Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Ưu nhược điểm của các phương pháp xác định lá số. ( Góc nhìn cá nhân)

Hiện tại, trên giang hồ thường dùng nhất là các pp sau: 1/ xét gia cảnh: chủ yếu là xét 3 cung Phúc, phụ mẫu, huynh đệ để xác định ls ( vì đs chủ yếu là trẻ, chưa lập gia đình) . 2/ Xét tính cách , chủ yếu là 2 cung mệnh thân 3/ kết hợp các yếu tố ngoài tử vi như hình tướng, xoáy đầu.... 4/ luận vận hạn.
Tất nhiên tùy trình độ và sự tâm huyết của người luận mà họ sẽ kết hợp nhiều pp khác nhau như 1 và 2. 1và 3... Lý tưởng nhất là như Long đức nói. Kết hợp cả 4 pp. Có điều càng kết hợp nhiều thì sẽ càng dễ lẫn lôn và rất mất tg. Nên nếu bạn ko phải là con cái, cháu chắt hay bồ bịch gì đó của thầy thì bỏ qua đi. Thời gian tính bằng năm mới xong. ( Đây là nói người có tài thực sự chứ Thầy đa cấp thì ko nói.họ lấy cớ nhiều công để thu tiền nhiều nhưng kết quả thì rất tệ . Chỉ nhiều chữ thôi, mấy trang a3, a4 , chứ méo giá trị gì )

1/ phương pháp này tính tin cậy khá cao nhưng nhược điểm là a/ có những chuyện chính ds cũng ko rõ, như bố có con riêng, mộ tổ 7 đời phát hay lụi) b/ luận đoán đúng sai là do đs và thầy ko cách nào biết đc là đs có khách quan ko? Đs thấy phán sau giàu là nhận bừa thì thầy cũng chịu chết.
2/ pp này tính khả tín đứng áp chót. Nhược điểm rất nhiều. Ngoài nhược điểm của pp 1 còn có thêm nhược điểm là tính cách thay đổi theo tuổi tác, vận hạn và tầm nhìn vị thế của đs nữa. Có những luận đoán 10 năm trước thấy cực chuẩn, giờ coi lại thấy như nói về người khác. Pp này bọn thầy đa cấp thích dùng nhất vì chỉ cần tâm lý chút, dùng từ ngữ chung chung đa nghĩa chút là đs tin sái cổ và móc tiền chi rầm rầm. Marketing gọi là "Vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi " :)). Cũng méo giá trị gì
3/ Xét theo hình tướng. Pp này tính khả tín là thấp nhất. Sách đáng tin thì sai. Ko có chỗ đối chiếu. Ko tính đến yếu tố gen di truyền, dinh dưỡng, tộc người... Hoàn toàn dựa vào kinh nghiệm cảm tính của thầy. Pp này chỉ nên dùng để phụ trợ chứ ko thể là 1 pp xác định ls độc lập đc.

4/ Dựa vào vận hạn quá khứ là pp tốt nhất và khách quan nhất. Nó hoàn toàn ko bị ảnh hưởng bởi sự ko khách quan của đs. Nhưng nó cũng là khó nhất. Người ko có trình độ nhất định ko thể giả trang đc nên các thầy đa cấp ghét pp này nhất. Điều duy nhất cần lưu ý ở pp này là đs ko đc nói trước hạn để bọn đa cấp ngồi gọt hạn.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, koollee, vtsinh
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

tieuconuong2104 đã viết: 08:20, 13/04/21 :x
tonypham12 đã viết: 23:11, 12/04/21 Tôi vẫn giữ quan điểm của mình, tử vi là huyền học, chữ huyền đã có ý nghĩa về góc khuất không ai thấy, nên mới nói kiến thức về nó là chắp vá. Không thể tuyệt đối logic như khoa học.

Nếu tuyệt đối được thì không gọi là huyền học nữa mà gọi là khoa học.

Đào hoa chỉ là chòm sao nhỏ về nghệ thuật, nếu kết hợp với nhiều sao văn chương nghệ thuật khác thì thành người có cái hồn nghệ sĩ, phụ nữ mê là thế.

Không kiếp cũng có thể hút phụ nữ nếu thành cách hay, một con người dám nghĩ/dám làm, dám chơi/dám chịu. Phụ nữ sao mà không mê được

Dưới con mắt của Tony thì tất cả các chòm sao đều có thể đào hao được, thậm chí bé như Thiên Trù cũng đào hao được.

