Góc than

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Góc than

Gửi bài gửi bởi Ariance »

lobangtho91 đã viết: 08:41, 13/11/22
- "Bộ Đồng Âm lười thiếu hung tinh nên chí phấn đấu kém" : cái cũng không đúng lắm bác ạ, em chỉ lười với những thứ ko phù hợp với mình thôi chứ còn đã xác định được mục tiêu thì ko bao giờ bỏ cuộc ạ.
Vận thiên không xấu nhất cuộc đời đã đi 8/10 năm, còn 2 năm nữa không dám nói to nhưng 8 năm vẫn được an toàn thì cũng là quá may mắn rồi, chỉ mong 2 năm còn lại cũng được an toàn ko có biến cố gì quá xấu, thì từ vận Liêm Phá trở đi là êm rồi 8->
Vẫn lười so với tài nguyên cục trên lá số bạn. Gỡ gạc dc phần nào nhờ con Kình Dương cung Quan và bộ Quyền Lộc cung Tài thôi, nên khát khao và cố gắng trong sự nghiệp - trong kiếm tiền của bạn vẫn có, nhưng chi phối trong suy nghĩ vẫn là ý muốn hưởng thụ, an nhàn.

Thiên Không chỉ là sao nhỏ, là do gốc đại vận Đà La mạnh, làm mọi thứ chậm muộn, lại đi cùng bộ Linh Xương Đà Kỵ. Nếu đầu đại vận bạn dụng cung Thiên Di, tìm cơ hội đi xa thay vì về nhà thì giờ hẳn đã có thành tựu.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Ariance đã viết: 09:25, 13/11/22
lobangtho91 đã viết: 08:41, 13/11/22
- "Bộ Đồng Âm lười thiếu hung tinh nên chí phấn đấu kém" : cái cũng không đúng lắm bác ạ, em chỉ lười với những thứ ko phù hợp với mình thôi chứ còn đã xác định được mục tiêu thì ko bao giờ bỏ cuộc ạ.
Vận thiên không xấu nhất cuộc đời đã đi 8/10 năm, còn 2 năm nữa không dám nói to nhưng 8 năm vẫn được an toàn thì cũng là quá may mắn rồi, chỉ mong 2 năm còn lại cũng được an toàn ko có biến cố gì quá xấu, thì từ vận Liêm Phá trở đi là êm rồi 8->
Vẫn lười so với tài nguyên cục trên lá số bạn. Gỡ gạc dc phần nào nhờ con Kình Dương cung Quan và bộ Quyền Lộc cung Tài thôi, nên khát khao và cố gắng trong sự nghiệp - trong kiếm tiền của bạn vẫn có, nhưng chi phối trong suy nghĩ vẫn là ý muốn hưởng thụ, an nhàn.

