Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

mama mia đã viết: 23:00, 02/06/21
Valkyrie Randgris đã viết: 22:50, 02/06/21
Lá số của bạn Canh kim sinh tháng Hợi kim thoái khí, mộc thuỷ kết đảng, rất may là Mậu thổ ấn tinh có căn nên thân thiên nhược thôi. Mệnh này bạn làm giáo viên đúng nghề đấy.
--> hihi dạ từ lớp 6 con đã chí tâm chỉ muốn làm giáo viên ạ.

Bạn hành vận gặp kim trát căn cho Canh, dòng nguyên lưu sinh hoá hài hoà nên kinh tế tự thân bạn tốt đấy. Năm nay cũng là năm kinh tế bạn tốt này, dù đang trong đợt dịch thì đại vận thuận tôi chắc bạn không khó khăn gì với chuyện kinh tế cả.
--> dạ đúng ạ. Con cũng tiết kiệm nên không thiếu thốn quá.

Bạn bị huỷ hôn năm Đinh Dậu là do có người thứ ba xen ngang à?
--> dạ không phải. Mà là do gia đình 2 bên ạ. Năm đó rất buồn khổ tâm.

Về tình duyên của bạn thì hoả tàng trong Dần, Tuất được mộc dưỡng nên những người đàn ông đến tìm hiểu bạn cũng là những người có kinh tế, sự nghiệp tốt phải không?
--> dạ hầu như đều có nhà cửa ổn định. Nếu không giàu thì cũng có đất đai

Năm 2018 tôi thấy bạn có mối tình ưng ý hay không?
--> dạ năm này con bắt đầu rời xa nhà, đồng thời có 1 anh yêu con lắm. Nhưng cũng năm đó con chán nản bỏ việc lên chùa và cũng ko liên lạc a đó nữa. Nay a ấy cưới vợ năm ngoái. Hihi

2019 2020 bạn quen ai cũng không đượm, chóng đến chóng đi mà đúng chủ yếu là tự bạn.
--> dạ đúng. Con toàn chủ động nói chia ly.

Thực ra mệnh này tôi thấy khá, không hiểu lý do gì bạn cứ tự thu mình lại nhỉ? Tình trạng này kéo dài từ nửa năm 2019 đến nay à?
--> dạ con hơi tự ti vì hoàn cảnh hiện tại sống xa nhà. Ba mẹ li dị. Khắc với em trai. Nhà cửa ko có.

Ba mẹ bạn tôi thấy sức khoẻ cũng tốt, có mẹ bạn năm 2019 hay ốm thôi? Ba mẹ bạn bề ngoài thì hay hục hặc kiểu ba gây sự trước, nhưng thực tâm rất yêu mẹ có phải không?
---> Dạ đúng. Ba con yêu mẹ lắm lắm luôn ý. Không ai có thể thay thế ba con được. Huhu
Xưa con là tiểu thư nhà giàu, ba mẹ có 4 sào đất trung tâm. Chỉ 3 năm mọi thứ bay sạch.huhu khi rời khỏi nhà con không có gì trong tay ngoài tấm bằng Đại học.
Giờ thì cũng có xe máy, laptop rồi.
Ba yêu mẹ mà vẫn li dị à, phận làm con đúng là nặng lòng thật. Bạn cho tôi hỏi ba mẹ li dị năm 2019 à, để tôi nghiệm lý thêm. Vì mộc tuy khắc thổ nhưng trong khắc vẫn có sinh, mẹ bạn được nhờ ba mà kết cục chán nhỉ?

Tôi trả lời nốt câu hỏi tình duyên của bạn, thì năm nay Tân Sửu, thực thương hội phương, Tuất Sửu tương hại nên tình duyên của bạn vẫn nhạt nhẽo như thế thôi. Qua năm Nhâm Dần có thể có dấu hiệu tình duyên tốt hơn đấy. Ở đây do quan tinh tàng ẩn, đại vận không thấu ra, nên chỉ trông đợi vào lưu niên thì tình duyên mới rõ rệt được, còn không thì cứ nhập nhèm mãi khó chung kết lắm. Yên tâm bạn vẫn sẽ lấy được chồng, nhưng sau này phải lo nhiều cho chồng đấy. Tôi thấy tính bạn cũng hay lo lắng cho người khác, cậu nào lấy được đúng là số hưởng.

