Nhờ bác CLEVERING xem giúp chuyện cv ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
An Nguyễn 123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ bác CLEVERING xem giúp chuyện cv ạ

Gửi bài gửi bởi An Nguyễn 123 »

Chào bác, cháu hiện đang phân vân ko biết có nên kinh doanh online hay ko? Hay làm cv văn phòng thì tốt hơn? Lần trước có người xem tứ trụ cho cháu nói rằng cháu vất vả kiếm ko ra tiền, cháu nản quá. Bác có thể xem giúp cháu cháu hợp kinh doanh hay đi làm công ăn lương được không ạ?
Cháu cảm ơn bác
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nhờ bác CLEVERING xem giúp chuyện cv ạ

Gửi bài gửi bởi clevering »

Nản hay không nó cũng là cái số của mình em ạ, cũng như người ta không thể chọn được bố mẹ ấy, em nói thế người ta lại càng khó xem cho em, vì em chỉ muốn nghe điều tốt. Người mang bát tự tốt là kết tinh của nhiều đời nhiều kiếp mới có được.
Với lại không có một bát tự nào mà cả đời thế này, cả đời thế kia. Tất cả chỉ mang tính chu kỳ thôi, có người may mắn được 10 năm, 20 năm, có thể nhiều hơn. Có người vận tốt lúc trẻ, về già thê lương hoặc ngược lại.
Như bát tự của em.
Canh kim sinh tháng dậu là kình dương, thân dậu tuất hội tây phương. Kim thái vượng mà tựa như hoả, mừng gặp thuỷ khắc. Lấy tý thuỷ làm dụng thần.
Số của em lấy thương quan làm dụng, thì làm công chức không có lợi, em làm tự do hoặc chuyên môn thì hơn. Hành nhâm thìn đại vận sẽ tốt cho em.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

clevering đã viết: 18:35, 24/05/21 Nản hay không nó cũng là cái số của mình em ạ, cũng như người ta không thể chọn được bố mẹ ấy, em nói thế người ta lại càng khó xem cho em, vì em chỉ muốn nghe điều tốt. Người mang bát tự tốt là kết tinh của nhiều đời nhiều kiếp mới có được.
Với lại không có một bát tự nào mà cả đời thế này, cả đời thế kia. Tất cả chỉ mang tính chu kỳ thôi, có người may mắn được 10 năm, 20 năm, có thể nhiều hơn. Có người vận tốt lúc trẻ, về già thê lương hoặc ngược lại.
Như bát tự của em.
Canh kim sinh tháng dậu là kình dương, thân dậu tuất hội tây phương. Kim thái vượng mà tựa như hoả, mừng gặp thuỷ khắc. Lấy tý thuỷ làm dụng thần.
Số của em lấy thương quan làm dụng, thì làm công chức không có lợi, em làm tự do hoặc chuyên môn thì hơn. Hành nhâm thìn đại vận sẽ tốt cho em.
Mình cũng chỉ biết chút ít về Tử Bình và xin lỗi vì đã chen vào Clevering bỏ qua vì mình chỉ mang tính trao đổi và học hỏi.
Bát tự người này Kim Vượng được sinh lại được tam hội mà Tài thì yếu.... Đáng lý ở 2 đại vận Ất, Giáp khá ổn nhưng Ất hợp Canh hóa Kim, Giáp thì ổn hơn nhưng 2 vận này đều hại và khắc nên tính ra cũng bình bình.
Clevering nói dùng Quý để bổ cứu cho cũng đúng và ở vận Bính Tị được nhờ nhưng Tị Dậu bán hợp kim, năm nay Tân Sửu đủ tam hợp được tam hội thân càng vượng tài khó tụ. Nếu có tốt thì vào tháng Giáp Ngọ hoặc Cuối năm và đầu năm sau.
Mình thì chỉ nghĩ đến đây thôi, không thể hơn được. Cũng mong được Clevering chia sẻ, nếu có thể mời Clevering đến topic của mình để luận vài lời về 1 lá số Thủy Vượng quá mức (theo mình nghĩ là vậy).
Đầu trang

An Nguyễn 123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi An Nguyễn 123 »

huynh19 đã viết: 21:30, 24/05/21
clevering đã viết: 18:35, 24/05/21 Nản hay không nó cũng là cái số của mình em ạ, cũng như người ta không thể chọn được bố mẹ ấy, em nói thế người ta lại càng khó xem cho em, vì em chỉ muốn nghe điều tốt. Người mang bát tự tốt là kết tinh của nhiều đời nhiều kiếp mới có được.
Như bát tự của em.
Mình cũng chỉ biết chút ít về Tử Bình và xin lỗi vì đã chen vào Clevering bỏ qua vì mình chỉ mang tính trao đổi và học hỏi.
Bát tự người này Kim Vượng được sinh lại được tam hội mà Tài thì yếu.... Đáng lý ở 2 đại vận Ất, Giáp khá ổn nhưng Ất hợp Canh hóa Kim, Giáp thì ổn hơn nhưng 2 vận này đều hại và khắc nên tính ra cũng bình bình.
Clevering nói dùng Quý để bổ cứu cho cũng đúng và ở vận Bính Tị được nhờ nhưng Tị Dậu bán hợp kim, năm nay Tân Sửu đủ tam hợp được tam hội thân càng vượng tài khó tụ. Nếu có tốt thì vào tháng Giáp Ngọ hoặc Cuối năm và đầu năm sau.
Mình thì chỉ nghĩ đến đây thôi, không thể hơn được. Cũng mong được Clevering chia sẻ, nếu có thể mời Clevering đến topic của mình để luận vài lời về 1 lá số Thủy Vượng quá mức (theo mình nghĩ là vậy).
Cảm ơn mọi người đã quan tâm, thật ra em chỉ mong bây giờ kiếm dc tiền nuôi bản thân thôi đã tốt rồi, vì giờ còn chưa nuôi nổi thân mình. Còn tất nhiên số mình nó thế mình phải chấp nhận thôi ạ, sướng hay khổ đều do cảm nhận của mình thôi.
Mà em có đọc bài trên mạng nói tứ trụ vô tài có mệnh đi tu, không biết em có mệnh đi tu không mọi người ?
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Sao ai cũng nghĩ đi tu là dễ nhỉ.
Tu là là là rất khổ
Bạn suy nghĩ kĩ chưa
Đi tu có phân đẳng cấp có tiền ngủ chỗ tốt, không tiền ngủ chỗ chứa đồ có đủ loại động vật để nghiêng cứu dán chuột rích nhện....
Bạn cứ thử vào xem là hiểu những gì mình nói
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi akas139 »

Ls em gái cũng đâu đến nỗi nào, đang ở vận ngọ mà ngọ xung mất tý, dụng thần bị xung nên cũng trắc trở. Trụ giờ có mã nhưng mã bị hợp hội như mã bị trói, năm tới là năm dần mà dần xung thân mã bị xung thì có chuyển cơ.
Sinh ngày canh tuất thì khôi cương kị gặp quan. Sang vận quý tị tốt hơn nhiều, quan sát đều bị chế.
Được cảm ơn bởi: An Nguyễn 123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”