Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

FallDaisy đã viết: 13:37, 09/06/21
12010277 đã viết: 21:30, 08/06/21
Tealightdalat đã viết: 20:53, 08/06/21

Hồi xưa mới yêu thì có, nhưng giờ cũng bình thường em ah. Vợ chồng chị trải qua nhiều thăng trầm với nhau nên giờ cái tôi 2 đứa chị giữ ít lắm. Lúc tiêu cực có lúc cũng nổi nong, nhưng vẫn nói ra lời tình cảm bình thường. Giờ cả 2vc kiểm soát cơn giận rất tốt. Chị nghĩ cái đó phải yêu nhau với thực sự mong muốn gắn bó với nhau.

Phụ nữ yêu bằng tai, thêm nữa phụ nữ VN mình do văn hoá nho giáo vẫn ảnh hưởng ít nhiều nên thường không giỏi nói ra mong muốn của bản thân, họ có xu hướng mong muốn chồng tự hiểu, mà ck không phải siêu nhân, nên dễ bị tích tụ ức chế trong lòng, tới chu kỳ mỗi tháng là thời điểm cơ thể không khoẻ, dễ nhức đầu sẽ bộc phát, đó là thời điểm dễ sinh ra cãi vã. Còn đàn ông thì thuộc loài không giỏi nói ra cảm xúc, cũng do ảnh hưởng văn hoá, nên họ có xu hướng tự âm thầm giải quyết, do văn hoá mình đàn ông là phải mạnh mẽ, không được nói nhiều abced.... Gì đó. Nên cả 2 khi muốn thực sự gắn bó phải giải quyết được vấn đề giao tiếp. Dù không ảnh hưởng bởi văn hoá thì con người sinh ra mặc định có cá tính riêng không có ai tự nhiên mà trở thành mảnh ghép phù hợp với mình cả em ah, cả 2 đều phải giao tiếp và cố gắng.

Cụ thể chút là ngày xưa anh căng thẳng công việc, anh vẫn sẽ hẹn chị cà phê, nhưng cái mặt lúc đó thì e biết rồi đó. :)). Chị cũng vậy, lúc c đang suy nghĩ công việc anh hỏi hỏi là c quạo, 2vc đấu khẩu không có hồi kết. Sau chị đọc sách tìm cách hiểu anh, chứ anh k tự biết mà nói đâu, chị cá anh còn chẳng thèm tự tìm hiểu mình nữa, rồi chị nói với anh từ từ, mưa dầm thấm đất. Giờ lúc anh căng thẳng anh cũng nói với chị, anh gặp chuyện gì về nhà cởi áo khoác cái là anh kể thoải mái lắm. :)). Lúc anh stress tiêu cực quá chị nhìn mặt là biết thì chị kiếm chỗ yên tĩnh cho anh ngồi làm việc, lỡ chị bận quá k để ý hoặc hơi nổi nóng thì anh sẽ nói "hôm nay anh hơi căng thẳng, anh đang gặp vấn đề này giải quyết không được nên hơi tiêu cực". Vậy thôi em à. Nói nghe nhẹ chứ làm được tới giờ cũng cố gắng cả 2 đứa nhiều lắm đó e.
Khâm phục khâm phục. Okay, vậy là 2 ng đến với nhau cũng chai lọ bay đủ cả rồi, nhưng tình yêu nó mạnh. Gia đình chị đẹp đấy.

Chị phân tích cũng đúng vụ giao tiếp. Em cũng tự nhận do yêu vào mà e giao tiếp tốt hơn trc. Dc nói chuyện vs nhiều nhà nhiều cảnh e cũng hiểu ra sự độc đáo của mỗi cặp đôi. Nhưng cũng thật là phải xử đc chuyện giao tiếp nếu muốn thực sự hp. Hồi trc e nói hay xẵng và cũng ko có đầu đuôi gì, ng nghe ko hiểu. E gặp bạn kia bạn ý cũng nói kiểu vậy. Mình thấy ức chế vì nó nói mình ko hiểu, làm mình quên mình cũng cần nói cho mạch lạc.

Anh nhà đàn ông đó. Mệt vẫn lết đi gặp ny. Em cũng hệt vậy mặc dù đến quán cafe thì e mệt quá chả nói dc gì :)) Mấy quả sau hẹn gặp nhau hẹn gặp muộn hơn, để còn có tgian nghỉ ngơi trc khi đi chơi vs nhau á.

Mấy vụ cãi nhau e có cảm giác e đang replay lại anh chị hồi trẻ đó. Cũng cãi nhau phim dài tập. Rồi dần dần hiểu nhau cãi ít đi. Nhưng trong nhà e thì e phải nhịn á. Chắc do tháng trc e Cự Kị mạnh quá gấu e nhịn quá rồi, giờ đến phiên e chiều. Thực ra cũng do mình biết cách nói chuyện hơn, nên mình hiểu dc gấu hơn. Hiểu ra rồi thì tự nguyện làm gì thích hợp nhất để nó dc vui vẻ. Cái tôi e nó tự đi chơi chỗ khác ý :)) 2021 lên voi xuống chó, cuối cùng mình cũng tiến bộ :-?
@77: thật ra hồi xưa c đọc sách cũng vì hồi mới yêu nyc, cũng hay cãi nhau giận hờn mà đôi khi là do ko hiểu nhau, khác biệt giới...Bản thân chị ko đủ khéo léo và tinh tế , nên trau dồi thêm EQ, kiến thức ấy mà :))

