Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Hai lá số này không khó để nhận ra. Xét giờ sinh đôi khi cái khó không nằm ở lá số mà nằm ở đương sự, như trong việc cung cấp thông tin chỉ cần thiêng lệch một chút thì cũng có thể làm thay đổi hoặc hướng mục tiêu đến cái lá số khác, hoặc như trong lòng thích cái lá số nào đó hơn thì khó tiếp nhận là lá số kia và ngược lại dễ dàng tiếp nhận lá số mình thích hơn.

Về việc chỉ dùng Vận Hạn để xét có cái ưu mà cũng có cái nhược. Cái ưu thì chắc không cần phải nhắc đến. Còn cái nhược là 2 lá số cách giờ nhau thì thường có vòng chính tinh giống nhau và nhiều phụ tinh y hệt. Nếu không phân biệt được rõ ràng và nắm vững phương pháp thì rất dễ dẫn đến sai lầm. Có thể nói rằng xem hạn đúng (một vài sự kiện, nhiều thì không nói rồi) chưa chắc đúng lá số đấy, ngược lại, xem hạn sai thì chưa chắc lá số đó không đúng.

Tốt nhất là xét toàn diện!
Được cảm ơn bởi: Bò cạp, Vô Kỵ
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vô Kỵ đã viết: 11:32, 12/04/21
Dokhoavan đã viết: 11:16, 12/04/21
Vô Kỵ đã viết: 11:04, 12/04/21

Em cũng đang đi tìm facebook của 1 số bạn Liêm Phá để coi tướng mạo mà vẫn thấy bất nhất ạ.
Văn phong thì cũng tùy nhã hứng anh ạ. Gặp mấy bạn ko biết điều thì em cũng ko kiên nhẫn và kiềm chế được, phải thẳng mặt ngay. Nên cũng hơi tốn nick ạ 😂
Cái đó lại càng ứng với mệnh Cự Đồng hội sát kị em! Đứa Liêm Phá nó tức lên nó không đổi nick, mà nó đi làm vài li hoặc đi ... lấy gậy! :))
😂😂😂. Dạ anh. Với theo anh thì lá thiên đồng năm nay có biến chuyển gì đặc biệt ko ạ. Công việc của em phụ thuộc vào thị trường bds nên hiện tại cũng hơi áp lực ạ.
Năm nay lưu niên ở Sửu, năm Tân thì Cự môn Hoá lộc làm cho Thiên tướng ở Quan của em thành cách Tài ấm giáp ấn, chủ về dc nâng đỡ, trợ lực trong công việc. Hơn nữa, Văn khúc Hoá khoa thì có tiếng tăm tốt ở cty. Cự môn Hoá lộc ở Điền, hội Thái dương Hoá quyền thì kd bds rất lợi. Tài có Tham Hoả chắc phát tài lớn! :))

Tuy nhiên, Tài có Văn Xương Hoá kị thì coi chừng bị sai sót Hợp đồng mà sinh tổn thất, có thể mắc lừa!
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Vô Kỵ đã viết: 20:28, 10/04/21
Vaccine đã viết: 18:29, 10/04/21 thú vị thế, bạn dẫn một drive gồm hai lá số, hình tướng và hai lòng bàn tay lên đây
để xem thử tướng và số của bạn thế nào, dò hạn hai lá thì nhức đầu lắm, còn mấy ai đủ một lý do, thời gian, năng lượng để thực sự ngồi phân tích kĩ càng cho bạn được
nghe chữ dịch giả nổi tiếng, khâm thiên tứ hóa chắc mình cũng có đôi cái tên nghĩ ngay tới nhỉ
Mình inbox bạn được ko. Nếu ko tiện thì bỏ qua giúp mình nhé
mình bận quá nên chưa xem được, mình mở thư để bạn dẫn link, khoảng cuối tuần mình sẽ đưa ra vài nhận định
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mình là Liêm Phá đây. Mình nghĩ bạn là Thiên Đồng. Cách nói chuyện của bạn ko giống đàn ông Liêm Phá.

Để đoán LS. Mình nghĩ lẹ nhất là xem tính cách. Chứ ngồi giải hạn quá khứ mất cả mấy tiếng đồng hồ. Ít ai thích làm điều đó.

