Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Yahaha0906 thân ,
Bạn mệnh thủy , mệnh VCD có Nhật-Nguyệt đồng cung ở sửu xung chiếu ( như tiêu đề ) , mệnh đóng tại mùi là bại địa , không thuận , là bại địa của mệnh , nhưng là trường sinh của cục thì được hưởng phú quý , ví như hoa nở không tàn .
Thân của bạn đóng tại cung hợi thì được cường địa , thuận .
Cung quan của bạn thì :
Công danh phú quý như đám mây nổi ( không bền ) , vì chóng chán , nên làm những công việc có tính lưu động .
Chủ về tay trắng làm nên , tay trắng lập nghiệp , đến trung niên sẽ đứng vững , trước trung niên sự nghiệp gặp nhiều biến động , nên rời xa quê hương để phát triển .
Thiên Đồng thì chủ về hưởng thụ , thích hợp với những nghề nghiệp có sắc thái hưởng thụ hoặc kinh doanh mỹ thuật , bạn học phun săm spa thì cũng được .
Đầu trang

dongquang2198
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dongquang2198 »

Em xin góp 1 lá số VCD mong hữu duyên được nghiệm lý từ các cao nhân. Hiện tại em đang thất nghiệp và đã nghỉ ngang đại học từ năm 2018-2019. Em đang trau dồi và dự định tương lai gần sẽ thi tuyển Tiếp viên hàng không hoặc làm việc về 1 ngành dịch vụ nào đó!
Hình ảnh
Đầu trang

Yahaha0906
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yahaha0906 »

dunglanchin đã viết: 16:47, 28/09/21 Yahaha0906 thân ,
Bạn mệnh thủy , mệnh VCD có Nhật-Nguyệt đồng cung ở sửu xung chiếu ( như tiêu đề ) , mệnh đóng tại mùi là bại địa , không thuận , là bại địa của mệnh , nhưng là trường sinh của cục thì được hưởng phú quý , ví như hoa nở không tàn .
Thân của bạn đóng tại cung hợi thì được cường địa , thuận .
Cung quan của bạn thì :
Công danh phú quý như đám mây nổi ( không bền ) , vì chóng chán , nên làm những công việc có tính lưu động .
Chủ về tay trắng làm nên , tay trắng lập nghiệp , đến trung niên sẽ đứng vững , trước trung niên sự nghiệp gặp nhiều biến động , nên rời xa quê hương để phát triển .
Thiên Đồng thì chủ về hưởng thụ , thích hợp với những nghề nghiệp có sắc thái hưởng thụ hoặc kinh doanh mỹ thuật , bạn học phun săm spa thì cũng được .
Em cảm ơn ạ, lá số của em có phải cung phu của em khá xấu? Nhưng em thấy cung phúc của e cũng khá đẹp. Liệu có dễ toang tập 1 không ạ? Mong được thầy phản hồi
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Yahaha0906 thân ,
Cung phu của bạn thì :
Cung phu có Thiên lương thì thường chủ về "nạn tai " và mối tình đầu thường thất bại ( không thành ) , thường suốt đời khó quên, đau khổ trong lòng , nên phải lưu ý .
Trước hôn nhân thường sẩy ra sóng gió , trắc trở , sau kết hôn thì tình duyên càng thuần khiết .
Chủ về vợ chồng tay trắng làm nên , lấy chồng khá giả , bạn đời có tính khiêu khích , hôn nhân có sóng gió , nhưng trước sau vẫn có tinh thần trách nhiệm , chồng sang và thường là trưởng nam .
Phải lập gia đình muộn để tránh sự bất hòa , hình khắc , tai ương và chia ly sau này . Chúc bạn một ngày mới an lành .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Yahaha0906 thân ,
Cung phú của bạn đẹp , được hưởng phúc , hay gặp may mắn .
Đầu trang

Ngocha.3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngocha.3011 »

hysshu đã viết: 00:16, 15/04/21
Long Đức đã viết: 09:22, 13/04/21
Không biết Tam Không là 3 sao nào?
Qua tìm hiểu nhiều lá số VCD và đọc các bài viết của anh Long Đức,em thấy
Một số cách cục tốt của mệnh VCD:
1.Mệnh VCd có nhật nguyệt xung chiếu hay hội chiếu.Nhật Nguyệt dù hãm địa chiếu thì vẫn khá.
2.Mệnh VCD phủ tướng triều viên và cung thiên di là Vũ Tham.
3.Mệnh VCD ở Thân có Thái dương ở Thìn chiếu và Cự Môn vượng địa ở Tý chiếu,Đồng Lương miếu xung chiếu.
4.Mệnh VCD ở Dậu có Dương Lương xung chiếu.
5.Mệnh VCD có sát tinh đắc địa ( Kình,Đà,Hỏa tinh,Linh Tinh,Địa Không,Địa Kiếp,Bạch Hổ) độc thủ và tam phương tứ chính có nhiều cát tinh chiếu ( Nếu Đà đắc địa độc thủ thì Đà ở Sửu,Mùi;ở cung La Võng Thìn Tuất nhiều trì trệ,không hay).
6.Mệnh VCD ở Tuất có Cơ Lương miếu xung chiếu,quan Lộc Cự Nhật đắc địa ở Dần.
7.Mệnh VCD mà tam phương tứ chính hoặc chính cung có nhiều sát tinh hãm thì cần có Tuần,có Tuần thì tốt hơn Triệt.
8.Mệnh VCd song hao,có Cự Cơ đồng cung xung chiếu.

