Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Valkyrie Randgris đã viết: 09:40, 02/06/21 Cái diễn đàn lý số này khí quá ô tạp, tích tụ nhiều trường năng lượng tiêu cực và những con người tiêu cực, nặng nề. Đến hẹn lại lên là chửi bới, mạt sát nhau, kéo cả những người chưa từng như vậy phải bị đồng hóa theo. Câu cuối này tôi nói để những bạn trẻ sinh hoạt trên đây nên hết sức thận trọng, vì nó như thuốc phiện, không tốt nhưng ai cũng muốn đắm chìm vào không muốn ra.
dạ cháu chào chú ạ. Chú nói rất đúng. cháu biết diễn đàn từ năm 2017, tự nhủ sẽ cố gắng không mỗi ngày vào web. Nhưng làm chẳng được. Nếu không hỏi số thì cũng đọc bài viết mọi người. Hic hic cháu cảm thấy mình dần xa cách với cuộc sống bên ngoài, cộng thêm việc xa nhà và ở trọ 1 mình. Dần dần cháu chẳng muốn đi chơi hay giao du với ai.

Dạy học xong về là nhốt mình trong phòng trọ. :(
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

mama mia đã viết: 09:51, 02/06/21
Valkyrie Randgris đã viết: 09:40, 02/06/21 Cái diễn đàn lý số này khí quá ô tạp, tích tụ nhiều trường năng lượng tiêu cực và những con người tiêu cực, nặng nề. Đến hẹn lại lên là chửi bới, mạt sát nhau, kéo cả những người chưa từng như vậy phải bị đồng hóa theo. Câu cuối này tôi nói để những bạn trẻ sinh hoạt trên đây nên hết sức thận trọng, vì nó như thuốc phiện, không tốt nhưng ai cũng muốn đắm chìm vào không muốn ra.
dạ con chào chú ạ. Chú nói rất đúng. cháu biết diễn đàn từ năm 2017, tự nhủ sẽ cố gắng không mỗi ngày vào web. Nhưng làm chẳng được. Nếu không hỏi số thì cũng đọc bài viết mọi người. Hic hic cháu cảm thấy mình dần xa cách với cuộc sống bên ngoài, cộng thêm việc xa nhà và ở trọ 1 mình. Dần dần cháu chẳng muốn đi chơi hay giao du với ai.

Dạy học xong về là nhốt mình trong phòng trọ. :(
Tôi cảm nhận được các nguồn năng lượng và tôi khẳng định với bạn càng ở lâu trên này tinh thần bạn càng kém. Dễ nổi giận, hằn học, bi quan với cuộc sống và trở nên thu mình, xa cách với xã hội, giảm khả năng giao tiếp thực tế. Tôi không nói tất cả các website về huyền học, nhưng 100% tôi xin khẳng định cái diễn đàn này nó như thế. Bạn ở đây cũng sang năm thứ 4 rồi tự bạn có cái chiêm nghiệm cho mình. Bạn rời khỏi đây đi sẽ thấy cuộc đời tươi đẹp và đáng sống lắm. Còn ở đây thì vận đen và xui rủi càng kéo đến bạn.

Rất lâu tôi không lên đây, hôm qua lên lại thấy một đợt sóng tiêu cực nữa tràn đến, tôi thừa lời vào nói đôi câu, gửi gắm đến vậy thôi, trả nợ duyên của tôi với chốn này. Ai hiểu được thì tôi mừng, còn không thì cũng chịu vậy bạn ạ!
Được cảm ơn bởi: mama mia, atn419
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Valkyrie Randgris đã viết: 09:56, 02/06/21
Tôi cảm nhận được các nguồn năng lượng và tôi khẳng định với bạn càng ở lâu trên này tinh thần bạn càng kém. Dễ nổi giận, hằn học, bi quan với cuộc sống và trở nên thu mình, xa cách với xã hội, giảm khả năng giao tiếp thực tế. Tôi không nói tất cả các website về huyền học, nhưng 100% tôi xin khẳng định cái diễn đàn này nó như thế. Bạn ở đây cũng sang năm thứ 4 rồi tự bạn có cái chiêm nghiệm cho mình. Bạn rời khỏi đây đi sẽ thấy cuộc đời tươi đẹp và đáng sống lắm. Còn ở đây thì vận đen và xui rủi càng kéo đến bạn.

