Góc than

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Góc than

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Nhà chưa có thì lấy chỗ đâu mà để mẹc, thôi thà xây nhà cấp 4 cho xong trong năm nay rồi sang năm nghĩ tiếp, tạm thời đi nhờ mẹc của anh Hà là cũng tốt rồi 8->
Hình ảnh
https://images.app.goo.gl/NrcLz4ETwSmXt8pH8
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

lobangtho91 đã viết: 13:39, 08/11/22 Nhà chưa có thì lấy chỗ đâu mà để mẹc, thôi thà xây nhà cấp 4 cho xong trong năm nay rồi sang năm nghĩ tiếp, tạm thời đi nhờ mẹc của anh Hà là cũng tốt rồi 8->
Hình ảnh
Ừ m cứ chăm chỉ mỗi ngày chụp với 1 chiếc mẹc rồi up fb xây dựng thương hiệu, ai có ai phôn bản mới nhất mà cũng mượn rồi chụp up lên xây dưng thương hiệu, khách mới tìm tới m để mua chứ.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

quách xảo què đã viết: 20:08, 08/11/22
lobangtho91 đã viết: 13:39, 08/11/22 Nhà chưa có thì lấy chỗ đâu mà để mẹc, thôi thà xây nhà cấp 4 cho xong trong năm nay rồi sang năm nghĩ tiếp, tạm thời đi nhờ mẹc của anh Hà là cũng tốt rồi 8->
Hình ảnh
Ừ m cứ chăm chỉ mỗi ngày chụp với 1 chiếc mẹc rồi up fb xây dựng thương hiệu, ai có ai phôn bản mới nhất mà cũng mượn rồi chụp up lên xây dưng thương hiệu, khách mới tìm tới m để mua chứ.
lương anh bây giờ mấy ngàn đô chắc anh có mẹc với ip bản mới rồi, lúc nảo anh chụp hộ gửi cho em để em đăng tin nhé
😹
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

lobangtho91 đã viết: 00:40, 09/11/22
lương anh bây giờ mấy ngàn đô chắc anh có mẹc với ip bản mới rồi, lúc nảo anh chụp hộ gửi cho em để em đăng tin nhé
😹
Lương mấy ngàn đô sao đủ mua được, may được ông bà già cho căn nhà chứ tiền mua nhà còn chưa đủ sao mua mấy cái kia được, anh làm IT ăn lương cố định, đâu như m tháng nào bán vài trăm căn kiếm cả chục tỷ như chơi, m làm mấy tháng bằng anh làm cả đời chứ đùa. :(( :(( :(( :((
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

quách xảo què đã viết: 19:09, 09/11/22
lobangtho91 đã viết: 00:40, 09/11/22
😹
Lương mấy ngàn đô sao đủ mua được, may được ông bà già cho căn nhà chứ tiền mua nhà còn chưa đủ sao mua mấy cái kia được, anh làm IT ăn lương cố định, đâu như m tháng nào bán vài trăm căn kiếm cả chục tỷ như chơi, m làm mấy tháng bằng anh làm cả đời chứ đùa. :(( :(( :(( :((
một tháng có 30 ngày, mà ngày nào cũng bán được 1 căn đã là siêu sao rồi mà anh bảo bán vài trăm căn thì đào đâu ra vậy ạ :)) thế thì em lên chủ tịch rồi chứ còn làm nhân viên quèn làm gì cho khổ nữa :-j mà em cũng chỉ mong mỗi tháng bán được 1 căn đã là hạnh phích lắm rồi 8-} mà thực tế thấy thì nvkd ở đấy vài tháng mới bán được 1 căn chứ mấy ai tháng nào cũng bán được đâu, còn mình là home partner thì nghe còn xa xôi lắm :-j
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

nhiều người rất là kì quặc, lúc mình mở tiệm thì ko đến ủng hộ, thậm chí có người còn chửi mình rồi nói ra nói vào dè bỉu này kia, xong lúc mình dẹp tiệm đi làm việc khác rồi thì lại đến đập cửa ăn vạ :| máy hỏng dẹp tiệm có đâu mà làm :|
có vẻ như vận mệnh của mình nó bị gắn liền với 1 số thứ, lúc người ta bán rẻ thì không mua xong lúc không có mà mua thì lại phải đi thuê, bị mua giá đắt xong lại chổng mông gào.

Đi đâu mà chẳng lấy chồng,
Người ta lấy hết chổng mông mà gào.
Gào rằng: “Đất hỡi, Trời ơi!
Sao không thí bỏ cho tôi chút chồng.”
Ông Trời ngoảnh lại liền trông:
“Mày hay kén chọn, ông không cho mày!”

