Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Pqa99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Gửi bài gửi bởi Pqa99 »

Các bác xem giúp e cách cục lá số với ạ
Tập tin đính kèm
Screenshot_20210727-201822_Cc Cc.jpg
Screenshot_20210727-201822_Cc Cc.jpg (192.02 KiB) Đã xem 1083 lần
Đầu trang

bnabna23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bnabna23 »

Mọi người xem giúp lá số này được không ạ ! Xin cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhozbaod đã viết: 12:54, 14/04/21 lá số của em như này thì ổn không các bác ?
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Lá số cũng được.
Đầu trang

Ngocvtb.bidv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngocvtb.bidv »

AC4F6F1C-CCEA-4665-953E-C5A724C23A6B.jpeg (467.05 KiB) Đã xem 1031 lần
Lá số của mình có dc coi là đắc tam không và nhật nguyệt chiếu bích ko a.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Ngocvtb.bidv đã viết: 17:38, 05/08/21 AC4F6F1C-CCEA-4665-953E-C5A724C23A6B.jpeg
Lá số của mình có dc coi là đắc tam không và nhật nguyệt chiếu bích ko a.
LS khá tốt.

1. Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông, đường học hành có tốt không, có học trường chuyên lớp chọn không? Thi cử có thành tích cao không?

2. Giai đoạn 12 tới 21 của em chắc là khá thuận lợi?
Được cảm ơn bởi: Ngocvtb.bidv
Đầu trang

Ngocvtb.bidv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em đang làm ngành ngân hàng a. Thơif phổ thông em học tốt. Em học lớp chọn a. Kết quả thi đại học của em điểm cao a. Nhưng đi làm em thấy ko đc tốt a
Được cảm ơn bởi: hysshu, Ngocvtb.bidv
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Ngocvtb.bidv đã viết: 17:48, 05/08/21 Em đang làm ngành ngân hàng a. Thơif phổ thông em học tốt. Em học lớp chọn a. Kết quả thi đại học của em điểm cao a. Nhưng đi làm em thấy ko đc tốt a
Vận 23 tới 32 là vận Thiên Lương hãm địa ở Tỵ có thiên hình hãm+kình hãm+song hao+ kỵ xung chiếu. Vận này không đẹp.

Hiện tại có nhiều quan điểm ko thống nhất về mệnh VCD đắc tam không. VCD đắc tam không chỉ có giá trị khi mệnh Hỏa, Kim và phải có thêm song lộc.

LS em nhật nguyệt chiếu bích. Nhật nguyệt chiếu bích cũng là cách tốt. Cung Thân cũng khá tốt: Nhật nguyệt Sửu Mùi đồng cung có xương khúc xung chiếu, có Lộc, Khoa đồng cung và giáp Tả hữu, nhị hợp Hóa quyền. Hóa Quyền vừa giáp vừa nhị hợp cung Thân nên cũng ảnh hưởng rất mạnh tới cung Thân.
Được cảm ơn bởi: Ngocvtb.bidv
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bnabna23 đã viết: 06:54, 30/07/21 Mọi người xem giúp lá số này được không ạ ! Xin cảm ơn
Hình ảnh
1. Em đang là sinh viên hay đang làm nghề gì?

2. Năm 2020 đường học hành thi cử lận đận, không được như ý.
Đầu trang

Ngocvtb.bidv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đại vận này của em thực sự rất vất vả mệt mỏi. Không biết đại vận tới em có quả tú thì có ý nghĩa như nào vạy a. Đại vận 33-42 có xấu ko a. Em cảm ơn a
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