Rất lâu tôi không lên đây, hôm qua lên lại thấy một đợt sóng tiêu cực nữa tràn đến, tôi thừa lời vào nói đôi câu, gửi gắm đến vậy thôi, trả nợ duyên của tôi với chốn này. Ai hiểu được thì tôi mừng, còn không thì cũng chịu vậy bạn ạ!
hic hic chú nói khiến cháu ngẫm ra được nhiều điều. Để cai 1 phát sao thật khó khăn. huhu nếu không bị dịch cháu sẽ xếp lớp dạy kèm thật dày để không có nhiều thời gian lên diễn đàn.
còn nhớ cái ngày cháu chán chường cuộc sống, các bác, anh chị trên này đã động viên, khích lệ cháu rất nhiều. :(
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Nên xem lại lịch sử, Tôi đã quyết định kết thúc chuyện này cách đây vài hôm, Không bận lòng chuyện ai cố xạo thế nào.

Nhưng vẫn còn chạy theo cắn bằng nick này nick kia.

Valkyrie biết Tôi lâu được bao lâu, lâu hơn cái ngày giá nhập diễn đàn không, càng nói càng thấy cái ngu lòi ra.

Nên suy nghĩ trước để không mang cái ngu xuẩn ra tự tát vào mặt mình.

Bình tĩnh về suy nghĩ mà bồi dưỡng thêm tư duy để hạt mầm thông minh nẩy nở.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Valkyrie Randgris đã viết: 09:40, 02/06/21
huynh19 đã viết: 09:30, 02/06/21 Nên xem lại lịch sử topic và thể hiển rằng mình không ngủ xuẩn.
Cục đất mà cố gắng nặn thành tượng cũng vất vả lắm, cho nên Tôi nói cố gắng là làm đúng nói đúng để khi ngửa tay nhận tiền thì không nhục nhã, xứng với cái sự hiểu biết đủ môn, đa nghệ của mình (nhục).

Biết lâu hơn so với ngày gia nhập diễn đàn không!?
Bớt nói để không giấu đầu lòi đuôi (nhục).
Tôi thấy thương ông đi chệch đường chệch hướng thật đấy, từ tận đáy lòng tôi. Ông không chịu soi xét lại bản thân mà để phần ma lực của lý số cuốn đi không quay được đầu là gay go đấy! Bảo sao nhiều người giỏi họ phải cố gắng cai huyền học. Lời tôi nói với ông là hết nhẽ rồi, coi như cái duyên từng trao đổi với nhau khi xưa, ông không tỉnh ngộ thì tôi đành chịu vậy. Chào ông!

Cái diễn đàn lý số này khí quá ô tạp, tích tụ nhiều trường năng lượng tiêu cực và những con người tiêu cực, nặng nề. Đến hẹn lại lên là chửi bới, mạt sát nhau, kéo cả những người chưa từng như vậy phải bị đồng hóa theo. Câu cuối này tôi nói để những bạn trẻ sinh hoạt trên đây nên hết sức thận trọng, vì nó như thuốc phiện, không tốt nhưng ai cũng muốn đắm chìm vào không muốn ra.
Chắc ông bạn này đang gặp khó khăn ngoài đời đấy. có muốn động viên cũng khó vì bản thân ông ý khó mở lòng. Ở góc độ ls ông ấy cũng nhìn thấy rõ vấn đề của mình.

Cảm ơn lời nhắn của bạn nhé! Mà cái này nó thú vị quá cơ. Mình sẽ mài cái này khi già bằng bác khuê

Huunh19 bảo trọng nhé! Nếu ko quá khó thì xin lỗi bác khuê 1 lời. Ngoài đời cũng thế. Ông sẽ thấy rất khác đấy. Vì ông lấy thực thần làm dụng mà.
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Phuc250585 đã viết: 12:57, 02/06/21
Cảm ơn lời nhắn của bạn nhé! Mà cái này nó thú vị quá cơ. Mình sẽ mài cái này khi già bằng bác khuê
Những môn này tôi gặp người giỏi họ đến đỉnh cao của mình rồi là sẽ chán, tự chủ động "cai nghiện" đấy bạn ạ. Nhìn lá số họ bảo ngán tận cổ, không muốn xem nữa nói gì đến tranh đua tài giỏi với ai đâu. Họ chuyển sang dạy lại kiến thức, hoặc vui vui tham gia cùng luận bàn một chút cho đỡ quên.