Khảo dị:

Đi đâu mà chẳng lấy chồng,
Người ta lấy hết chổng mông mà gào.
Gào rằng: “Đất hỡi, ‡ giời ơi!
‡ Xin ông thí bỏ cho tôi chút chồng.”
Ông ‡ giời ngảnh cổ liền trông:
“Mày hay kén chọn, ông không cho ‡ mày.“

Nguồn:
1. Bửu Biền, Ông Trời trong thi ca Việt Nam, NXB Bến Đò Cồn, 2008
2. Mã Giang Lân, Tục ngữ và ca dao Việt Nam, NXB Giáo dục, 1999 (tái bản lần thứ 5)
3. Hoàng Trọng Thược, Thi ca châm biếm và trào lộng Việt Nam, Nhà sách Khai Trí, Sài Gòn, 1969
8->
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

lobangtho91 đã viết: 10:53, 11/10/22 Hình ảnh
Cho mình hỏi chút để nghiệm lý, nếu bạn không phiền: năm 2017 của bạn có sự thay đổi nào về môi trường sống, môi trường làm việc hoặc đất đai cửa nhà không? Năm đó với bạn về môi trường sống là tốt hay xấu, và về tiền bạc là tốt hay xấu?
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Ariance đã viết: 19:43, 12/11/22
lobangtho91 đã viết: 10:53, 11/10/22 Hình ảnh
Cho mình hỏi chút để nghiệm lý, nếu bạn không phiền: năm 2017 của bạn có sự thay đổi nào về môi trường sống, môi trường làm việc hoặc đất đai cửa nhà không? Năm đó với bạn về môi trường sống là tốt hay xấu, và về tiền bạc là tốt hay xấu?
Năm 2017 m chuyển nhà ra ở riêng để mở cửa hàng, tiền bạc thì cũng tạm tạm càng về sau càng tốt, về môi trường sống thì ko tốt lắm vì hay bị xung quanh cà khịa 😹 vật chất thì đầy đủ nhưng tinh thần ko được tốt
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

lobangtho91 đã viết: 19:50, 12/11/22
Năm 2017 m chuyển nhà ra ở riêng để mở cửa hàng, tiền bạc thì cũng tạm tạm càng về sau càng tốt, về môi trường sống thì ko tốt lắm vì hay bị xung quanh cà khịa 😹 vật chất thì đầy đủ nhưng tinh thần ko được tốt
Cảm ơn bạn!
Bạn bị bộ Linh Xương Đà Kỵ tác họa quá, mà Đà La mạnh nằm ngay bản cung Phúc nên hay mệt mỏi stress, chứ thực ra nếu nhìn theo hướng tích cực thì cung Phúc này cũng tụ nhiều cát tinh, không phải dạng yếu. Bộ Đồng Âm lười thiếu hung tinh nên chí phấn đấu kém, lại thêm Đà La mạnh ở Mệnh nên hay so sánh (chồng mình - chồng người ta, tiền mình - tiền người ta), nên thường thấy mình khổ.

Bạn hành động nhiều hơn và cải thiện suy nghĩ thì những cái đẹp ở Mệnh sẽ phát huy tốt hơn. Chúc bạn vận Liêm Phá phát thuận lợi, giống như năm 2017 (vận này Cự Môn Hóa Kỵ làm cung Di đại vận Thiên Tướng bị hình kỵ giáp ấn, nên vẫn bị xung quanh cà khịa đó. Bỏ qua cái đó đi mà tập trung làm ăn thì mọi thứ sẽ ổn hơn).
Được cảm ơn bởi: hoavan004, lobangtho91
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Ariance đã viết: 22:51, 12/11/22
lobangtho91 đã viết: 19:50, 12/11/22
Cảm ơn bạn!
Bạn bị bộ Linh Xương Đà Kỵ tác họa quá, mà Đà La mạnh nằm ngay bản cung Phúc nên hay mệt mỏi stress, chứ thực ra nếu nhìn theo hướng tích cực thì cung Phúc này cũng tụ nhiều cát tinh, không phải dạng yếu. Bộ Đồng Âm lười thiếu hung tinh nên chí phấn đấu kém, lại thêm Đà La mạnh ở Mệnh nên hay so sánh (chồng mình - chồng người ta, tiền mình - tiền người ta), nên thường thấy mình khổ.

Bạn hành động nhiều hơn và cải thiện suy nghĩ thì những cái đẹp ở Mệnh sẽ phát huy tốt hơn. Chúc bạn vận Liêm Phá phát thuận lợi, giống như năm 2017 (vận này Cự Môn Hóa Kỵ làm cung Di đại vận Thiên Tướng bị hình kỵ giáp ấn, nên vẫn bị xung quanh cà khịa đó. Bỏ qua cái đó đi mà tập trung làm ăn thì mọi thứ sẽ ổn hơn).
- "Bộ Đồng Âm lười thiếu hung tinh nên chí phấn đấu kém" : cái cũng không đúng lắm bác ạ, em chỉ lười với những thứ ko phù hợp với mình thôi chứ còn đã xác định được mục tiêu thì ko bao giờ bỏ cuộc ạ.
Vận thiên không xấu nhất cuộc đời đã đi 8/10 năm, còn 2 năm nữa không dám nói to nhưng 8 năm vẫn được an toàn thì cũng là quá may mắn rồi, chỉ mong 2 năm còn lại cũng được an toàn ko có biến cố gì quá xấu, thì từ vận Liêm Phá trở đi là êm rồi 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”