Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Chào atn, đây là diễn đàn "luận giải tử vi" chứ có phải nơi để tâm sự với an ủi nhau đâu, kiến thức học tử sách mà ra thì cứ nói đúng theo sách thôi. Theo tôi, bất kỳ một cái gì đã không học không biết thì thôi, còn đã lap vào thì phải theo đến cùng, phải nhận định cả mặt tốt, mặt xấu. Dĩ nhiên ưu điểm thì ai cũng thích nghe, còn khuyết điểm thì không ai thích nghe cả. Bạn nói "không có tác dụng tích cực" thì theo tôi những người đang có tâm lý không vững vàng tốt nhất là thoát tất cả trang lý số luôn và ngay, không đọc bất kỳ một cái gì liên quan đến số mệnh hết. Bởi vì các thầy xưa, như ông vương đình thái thứ lang cho ngay một định lệ :"không kiếp cư mệnh là chết yểu, là nghèo khó bần hàn, trộm cắp" thì hỏi nghiệp đến đâu?
Môi trường thứ cấp, là môi trường thứ hai, english as a second language? Thế này có gì mà phải bắt bẻ câu chữ?
Ngũ thập tri thiên mệnh
Tức 50 tuổi thì mới chấp nhận là có số mệnh, còn trước đó thì đọc cho thoả trí tò mò.
Nơi lý số này là nơi nguồn năng lượng rất tiêu cực, nó không hợp với những người có lá số thể hiện sự tích cực của cát tinh, khoa quyền lộc tả hữu khôi việt xương khúc đâu. Nói trắng ra lý số là của những kẻ có lá số xấu, hoặc ít ra là đang trong hạn xấu nhiều sát tinh, hoặc có lá số dụng sát tinh mà thành công. Cuộc đời của mình thì chưa dám nói là thành công, nhưng nói dụng sát tinh để kiếm cơm thì hoàn toàn đúng vì mình làm bên viện kiểm sát, làm chân nho nhỏ thôi :)) cho lúc rảnh lại đọc lý số cho nó đỡ chán.
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

hoalando đã viết: 16:34, 15/07/21 Chào atn, đây là diễn đàn "luận giải tử vi" chứ có phải nơi để tâm sự với an ủi nhau đâu, kiến thức học tử sách mà ra thì cứ nói đúng theo sách thôi. Theo tôi, bất kỳ một cái gì đã không học không biết thì thôi, còn đã lap vào thì phải theo đến cùng, phải nhận định cả mặt tốt, mặt xấu. Dĩ nhiên ưu điểm thì ai cũng thích nghe, còn khuyết điểm thì không ai thích nghe cả. Bạn nói "không có tác dụng tích cực" thì theo tôi những người đang có tâm lý không vững vàng tốt nhất là thoát tất cả trang lý số luôn và ngay, không đọc bất kỳ một cái gì liên quan đến số mệnh hết. Bởi vì các thầy xưa, như ông vương đình thái thứ lang cho ngay một định lệ :"không kiếp cư mệnh là chết yểu, là nghèo khó bần hàn, trộm cắp" thì hỏi nghiệp đến đâu?
Môi trường thứ cấp, là môi trường thứ hai, english as a second language? Thế này có gì mà phải bắt bẻ câu chữ?
Ngũ thập tri thiên mệnh
Tức 50 tuổi thì mới chấp nhận là có số mệnh, còn trước đó thì đọc cho thoả trí tò mò.
Nơi lý số này là nơi nguồn năng lượng rất tiêu cực, nó không hợp với những người có lá số thể hiện sự tích cực của cát tinh, khoa quyền lộc tả hữu khôi việt xương khúc đâu. Nói trắng ra lý số là của những kẻ có lá số xấu, hoặc ít ra là đang trong hạn xấu nhiều sát tinh, hoặc có lá số dụng sát tinh mà thành công. Cuộc đời của mình thì chưa dám nói là thành công, nhưng nói dụng sát tinh để kiếm cơm thì hoàn toàn đúng vì mình làm bên viện kiểm sát, làm chân nho nhỏ thôi :)) cho lúc rảnh lại đọc lý số cho nó đỡ chán.
Hồi xưa mới đọc VĐTTL đúng là phát hoảng. Nào là xiềng xích, yểu tử, đoản thọ...Sau này mới thấy không quan trọng là sát hay cát, quan trọng là bản mệnh dụng được chúng nó hay không, tuy nhiên một vài cái xấu thì may ra còn xoay xở, quá nhiều thì thôi đành..hướng đến tu hành cho yên thân. Thanh liêm hình sát, hiển đạt sát kình, chúc mừng thầy hoalando có công việc phù hợp. Em chưa đến 50, nhưng cũng chấp nhận chuyện thời vận là có thật. Nhưng cụ thể hoá ra như nào thì cũng một phần ở bản thân nữa.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee, atn419
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

