Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tiện thể chia sẻ cho vài bạn trẻ học tử vi, tử vi nó cũng không phải quá cao siêu để học, nhưng tôi nghĩ học phải có chọn lọc và logic, logic ở đây là gì:
- Logic ở đây là từ trong suy nghĩ, điều kiện cần và điều kiện đủ.
Ví dụ như ở trên, cứ nghĩ đào hoa ở mệnh là gái gú nhiều, bạn gái không thiếu....các bạn ơi 1 vấn đề đơn giản phải biết, đòa hoa ở mệnh có thể sẽ đào hoa cũng có thể sẽ không đào hoa( về tình cảm) nên phải nghĩ nó là điều kiện cần chứ không phải điều kiện đủ.

Vì vậy khi các bạn hoc tử vi hay bất cứ môn gì cũng phải dùng cái đầu để suy nghĩ.

Xin rời topic này vì tôi không muốn thị phi, cứ tâm tính thoải mái, ăn nói lễ phép, có trên có dưới thì đời nó mới dễ sống.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, tonypham12
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Coi như chuyện đào hoa. Chị thua em đi. Chị là đàn bà, ai biết bọn đàn ông tụi em nghĩ gì.

Què đã vào đây. Thì phải luận cho Vô Kỵ vài câu chớ!

Chị có bao giờ chê em xem dỡ đâu. Mà em bỏ đi như vậy.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

Tôi vẫn giữ quan điểm của mình, tử vi là huyền học, chữ huyền đã có ý nghĩa về góc khuất không ai thấy, nên mới nói kiến thức về nó là chắp vá. Không thể tuyệt đối logic như khoa học.

Nếu tuyệt đối được thì không gọi là huyền học nữa mà gọi là khoa học.

Đào hoa chỉ là chòm sao nhỏ về nghệ thuật, nếu kết hợp với nhiều sao văn chương nghệ thuật khác thì thành người có cái hồn nghệ sĩ, phụ nữ mê là thế.

Không kiếp cũng có thể hút phụ nữ nếu thành cách hay, một con người dám nghĩ/dám làm, dám chơi/dám chịu. Phụ nữ sao mà không mê được

Dưới con mắt của Tony thì tất cả các chòm sao đều có thể đào hao được, thậm chí bé như Thiên Trù cũng đào hao được.

Ngoài ra không thể thiếu anh chàng Tử Vi chí hướng cao xa, chém gió siêu quần cũng khiến nhiều chị em xao xuyến :x
Sửa lần cuối bởi tonypham12 vào lúc 23:45, 12/04/21 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LÃO TỬ SỐ, tieuconuong2104
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Vaccine đã viết: 22:34, 12/04/21
Vaccine đã viết: 19:47, 12/04/21
Vô Kỵ đã viết: 20:28, 10/04/21

Mình inbox bạn được ko. Nếu ko tiện thì bỏ qua giúp mình nhé
mình bận quá nên chưa xem được, mình mở thư để bạn dẫn link, khoảng cuối tuần mình sẽ đưa ra vài nhận định
Nhìn ảnh bạn xong nên mình viết luôn vài lời vậy, có lẽ mình ở diễn đàn đủ lâu để biết bạn là ai
Điều quan trọng nhất, khỏi bàn đến số,văn phong, tay, hình tướng... là ánh mắt bạn,(thần tướng), nó quá nhiều sát khí, thứ hai là miệng bạn... nên mình rất hy vọng bạn có thể giảm các tiêu cực và cố gắng làm nhiều việc thiện để tâm tĩnh hơn bạn nhé, một lời khuyên chân thành
Cảm ơn bạn. Mình sẽ ghi nhớ lời bạn. Mình cũng đang trong quá trình tháo gỡ các định kiếng xiềng xích bản thân.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

quách xảo què đã viết: 22:35, 12/04/21 Xin rời topic này vì tôi không muốn thị phi, cứ tâm tính thoải mái, ăn nói lễ phép, có trên có dưới thì đời nó mới dễ sống.
Què ko thích thị phi. Què chỉ thích chửi người vô cớ. Mình cũng chỉ là 1 trong 100 người bị nó chửi vô cớ. Nó là Thánh chửi mà.

Nó sn 89 hay 90 gì đó. Việc gì phải gọi nó là bằng anh. Gọi bằng nhóc con mới đúng.

Què ăn nói lễ phép, có trên có dưới lắm. Vậy mà toàn lựa người lớn hơn tuổi mình chửi ko à.

1 thằng đàn ông vô cớ kiếm chuyện với phụ nữ là 1 thằng tồi.

Đi thì đi luôn đi. Đừng quay lại đây tiếp tục làm 1 thằng tồi. :-h
Sửa lần cuối bởi coco87 vào lúc 06:28, 13/04/21 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mình ko rành về Tử Vi. Mình luận theo Tứ Trụ.

Mình ko giỏi như các anh. Nên đọc tham khảo chơi vui thôi. :D

Mệnh Tân Kim sinh vào tháng Hợi thuộc cách cục Kim Thuỷ chấn Thương Quan.

Trụ năm & trụ giờ là thuần Thổ. Nó đẩy mệnh mình lên thế thân vượng. Tạo nên sự mất cân bằng về ngũ hành. Nên mình cần Bính Hoả để giết Kim. Và buộc Kim phải tiết ra Nhâm Thuỷ.