Ngoài ra không thể thiếu anh chàng Tử Vi chí hướng cao xa, chém gió siêu quần cũng khiến nhiều chị em xao xuyến :x
Thấy mấy bạn đánh đồng “đào hoa” với “háo sắc” nên mình chia sẻ chút. Mình học tử vi Việt từ hơn 20 năm trước, trong đó sao chủ háo sắc đặt tên là “Đào hoa” cho nên làm Tony đánh đồng luôn với Tử vi! :))

Tính đào hoa thì hiểu ra tương đối rộng, bao gồm sức hấp dẫn người khác giới. Vì vậy sao đào hoa gồm các sao: Liêm Trinh, Tham Lang, Đào hoa, Hồng Loan, Thiên hỉ, Thiên Diêu. Còn sao có tên Đào hoa chủ về háo sắc. Nhưng nếu Đào hoa gặp sao khắc chế như Thiên Đức, Thiên Hình, sao không thì trở nên đoan chính

Nhân tiện cũng nói thêm cái mình gọi là “Tử vi Việt” thực ra là một bản sao không y thứ Z nào đó của Tử vi Tàu. Cái này chúng ta học từ người Tàu thì cứ đàng hoàng thừa nhận, giống như học Nho giáo của Khổng tử vậy! Vì các bản sao thường không đầy đủ nên có một số người cố gắng bổ sung nhưng tiếc là không ứng nghiệm!
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Vô Kỵ đã viết: 09:01, 13/04/21
Dokhoavan đã viết: 07:32, 13/04/21
coco87 đã viết: 05:48, 13/04/21

Què ko thích thị phi. Què chỉ thích chửi người vô cớ. Mình cũng chỉ là 1 trong 100 người bị nó chửi vô cớ. Nó là Thánh chửi mà.

Nó sn 89 hay 90 gì đó. Việc gì phải gọi nó là bằng anh. Gọi bằng nhóc con mới đúng.

Què ăn nói lễ phép, có trên có dưới lắm. Vậy mà toàn lựa người lớn hơn tuổi mình chửi ko à.

1 thằng đàn ông vô cớ kiếm chuyện với phụ nữ là 1 thằng tồi.

Đi thì đi luôn đi. Đừng quay lại đây tiếp tục làm 1 thằng tồi. :-h
Đấy! Tính khí Liêm Phá khi bực lên là như vậy đấy! Phụ nữ thì chửi đúng là như bomb nguyên tử luôn (theo lời Coco luận ở trên!)

Chủ top có thể tham khảo để quyết lá số của mình xem dúng tính khí không nhé! :))
hoi-tu-vi/tu-cuoi-nam-ngoai-den-gio-em- ... 81-20.html
Thật sự là hơi xàm tí, nhưng bác xem chửi như anh bò cạp này là liêm phá hay đồng kị ạ 🤣🤣🤣
Chửi dai thế giống Cự Đồng hơn (Thiên Đồng đối nhau với Cự môn cũng tính)!
Em để ý câu chửi cuối của Coco: rất dứt khoát! :))
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Dokhoavan đã viết: 09:18, 13/04/21
Dokhoavan đã viết: 07:32, 13/04/21

Đấy! Tính khí Liêm Phá khi bực lên là như vậy đấy! Phụ nữ thì chửi đúng là như bomb nguyên tử luôn (theo lời Coco luận ở trên!)

Chủ top có thể tham khảo để quyết lá số của mình xem dúng tính khí không nhé! :))
Thật sự là hơi xàm tí, nhưng bác xem chửi như anh bò cạp này là liêm phá hay đồng kị ạ 🤣🤣🤣
😂 Em cũng chẳng biết thế nào. Nhưng em thấy dùng tính cách có vẻ ko đủ ổn anh ạ.
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Polyrhythm đã viết: 09:09, 13/04/21 Ưu nhược điểm của các phương pháp xác định lá số. ( Góc nhìn cá nhân)

Hiện tại, trên giang hồ thường dùng nhất là các pp sau: 1/ xét gia cảnh: chủ yếu là xét 3 cung Phúc, phụ mẫu, huynh đệ để xác định ls ( vì đs chủ yếu là trẻ, chưa lập gia đình) . 2/ Xét tính cách , chủ yếu là 2 cung mệnh thân 3/ kết hợp các yếu tố ngoài tử vi như hình tướng, xoáy đầu.... 4/ luận vận hạn.
Tất nhiên tùy trình độ và sự tâm huyết của người luận mà họ sẽ kết hợp nhiều pp khác nhau như 1 và 2. 1và 3... Lý tưởng nhất là như Long đức nói. Kết hợp cả 4 pp. Có điều càng kết hợp nhiều thì sẽ càng dễ lẫn lôn và rất mất tg. Nên nếu bạn ko phải là con cái, cháu chắt hay bồ bịch gì đó của thầy thì bỏ qua đi. Thời gian tính bằng năm mới xong. ( Đây là nói người có tài thực sự chứ Thầy đa cấp thì ko nói.họ lấy cớ nhiều công để thu tiền nhiều nhưng kết quả thì rất tệ . Chỉ nhiều chữ thôi, mấy trang a3, a4 , chứ méo giá trị gì )

