Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Long Đức đã viết: 06:59, 04/05/21
nhuquynhnd135 đã viết: 00:57, 04/05/21 Anh nói đúng tâm trạng em, lấy 1 người tài giỏi hơn mình thì áp lực nhiều hơn và cố gắng cũng phải nhiều hơn, nhiều khi em chưa thấy mình đủ sẵn sàng vì bản thân cảm thấy còn yếu kém . Thấy kém so với thế hệ trẻ thời nay quá, nên mỗi ngày đều cố gắng đi học để biết thêm cái mới, k bị tụt hậu nhanh lắm.
Mà nguyên nhân dẫn đến sự tự ti vẫn là đồng tiền, mình tự thấy bản thân k môn đăng hộ đối nên cũng k dám tiến tới.
Phụ nữ thì không cần phải nghĩ nhiều về những chuyện đó. Cái chính là xem ở đối phương (liếc thêm qua gia đình nữa) họ cần điều gì. Nếu mình phù hợp, hội đủ tiêu chí thì ok thôi.

Còn đàn ông thì phức tạp hơn.
Anh ơi nay em có được biết thêm là cung tài chỉ nói lên cách tiêu tiền của mình, cách dùng đông tiền , còn xem có của hay không thì nhìn cung điên sản, và cung huynh đệ, vì cung huynh đệ là cung tài khố của mình. Nếu như thế em có thể hiểu nhua này có đúng không anh nhé. cung huynh đệ có khoa lộc thì em muốn kiếm tiền thì nên đầu tư vào học kiến thức chuyên sâu và kiếm tiền bằng kiến thức chuyên sâu đó chứ ngành khác thì k hợp phải không ạ? Em đang làm sale, mặc dù cũng là làm ổn nhưng em vẫn k phù hợp với em ,dùng cũng vẫn kiếm ra tiền . Em nên làm việc làm công ăn lương thôi phải không ạ?
- Em đang định đổi việc, lương cố đinh, giờ cố định, an nhàn sống mà không tranh đấu gì cả. Liệu có được không a? Công việc liên quan đến BDS nhưng em k làm sale.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

anhlinh2001 đã viết: 18:55, 08/05/21 Dạ a ơi, đúng r ạ. E sinh tại HN. Tính e kiểu hay khổ tâm lắm ạ. A ơi, ls này của e thì liệu sau này nên làm j thì phù hợp ạ? E cám ơn ạ.
Những vấn đề trọng yếu như thế thì mình không có khả năng luận và tư vấn.

Những việc như thế theo mình thì dựa vào năng lực, sự yêu thích, hoàn cảnh, cũng như cơ hội mà xét thì tốt hơn nhiều.
Được cảm ơn bởi: anhlinh2001
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Biển xanh xanh đã viết: 21:30, 08/05/21 - cung phu của mỗi một đại vận sẽ là khác nhau, sẽ bị các cách cục khác nhau tác động lên ạ? vậy Tham Kỵ Đào Hồng sẽ ảnh hưởng cho đến tận 33t luôn ạ?
Đó là nói chung thôi. Tức là trong Vận đó có thể xảy ra chuyện như thế này thế kia, nhưng không nhất thiết phải nó xảy ra liên tiếp, có thể trong Vận đó hay gặp sự phiền toái hoặc chỉ gặp 1 lần rồi thôi.

Còn Mệnh thì ảnh hưởng chung trong đời.
- mỗi một đại vận mà lấy ck thì sẽ là những con người khác nhau chứ ko phải là có nét tương đồng hao hao giống nhau đúng ko ạ?
Tính chất có khác nhau.
- vậy thì cung Phu chỉ là hình tượng mình hướng tới thôi, sau này lấy về chắc gì đã lấy được người như mình mong muốn?
Đó là 1 trong những quan điểm về cung Phu Thê. Theo quan điểm ấy thì cung Phu Thê nói lên tâm thái (hình thái ý thức) của mình về người chồng. Theo đó, cũng có thể như ý muốn mà cũng có thể không.