@chị Tea: anh xã thời hẹn hò chắc cũng đã yêu chị nhiều áh :D
Thì vậy. Yêu đương thì khổ, cãi nhau thì sướng :))

Bà Tea dc ô ny săn đón như vậy hồi đó cảm thấy gì ko ạ? E đoán sướng rơn mà vẫn làm bộ á. Làm con gái dc tán sướng ghê.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

12010277 đã viết: 16:41, 09/06/21
Tealightdalat đã viết: 20:53, 08/06/21
Có vui có buồn, không bùn không sen. Mà chị vẫn nghi cặp 77 lắm. Ngồi đợi xem sao thôi. :))
Được cảm ơn bởi: FallDaisy, Hoanglan152, Quyen lee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lâu rồi ko lên, do e mải xem... đá banh :))

Ông bà già nói dao sắc không gọt được chuôi. Tự mình IQ cao vẫn không biết tại sao mình hay nổi khùng. Đổ lỗi do tiểu vận, do chuyện tình cảm, do công việc các kiểu. Giờ mới hiểu.

Đa phần khi não bộ tiếp nhận nhiều thông tin mới, cơ chế của nó là tìm cách sống sót. Nó ko có tâm lý tiếp nhận thông tin mới. Tức là nó không tích cực. Não nhận ra là sẽ có nhiều thứ phải làm sắp tới. Mà thời gian, sức khỏe có hạn. Ko có lịch trình cụ thể trước mắt. Nên não nó stress vì nó nghĩ sắp tới sẽ cày liền tù tì vài job trong tình trạng thiếu ngủ :))

Sắp tới công việc, chuyện tình cảm vẫn rất bận rộn. Nhưng e đã điều chỉnh bản thân nhiều so với mình tháng qua: Tự nhận ra khi nào mình bình thường hay stress. Và tự có cách kiểm soát để stress ko kéo dài.

Bạn nào có vấn đề về stress. Cần mình giúp đỡ, có thể send mình tin nhắn. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ và quyết thắng.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Quyen lee
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Covid đã vô tới nhà tù. Ko biết cách ly sao luôn. :-j

https://zingnews.vn/ba-can-bo-trai-tam- ... 32324.html

Chị đã đăng ký ĐSQ vé về VN. Ko biết chừng nào mới được về SG nữa. :((
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Quyen lee, 12010277
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

12010277 đã viết: 20:26, 20/06/21 Lâu rồi ko lên, do e mải xem... đá banh :))

Ông bà già nói dao sắc không gọt được chuôi. Tự mình IQ cao vẫn không biết tại sao mình hay nổi khùng. Đổ lỗi do tiểu vận, do chuyện tình cảm, do công việc các kiểu. Giờ mới hiểu.

Đa phần khi não bộ tiếp nhận nhiều thông tin mới, cơ chế của nó là tìm cách sống sót. Nó ko có tâm lý tiếp nhận thông tin mới. Tức là nó không tích cực. Não nhận ra là sẽ có nhiều thứ phải làm sắp tới. Mà thời gian, sức khỏe có hạn. Ko có lịch trình cụ thể trước mắt. Nên não nó stress vì nó nghĩ sắp tới sẽ cày liền tù tì vài job trong tình trạng thiếu ngủ :))

Sắp tới công việc, chuyện tình cảm vẫn rất bận rộn. Nhưng e đã điều chỉnh bản thân nhiều so với mình tháng qua: Tự nhận ra khi nào mình bình thường hay stress. Và tự có cách kiểm soát để stress ko kéo dài.

Bạn nào có vấn đề về stress. Cần mình giúp đỡ, có thể send mình tin nhắn. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ và quyết thắng.
Anh thắng rồi.
Anh vào tứ kết rồi đó anh
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

coco87 đã viết: 06:42, 29/06/21 Covid đã vô tới nhà tù. Ko biết cách ly sao luôn. :-j

Chị định về tháng mấy vậy? E cũng đang nghe ngóng vé vủng. Dạo này việc đang nhàn. Nhàn cư vị bất thiện. Em hay than trời mưa gì lắm thế. Trời mưa vẫn muốn đi chơi ở VN :))
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 17:21, 02/07/21
coco87 đã viết: 06:42, 29/06/21 Covid đã vô tới nhà tù. Ko biết cách ly sao luôn. :-j

Chị định về tháng mấy vậy? E cũng đang nghe ngóng vé vủng. Dạo này việc đang nhàn. Nhàn cư vị bất thiện. Em hay than trời mưa gì lắm thế. Trời mưa vẫn muốn đi chơi ở VN :))
VN giờ về đi chơi tỉnh nào cách ly tỉnh đó nha em. Đi chơi hay đi cách ly. :))
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tealightdalat đã viết: 18:04, 02/07/21

VN giờ về đi chơi tỉnh nào cách ly tỉnh đó nha em. Đi chơi hay đi cách ly. :))
Ba mẹ e đang hỏi xem e thích ăn gì ở vân đồn =))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, coco87
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 18:11, 02/07/21
7 ngày lót ổ ăn Than thôi còn được hỏi thích ăn gì nữa à. =)) .
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tealightdalat đã viết: 18:19, 02/07/21
12010277 đã viết: 18:11, 02/07/21

7 ngày lót ổ ăn Than thôi còn được hỏi thích ăn gì nữa à. =)) .
Ăn than 7 ngày giá cũng rẻ hơn ăn than 14 ngày đó chị. Hóng Bộ YT ra lệnh mới hàng ngày. VN dã man thiệt, kill VN airlines ko cho ngóc đầu dậy luôn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”