Thiên Không chỉ là sao nhỏ, là do gốc đại vận Đà La mạnh, làm mọi thứ chậm muộn, lại đi cùng bộ Linh Xương Đà Kỵ. Nếu đầu đại vận bạn dụng cung Thiên Di, tìm cơ hội đi xa thay vì về nhà thì giờ hẳn đã có thành tựu.
nhiều khi muốn mà không làm được vì tình hình sức khỏe ko cho phép bác ạ, làm mà chết thì thôi khỏi làm, làm thì phải có thành tựu để hưởng thụ xứng đáng chứ ạ :) đầu đại vận em có đi xa nhưng công việc ko đâu vào đâu nên lại về quê (đợt đó cũng bị gia đình bắt về quê ko cho ở xa nữa), về 1 thời gian làm việc ở quê xong lại đi xa xong lại về quê, lấy chồng sinh con, giờ lại đi xa để tìm kiếm cơ hội, nói chung là cũng đi đi lại lại mấy lần rồi chứ ko phải chỉ ở nguyên 1 chỗ đâu, mà ko về quê chắc gì đã chồng con đầy đủ yên bề gia thất để mà lại được đi xa nữa 8-> an cư rồi mới lập nghiệp, giờ mới thực sự lập nghiệp là đúng thời rồi, trước đó coi như nháp diễn thử vậy, cũng có thêm nhiều kinh nghiệm kỹ năng trong khoảng thời gian chìm nổi đó. Nhiều người 32 tuổi mới đi làm, mới bắt đầu kiếm được ra tiền (trước đó thì ăn bám gia đình), còn em thì 31 t là đã up level rồi chứ còn mới bắt đầu gì nữa, em vẫn liên tục làm việc kể từ khi ra trường đến giờ là 9 năm, trước em bán sim thẻ 50K, bán văn phòng phẩm vài K, giờ em bán nhà vài tỏi. Chứ đừng có bảo là em chưa bao giờ làm cái gì bây giờ mới đi làm bds là không đúng :))
Nhắc lại nhớ có con chó điên nó sang chửi mình: "m mà giỏi thì giờ đang làm việc ở Hà Nội rồi chứ ko xin được việc mới phải mở tiệm... việc này học lớp 7 cũng làm được". Vậy mấy bí thư chủ tịch tỉnh giốt nát hết hay sao mà đang ở tỉnh để làm lãnh đạo :-j trong khi con gái thì 32t thạc sĩ úc mà ko tự xin được việc phải dùng tiền của bố mẹ và mối quan hệ của chồng mới xin được việc mà cũng phải nhảy mấy chỗ mãi mới chạy được vào thư viện trường làm lương 3 cọc 3 đồng = mấy người học đại học trong nước, thất nghiệp ở nhà nuôi con 32t mới bắt đầu đi làm kiếm ra tiền, có mỗi chăm con với ăn bám thôi mà còn để con tự kỉ 4 tuổi mới biết nói (thì do nó chỉ ở nhà, đầu ko suy nghĩ làm việc gì suốt ngày bật TV cho con xem mà lại còn chương trình Tiếng Anh nên mới bị loạn ngôn ngữ, tự kỉ luôn, chứ được như người ta từ lúc bầu đến lúc đẻ còn phải nghĩ phải tính toán làm ăn phải excel, phải viết lách soạn văn bản, thì làm sao con nó bị dơ dớ được), còn thằng con trai thì chạy cho cả tỉ vào bộ C giờ bị đuổi khỏi ngành, trước đó cũng chạy cho vào sở T ở quê nhưng làm được 1 năm thì bỏ, chạy chọt mấy chỗ rồi 35t vẫn là cái thằng bị đuổi khỏi ngành, hiếm muộn... 6 năm mới đẻ giờ ko biết con ruột hay con tu hú, vợ thì là con rơi con vãi con ngoài giá thú chứ cũng éo phải con chính thống, thật đúng là ngưu tầm ngưu mã tầm mã...
Hơn nửa năm nay ko thấy con chó đấy sang sủa, chắc bị nghiệp quật nên sợ rồi, con này nó sủa nhiều người chứ ko chỉ mình mình nên là mới bị vậy...
Mình đang đại vận xấu nhất cuộc đời mà vẫn có công việc , vẫn có chồng có con đủ nếp đủ tẻ ( con cái bình thường khỏe mạnh không bị thiểu năng tự kỷ, bệnh hiểm ngèo...), thì 2 năm nữa đổi vận rồi thì làm sao mà mạt rệp được, mạt nhất cũng đến cái tiệm photocopy là cùng chứ làm gì còn mạt hơn được nữa, giờ chỉ có lên chứ đáy rồi còn đâu mà xuống được nữa :)) chu kì nó đã đi lên rồi, mà cũng chả có thiếu cách giải giờ mà đánh vào hôn nhân gia đình thì t bàn với chồng ly hôn trong 2 năm, qua vận lại tái hôn, thế là xong, con cái chia đôi cho thằng con về quê nội ở để đỡ bị ảnh hưởng vận xấu của mẹ, hết vận lại đoàn tụ, thế là xong :-?? đấy là mình nghĩ phúc đức tại mẫu sợ thằng cò gánh nghiệp cho mẹ nên mới bị ho lâu chứ chắc gì đã phải do nghiệp xấu của mình đâu, cả nửa lớp nghỉ ốm nên bảo là mẹ ăn ở không ra gì tạo nghiệp để con phải gánh thì cũng ko hợp lý lắm (mà có khi vận con nó tốt thì kéo cho cả bố mẹ lên chứ vận xấu của mẹ ảnh hưởng được gì đâu, khác gì muỗi đốt inox, bằng chứng là bố nó sắp lên chức còn mẹ nó thì cũng có công việc mới về bds tốt gấp vạn lần những công việc cũ :|). Nói chung là dek làm gì được nhau đâu, hết thời rồi :-j
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