Bạn đang ở đại vận 3 (28-37 tuổi) là đại vận tốt nhất.

Đại vận 4 (38-47 tuổi) cũng tốt nhưng ko bằng đại vận 3.

2020 bạn nói là năm tốt. Xem ra đúng với câu phú kim thuỷ chấn thương quan.

Nên tương lai năm 2031 là Tân Hợi sẽ là 1 năm tốt.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

coco87 đã viết: 05:48, 13/04/21
quách xảo què đã viết: 22:35, 12/04/21 Xin rời topic này vì tôi không muốn thị phi, cứ tâm tính thoải mái, ăn nói lễ phép, có trên có dưới thì đời nó mới dễ sống.
Què ko thích thị phi. Què chỉ thích chửi người vô cớ. Mình cũng chỉ là 1 trong 100 người bị nó chửi vô cớ. Nó là Thánh chửi mà.

Nó sn 89 hay 90 gì đó. Việc gì phải gọi nó là bằng anh. Gọi bằng nhóc con mới đúng.

Què ăn nói lễ phép, có trên có dưới lắm. Vậy mà toàn lựa người lớn hơn tuổi mình chửi ko à.

Đấy! Tính khí Liêm Phá khi bực lên là như vậy đấy! Phụ nữ thì chửi đúng là như bomb nguyên tử luôn (theo lời Coco luận ở trên!)

Chủ top có thể tham khảo để quyết lá số của mình xem dúng tính khí không nhé! :))
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

coco87 đã viết: 06:24, 13/04/21 Mình ko rành về Tử Vi. Mình luận theo Tứ Trụ.

Mình ko giỏi như các anh. Nên đọc tham khảo chơi vui thôi. :D

Mệnh Tân Kim sinh vào tháng Hợi thuộc cách cục Kim Thuỷ chấn Thương Quan.

Trụ năm & trụ giờ là thuần Thổ. Nó đẩy mệnh mình lên thế thân vượng. Tạo nên sự mất cân bằng về ngũ hành. Nên mình cần Bính Hoả để giết Kim. Và buộc Kim phải tiết ra Nhâm Thuỷ.

Bạn đang ở đại vận 3 (28-37 tuổi) là đại vận tốt nhất.

Đại vận 4 (38-47 tuổi) cũng tốt nhưng ko bằng đại vận 3.

2020 bạn nói là năm tốt. Xem ra đúng với câu phú kim thuỷ chấn thương quan.

Nên tương lai năm 2031 là Tân Hợi sẽ là 1 năm tốt.
:) giờ sửu xem tứ trụ sẽ là kiêu thần đoạt thực,xem tử vi là lá ''thiên đồng ngộ không kiếp bất cát'' đấy.sl này sức khỏe yếu,nét mặt kém tươi vui. mấy năm giáp kỉ hay gặp chuyện sui sẻo,còn hay bị trộm cắp nữa.
giờ dần thì địa chi toàn mộc,thành tỉ kiếp đoạt tài,tính cách táo bạo hơn nhiều,là lá liêm phá bên tử vi.
nhưng cả hai lá này ngôi sao thiên cơ đều ko sáng sủa.chẳng đoán trước dc thiên cơ đâu. nên tìm ra đúng ls của mình cũng ko ích gì.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, coco87
Đầu trang

tieuconuong2104
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tieuconuong2104 »

:x
tonypham12 đã viết: 23:11, 12/04/21 Tôi vẫn giữ quan điểm của mình, tử vi là huyền học, chữ huyền đã có ý nghĩa về góc khuất không ai thấy, nên mới nói kiến thức về nó là chắp vá. Không thể tuyệt đối logic như khoa học.

Nếu tuyệt đối được thì không gọi là huyền học nữa mà gọi là khoa học.

Đào hoa chỉ là chòm sao nhỏ về nghệ thuật, nếu kết hợp với nhiều sao văn chương nghệ thuật khác thì thành người có cái hồn nghệ sĩ, phụ nữ mê là thế.

Không kiếp cũng có thể hút phụ nữ nếu thành cách hay, một con người dám nghĩ/dám làm, dám chơi/dám chịu. Phụ nữ sao mà không mê được

Dưới con mắt của Tony thì tất cả các chòm sao đều có thể đào hao được, thậm chí bé như Thiên Trù cũng đào hao được.

Ngoài ra không thể thiếu anh chàng Tử Vi chí hướng cao xa, chém gió siêu quần cũng khiến nhiều chị em xao xuyến :x
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Dokhoavan đã viết: 07:32, 13/04/21
coco87 đã viết: 05:48, 13/04/21

Đấy! Tính khí Liêm Phá khi bực lên là như vậy đấy! Phụ nữ thì chửi đúng là như bomb nguyên tử luôn (theo lời Coco luận ở trên!)

Chủ top có thể tham khảo để quyết lá số của mình xem dúng tính khí không nhé! :))
hoi-tu-vi/tu-cuoi-nam-ngoai-den-gio-em- ... 81-20.html
Thật sự là hơi xàm tí, nhưng bác xem chửi như anh bò cạp này là liêm phá hay đồng kị ạ 🤣🤣🤣
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”