Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Aragorn2011 đã viết: 13:44, 08/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 13:41, 08/09/22
Aragorn2011 đã viết: 13:38, 08/09/22 Kính nhờ các bác luận giúp em. Cung Phúc Đức của em bị Triệt như này thì có ảnh hưởng xấu nhiều không ạ.
Cho mình hỏi bạn học hành có suôn sẻ ko? Có làm theo ngành học ko?
E học hành khá thuận, thường thì thi cử j đều đỗ. E học ngành Thương mại, giờ làm con buôn :D
Hợp lý quá nhỉ. Mình tưởng xương khúc khoa kỵ cũng giống mình. Mình cũng xương khúc khoa kỵ nhưng cung tài bạch
Đầu trang

Aragorn2011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Aragorn2011 »

dunglanchin đã viết: 10:09, 08/09/22
hysshu đã viết: 09:03, 08/09/22
dunglanchin đã viết: 00:42, 08/09/22

Hysshu thân .
Đương số sinh giờ Tý thì mệnh , thân đồng cung , tốt cùng tốt , xấu cùng xấu , đóng tại cung Ngọ là tử địa thì không thuận , nhưng là trường sinh của cục thì lại được hưởng phú quý ví như hoa nở không tàn ( tuyệt xứ phùng sinh , hoa nhi bất bại ) .
Mệnh Mộc , mệnh SPT ( MVD ) thì rất tốt , nếu tuổi ở tứ mộ thì mới toàn mỹ và được đại phú , sung sướng cả đời .
Cảm ơn bạn. Tuổi Kỷ Mùi, Kỷ Sửu đều mệnh Hỏa, mệnh Thân đồng cung ở Ngọ có sao Thất Sát Lộc Tồn: đều là 2 tuổi tứ mộ nhưng mệnh Hỏa thì theo bạn có tốt không?

Hysshu thân , hai tuổi trên , mệnh Hỏa thì được hưởng nhiều phúc , tay trắng lập nên cơ nghiệp , nhưng không bền .
Bác Dunglanchin có thể giúp cháu đôi lời luận giải về Cung phúc bị Triệt này được không ạ
Tập tin đính kèm
Lá số Tử Vi.jpeg
Lá số Tử Vi.jpeg (182.97 KiB) Đã xem 636 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Aragorn2011 đã viết: 21:27, 09/09/22
hysshu đã viết: 09:03, 08/09/22

Cảm ơn bạn. Tuổi Kỷ Mùi, Kỷ Sửu đều mệnh Hỏa, mệnh Thân đồng cung ở Ngọ có sao Thất Sát Lộc Tồn: đều là 2 tuổi tứ mộ nhưng mệnh Hỏa thì theo bạn có tốt không?

Hysshu thân , hai tuổi trên , mệnh Hỏa thì được hưởng nhiều phúc , tay trắng lập nên cơ nghiệp , nhưng không bền .
Bác Dunglanchin có thể giúp cháu đôi lời luận giải về Cung phúc bị Triệt này được không ạ

Bạn Aragorn2011 thân .
Bạn có tâm thần không ổn định ( Tuần , Triệt hưng trung vô ổn định ) .
Cung phúc của bạn có Triệt án ngữ thì rất tốt , nếu là Tuần thì mới toàn mỹ .
Phúc đang được tốt dần nên mọi sự trắc trở ban đầu rồi sẽ hanh thông , họ hàng suy bại ly tán đang được khá giả dần và quần tụ lại , vì :
Cát khí càng ngày càng phát ra mạnh mẽ , kết hợp rất tốt đẹp , còn hung khí tiêu hao dần dần . Vậy cho nên họ hàng đời trước ly tán , suy bại , đến đời nay khá giả , có nhiều người quí hiển giầu sang .
Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Aragorn2011
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Aragorn2011 »

dunglanchin đã viết: 22:17, 09/09/22

Bạn Aragorn2011 thân .
Phúc đang được tốt dần nên mọi sự trắc trở ban đầu rồi sẽ hanh thông , họ hàng suy bại ly tán đang được khá giả dần và quần tụ lại , vì :
Cát khí càng ngày càng phát ra mạnh mẽ , kết hợp rất tốt đẹp , còn hung khí tiêu hao dần dần . Vậy cho nên họ hàng đời trước ly tán , suy bại , đến đời nay khá giả , có nhiều người quí hiển giầu sang .
Chúc bạn may mắn .
Ban đầu e tưởng Cung Phúc đức của e rất xấu vì bị Triệt nhưng nghe bác luận như vậy thì e cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều rồi.
Em rất chân thành cảm ơn Bác.
Chúc Bác dịp lễ Trung Thu vui vẻ, ấm áp.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Aragorn2011 đã viết: 23:14, 09/09/22
dunglanchin đã viết: 22:17, 09/09/22

Bạn Aragorn2011 thân .
Chúc bạn may mắn .
Ban đầu e tưởng Cung Phúc đức của e rất xấu vì bị Triệt nhưng nghe bác luận như vậy thì e cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều rồi.
Em rất chân thành cảm ơn Bác.
Chúc Bác dịp lễ Trung Thu vui vẻ, ấm áp.

Ok bạn , chúc bạn mọi sự như ý .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hodinhha79 đã viết: 02:05, 08/09/22
1.LS này lasotuvi/1/GA9FG5JU.jpg theo bạn có giầu không? Cung Phúc có đẹp không?

