Vũ Tham giầu có

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Vũ Tham giầu có

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Thamvu1994@ đã viết: 19:31, 04/07/21 Chào mọi người, mình cũng là tham vũ đồng hành cư sửu. Đang trong đại vận thiên tướng hãm, khá vất vả. Nói sơ qua về mình thì mình là con 1, nhà nghèo từ bé nên cũng cố gắng học từ thuở ấy. Ba mẹ lúc trước có bất hoà những giờ đã yên ổn và hạnh phúc. Mình thì cao lớn, da trắng, lúc trước 18 thì mụn khá nhiều, sau đó thì giảm hẳn, bây giờ chi thi thoảng mới bị, lông với râu thì dễ mọc. Tính cách thì cũng khá nóng, dứt khoát, cao ngạo và không muốn thua ai. Mình cũng ham học hỏi. Hiện tại thì mình làm trong lĩnh vực tư vấn tài chính. Hai năm rồi cuộc đời kiểu như một khúc quanh, đổi chỗ ở đổi công việc liên tục. Mọi người cho ý kiến về lá số của mình nhé. Cảm ơn mọi người đã xem lá số của mình. Cần vấn đề gì nghiệm lý thì nói mình hen.

Hình ảnh
Mình Tham Vũ 94 mà nữ nên đại vận đi ngược. Nghe tả ngoại hình có vẻ bạn ăn vào Tham Lang nhiều. Thiên Di bạn trông sợ quá, bạn ra đường có gặp chuyện không? Nhiều người bảo Vũ Tham thân cư Quan là tốt nhất rồi. Song hao thì mình đoán là công việc phải thay đổi nhiều hoặc đi lại nhiều. Ít ra là đối với đúng với lá mình.
Mệnh ăn Đà La thì tính cách hay lần lữa chứ nhỉ? Răng bạn có bị xấu hông? Đầu mặt có sẹo hay tì vết?
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Thamvu1994@
Đầu trang

Thamvu1994@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thamvu1994@ »

Răng mình bị thưa (xấu thật). Mặt có ít tì vết do biến chứng của mụn, dù có đi dùng nhìu liệu trình nhưnh vẫn ko xoá triệt để được. Mình ra đường gặp chuyện thật haha, toàn gặp người xấu (sếp, đồng nghiệp, bạn bè ..) nên mình cũng ít thân thiết với nhiều người. Trước năm 26 tuổi thì mình làm kiểm toán, nên đi lại nhiều. Sau năm 26 thì mình qua mảng tư vấn tài chính, không đi lại nhiều nữa... Mà nhảy việc nhiều haha. Năm ngoái mình đổi nhà ba lần, việc thì tính cả năm nay là mình nhảy 3 lần rồi. Cục mệnh của mình khắc nhau. Âm dương nghịch lý nên khó khăn theo mình thấy là more serious.:))) Bạn còn thấy được gì nữa ko ?
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Thế nào là Tham Vũ Đồng Hành?
Vũ tham cư mệnh
Tham cư mệnh, vũ cư thân và ngược lại
Và chỉ mệnh Hoả, Mệnh kim mới xét được Tham Vũ.
Mệnh mộc ăn vào tham Lang, mệnh thuỷ ăn vào vũ khúc, mệnh thổ thì không tính được cái nào, coi như là Vô chính diệu =))
Tuỳ vào phụ tinh mà vũ tham sẽ thể hiện cuộc đời khác nhau
Như vũ tham ngộ khoa quyền lộc khôi việt xương khúc thì là quan quản lý ngân khố, ngày nay thì có thể nói với nghề tài chính, kế toán.
Vũ tham có tả hữu thì khá vất vả bôn ba, do vũ khúc là sao chính tài tinh, cô khắc không hợp với tả hữu, có nhiều hợp cách thì vẫn có sự nghiệp.
Vũ tham có hoả linh, không kiếp, song lộc, hình kỵ, tướng ấn thì bá đạo. Được thời thì ăn quả lớn, là hợp cách nhất của vũ tham. Tuy nhiên số bạo phát thì ắt có ngày phải chịu bạo bại, đánh đổi cả thôi.
Được cảm ơn bởi: Thamvu1994@
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Thamvu1994@ đã viết: 19:55, 04/07/21 Răng mình bị thưa (xấu thật). Mặt có ít tì vết do biến chứng của mụn, dù có đi dùng nhìu liệu trình nhưnh vẫn ko xoá triệt để được. Mình ra đường gặp chuyện thật haha, toàn gặp người xấu (sếp, đồng nghiệp, bạn bè ..) nên mình cũng ít thân thiết với nhiều người. Trước năm 26 tuổi thì mình làm kiểm toán, nên đi lại nhiều. Sau năm 26 thì mình qua mảng tư vấn tài chính, không đi lại nhiều nữa... Mà nhảy việc nhiều haha. Năm ngoái mình đổi nhà ba lần, việc thì tính cả năm nay là mình nhảy 3 lần rồi. Cục mệnh của mình khắc nhau. Âm dương nghịch lý nên khó khăn theo mình thấy là more serious.:))) Bạn còn thấy được gì nữa ko ?
Cái chuyện Cục khắc Mệnh, Âm Dương thuận lý theo mình thì nên nhìn nó như yếu tố cấu tạo nên lá số chứ đừng tách nó ra kiểu nếu nó khác thì tốt hơn. Thật ra thì mình xem cho người quen Việt lẫn dân xứ khác thì số xấu quắc, bệnh tật triền miên cũng Cục sinh Mệnh, nhân cách, thân phận không ra gì cũng Âm Dương thuận lý thôi. Nghĩ vậy cho thoáng chứ để tránh kiểu bi quan không cần thiết.