nó lấy cớ mình làm việc ở quê ko như 3 đứa kia nhà nó nên nó chửi mình, giờ mình lại có việc ở hà nội đồng thời vẫn tiếp tục công việc ở quê, chắc nó sẽ lại lấy cớ m mà giỏi thì đang ở nước ngoài .....bla bla... để chửi, xong mấy năm nữa mình có tiền mình đi nước ngoài du lịch như đi chợ thì nó sẽ lấy cớ mày mà giỏi mày đang ở sao hỏa =)) =)) =)) =)) nói chung là không bao giờ làm hài lòng kẻ tiểu nhân nên là kemeno thoy :O) :O)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

nó bảo nó còn kiên trì làm 1 năm ở sở T, còn mình mới làm công ty V có 6 tháng đã nghỉ, tưởng thế là hơn người, trong khi người ta làm 6 tháng người ta thu hồi lại vốn còn nó thì làm 1 năm bỏ 120 triệu chạy việc, lấy lại được 12 củ ( lương 1 củ/ tháng) =)) vừa lỗ tiền vừa mất thời gian công sức, xong lại chạy vào ngành C và vẫn bị đuổi =)) 35t người ta lên chức còn nó thì bị đuổi, không biết ai hơn ai=)) đã ngu thì câm mie mồm đi mà lo cái thân m còn đi dạy đời thiên hạ đúng là chỉ có cái nhà đấy cứ đánh hơi được nhà nào có chuyện là nhảy vào cắn xé ra vẻ quan tâm góp ý, toàn là chửi người ta không hà chứ góp ý an ủi cái mie gì =)) bảo sao nó nặng nghiệp từ mẹ đến con nên giờ cái giá phải trá nó đắt quá :-j
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

quách xảo què đã viết: 21:25, 07/11/22
lobangtho91 đã viết: 21:17, 07/11/22

Xem tarot bảo em sắp lên tới mẹc mà ko biết là bao giờ nữa :)) điện thoại ip6 nhưng dùng lâu rồi nên nó hơi chậm ạ😹
M cứ chụp hình với con mẹt trước đi, người ta nói phải khát khao, phải ao ước, phải nghĩ tới nó trước rồi mới được chứ.

Hôm nào m chụp đủ bộ siêu xe luôn đi, rồi up lên fb khoe chơi.
Chào lộ =)) mấy năm rồi ko gặp, lấy chồng chưa em?
Trên có phải nick anh què ko nhỉ (1983 84 gì ấy)?
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

cv111 đã viết: 18:05, 17/11/22
M đi tù mới về à.

Thôi ra trại là mừng rồi. >:D< >:D< >:D< >:D<
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

quách xảo què đã viết: 18:53, 17/11/22
cv111 đã viết: 18:05, 17/11/22
M đi tù mới về à.