Ngoài ra, cung Phu Thê còn nói lên nhiều khía cạnh khác. Cái đấy chỉ là một trong những điều về cung Phu Thê mà thôi.
- tình online bây giờ, giống với tình làm quen qua thư từ, điện thoại ngày xưa. vì đang thất vọng với nyc nên giống chết đuối vớ được cọc, ngã vào tình cảm này, bạn ý sinh năm 91. em vẫn cứ tiếp tục mối tình online này, và cũng ko có ai can ngăn chuyện của em, kiểu bạn bè em nghĩ có khi cũng chả đến đâu được nên kệ. cũng lo sẽ có cái kết chua chát như với ông 90 khi thấy các anh cmt về cái đại vận bị tham-kị-đào-hồng. thôi cứ yêu đi, thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt, còn hơn buồn le lói suốt trăm năm. bỏ lỡ người mình có tình cảm sẽ đem lại sự nuối tiếc, cứ tiến tới quen với người ta cho hết duyên nợ đi...
Chuyện tình cảm thì không ai tiện cho ý kiến, nhất là người ngoài, trừ những người thân quen. Nếu bạn là nữ bình thường thì sao không yêu người nào đó bình thường thì có hy vọng và tương lai hơn (không phải là mình kỳ thị giới tính hay là gì). Nếu bạn là nữ bình thường mà yêu người chuyển giới và long distance cũng như người ngoại quốc nữa thì sẽ phức tạp lắm đó.
Được cảm ơn bởi: Biển xanh xanh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

nhuquynhnd135 đã viết: 01:42, 09/05/21 Anh ơi nay em có được biết thêm là cung tài chỉ nói lên cách tiêu tiền của mình, cách dùng đông tiền , còn xem có của hay không thì nhìn cung điên sản, và cung huynh đệ, vì cung huynh đệ là cung tài khố của mình. Nếu như thế em có thể hiểu nhua này có đúng không anh nhé. cung huynh đệ có khoa lộc thì em muốn kiếm tiền thì nên đầu tư vào học kiến thức chuyên sâu và kiếm tiền bằng kiến thức chuyên sâu đó chứ ngành khác thì k hợp phải không ạ? Em đang làm sale, mặc dù cũng là làm ổn nhưng em vẫn k phù hợp với em ,dùng cũng vẫn kiếm ra tiền . Em nên làm việc làm công ăn lương thôi phải không ạ?
- Em đang định đổi việc, lương cố đinh, giờ cố định, an nhàn sống mà không tranh đấu gì cả. Liệu có được không a? Công việc liên quan đến BDS nhưng em k làm sale.
Trong Tử Vi có 12 cung, mà dành ra 1 cung để nói lên cách tiêu tiền, cách dùng tiền thì có quá chú trọng đến nó không?

Việc coi cung Huynh Đệ là tài khố thì theo Bắc Phái/Tứ Hóa Phái. Họ cho rằng cung Huynh Đệ là vị trí "Điền Trạch" của cung Tài nên họ gọi cung Huynh Đệ là tài khố (Điền cách Mệnh 2 ô trống, cung Huynh Đệ cách cung Tài 2 ô trống).

Tứ Hóa phái họ luận tùm lum tà la à. Dùng cung Tài để coi về cách tiêu tiền/dùng đồng tiền chỉ là 1 trong nhiều công dụng của cung Tài Bạch thôi, cung Huynh Đệ là tài khố thì cũng thế, chỉ là 1 khía cạnh nhỏ của cung Huynh Đệ mà thôi.

Cái chính thì cung Tài là nói đến tiền bạc (tiền nhiều hay ít, kiếm tiền nhanh hay chậm, đôi khi cho biết cách thức kiếm tiền, sự hao tán, v.v...), cung Huynh Đệ là nói đến anh chị em, cũng như cung Quan thì nói đến nghề nghiệp, cung Điền thì nói đến nhà cửa đất đai, v.v...

Còn về cách luận thì mình không theo Tứ Hóa phái và cũng không rành về nó nên không dám có ý kiến.