Cái chuyện răng xấu thì mình cũng bị, xấu không thể tả. Cái này là do Đà La, nhỏ lớn mình đeo niềng suốt 5 năm rồi còn chỉnh hình nữa nên giờ coi như đã cải số thành công về cái con Đà La 🤣.

Lá bạn này nhìn vào thấy người tốt. Mệnh Thân thế Âm Long Trực thì chịu thiệt mà tiến thôi. Người Long Đức mình gặp ai cũng đúng là người sống có đức, chịu thiệt vì người khác. Cụ thể ở cung Quan thì làm việc rất có tâm.

Bạn có ý thích kinh doanh hông? Có bao giờ nghĩ sau này sẽ mở doanh nghiệp riêng? Ngành nghề bạn chọn nằm trong nhóm nghề phù hợp với Tham Vũ nên mình không có lời khuyên gì hết.

Kiểu cung quan Tử Sát thì dễ lên cấp quản lý nhưng dĩ nhiên Tham Vũ thì phát muộn rồi. Ba mình cũng Vũ Tham, tuổi trẻ nghèo khổ, gặp chiến tranh, sau 75 cũng bôn ba vất vả làm lại, rồi trắng tay nhiều lần rồi trươc khi về hưu cũng lên tới Trưởng chi Cục Thuế, vậy nên cố gắng đừng nản.

Đại vận này nằm thế Thiên Không nên thành bại thất thường, vất vả. Tiểu hạn cung Di nhìn sát tinh hội tụ sợ thật. Có gì hết năm lên nghiệm lý nha. Sang năm là năm tốt chung của Giáp Tuất, hi vọng dễ thở hơn cho bạn. Vài lời vậy thôi.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Thamvu1994@
Đầu trang

Thamvu1994@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn nhé. Mình thì cũng thích kinh doanh nhưng mình đánh giá chưa đủ vốn lẫn kinh nghiệm, hiện thì mình có đầu tư chứng khoán (dài hạn) để tích lũy vốn dần (khá có duyên với chứng khoán). Mình cũng có lần đi coi tử vi ở sài gòn cũng nhận được lời khuyên là cố gắng qua hạn này ( Trời sẽ không triệt đường của mình đâu haha). Hết năm mình sẽ lên nghiệm lý.
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