hysshu đã viết: 00:16, 15/04/21
Long Đức đã viết: 09:22, 13/04/21
Không biết Tam Không là 3 sao nào?
Qua tìm hiểu nhiều lá số VCD và đọc các bài viết của anh Long Đức,em thấy
Một số cách cục tốt của mệnh VCD:
1.Mệnh VCd có nhật nguyệt xung chiếu hay hội chiếu.Nhật Nguyệt dù hãm địa chiếu thì vẫn khá.
2.Mệnh VCD phủ tướng triều viên và cung thiên di là Vũ Tham.
3.Mệnh VCD ở Thân có Thái dương ở Thìn chiếu và Cự Môn vượng địa ở Tý chiếu,Đồng Lương miếu xung chiếu.
4.Mệnh VCD ở Dậu có Dương Lương xung chiếu.
5.Mệnh VCD có sát tinh đắc địa ( Kình,Đà,Hỏa tinh,Linh Tinh,Địa Không,Địa Kiếp,Bạch Hổ) độc thủ và tam phương tứ chính có nhiều cát tinh chiếu ( Nếu Đà đắc địa độc thủ thì Đà ở Sửu,Mùi;ở cung La Võng Thìn Tuất nhiều trì trệ,không hay).
6.Mệnh VCD ở Tuất có Cơ Lương miếu xung chiếu,quan Lộc Cự Nhật đắc địa ở Dần.
7.Mệnh VCD mà tam phương tứ chính hoặc chính cung có nhiều sát tinh hãm thì cần có Tuần,có Tuần thì tốt hơn Triệt.
8.Mệnh VCd song hao,có Cự Cơ đồng cung xung chiếu.

.....
Còn VCd đắc tam không hay tứ không hay nhị không,cũng ko quá quan trọng.Mà cách cục đắc tam không hiện tại nhiều sách tử vi định nghĩa có vẻ không khớp nhau,mỗi sách định nghĩa 1 kiểu,không thống nhất chuẩn mực.Đắc tam không,lại còn kiến tam không...lắm lý thuyết.Nhiều lá số VCD chỉ có nhất không hoặc nhị không mà khá thành đạt.
Mong được anh góp ý thêm.
Luận mệnh VCD (lý số nói chung) phải dựa vào sự hiểu biết cái nền của triết học đông phương. Sách vở nguyên bản thì ít, hoặc bí truyền. Sách vở phổ biến chủ yếu là sao chép + xào nấu, chứ thật ra bản thân tác giả cũng chả hiểu vì sao nó như vậy, phán và lý luận kiểu thày bói xem voi. Từ VCD đắc tam không lươn lẹo lèo lái sang nào là 1 không, 2 không, 3 không, 4 không...n không. Rồi có ông lôi cả địa không, địa kiếp, kình dương, đà la, thiên không, tuyệt... vào để đếm không, càng nhiều không càng xịn. thực sự là rất nhảm nhí và vớ vẩn.

1- Bất kể một ngôi sao nào đã có thể an vào 1 cung thì nó là "có", không phải là "không" cho dù tên của nó có chữ "không". VCD là mệnh tương đối yếu, thêm mấy con hung sát tinh kia vào là nát bét chứ không thể là kỳ cách.

2- Chỉ có duy nhất một cách VCD đắc tam là kỳ cách còn lại tứ không, ngũ không, lục không ... đều là nát cách.

3- VCD đắc tam không là: tuần không+triệt không và VCD,
--> cả 3 đều không phải là sao mà chỉ là sự thiếu khuyết một yếu tố tại cung nó đóng. Khuyết cả 3 yếu tố đại biểu cho sự khuyết thiếu cả tam tài thiên địa nhân: Vô thiên+Vô địa+Vô nhân, cách mà đạo gia thường gọi là "vượt ra ngoài tam giới"
- Tuần không (xem lại cách bố trí Tuần): khuyết can theo năm -->trụ thiên
- Triệt không (Xem lại cách bố trí Triệt): Khuyết can theo theo tháng --> trụ địa
- VCD (Xem cục số, và 14 chính tinh): Khuyết sao chính tinh (theo ngày) --> trụ nhân
- Khuyết 1 là hung, khuyết 2 là cực hung, khuyết 3 thì phản vi kỳ (1 hào âm là nghi âm, 2 hào âm là thái âm, 3 hào âm thành quẻ khôn= nguyên, hanh, lợi tẫn mã chi trinh)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”