Tử Vi nó rất hay bên mãng xem tính cách. Có thầy có thể đoán gần như 90% tính cách của đương số. những tâm tư, nguyện vọng, nỗi niềm. Ngay cả người thân và bạn bè thân của đương số cũng không thấy được và hiểu được.

Dân Liêm Phá thường bị người đời lầm tưởng là mang bệnh 2 nhân cách. Bình thường thấy hiền, nói năng nhỏ nhẹ, thỏ thẻ. Nhưng mà cứ kiếm chuyện với họ. Vượt mất chịu đựng thì người LP sẽ hoạt động và chửi như bomb nguyên tử. Bomb thường LP ko chơi nhé, chỉ chơi bomb nguyên tử thôi. Đứa nào mà chọc LP là chỉ có chết vì quê. :))

Bạn mà mang cái mệnh Liêm Phá. Mệnh ôm đào hoa thôi đã khủng rồi, rồi ôm luôn cả con Nguyệt Đức. Thì đây là 1 tay sát gái ngoài đời. Phải ít nhất là 3 vợ. =))

Đàn ông Liêm Phá rất thẳng tính. Thích nói thẳng vào trọng tâm. Ko nói năng lòng vòng.

Dân LP rất thích theo chủ nghĩa mặc kệ nó. Ai nói, ai chửi, ai chê thì cũng mặc kệ. Tính tao là thế. Tao thích là tao làm. Miễn sao việc tao làm là ko sai là được rồi. Còn mày có bực mình hay ko thì kệ mày chứ. :P

Họ tham vọng rất cao. Ít nói ít khoe mà toàn profile khủng không.

1. làm trong LLVT

2. Học cực cao, bác sĩ, thạc sĩ và tiến sĩ

3. Kinh doanh

4. Làm việc bên mãng tài chính
Được cảm ơn bởi: Bò cạp, Vô Kỵ, Long Đức
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

vio đã viết: 17:57, 12/04/21 2 ls này cuộc đời sự nghiệp khác nhau nhiều lắm. Ls giờ sửu tức mệnh thiên đồng chán đời lắm.
Đúng là xét giờ sinh phải đánh giá tổng quan cuộc sống trong đó đặc biệt là học hành, sự nghiệp, hung tai trong các đại vận và phải xem được vận hạn cụ thể của các năm đặc biệt. Tuy vậy, ls này năm hung hay cát của 2 ls căn bản trùng nhau, nhưng mức độ hung cát lại khác nhau. Chỉ có một số năm sẽ thấy nó khác hoàn toàn, thì cân thày bói phải chọn được năm đặc biệt đó.
Thật sự con cũng đã muốn nhờ vả chú từ lâu mà chưa dám pm. Nay tiện có duyên chú ghé topic, con xin chú cho con vài nhận định với ạ. Chú cần thông tin gì con sẽ phản hồi chi tiết ạ.
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

coco87 đã viết: 20:22, 12/04/21 Mình là Liêm Phá đây. Mình nghĩ bạn là Thiên Đồng. Cách nói chuyện của bạn ko giống đàn ông Liêm Phá.

Để đoán LS. Mình nghĩ lẹ nhất là xem tính cách. Chứ ngồi giải hạn quá khứ mất cả mấy tiếng đồng hồ. Ít ai thích làm điều đó.

Tử Vi nó rất hay bên mãng xem tính cách. Có thầy có thể đoán gần như 90% tính cách của đương số. những tâm tư, nguyện vọng, nỗi niềm. Ngay cả người thân và bạn bè thân của đương số cũng không thấy được và hiểu được.

Dân Liêm Phá thường bị người đời lầm tưởng là mang bệnh 2 nhân cách. Bình thường thấy hiền, nói năng nhỏ nhẹ, thỏ thẻ. Nhưng mà cứ kiếm chuyện với họ. Vượt mất chịu đựng thì người LP sẽ hoạt động và chửi như bomb nguyên tử. Bomb thường LP ko chơi nhé, chỉ chơi bomb nguyên tử thôi. Đứa nào mà chọc LP là chỉ có chết vì quê. :))

Bạn mà mang cái mệnh Liêm Phá. Mệnh ôm đào hoa thôi đã khủng rồi, rồi ôm luôn cả con Nguyệt Đức. Thì đây là 1 tay sát gái ngoài đời. Phải ít nhất là 3 vợ. =))

Đàn ông Liêm Phá rất thẳng tính. Thích nói thẳng vào trọng tâm. Ko nói năng lòng vòng.