2. Mấy năm nay người này nhìn qua làm ăn phát lắm ( bên trong nội tình làm ăn như thế nào, nợ nhiều hay không chẳng ai biết). Theo bạn 3 vận ách, tài bạch, tử tức có tốt không, có phát không?

3. Vận ách có tam không lộc tồn đào hoa có nguy hiểm gì không?

Cảm ơn bạn
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

hysshu đã viết: 00:56, 10/09/22
1.LS này lasotuvi/1/GA9FG5JU.jpg theo bạn có giầu không? Cung Phúc có đẹp không?

2. Mấy năm nay người này nhìn qua làm ăn phát lắm ( bên trong nội tình làm ăn như thế nào, nợ nhiều hay không chẳng ai biết). Theo bạn 3 vận ách, tài bạch, tử tức có tốt không, có phát không?

Cảm ơn bạn
cung phúc đức của bạn này đẹp , nhưng đẹp ở cung phúc đức thôi chứ không đẹp với lá số này, vì họ hàng có người giàu có, nhưng lúc mình khốn khó vay tiền thì lại ko cho. mà lúc mình có họ vay tiền thì lại ko trả . chính bởi thế lộc đào thiên không mới ở tật ách. có những nỗi niềm đau mà ko nói được thành lời , do em đào hoa cư tý âm thầm vậy .
mình chỉ nói quan điểm của mình , mọi thứ có được ko chỉ ở 1 cung phúc đức . còn bạn cứ giữ quan điểm của bạn , còn mình giữ quan điểm của mình .giàu có chưa phải là vấn đề mà vấn đề có hạnh phúc hay không mới là điều đáng nói . mà muốn hạnh phúc thì quan tài mệnh thân phải tốt. có rất nhiều cung phúc xấu mà cuộc đời họ lại giàu có và hạnh phúc .??? có rất nhiều người cung phúc đẹp mà cuộc đời lại khốn khó . cũng như lá só này cung phúc tương đối đẹp đấy nhưng họ ko được hưởng cái gì mà còn thấy mệt mỏi và đau khổ vi cung phúc đức của mình . nhưng với lá số này thì họ lại vui vẻ và hạnh phúc với phúc đức của bên nhà vợ. vì ở đời khổ ở chỗ này sẽ được bù đắp ở chỗ khác. nhưng phải sống thật tốt thì mới được bù đắp.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hodinhha79 đã viết: 02:34, 10/09/22
hysshu đã viết: 00:56, 10/09/22

Cảm ơn bạn
cung phúc đức của bạn này đẹp , nhưng đẹp ở cung phúc đức thôi chứ không đẹp với lá số này, vì họ hàng có người giàu có, nhưng lúc mình khốn khó vay tiền thì lại ko cho. mà lúc mình có họ vay tiền thì lại ko trả . chính bởi thế lộc đào thiên không mới ở tật ách. có những nỗi niềm đau mà ko nói được thành lời , do em đào hoa cư tý âm thầm vậy .
mình chỉ nói quan điểm của mình , mọi thứ có được ko chỉ ở 1 cung phúc đức . còn bạn cứ giữ quan điểm của bạn , còn mình giữ quan điểm của mình .giàu có chưa phải là vấn đề mà vấn đề có hạnh phúc hay không mới là điều đáng nói . mà muốn hạnh phúc thì quan tài mệnh thân phải tốt. có rất nhiều cung phúc xấu mà cuộc đời họ lại giàu có và hạnh phúc .??? có rất nhiều người cung phúc đẹp mà cuộc đời lại khốn khó . cũng như lá só này cung phúc tương đối đẹp đấy nhưng họ ko được hưởng cái gì mà còn thấy mệt mỏi và đau khổ vi cung phúc đức của mình . nhưng với lá số này thì họ lại vui vẻ và hạnh phúc với phúc đức của bên nhà vợ. vì ở đời khổ ở chỗ này sẽ được bù đắp ở chỗ khác. nhưng phải sống thật tốt thì mới được bù đắp.
Cảm ơn bạn.
Đầu trang

Hoangnguyen99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoangnguyen99 »

Mọi người có thế xem giúp em cung Phúc của em được không ạ,e thấy có hoả tinh với địa kiếp cùng đồng thời ở Vũ Khúc thì cách này có xấu lắm k ạ
Mong hữu duyên với mọi người có thể xem giúp em,em xin cảm ơn ạ!
Tập tin đính kèm
46977A2F-2870-4E09-996A-DF42B3B58D2D.jpeg (341.21 KiB) Đã xem 553 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Phúc tam hợp với phối di.

Hiểu theo logic thì phúc tốt thì di và phối cũng được tốt lây

Khả năng lấy được người danh giá

Ra đường nghe gốc gác của mình mà không dám bắt nạt. Ví dụ bạn có bất tài thế nào mà nghe nói ông bạn làm quan chức thì người Ta cũng không dám động vào

Phúc tốt là người hiếm khi chống đối xã hội vì họ đang nhận lợi ích rất nhiều từ xã hội đó thì lý do gì để chống đối

Ví dụ câu cửa miệng của họ là xuất phát có xe đạp thì đi với vận tốc xe đạp, có xe máy thì đi với vận tốc xe máy.. Nghe họ nói vậy là biết phúc tốt rồi, họ luôn được xe máy

Phúc xấu thì chống ghê lắm vì nó ảnh hưởng lên di và phối, tức là không nhận được lợi ích gì từ bên ngoài. Họ không bao giờ nói câu ví dụ trên vì họ luôn được xe đạp

Chống được không phải xem mệnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”