Tôi rút ra kinh nghiệm từ chính bản thân mình lẫn người khác, ai ban đầu bước chân vào nghiên cứu mày mò các môn huyền học cũng thế thôi. Rất hào hứng, hăm hở, thích thể hiện, thích được khen, không mấy ai thích bị chê cả. Đụng vào sở học của nhau là cãi nhau um sùm, ai cũng nhận mình là đúng, là nhất, người khác sai. Và đến giờ này tôi hiểu sâu sắc, đó là cái bẫy, bài kiểm tra của những đấng tối cao sáng tạo ra các môn này. Chắc bạn biết cảm giác của những người khi mới học, là xem đâu trúng đó, lắm khi không biết tại sao nhưng cứ võ đoán mà lại ăn rồi cứ ùn ùn người nhờ đến xem. Cái đấy gọi là lộc xem bói của người mới, nó giống hệt kiểu bạn bước chân vào sòng bài thì hay có lộc, cứ thắng liên miên. Rồi sau đó là gì, bạn sa đà vào đó, tự cao tự kiêu ta đây, ham hư vinh dần dần bạn hết lộc. Bạn xem không ra, nhìn lá số như nhìn một bức màn đen vậy, bạn cứ đoán cái gì thì đương số phản hồi ngược lại vậy. Dần dà bạn sợ sai, sợ xấu hổ, không dám hùng hổ xem khán quá khứ nữa, chỉ thích phán những thứ trên trời dưới biển ở cái tương lai 10 năm, 20 năm phía trước chẳng ai kiểm chứng cả. Rồi đến cuối cùng bạn nhận ra mình chẳng có chút duyên nào với các môn này, bạn bỏ.

Mà bạn bỏ được là may, chỉ sợ đã không còn lộc nữa lại vẫn cứ đắm chìm vào, đi xem lung tung, khuyên lung tung là tích tụ nhiều nghiệp không biết bao giờ trả hết.

Trên diễn đàn này hôm lâu tôi đọc lại được 1 comment của một người từ mấy năm trước lận mà tôi biết họ rất giỏi, họ có nói một ý mà rất trúng với quan điểm của tôi. Là cái thời điểm được ăn lộc đấy, nếu là người có căn cơ với huyền học thì phải khiêm nhường, phải "ngoan" - tức là biết kính trên các đấng vô hình trên cao, phải biết tận dụng lợi thế để tự xây dựng hệ thống kiến thức cho mình vững vàng. Người không có căn cơ thì đều trượt dài theo cái kịch bản trên tôi đã nói thôi. Đó là bài học nhãn tiền của rất nhiều người trên lyso này và ngoài kia.

Tôi tính không trả lời nữa nhưng thấy bạn cũng có sự kính trọng với người già nên tôi chia sẻ thêm. Những điều này không phải ai cũng biết và sẵn sàng nói ra đâu bạn. Hy vọng bạn không đi vào cái kịch bản đấy giống những người kia!
Được cảm ơn bởi: atn419, LâmGiang, OYAH
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Em chỉ mới học xem nhưng không tự cao thật ra thích người ta xem giùm.
😂😂😂😂😂
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Những thứ đầu óc bẩn thiểu thường dùng nhiều nick ảo để đẩy đưa, tạo bầy đàn bảo vệ.

Diễn cho lắm vào như mấy đứa lóc cóc đang tập tành hít được.

Những thứ đơn giản thì cố làm cho nó ma mị để lừa thiên hạ, ném cho lá số kêu luận đi thì trốn chạy như chó đứt xích.
Đưa nick ảo vào đăng lá số lên vào phán bừa để mót chút hư danh. Người học nhiều, biết nhiều không nói chuyện kiểu lếu láo, người lới tuổi lại càng nói chuyện để người khác nể.
Đâu khỏe mẻ như mấy đứa xuẩn ngốc, nói ít thì phải hiểu nhiều. Đã cho nick Chuongzkhue nín để đưa nick khác vào tung hứng là một trò lươn lẹo của kẻ bịp, thì đừng cố khỏe học Y khoa hay Háng ngôn.
Bớt lươn lẹo sống thật để làm người tốt. Sống kiểu đó thì tiếc công mẹ già gặn phọt ra mình.
Chưa già thì đừng kê tuổi làm già, chưa khôn thì đừng bày trò lươn lẹo.
Chưa đáng rửa chân nữa ở đó năn nỉ người ta Xin lỗi mình, không biết nhục.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Valkyrie Randgris đã viết: 14:52, 02/06/21
Phuc250585 đã viết: 12:57, 02/06/21
Những môn này tôi gặp người giỏi họ đến đỉnh cao của mình rồi là sẽ chán, tự chủ động "cai nghiện" đấy bạn ạ. Nhìn lá số họ bảo ngán tận cổ, không muốn xem nữa nói gì đến tranh đua tài giỏi với ai đâu. Họ chuyển sang dạy lại kiến thức, hoặc vui vui tham gia cùng luận bàn một chút cho đỡ quên.