.....
Còn VCd đắc tam không hay tứ không hay nhị không,cũng ko quá quan trọng.Mà cách cục đắc tam không hiện tại nhiều sách tử vi định nghĩa có vẻ không khớp nhau,mỗi sách định nghĩa 1 kiểu,không thống nhất chuẩn mực.Đắc tam không,lại còn kiến tam không...lắm lý thuyết.Nhiều lá số VCD chỉ có nhất không hoặc nhị không mà khá thành đạt.
Mong được anh góp ý thêm.
Bạn ơi, cho mình hỏi, ls có 1 trong những cách cục trên nhưng lại có triệt thì phải luận ntn ạ?
Đầu trang

Ngocha.3011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngocha.3011 »

Ngocha.3011 đã viết: 08:53, 29/09/21
hysshu đã viết: 00:16, 15/04/21
Long Đức đã viết: 09:22, 13/04/21
Không biết Tam Không là 3 sao nào?
Qua tìm hiểu nhiều lá số VCD và đọc các bài viết của anh Long Đức,em thấy
Một số cách cục tốt của mệnh VCD:
1.Mệnh VCd có nhật nguyệt xung chiếu hay hội chiếu.Nhật Nguyệt dù hãm địa chiếu thì vẫn khá.
2.Mệnh VCD phủ tướng triều viên và cung thiên di là Vũ Tham.
3.Mệnh VCD ở Thân có Thái dương ở Thìn chiếu và Cự Môn vượng địa ở Tý chiếu,Đồng Lương miếu xung chiếu.
4.Mệnh VCD ở Dậu có Dương Lương xung chiếu.
5.Mệnh VCD có sát tinh đắc địa ( Kình,Đà,Hỏa tinh,Linh Tinh,Địa Không,Địa Kiếp,Bạch Hổ) độc thủ và tam phương tứ chính có nhiều cát tinh chiếu ( Nếu Đà đắc địa độc thủ thì Đà ở Sửu,Mùi;ở cung La Võng Thìn Tuất nhiều trì trệ,không hay).
6.Mệnh VCD ở Tuất có Cơ Lương miếu xung chiếu,quan Lộc Cự Nhật đắc địa ở Dần.
7.Mệnh VCD mà tam phương tứ chính hoặc chính cung có nhiều sát tinh hãm thì cần có Tuần,có Tuần thì tốt hơn Triệt.
8.Mệnh VCd song hao,có Cự Cơ đồng cung xung chiếu.

.....
Còn VCd đắc tam không hay tứ không hay nhị không,cũng ko quá quan trọng.Mà cách cục đắc tam không hiện tại nhiều sách tử vi định nghĩa có vẻ không khớp nhau,mỗi sách định nghĩa 1 kiểu,không thống nhất chuẩn mực.Đắc tam không,lại còn kiến tam không...lắm lý thuyết.Nhiều lá số VCD chỉ có nhất không hoặc nhị không mà khá thành đạt.
Mong được anh góp ý thêm.
Bạn ơi, cho mình hỏi, ls có 1 trong những cách cục trên nhưng lại có triệt thì phải luận ntn ạ?
Để dễ luận hơn e để ls của bạn e ở đây. Mệnh VCD Phủ Tướng triều viên và thiên di có Vũ Tham ạ.
Cảm ơn mn :D
92ACD2B3-32AC-4ADD-9D7D-7C03C7EB68F7.jpeg (301.93 KiB) Đã xem 649 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dongquang2198 đã viết: 22:07, 28/09/21 Em xin góp 1 lá số VCD mong hữu duyên được nghiệm lý từ các cao nhân. Hiện tại em đang thất nghiệp và đã nghỉ ngang đại học từ năm 2018-2019. Em đang trau dồi và dự định tương lai gần sẽ thi tuyển Tiếp viên hàng không hoặc làm việc về 1 ngành dịch vụ nào đó!
Hình ảnh
Lá số em khá tốt? Hồi phổ thông đường học hành của em có xuất sắc không, em có thành tích cao trong thi cử không, có học trường chuyên lớp chọn không?
Được cảm ơn bởi: dongquang2198
Đầu trang

Yahaha0906
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yahaha0906 »

dunglanchin đã viết: 06:17, 29/09/21 Yahaha0906 thân ,
Cung phu của bạn thì :
Cung phu có Thiên lương thì thường chủ về "nạn tai " và mối tình đầu thường thất bại ( không thành ) , thường suốt đời khó quên, đau khổ trong lòng , nên phải lưu ý .
Trước hôn nhân thường sẩy ra sóng gió , trắc trở , sau kết hôn thì tình duyên càng thuần khiết .
Chủ về vợ chồng tay trắng làm nên , lấy chồng khá giả , bạn đời có tính khiêu khích , hôn nhân có sóng gió , nhưng trước sau vẫn có tinh thần trách nhiệm , chồng sang và thường là trưởng nam .
Phải lập gia đình muộn để tránh sự bất hòa , hình khắc , tai ương và chia ly sau này . Chúc bạn một ngày mới an lành .
vâng, nhưng mà em lại lấy ck năm 21 rồi ạ. Em cảm ơn vì lời phản hồi ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Yahaha0906 đã viết: 13:55, 28/09/21
hieupham87 đã viết: 02:43, 13/04/21 Ba Cách Tốt Nhất của Mệnh Vô Chính Diệu
- VCD đắc tam không
- Sát tinh đắc địa độc thủ
- Nhật Nguyệt hợp chiếu
Bạn thuộc cách nào?
lasotuvi/2021/FWMCCAYR.jpg của em là thuộc cách 3 đúng không ạ? Mong đc anh chị hữu duyên vài lời về định hướng công việc ạ? em đi học phun săm spa được không ạ?
Lá số em khá tốt. Em đang làm nghề gì? Trình độ hiện nay? Hồi phổ thông, đường học hành của em có tốt không, có thành tích cao trong thi cử không, có học trường chuyên lớp chọn không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”