Về sức khoẻ ba mẹ bạn sang đại vận Tân Mùi đều tốt cả thôi, không vấn đề gì quan ngại. Vận này vận khí chồng bạn cũng tốt nữa.

Về phương diện tài chính thì năm 2022 2023 2024 bạn chi tiêu căn cơ tiết kiệm chút, các năm đó hao tán và dễ có sự thay đổi ảnh hưởng đến công tác của bạn. Nên tập trung vào giảng dạy thôi, đừng ham vào việc kiếm tiền thêm nếm mấy năm này.

Ngoài ra sức khoẻ bạn tôi thấy không có vấn đề gì, chỉ có tinh thần hơi kém khi đi những lưu niên thấy thuỷ. Bạn cố gắng cân bằng lại và sống tích cực lên, rời xa mạng xã hội và mấy môn số má đi. Dụng thần của bạn ở niên trụ là cũng có phúc phần, số cũng khá hơn nhiều người nên đừng chìm đắm mãi ở đây. Có thời gian rảnh rỗi lên chùa được là tốt, mà covid ở nhà thì xem phim, đọc sách, nhảy dây, tập thể dục, kiếm việc có ích mà làm. Là con gái tuổi còn trẻ thì phải sống tích cực mới không uổng phí.

Tôi xem đến đây thôi nhé! Nhờ bạn phản hồi năm li dị của ba mẹ có phải năm 2019 không, và năm gia đình bạn phá sản là năm nào: 2010-2012? Phản hồi tag tôi là được, tôi không tiếp tục comment nữa. Cám ơn bạn!
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Valkyrie Randgris đã viết: 00:42, 03/06/21
Con cám ơn chú nhiều lắm ạ. Hihi con cứ nghĩ chú đi ngủ rồi cơ.

Ba yêu mẹ mà vẫn li dị à...
--> dạ vâng. Bố đã tha thứ tất cả, chỉ cần mẹ quay lại ở với bố nhưng mẹ không đồng ý.
Ba mẹ con lục đục 2013 rất căng thẳng và chính thức li dị năm 2014. 3 năm sau toàn bộ nhà cửa, đất đai và tài sản được mẹ tiễn đưa vào năm 2016-2017 ạ.

Mẹ bạn được nhờ ba mà kết cục chán nhỉ?
---> dạ mẹ con số hưởng mà không biết hưởng. Từ khi sinh con, bố bỏ thuốc lá, cai rượu, chăm chỉ làm ăn. Đất cát cho mẹ đứng tên. vàng ròng, tiền bạc đưa mẹ cả. :(

Tôi trả lời nốt câu hỏi tình duyên của bạn, thì năm nay Tân Sửu, thực thương hội phương, Tuất Sửu tương hại nên tình duyên của bạn vẫn nhạt nhẽo như thế thôi.
---> Dạ con cũng thấy nhạt nhẽo lắm.

....Yên tâm bạn vẫn sẽ lấy được chồng, nhưng sau này phải lo nhiều cho chồng đấy. Tôi thấy tính bạn cũng hay lo lắng cho người khác, cậu nào lấy được đúng là số hưởng.
---> hihi dạ chú. Nên tới tận bây giờ con không thấy ai khiến con an toàn ở bên mà khiến con cam tâm tình nguyện nâng khăn sửa túi cả.

Hihi con lưu lại tất cả lời luận giải của chú rồi ạ. Con cám ơn chú rất nhiều. Từ giờ con không vào diễn đàn này nữa.
Con sẽ sống thật vui, khỏe, có ích. Con hiện ở Vũng Tàu, mong 1 ngày hữu duyên nghe thêm lời chú dạy bảo.