1/ phương pháp này tính tin cậy khá cao nhưng nhược điểm là a/ có những chuyện chính ds cũng ko rõ, như bố có con riêng, mộ tổ 7 đời phát hay lụi) b/ luận đoán đúng sai là do đs và thầy ko cách nào biết đc là đs có khách quan ko? Đs thấy phán sau giàu là nhận bừa thì thầy cũng chịu chết.
2/ pp này tính khả tín đứng áp chót. Nhược điểm rất nhiều. Ngoài nhược điểm của pp 1 còn có thêm nhược điểm là tính cách thay đổi theo tuổi tác, vận hạn và tầm nhìn vị thế của đs nữa. Có những luận đoán 10 năm trước thấy cực chuẩn, giờ coi lại thấy như nói về người khác. Pp này bọn thầy đa cấp thích dùng nhất vì chỉ cần tâm lý chút, dùng từ ngữ chung chung đa nghĩa chút là đs tin sái cổ và móc tiền chi rầm rầm. Marketing gọi là "Vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi " :)). Cũng méo giá trị gì
3/ Xét theo hình tướng. Pp này tính khả tín là thấp nhất. Sách đáng tin thì sai. Ko có chỗ đối chiếu. Ko tính đến yếu tố gen di truyền, dinh dưỡng, tộc người... Hoàn toàn dựa vào kinh nghiệm cảm tính của thầy. Pp này chỉ nên dùng để phụ trợ chứ ko thể là 1 pp xác định ls độc lập đc.

4/ Dựa vào vận hạn quá khứ là pp tốt nhất và khách quan nhất. Nó hoàn toàn ko bị ảnh hưởng bởi sự ko khách quan của đs. Nhưng nó cũng là khó nhất. Người ko có trình độ nhất định ko thể giả trang đc nên các thầy đa cấp ghét pp này nhất. Điều duy nhất cần lưu ý ở pp này là đs ko đc nói trước hạn để bọn đa cấp ngồi gọt hạn.
Em vẫn hy vọng nhất về pp xem hạn anh ạ. Tuy em đã chia sẻ khá nhiều, nhưng có vài hạn đặc biệt em còn để dành, chưa hề chia sẻ, khi nào đặc biệt cần em sẽ dùng tới ạ
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Vô Kỵ đã viết: 09:21, 13/04/21

😂 Em cũng chẳng biết thế nào. Nhưng em thấy dùng tính cách có vẻ ko đủ ổn anh ạ.
Cái đó dc dùng để phân biệt Liêm Phá hay Đồng Cự thôi em!
Được cảm ơn bởi: Bò cạp
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Dokhoavan đã viết: 09:28, 13/04/21
Vô Kỵ đã viết: 09:21, 13/04/21

Cái đó dc dùng để phân biệt Liêm Phá hay Đồng Cự thôi em!
Dạ a.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

Mình biết kiến thức của các thầy nhiều nhưng sự thật mình thấy kiến thức các thầy rất có vấn đề.

Mình có 2 cô bạn Đồng Cự, đặc điểm của họ là ít nói, hướng nội sâu và không thích tranh chấp với đời. Họ thích tranh luận về chiều sâu với những người thân thiết với họ, không hợp thì họ thường im lặng. Họ rất nhạy cảm nên không chịu đựng được đả kích, thị phi đâu

Họ trẻ con nhưng chỉ trẻ con với người thân, có lần cô ấy đòi mình mua quà, mình không mua thế là khóc nhè, càu nhàu khiến mình phải mua.

Trên Facebook của 2 người cũng không đăng đăng suy nghĩ, quan điểm gì. Họ chỉ post vài tấm hình hoa lá, phong cảnh, thường thích ai đoán được tâm trạng của họ qua những tấm hình đó.

Tính cách như thế đối lập với mình 100% nên khi các thầy nói mình Đồng Cự mình cũng nghi, dù mình có thời gian tin nhưng càng có trải nghiệm về sau càng không phải.

Hành vi của Đồng Cự : có lần mình đang chém gió trong quán nhậu, phô trương năng lực trước đám đông, cô bạn gái Đồng Cự cứ cúi đầu rất ngại, trong khi cô ấy có phải người nói đâu. Ấy vậy mà khi 1 vs 1 với mình thì cãi nhau cho bằng thắng thì thôi
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, tieuconuong2104, dongquang2198
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

Bài mình viết hay mà ít like quá :(
Được cảm ơn bởi: tieuconuong2104
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Polyrhythm đã viết: 09:09, 13/04/21 Ưu nhược điểm của các phương pháp xác định lá số. ( Góc nhìn cá nhân)

Ca nha...
Ca biết xem tướng mà ca nêu quan điểm với mục 3/. thế kia nà hăm được nha ca. Hình tướng thì đúng là độ khả tín thấp, nhưng dòm ra được thần tướng thì lại là khác bọt nha ca [-O<
iem nà iem phản đúiiii :))

iêuuu thươnggg ca...choẹttttt choẹttttt :-* :x
:))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”