Thôi ra trại là mừng rồi. >:D< >:D< >:D< >:D<
sao biết, anh đọc bên kia hay bên ttv cho biết =))
uk, đận anh bảo cuối 2017 lquan pluat, cơ mà dính thật =))
Lên cảm ơn anh cái >:D<
Anh giờ ở đâu? về vn chưa?
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

cv111 đã viết: 18:56, 17/11/22

sao biết, anh đọc bên kia hay bên ttv cho biết =))
uk, đận anh bảo cuối 2017 lquan pluat, cơ mà dính thật =))
Lên cảm ơn anh cái >:D<
Anh giờ ở đâu? về vn chưa?
Thì hồi đó xem cho mày anh đã cảnh báo rồi.

Anh xem có sai bao giờ đâu, mà nói thật anh chẳng còn liên lạc gì ở bên kia, bên này hay ở đâu , chỉ nhớ là hồi đó xem cho mày bảo đi tù, nhưng số rồi sao tránh được.

M chỉ cần nhớ anh là thần quẻ, thần tử vi và thân tất cả thôi, không cần cảm ơn gì đâu. :D :D :D

P/S: Khổ mình chẳng hack fb ra được cái thông tin fx đi tù, à mà xem cho nó trước khi nó đi sao hack được nhỉ, nhờ cao nhân nào vào giải thích hộ trình hack fb xem được với. :)) :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

quách xảo què đã viết: 19:12, 17/11/22
Thì hồi đó xem cho mày anh đã cảnh báo rồi.

Anh xem có sai bao giờ đâu, mà nói thật anh chẳng còn liên lạc gì ở bên kia, bên này hay ở đâu , chỉ nhớ là hồi đó xem cho mày bảo đi tù, nhưng số rồi sao tránh được.

M chỉ cần nhớ anh là thần quẻ, thần tử vi và thân tất cả thôi, không cần cảm ơn gì đâu. :D :D :D

P/S: Khổ mình chẳng hack fb ra được cái thông tin fx đi tù, à mà xem cho nó trước khi nó đi sao hack được nhỉ, nhờ cao nhân nào vào giải thích hộ trình hack fb xem được với. :)) :)) :)) :))
Uk, đận đó em đi nn chắc ko sao, phút cuối suy nghĩ lại lại ko đi =))

Riêng về quẻ dịch thì anh là nhất rồi =)) Điều này thì em vẫn ghi nhớ.

Có điều buồn tay search linh tinh lại thì thấy người quen cũ, anh vẫn hay war với cư dân mạng nhỉ. FB em thì đến em còn chả nhớ pass nữa là.

Giờ còn nhiều việc linh tinh khởi đầu, năm sau chắc có căn cơ rồi, lúc ấy khi nào anh rảnh, em mời anh bữa nhậu nhé.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

cv111 đã viết: 19:23, 17/11/22
Uk, đận đó em đi nn chắc ko sao, phút cuối suy nghĩ lại lại ko đi =))

Riêng về quẻ dịch thì anh là nhất rồi =)) Điều này thì em vẫn ghi nhớ.

Có điều buồn tay search linh tinh lại thì thấy người quen cũ, anh vẫn hay war với cư dân mạng nhỉ. FB em thì đến em còn chả nhớ pass nữa là.

Giờ còn nhiều việc linh tinh khởi đầu, năm sau chắc có căn cơ rồi, lúc ấy khi nào anh rảnh, em mời anh bữa nhậu nhé.
Hồi đó m inbox riêng anh xem thì phải, chứ không hẳn là xem ngoài chatbox bên tuvivietnam, à quên hồi đó xem qua fb cho m thì phải.

Không biết còn cao nhân nào xem đúng sự việc cho m không, mày cảm ơn họ luôn đi, dù sao xem và nói ra cái chuyện m đi tù cũng là 1 cái gì đó chẳng hay ho gì.

Thôi ra tù rồi, qua như qua 1 cửa ái, mua ít lá bưởi và tắm đi, rồi băt đầu khởi đầu mới.

Chúc m vạn sự thuận lợi. >:D< >:D< >:D<
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”