Con cám ơn diễn đàn đã nghe con rên rỉ trong suốt những năm qua. Cám ơn các bác, các cô chú và anh chị đã động viên khích lệ. Hành trình của con ở đây khép lại rồi.

Tất cả là nhân duyên.hi
Được cảm ơn bởi: coloa, pxtho1612, Ping
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Valkyrie Randgris đã viết: 21:47, 02/06/21
Phuc250585 đã viết: 19:33, 02/06/21
Tôi nói vậy là có lý do đó bạn, phải những người có căn duyên với những vấn đề tâm linh mới hiểu. Cái người rất giỏi trong môn Tử Bình kia mà tôi dám chắc bạn biết tên, nhưng tôi tôn trọng không lôi họ vào nhắc chốn này, người đó cũng có khả năng kết nối về mặt tâm linh và hiểu sâu sắc những khía cạnh nghiệp - quả đằng sau chuyện xem số này.

Không phải tôi cố ý khoác tấm áo ma mị lên cho nó, mà quả đúng là nó có thật. Nhưng không phải ai cũng đủ duyên đi sâu vào để tiếp xúc. Nên cứ học bình thường như học Toán, Lý, Hoá cũng được, có điều phải luôn luôn định tâm, đừng để bản thân bị cuốn vào những thứ hư ảo tiền tài, danh vọng do các môn này mang lại.

Tôi biết nick của bạn cũng lâu rồi, những nick hay hoạt động tôi đều biết khá rõ họ sinh hoạt trên này như thế nào, đủ để đưa ra nhận định cậu huynh19 bị tẩu hoả nhập ma rồi. Tôi nói thật lòng là thấy thương và ái ngại cho cậu ấy, vì trước đây cậu này ăn nói nhã nhặn và thông minh hơn bây giờ. Điều này càng củng cố nhận định của tôi cái diễn đàn này là trường năng lượng tiêu cực rất lớn, mà ai trót vào không chịu thoát ra thì rất gay go. Bạn sinh hoạt ở đây có khi lâu hơn tôi chút, bạn không lạ gì nhiều trường hợp nói dứt áo ra đi nhưng không đi nổi, mỗi lần quay lại là một lần biểu hiện thần kinh có vấn đề. Tôi trước đây cũng thế, dần dần nhận ra chốn này không tịnh, mà uế tạp nên tôi bỏ. Tôi vẫn thực hành luận số nhưng ở nơi khác, không phải chỗ này, tôi chỉ lên đây dùng phần mềm lập lá số thôi. Tôi thấy tôi bị vô duyên ở đây, lâu lâu lên xem thì chẳng ai hồi đáp cho mình. Bởi vì năng lượng của tôi và diễn đàn này không hợp, tôi nghiệm ra cứ chốn nào như vậy thì y như rằng mục đích xem số của tôi không thành, kể cả ở những hội, nhóm khác.

Chia sẻ thêm một chút là năng lượng của bạn cũng có cải thiện tích cực lên so với thời điểm trước đấy. Bạn càng ít vào đây thì nó càng được cải thiện. Những bài học nhãn tiền như cậu huynh19, cậu Mark Holland đối với ông Chuongzkhue đây cậu sẽ thấy, những người này sở học sẽ ngày càng kém đi vì không có tính cầu thị, khiêm tốn và tôn trọng người già. Tổ nghề không đãi những người như vậy, và bản thân họ vì thế không bao giờ có duyên được giao lưu với những người tài giỏi. Ông Chuongzkhue tuy có lời nói không hợp tình hợp lý, nhưng cái tâm ông ấy tốt nên mới có tôi, có bạn, có nick hoalando vào đỡ lời. Minh chứng ngay cho vấn đề trên tôi vừa nói đấy.

