ơn a. Sau ngày này chắc e cũng tự gác bút ẩn tu thời gian, chăm ăn bí bổ não đây a. E cũng thấy hơi ê ê cái mặt e sao đó rồi. :))
Sửa lần cuối bởi Tealightdalat vào lúc 16:25, 04/06/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Bye sư phụ.
Rảnh vào xem đệ tử lấy chồng nhé.
Đệ tử chờ hết nổi rồi muốn nhanh nhanh được đi học lấy tấm bằng ngay
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Quyen lee đã viết: 16:25, 04/06/21

Bye sư phụ.
Rảnh vào xem đệ tử lấy chồng nhé.
Đệ tử chờ hết nổi rồi muốn nhanh nhanh được đi học lấy tấm bằng ngay
Mình nhận đệ tử lúc nào nhỉ?!
Thôi chẳng dại, lỡ dính tình cảm như đồ tôn nhà kia mệt lắm! :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”