LIỆU RẰNG MÀY CÓ DÁM THỬ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: LIỆU RẰNG MÀY CÓ DÁM THỬ

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em viết vài dòng tâm sự, đi làm lại một tháng rồi, sáng 7h30 lên CTY toi thì 6h30 roi CTY, ngày nào đi làm cũng bị chửi, mình ko biết hỏi nhiều lúc bị chửi, ko dám làm gì người ta chỉ gì thì làm do , Sài vặt các kiểu, buồn , chan bị chửi riết nan luôn, về nhà ảnh hưởng đến vợ con, rồi cũng tự nhu cô gắng chịu đựng, ngày nào làm về cũng mệt rã rời , muốn nắm xuống và không bao giờ day, cũng ráng cười sợ vợ con lo, ngày tháng sau này không biết ra sao,......
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Buồn toi tả, công việc chưa biết đến đâu, hôm trước em có dang lá số con trai em 25/9/2017 sinh 8h40 sáng , hỏi tại sao giờ vẫn chưa nói nhiều, hôm nay đi khám, bé bị roi loạn phát triển lan tỏa, một dạng của tu kỹ. Thật sự em buồn muốn roi cả nước mắt,
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Nay mới vào lại , công việc văn vậy, 7h sáng có mặt sớm nhất cty và 7h toi bước chân ra khỏi CTY, học việc nên ngày nào cũng bị chửi
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Mỗi ngày em đi làm như một cuộc chiến vậy, không biết hôm nay chuyện gì sẽ xảy ra, bị chửi lien tục, bị don việc Kinh khủng, nay chưa xong làm tới cái kia , ko tập trung được , rồi bảo sao em ko tập trung, moi mệt vô cùng, 7g sáng , đến CTY 7h30 toi bước chân ra khỏi CTY, những đứa làm chung thì không giao việc gì mới, to ve khinh thường ra mặt, em về đến nhà mệt đến ko muốn ăn uống gì chỉ muốn nằm một giấc mà không phải day nữa , đã quá moi mệt
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em thật sự đã cố gắng rất nhiều, nhịn nhục rất nhiều, hay là do bản thân tiêu cực, nhiều lúc suy nghĩ rất tiêu cực hay bọn họ muốn mình nan mình nghĩ khi ngày nào cũng chửi cũng nói, chưa bao giờ em cảm thấy nặng nề đến vậy, buồn bực be tắc đến cùng cực
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

KENT đã viết: 22:05, 21/12/21 Em thật sự đã cố gắng rất nhiều, nhịn nhục rất nhiều, hay là do bản thân tiêu cực, nhiều lúc suy nghĩ rất tiêu cực hay bọn họ muốn mình nan mình nghĩ khi ngày nào cũng chửi cũng nói, chưa bao giờ em cảm thấy nặng nề đến vậy, buồn bực be tắc đến cùng cực
Đừng buồn nhé. Cheer up >:D< >:D< >:D<
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hôm nay lại bị chửi, mệt thôi ráng qua tết em cũng buông chan quá rồi
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

kimhoai đã viết: 15:30, 30/08/21
KENT đã viết: 13:26, 30/08/21
kimhoai đã viết: 07:22, 30/08/21

Vậy là quẻ của mình bốc đúng rồi, thật sự rất mong nó sai. Dịch còn đang leo thang, nếu cố được thêm vài tháng thì hay. Cơm áo gạo tiền ai cũng lo cả, nhất là trong lúc này. Thôi, dù sao cũng bớt khổ tâm. chuẩn bị kế hoạch B đi. Một cánh cửa đóng lại, cánh cửa khác sẽ mở ra :-bd

Chúc may mắn [-O<
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Tuy là không trả lương nhưng vẫn còn nằm trong biển chế , sau hết dịch thì sẽ bắt đầu lại một tháng thử việc.... Mà tình hình này..... Giờ lo giữ cái mạng ...... Giờ nguy hiểm quá, mình ở Sài Gòn.... Làm việc online thì bạn biết rồi.... mình chưa từng làm mà cũng không biết gì để làm.... Tâm trạng nó u uất ghê lắm.....cũng may là giá đình có tiết kiệm và nhà không phải thuê.... Nên cũng sống được qua ngày .. cũng may mắn hơn nhiều người ngoài kia. Chỉ là vì công việc nên đâm ra tâm trạng như thế.... Giúp người thì giúp cho trót, bạn gieo thêm một quẻ nữa giúp mình được không. Nếu được thì mình rất biết ơn bạn ..... Mình thật sự bế tắc trong công việc
Sorry nhé, mình chỉ gieo quẻ khi thấy có gì đó thôi thúc mình gieo mà không phải vì người này nhờ, người kia xin. Tâm trạng đang bi quan tiêu cực và mong chờ từ bạn, sẽ khiến quẻ mình gieo không khách quan. Mình chỉ thêm lời khuyên cho bạn thế này.

Không trả lương, chờ hết dịch thử việc lại chỉ là cách họ đang đuổi khéo thôi. Cho dù có thử việc lại mình nghĩ bạn cũng khó theo được công việc này bởi nhiều lý do. Bạn nên cố gắng tìm việc làm mới thích hợp hơn. ngoài 33-34 tuổi rồi, kinh nghiệm rất quan trọng, ở tuổi này kinh nghiệm nó xác định vị trí bạn ở đâu trong thị trường lao động, nên đừng từ bỏ thế mạnh của mình để đi khám phá một thứ mình chưa biết gì. Nếu muốn hãy giành cho nó một sự chuẩn bị thật tốt, vừa làm việc cũ, vừa tìm hiểu, học thêm cho lĩnh vực mà mình hứng thú. Chuyển đổi khi nào mình cảm thấy mọi thứ đã sẵn sàng. Một lĩnh vực bạn đã làm cả chục năm, còn không đảm bảo đc một chỗ đứng, một lĩnh vực chưa biết gì làm sao có thể trụ đc. Đời có lúc thăng lúc trầm. Khó khăn vẫn còn trước mắt bạn và không chỉ trong 1-2 tháng đâu, suy nghĩ kỹ, chuẩn bị phương án A-B-C. Trước khi quyết định một việc gì đó, để không bị dồn vào bước tuyệt lộ.

Thế nhé, chúc bạn may mắn [-O<
Lâu lâu vô lại thấy bài của bạn. lời khuyên đã cho từ mấy tháng trước. :-w
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em buông.... Da quá moi mệt rồi, hình như họ muốn ép cho em nghỉ, nay đi làm về mà em ko về ngồi một góc buồn , khóc ko ra nước mắt, rồi gật đi
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

KENT đã viết: 20:07, 23/12/21 Em buông.... Da quá moi mệt rồi, hình như họ muốn ép cho em nghỉ, nay đi làm về mà em ko về ngồi một góc buồn , khóc ko ra nước mắt, rồi gật đi
Thôi năm sau buôn đất là ok. Cố quá thì quá cố 😀
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”