Thôi tôi xin dừng ở đây, cám ơn bạn vì có lời tham gia làm tôi có cơ hội nói nốt những điều cần nói, mà trước đây chưa có dịp nào. Tôi có nơi khác để sinh hoạt nên lần quay lại sau chắc còn lâu lắm, vì tôi không thích cái năng lượng trên này, mỗi lần vào là tôi bị đau đầu. Chào bạn, xin kính chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ, an toàn trong mùa dịch nhé!
Cảm ơn bạn nhé! Chúc bạn luôn hạnh phúc ở đời thực!
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

mama mia đã viết: 01:09, 03/06/21
Valkyrie Randgris đã viết: 00:42, 03/06/21
Con cám ơn chú nhiều lắm ạ. Hihi con cứ nghĩ chú đi ngủ rồi cơ.

Ba yêu mẹ mà vẫn li dị à...
--> dạ vâng. Bố đã tha thứ tất cả, chỉ cần mẹ quay lại ở với bố nhưng mẹ không đồng ý.
Ba mẹ con lục đục 2013 rất căng thẳng và chính thức li dị năm 2014. 3 năm sau toàn bộ nhà cửa, đất đai và tài sản được mẹ tiễn đưa vào năm 2016-2017 ạ.

Mẹ bạn được nhờ ba mà kết cục chán nhỉ?
---> dạ mẹ con số hưởng mà không biết hưởng. Từ khi sinh con, bố bỏ thuốc lá, cai rượu, chăm chỉ làm ăn. Đất cát cho mẹ đứng tên. vàng ròng, tiền bạc đưa mẹ cả. :(

Tôi trả lời nốt câu hỏi tình duyên của bạn, thì năm nay Tân Sửu, thực thương hội phương, Tuất Sửu tương hại nên tình duyên của bạn vẫn nhạt nhẽo như thế thôi.
---> Dạ con cũng thấy nhạt nhẽo lắm.

....Yên tâm bạn vẫn sẽ lấy được chồng, nhưng sau này phải lo nhiều cho chồng đấy. Tôi thấy tính bạn cũng hay lo lắng cho người khác, cậu nào lấy được đúng là số hưởng.
---> hihi dạ chú. Nên tới tận bây giờ con không thấy ai khiến con an toàn ở bên mà khiến con cam tâm tình nguyện nâng khăn sửa túi cả.

Hihi con lưu lại tất cả lời luận giải của chú rồi ạ. Con cám ơn chú rất nhiều. Từ giờ con không vào diễn đàn này nữa.
Con sẽ sống thật vui, khỏe, có ích. Con hiện ở Vũng Tàu, mong 1 ngày hữu duyên nghe thêm lời chú dạy bảo.

Con cám ơn diễn đàn đã nghe con rên rỉ trong suốt những năm qua. Cám ơn các bác, các cô chú và anh chị đã động viên khích lệ. Hành trình của con ở đây khép lại rồi.

Tất cả là nhân duyên.hi
Lá số của em gái là tài cách, thuộc dạng tài nhiều hỷ ấn tỷ, bỏ bớt đi tài tinh dư thừa.
Bố cục địa chi có Hợi, Tý nên vận Dậu, Nhâm Thân, kim thủy thành thế sinh tiếp cho Tài tinh, là vất vả.
Cuộc sống sẽ chuyển tốt đẹp khi sang vận Tân Mùi.

Không nên tin vào lý số quá em gái.
Tương lai rất xấu, xấu, xấu vừa, bình thường, tốt, rất tốt... phụ thuộc hoàn toàn vào những gì chúng ta hành động trong hiện tại, hay gieo những nhân duyên tốt.
Chúc em may mắn.
Được cảm ơn bởi: LâmGiang
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Valkyrie Randgris đã viết: 21:47, 02/06/21
Phuc250585 đã viết: 19:33, 02/06/21
Tôi nói vậy là có lý do đó bạn, phải những người có căn duyên với những vấn đề tâm linh mới hiểu. Cái người rất giỏi trong môn Tử Bình kia mà tôi dám chắc bạn biết tên, nhưng tôi tôn trọng không lôi họ vào nhắc chốn này, người đó cũng có khả năng kết nối về mặt tâm linh và hiểu sâu sắc những khía cạnh nghiệp - quả đằng sau chuyện xem số này.