Thamvu1994@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 21:04, 04/07/21 Thế nào là Tham Vũ Đồng Hành?
Vũ tham cư mệnh
Mệnh mộc ăn vào tham Lang, mệnh thuỷ ăn vào vũ khúc, mệnh thổ thì không tính được cái nào, coi như là Vô chính diệu =))
Như vũ tham ngộ khoa quyền lộc khôi việt xương khúc thì là quan quản lý ngân khố, ngày nay thì có thể nói với nghề tài chính, kế toán.
Vũ tham có tả hữu thì khá vất vả bôn ba, do vũ khúc là sao chính tài tinh, cô khắc không hợp với tả hữu, có nhiều hợp cách thì vẫn có sự nghiệp.
Vũ tham có hoả linh, không kiếp, song lộc, hình kỵ, tướng ấn thì bá đạo. Được thời thì ăn quả lớn, là hợp cách nhất của vũ tham. Tuy nhiên số bạo phát thì ắt có ngày phải chịu bạo bại, đánh đổi cả thôi.
Mình tam hợp và xung chiếu có hoả linh. Có lẽ không có thời nên khá vất vả. Mấy năm rồi tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa.
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

hoalando đã viết: 21:04, 04/07/21 Thế nào là Tham Vũ Đồng Hành?
Vũ tham cư mệnh
Cho em hỏi, 1994, Vũ Tham tại Sửu, thân cư Di VCD tại Mùi thì lấy chính tinh Phủ Tướng ở Phu Phúc mà luận phải không ah? Em đọc một tài liệu bảo là tam hợp cung VCD mà bị tam hợp đối cung khắc thì không thể đoạt được chính tinh của cung đối, trong trường hợp này là Tham Vũ. Em cảm ơn.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cung an thân là một cái cung gần như thách đố rất nhiều thầy, mà hầu như là bị bỏ qua trong khi nó có thể coi là "một nửa cuộc đời" của mình.
1994 thì mệnh hoả rồi, mệnh vũ tham cư sửu, thân cư di vcd thì bạn cứ bê hết tất cả các phụ tinh cung di về luận chung với Vũ Tham nhé, xem nó có những cái gì thì nó sẽ thể hiện cuộc đời của bạn.
Số của thamvu thì ngoài vũ tham thì còn có cả con thấy sát ảnh hưởng nữa, cho nên con người này ngoài thể dạng cao to, nhiều lông tóc, nam tính còn ăn thêm 2 con mắt sắc lạnh của thất sát, kể ra là kẻ nóng tính, khó chơi
Được cảm ơn bởi: atn419, Thamvu1994@
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

hoalando đã viết: 21:39, 04/07/21 Cung an thân là một cái cung gần như thách đố rất nhiều thầy, mà hầu như là bị bỏ qua trong khi nó có thể coi là "một nửa cuộc đời" của mình.
1994 thì mệnh hoả rồi, mệnh vũ tham cư sửu, thân cư di vcd thì bạn cứ bê hết tất cả các phụ tinh cung di về luận chung với Vũ Tham nhé, xem nó có những cái gì thì nó sẽ thể hiện cuộc đời của bạn.
Số của thamvu thì ngoài vũ tham thì còn có cả con thấy sát ảnh hưởng nữa, cho nên con người này ngoài thể dạng cao to, nhiều lông tóc, nam tính còn ăn thêm 2 con mắt sắc lạnh của thất sát, kể ra là kẻ nóng tính, khó chơi
Dạ nếu đã cho em vài lời thì mong được xem nốt luôn lá số luôn ah. Ngoại hình thì ăn vào Vũ Khúc xương khúc, dáng nhỏ, mảnh mai, mặt dài, hồi nhỏ thì dính Đà La, răng hàm hồi nhỏ bê bết giờ thì đã chỉnh hình, răng vào dúng chỗ đâu ra đó. Tính cách thì hồi nhỏ cũng sát phạt đúng kiểu Đà La nhưng giờ lớn trải qua hoạn nạn nên cũng đằm nhiều rồi. Thân cư Di VCD làm em không biết nên định hướng tương lai sao cho phù hợp. Nếu quả thật ăn Phủ Tướng thì em an tâm theo con đường kỹ thuật chuyên nghiệp, làm công ăn lương cho ổn định chứ ăn Tham Vũ vào thân thì không biết tính sao.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vũ tham xương khúc khôi việt thì cứ theo ngành kỹ thuật đi, hợp số rồi
Được cảm ơn bởi: atn419, Thamvu1994@
Đầu trang

Trả lời bài viết