Lá số của NhuQuynh về hậu vận kiếm tiền đỡ vất vả hơn. Bây giờ đang ở trung vận.
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Còn về cách luận thì mình không theo Tứ Hóa phái và cũng không rành về nó nên không dám có ý kiến
Bạn này học nhiều phái lắm ạ, cả tứ hóa, cả bắc phái, có nam phái.Có nghiệm lý hạn cho em từ năm 2016 đến giờ và chưa 1 hạn nào trượt. Chỉ là rất ít khi luận. cũng k lên diễn đàn nên k ai biết tới.
Lá số của NhuQuynh về hậu vận kiếm tiền đỡ vất vả hơn. Bây giờ đang ở trung vận
Em cũng tự cảm thấy là em cứ về cuối vận, hạn thì tốt hơn đầu. Ví dụ cuối tháng em tốt hơn đầu tháng, cuối đại vận tốt hơn đầu đại vận, hoặc cuối năm luôn tốt hơn đầu năm. Nói chung là về cuối. Giờ em mới được tính là bắt đầu bước vào trung vận. chứ ngoài 60 mới tính là hậu vận rồi.
Em giờ đúng là muốn ổn định rồi, đủ ăn đủ tiêu thôi
À bạn đó đang báo hạn cho em là năm nay sẽ có hỉ kiểu dạng cưới í, :v em đang nghiệm đây. Trong khi em thì k mua được nhà nhất định k lập gia đình :V, em nghiệm xem lần này có chuẩn không hahaha
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Quý vị nói đẹp với nữ mà y như tiêu chuẩn chọn...vợ hiền thục! Nếu quả vậy thì chẳng có gì đáng bàn, ngày xưa thì “ tam tòng tứ đức”, nay thì “công dung ngôn hạnh”,...

Nếu nói đẹp theo kiểu đơn giản nhất là kiểu chân dài thì nhiều người sẽ không khỏi ngỡ ngàng: Thiên Lương cư Tị, thường thì body cao ráo, ba vòng chuẩn! :))
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Dokhoavan đã viết: 07:24, 12/05/21 Quý vị nói đẹp với nữ mà y như tiêu chuẩn chọn...vợ hiền thục! Nếu quả vậy thì chẳng có gì đáng bàn, ngày xưa thì “ tam tòng tứ đức”, nay thì “công dung ngôn hạnh”,...

Nếu nói đẹp theo kiểu đơn giản nhất là kiểu chân dài thì nhiều người sẽ không khỏi ngỡ ngàng: Thiên Lương cư Tị, thường thì body cao ráo, ba vòng chuẩn! :))
Thêm Mã không bác =))
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Anh ấy đang diễn tả người yêu để chúng ta ghanh tị. :))

Anh ấy hận nữ Liêm Phá là phải. Vì nữ LP đa số toàn chân ngắn, cao dưới 1m60. =))
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Nmtuan93 đã viết: 07:48, 12/05/21
Dokhoavan đã viết: 07:24, 12/05/21 Quý vị nói đẹp với nữ mà y như tiêu chuẩn chọn...vợ hiền thục! Nếu quả vậy thì chẳng có gì đáng bàn, ngày xưa thì “ tam tòng tứ đức”, nay thì “công dung ngôn hạnh”,...

Thêm Mã không bác =))
Em nói đúng hoàn toàn! Ngày nay Thiên Lương +Mã cư Tị không hoàn toàn xấu như sách xưa dạy!

Em cứ hình dung các tiếp viên hàng không thường xuyên di chuyển

Các người đẹp chân dài thường xuyên đi sự kiện, du lịch,...

Sách xưa dạy “Thiên Lương Tị Hợi.., nữ nhân tham” thì phải hiểu thực tế hơn! Chả thế mà có em chân dài tuyên bố: thích hoàng thượng hơn hoàng tử! :))
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

coco87 đã viết: 07:52, 12/05/21 Anh ấy đang diễn tả người yêu để chúng ta ghanh tị. :))

Anh ấy hận nữ Liêm Phá là phải. Vì nữ LP đa số toàn chân ngắn, cao dưới 1m60. =))
Liêm Phá nó hay cuồng ghen nên trêu ghẹo chơi!
Thế là tự công nhận đã sập bẫy nhỉ! :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”