Không phải tôi cố ý khoác tấm áo ma mị lên cho nó, mà quả đúng là nó có thật. Nhưng không phải ai cũng đủ duyên đi sâu vào để tiếp xúc. Nên cứ học bình thường như học Toán, Lý, Hoá cũng được, có điều phải luôn luôn định tâm, đừng để bản thân bị cuốn vào những thứ hư ảo tiền tài, danh vọng do các môn này mang lại.

Tôi biết nick của bạn cũng lâu rồi, những nick hay hoạt động tôi đều biết khá rõ họ sinh hoạt trên này như thế nào, đủ để đưa ra nhận định cậu huynh19 bị tẩu hoả nhập ma rồi. Tôi nói thật lòng là thấy thương và ái ngại cho cậu ấy, vì trước đây cậu này ăn nói nhã nhặn và thông minh hơn bây giờ. Điều này càng củng cố nhận định của tôi cái diễn đàn này là trường năng lượng tiêu cực rất lớn, mà ai trót vào không chịu thoát ra thì rất gay go. Bạn sinh hoạt ở đây có khi lâu hơn tôi chút, bạn không lạ gì nhiều trường hợp nói dứt áo ra đi nhưng không đi nổi, mỗi lần quay lại là một lần biểu hiện thần kinh có vấn đề. Tôi trước đây cũng thế, dần dần nhận ra chốn này không tịnh, mà uế tạp nên tôi bỏ. Tôi vẫn thực hành luận số nhưng ở nơi khác, không phải chỗ này, tôi chỉ lên đây dùng phần mềm lập lá số thôi. Tôi thấy tôi bị vô duyên ở đây, lâu lâu lên xem thì chẳng ai hồi đáp cho mình. Bởi vì năng lượng của tôi và diễn đàn này không hợp, tôi nghiệm ra cứ chốn nào như vậy thì y như rằng mục đích xem số của tôi không thành, kể cả ở những hội, nhóm khác.

Chia sẻ thêm một chút là năng lượng của bạn cũng có cải thiện tích cực lên so với thời điểm trước đấy. Bạn càng ít vào đây thì nó càng được cải thiện. Những bài học nhãn tiền như cậu huynh19, cậu Mark Holland đối với ông Chuongzkhue đây cậu sẽ thấy, những người này sở học sẽ ngày càng kém đi vì không có tính cầu thị, khiêm tốn và tôn trọng người già. Tổ nghề không đãi những người như vậy, và bản thân họ vì thế không bao giờ có duyên được giao lưu với những người tài giỏi. Ông Chuongzkhue tuy có lời nói không hợp tình hợp lý, nhưng cái tâm ông ấy tốt nên mới có tôi, có bạn, có nick hoalando vào đỡ lời. Minh chứng ngay cho vấn đề trên tôi vừa nói đấy.

Thôi tôi xin dừng ở đây, cám ơn bạn vì có lời tham gia làm tôi có cơ hội nói nốt những điều cần nói, mà trước đây chưa có dịp nào. Tôi có nơi khác để sinh hoạt nên lần quay lại sau chắc còn lâu lắm, vì tôi không thích cái năng lượng trên này, mỗi lần vào là tôi bị đau đầu. Chào bạn, xin kính chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ, an toàn trong mùa dịch nhé!
Quan điểm của bác Valkyrie Randgris về trường năng lượng rất hay. Tôi cũng mạo muội góp thêm:
Để có chút thành tựu trong các môn huyền học( đặc biệt là tử vi, tử bình vì ít người giỏi các môn này), chúng ta cần có các yếu tố:
1. Phương pháp luận chuẩn xác: cái này nó cần 1 nhân duyên gặp được thầy giỏi có tâm.
2. có một cơ số lớn lá số đúng ngày giờ sinh đi kèm các biến cố xảy ra( việc đúng ngày tháng năm sinh là điều kiện tiên quyết)
3. Phải có trí nhớ và suy luận logic cực tốt.
4. thực hành lý thuyết đã chắt lọc trên các lá số thật đủ lâu.
5. Biết được lục hào để giải quyết 1 vài chỗ tối trong lá số( vì lục hào nó mang tính chuyên biệt lớn)
6. Có đam mê và sự kiên trì đủ lớn để đi cùng nó ít nhất trên 10 năm.
Chúc bác tinh tấn trên con đường học thuật.
Được cảm ơn bởi: LâmGiang, tomytran1498
Đầu trang