Dân LP rất thích theo chủ nghĩa mặc kệ nó. Ai nói, ai chửi, ai chê thì cũng mặc kệ. Tính tao là thế. Tao thích là tao làm. Miễn sao việc tao làm là ko sai là được rồi. Còn mày có bực mình hay ko thì kệ mày chứ. :P

1. làm trong LLVT

3. Kinh doanh

Xin phép trả lời bạn trước, vì cũng có 1 số đặc điểm trong tính cách như trên nên mình mới lợn cợn. Ở ngoài mình cũng có cảm giác mình như núi lửa, bình thường thì hiền queo, cũng nc nhỏ nhẹ dịu dàng, nhưng khi tức lên thì cũng sẵn sàng tay dập tắt bếp mọi người xung quanh. Nhiều khi mình cực đoan tới mức muốn giết người.
Rồi lại thêm đặc điểm là mình tự cảm thấy mình rất công tâm, nếu là ba mình, hay mẹ mình mà sai rõ ràng quá mình cũng ko bênh được.
Trước thì mình cũng mặc kệ ai nói gì thì nói, kệ các quan niệm xã hội, cứ sống theo ý mình, cũng có nhiều việc ko được đúng đắn ko tiện kể. Từ lúc gặp 1 người trên này mình đã chú trọng việc giữ hòa khí hơn.
Về phần nói lòng vòng là vì mình cũng rất ít muốn mọi người trên này biết mình là ai, vì sự tôn trọng đặc biệt dành cho 1 người anh đã từng luận giải xác định cho mình lá giờ dần mà mình có nhắc ở trên.
Nên với tất cả những cái đó, mình sợ dùng tính cách cũng dễ gây ra nhầm lẫn. Nên hy vọng có được 1 cái nhìn tổng quát toàn diện hơn.
Cảm ơn bạn. Nếu được cho mình xin 1 tấm chân dung của bạn qua inbox với.
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Long Đức đã viết: 18:36, 12/04/21 Hai lá số này không khó để nhận ra. Xét giờ sinh đôi khi cái khó không nằm ở lá số mà nằm ở đương sự, như trong việc cung cấp thông tin chỉ cần thiêng lệch một chút thì cũng có thể làm thay đổi hoặc hướng mục tiêu đến cái lá số khác, hoặc như trong lòng thích cái lá số nào đó hơn thì khó tiếp nhận là lá số kia và ngược lại dễ dàng tiếp nhận lá số mình thích hơn.

Về việc chỉ dùng Vận Hạn để xét có cái ưu mà cũng có cái nhược. Cái ưu thì chắc không cần phải nhắc đến. Còn cái nhược là 2 lá số cách giờ nhau thì thường có vòng chính tinh giống nhau và nhiều phụ tinh y hệt. Nếu không phân biệt được rõ ràng và nắm vững phương pháp thì rất dễ dẫn đến sai lầm. Có thể nói rằng xem hạn đúng (một vài sự kiện, nhiều thì không nói rồi) chưa chắc đúng lá số đấy, ngược lại, xem hạn sai thì chưa chắc lá số đó không đúng.

Tốt nhất là xét toàn diện!
Thật sự trước kia em cứ nghĩ mình Liêm phá, cũng tìm hiểu về nó nhiều và có vẻ khớp tính cách. Nên cũng có 1 thời gian rất khó chấp nhận lá Thiên Đồng. Gần đây cảm thấy càng lúc càng có nhiều cái lấn cấn. Như cung thân lá Liêm Phá là vũ tham, ngta hay nói giống con buôn, em dù là sale, sale cũng tạm, nhưng tính cách dù cố gắng thế nào cũng ko ma quá được.
Nên em muốn 1 lần nữa tĩnh tâm xét lại lá số đời mình cho chắc chắn để dùng lâu dài ạ. Cảm ơn anh.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

coco87 đã viết: 20:22, 12/04/21 Mình là Liêm Phá đây. Mình nghĩ bạn là Thiên Đồng. Cách nói chuyện của bạn ko giống đàn ông Liêm Phá.

1. làm trong LLVT

3. Kinh doanh

Tào lao!
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

quách xảo què đã viết: 21:18, 12/04/21

1. làm trong LLVT

3. Kinh doanh

Tào lao!
Sao vậy anh Què?
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

Cho anh hỏi.dáng người của em có cao được 1m7 ko.?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”