hoalando đã viết: 16:34, 15/07/21 Chào atn, đây là diễn đàn "luận giải tử vi" chứ có phải nơi để tâm sự với an ủi nhau đâu, kiến thức học tử sách mà ra thì cứ nói đúng theo sách thôi. Theo tôi, bất kỳ một cái gì đã không học không biết thì thôi, còn đã lap vào thì phải theo đến cùng, phải nhận định cả mặt tốt, mặt xấu. Dĩ nhiên ưu điểm thì ai cũng thích nghe, còn khuyết điểm thì không ai thích nghe cả. Bạn nói "không có tác dụng tích cực" thì theo tôi những người đang có tâm lý không vững vàng tốt nhất là thoát tất cả trang lý số luôn và ngay, không đọc bất kỳ một cái gì liên quan đến số mệnh hết. Bởi vì các thầy xưa, như ông vương đình thái thứ lang cho ngay một định lệ :"không kiếp cư mệnh là chết yểu, là nghèo khó bần hàn, trộm cắp" thì hỏi nghiệp đến đâu?
Dạ, nếu chị đã xác lập quan điểm rõ ràng, vững vàng như vậy thì coi như lời em nói gió thổi mây bay.
hoalando đã viết: 16:34, 15/07/21Môi trường thứ cấp, là môi trường thứ hai, english as a second language? Thế này có gì mà phải bắt bẻ câu chữ?
Vậy chỗ này em hiểu nhầm ý, xin nhận sai. Chị thứ lỗi.
hoalando đã viết: 16:34, 15/07/21 Cuộc đời của mình thì chưa dám nói là thành công, nhưng nói dụng sát tinh để kiếm cơm thì hoàn toàn đúng vì mình làm bên viện kiểm sát, làm chân nho nhỏ thôi :)) cho lúc rảnh lại đọc lý số cho nó đỡ chán.
Dạ, em không bao giờ dám lấy cái thành công cụ thể của người khác ra mà đánh giá và ứng xử trong đời. Em tận mắt gặp qua tiến sĩ Lượng Tử trường top mà nhân cách thấy muốn ớn, trong số quý nhân của em lại có người chẳng có cái gì. Lời em nói bài post vừa rồi chỉ dựa trên quan sát của em trong trường hợp rất cụ thể. Nếu có hiểu nhầm mong chị bỏ qua.
hoalando đã viết: 16:34, 15/07/21Nơi lý số này là nơi nguồn năng lượng rất tiêu cực, nó không hợp với những người có lá số thể hiện sự tích cực của cát tinh, khoa quyền lộc tả hữu khôi việt xương khúc đâu.
Vậy em hiểu ý chị rồi, em cảm ơn.

Chúc chị ngày tốt lành.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Hồng Nhung Đào Thị
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hồng Nhung Đào Thị »

hysshu đã viết: 12:57, 15/07/21
Hồng Nhung Đào Thị đã viết: 01:25, 15/07/21
hysshu đã viết: 22:45, 14/07/21

Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học? Hồi phổ thông, đường học hành có tốt không?
em làm kế toán cty thời trang, đường học hành của e khá tốt, thi đại học đứng thứ 3 của khoa, tốt nghiệp loại giỏi ạ
Năm nay chắc em cũng có nhiều cơ hội tốt, có sự may mắn, giúp đỡ, nhưng vẫn còn nhiều trở ngại, rắc rối, có thể dính líu thị phi, khó khăn cản trở?
Hi anh Hysshu, năm nay e đc nhận vào cty hiện tại, vị trí đúng với sở thích và định hướng, mặc dù lương thấp hơn so với cv cũ. Người giúp đỡ chắc ô bà ngoại vì e đang li thân nên ô bà giúp đỡ trông cháu. Tiền cũng đang đòi lại dần dần dù chưa biết bao giờ đòi hết.
Em thấy đại vận này nh trở ngại quá, anh có thể xem giúp e các năm sau trong đại vận này chú ý gì k ạ? Đại vận từ 36-46 có vẻ xấu hơn đúng k ah? em buồn quá, mặc dù luôn tự nhủ chả có cái gì có thể tệ hơn những gì mình trải qua 2 năm qua :(
em cảm ơn ạ!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

chi.du đã viết: 19:07, 07/06/21 Mn có thể xem bình giúp lá số VCD này của em đc không ạ?

Hình ảnh
Năm Tuất 2018 của em chắc có nhiều khó khăn, không thuận lợi, dễ dính thị phi?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hồng Nhung Đào Thị đã viết: 13:36, 14/07/21
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học? Hồi phổ thông, đường học hành có tốt không?
em làm kế toán cty thời trang, đường học hành của e khá tốt, thi đại học đứng thứ 3 của khoa, tốt nghiệp loại giỏi ạ
Hồi phổ thông, em có học trường chuyên lớp chọn gì không?
Đầu trang

Hồng Nhung Đào Thị
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 20:36, 15/07/21

e học song ngữ trường chuyên ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hồng Nhung Đào Thị đã viết: 17:39, 15/07/21

Năm nay chắc em cũng có nhiều cơ hội tốt, có sự may mắn, giúp đỡ, nhưng vẫn còn nhiều trở ngại, rắc rối, có thể dính líu thị phi, khó khăn cản trở?
Đại vận từ 36-46 có vẻ xấu hơn đúng k ah? em buồn quá, mặc dù luôn tự nhủ chả có cái gì có thể tệ hơn những gì mình trải qua 2 năm qua :(
em cảm ơn ạ!
Đại vận 36 tới 45 VCD có Tuần, chính tính Cơ Lương miếu địa xung chiếu, Cự Nhật vượng địa chiếu. Vận này anh nghĩ khoảng 5 năm đầu chắc chưa thuận lợi hoặc công việc, thu nhập tiến triển chậm, 5 năm sau sẽ tốt lên, thuận lợi. Nhìn theo tứ hóa thì vận này cũng tốt đấy, thu nhập cũng ko phải kém, đường con cái cũng khá.
Đầu trang

Hồng Nhung Đào Thị
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 22:15, 15/07/21
Hồng Nhung Đào Thị đã viết: 17:39, 15/07/21

Đại vận 36 tới 45 VCD có Tuần, chính tính Cơ Lương miếu địa xung chiếu, Cự Nhật vượng địa chiếu. Vận này anh nghĩ khoảng 5 năm đầu chắc chưa thuận lợi hoặc công việc, thu nhập tiến triển chậm, 5 năm sau sẽ tốt lên, thuận lợi. Nhìn theo tứ hóa thì vận này cũng tốt đấy, thu nhập cũng ko phải kém, đường con cái cũng khá.
em cảm ơn anh ạ. em đang đọc topic vũ tham của anh thấy anh nhắc chọn nghề rất quan trọng. nhân đây về con cái và topic VCD nhờ a xem giúp em bé của e hợp ngành nghề gì ạ? Bản thân e cũng k biết mệnh mình hợp nghề gì nhưng e già rồi và cũng kiên định với qđinh của mình nên thôi k dám hỏi anh :p, mong anh gợi ý giúp bé nhà em. em bé trộm vía ai cũng khen nhanh và thông minh ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Ngtran đã viết: 05:25, 14/07/21 [hide][/hide]Em học hành thi cử đều rất tốt. Em học đến hệ sau đại học ở nước ngoài nhưng đang làm nails. Em thấy rõ là sau khi qua nước ngoài thì được rất nhiều người giúp đỡ, dù em đi nước ngoài 1 mình không quen biết ai.
Em đang rất muốn mở nhà hàng kinh doanh đây ah.
LS em khá tốt.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”