Buonvacodon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Buonvacodon »

mama mia đã viết: 10:07, 02/06/21
Valkyrie Randgris đã viết: 09:56, 02/06/21
Tôi cảm nhận được các nguồn năng lượng và tôi khẳng định với bạn càng ở lâu trên này tinh thần bạn càng kém. Dễ nổi giận, hằn học, bi quan với cuộc sống và trở nên thu mình, xa cách với xã hội, giảm khả năng giao tiếp thực tế. Tôi không nói tất cả các website về huyền học, nhưng 100% tôi xin khẳng định cái diễn đàn này nó như thế. Bạn ở đây cũng sang năm thứ 4 rồi tự bạn có cái chiêm nghiệm cho mình. Bạn rời khỏi đây đi sẽ thấy cuộc đời tươi đẹp và đáng sống lắm. Còn ở đây thì vận đen và xui rủi càng kéo đến bạn.

Rất lâu tôi không lên đây, hôm qua lên lại thấy một đợt sóng tiêu cực nữa tràn đến, tôi thừa lời vào nói đôi câu, gửi gắm đến vậy thôi, trả nợ duyên của tôi với chốn này. Ai hiểu được thì tôi mừng, còn không thì cũng chịu vậy bạn ạ!
hic hic chú nói khiến cháu ngẫm ra được nhiều điều. Để cai 1 phát sao thật khó khăn. huhu nếu không bị dịch cháu sẽ xếp lớp dạy kèm thật dày để không có nhiều thời gian lên diễn đàn.
còn nhớ cái ngày cháu chán chường cuộc sống, các bác, anh chị trên này đã động viên, khích lệ cháu rất nhiều. :(
Em có thể yêu anh là ổn mà kkk
Đầu trang

Nâm Ny By Đát
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nâm Ny By Đát »

"Cột điện ở Mỹ mà biết đi sẽ về Việt Nam" Câu này phải nói ngược lại thì mới phải =)).
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Ông Khuê nói mình ngày xưa làm việc trong quân đội. Tôi thấy ông không hề có khí chất gì của dân nhà binh. Tôi thấy ông hèn.
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

mama mia đã viết: 22:36, 02/06/21
Valkyrie Randgris đã viết: 22:33, 02/06/21
Bạn lập lá số tứ trụ lên đi, tôi xem được tới đâu tôi xem. Tôi biết bạn ở trên này rất đắm đuối đi hỏi số nhiều năm, nên tôi cố gắng thành toàn cho bạn thoả mãn rời khỏi nơi này.
Dạ vâng chú. Hihi con thật may mắn quá. Con cám ơn chú nhiều ạ.
Đây là lá số tứ trụ của con.
Hình ảnh
Chính Tài dụng Ấn, lá này đi về hậu, sẽ tốt thực sự ngoài khi ngoài ngũ tuần.

Theo nghiệp giáo là tốt, làm cô giáo chứ đừng là thợ dạy, cứ năm thổ vượng là bạn có tiền, ngoài ra số cũng hay có lộc ở ngoài.

Đâu cũng vậy, có lộc nhớ khởi tâm bố thí cho người nghèo thì tài lộc có hoài. Ngoài ra theo nghiệp giáo thì dụng tâm thương học trò thì không cần biết, cần xem đến lý số thì bản thân bạn cũng đc hưởng phúc rồi.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, mama mia
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

LâmGiang đã viết: 14:14, 18/07/21
Em chào anh, anh có thể xem giúp em về hậu vận và hợp nghề gì được không anh?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”