Tôi rút ra kinh nghiệm từ chính bản thân mình lẫn người khác, ai ban đầu bước chân vào nghiên cứu mày mò các môn huyền học cũng thế thôi. Rất hào hứng, hăm hở, thích thể hiện, thích được khen, không mấy ai thích bị chê cả. Đụng vào sở học của nhau là cãi nhau um sùm, ai cũng nhận mình là đúng, là nhất, người khác sai. Và đến giờ này tôi hiểu sâu sắc, đó là cái bẫy, bài kiểm tra của những đấng tối cao sáng tạo ra các môn này. Chắc bạn biết cảm giác của những người khi mới học, là xem đâu trúng đó, lắm khi không biết tại sao nhưng cứ võ đoán mà lại ăn rồi cứ ùn ùn người nhờ đến xem. Cái đấy gọi là lộc xem bói của người mới, nó giống hệt kiểu bạn bước chân vào sòng bài thì hay có lộc, cứ thắng liên miên. Rồi sau đó là gì, bạn sa đà vào đó, tự cao tự kiêu ta đây, ham hư vinh dần dần bạn hết lộc. Bạn xem không ra, nhìn lá số như nhìn một bức màn đen vậy, bạn cứ đoán cái gì thì đương số phản hồi ngược lại vậy. Dần dà bạn sợ sai, sợ xấu hổ, không dám hùng hổ xem khán quá khứ nữa, chỉ thích phán những thứ trên trời dưới biển ở cái tương lai 10 năm, 20 năm phía trước chẳng ai kiểm chứng cả. Rồi đến cuối cùng bạn nhận ra mình chẳng có chút duyên nào với các môn này, bạn bỏ.

Mà bạn bỏ được là may, chỉ sợ đã không còn lộc nữa lại vẫn cứ đắm chìm vào, đi xem lung tung, khuyên lung tung là tích tụ nhiều nghiệp không biết bao giờ trả hết.

Trên diễn đàn này hôm lâu tôi đọc lại được 1 comment của một người từ mấy năm trước lận mà tôi biết họ rất giỏi, họ có nói một ý mà rất trúng với quan điểm của tôi. Là cái thời điểm được ăn lộc đấy, nếu là người có căn cơ với huyền học thì phải khiêm nhường, phải "ngoan" - tức là biết kính trên các đấng vô hình trên cao, phải biết tận dụng lợi thế để tự xây dựng hệ thống kiến thức cho mình vững vàng. Người không có căn cơ thì đều trượt dài theo cái kịch bản trên tôi đã nói thôi. Đó là bài học nhãn tiền của rất nhiều người trên lyso này và ngoài kia.

Tôi tính không trả lời nữa nhưng thấy bạn cũng có sự kính trọng với người già nên tôi chia sẻ thêm. Những điều này không phải ai cũng biết và sẵn sàng nói ra đâu bạn. Hy vọng bạn không đi vào cái kịch bản đấy giống những người kia!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé! Cơ bản mình ko co thời gian để lên mạng nhiều nên cai hay ko cai cũng phải cai.

Mà mình thấy môn này ko ma mị như vậy. Nó kiểu như có A thì có B mà bạn. Rất logic dễ coi. Chỉ là tổ hợp của nó nhiều quá mình nghiệm ko thể hết.

Còn chuyện họ thường tiêu cực có lẽ do mang tiêu cực ngoài đời lên đây ấy bạn. Khi bế tắc tìm lối Đi thì tìm giải pháp trên ls.dù kì cục nhưng vẫn là đang tìm cách.

Tâm lí bạn vững vàng như vậy ko có sợ sa đà đâu. Khi rảnh bạn cứ lên đây biết đâu lại giúp đỡ Dc ai đó. Đấy là tạo phúc chứ ko tạo nghiệp .mà tạo nghiệp thì là thiện nghiệp.
Được cảm ơn bởi: LâmGiang
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Topic này tự nhiên nóng từ lúc mình bị dọa đào sâu thì nhọc lấp hay họ sợ bị đào gốc tróc rễ mà thình lình ùng ùng xuất hiện nhiều nick vào topic đến nóng cả đít chảo.
Nên nên suy nghĩ thêm kịch bản mới, bớt xuẩn ngốc hơn và thôi nói lời đạo mạo, sống thật với tuổi tác và bớt nổ để thấy mình không hổ thẹn.
Ngừng bới thùng rác moi móc nick ảo để làm chuyện lươn lẹo, người có tuổi không ai làm chuyện đó.
Càng không khoe khoang biết Tử vi, tử bình, mai hoa, lục nhâm đại độn, còn lục Nhâm tiểu độn, phù chú nữa chứ.
Chưa già thì đừng nói tuổi cao, tài hèn mọn đừng làm điều lươn lẹo, đừng ví vo mình Đức cao, vọng trọng để năn nỉ người khác phải "ngoan" phải " Tôn kính" mình, trong khi mình là phường lươn lẹo chính hiệu.

Đang sản dược chắc.

Nếu biết nhiều vậy thì trổ hết tài coi chơi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”