Anh chị xem giúp em:Nhỏ đến lớn nửa đời vui vẻ, từ 28 tuổi mệt mỏi vì duyên thì không có mà bị giục lấy chồng :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
kimchan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh chị xem giúp em:Nhỏ đến lớn nửa đời vui vẻ, từ 28 tuổi mệt mỏi vì duyên thì không có mà bị giục lấy chồng :(

Gửi bài gửi bởi kimchan »

Anh chị xem giúp em lá số này xem đường tình duyên của em sắp tới có gì tiến triển không ạ?
Em từ nhỏ đến lớn, học hành giỏi giang, thi vào trường tốt, ra trường đi làm công việc vui vẻ thuận lợi, thu nhập đủ trang trải. Bố mẹ anh chị em hòa thuận vui vẻ.
Mỗi tội từ năm 28 tuổi đến giờ cứ bị giục lấy chồng đi, mà tình thì không có một mối vắt vai, nhiều người đến mà em thì chưa có cảm tình, người đến cảm thấy hợp thì cũng được một thời gian thì chia tay
Mẹ bảo em sinh lúc tờ mờ sáng mùa đông, trước 9h, thì có hai cung giờ mão và thìn, mà em thấy tính em đúng với cung giờ 7-9 nên em đưa lá số này lên ạ
koollee đã viết: 21:15, 24/05/21
kimchan đã viết: 14:01, 14/05/21 Hình ảnh
Anh ơi, mong anh xem giúp em cung Phu có tận 3 sao trong lục sát tinh thì đường hôn nhân có trọn vẹn không ạ? Chứ đường tình duyên của em không được tốt lắm ạ, tìm được đối tượng ưng ý rồi cũng chia tay 😭 mà bố mẹ già ở nhà thì cứ hóng.
Em cám ơn anh nhiều ạ.
Chào bạn!
Vì dạo này mình hơi mệt mỏi, nên cũng không có thời gian hay tâm trí gì để ngó tử vi. Bạn tạo topic mới rồi quote mình vào, nếu bạn đợi được thì khi nào ổn mình sẽ thử xét lá số của bạn xem sao.
Ngó qua lá số, nếu đúng lá số này là của bạn thì đúng bạn thực sự đa truân trong tình duyên. Bởi bản tính của bạn 1 phần, và bởi số phận của bạn nó phải vậy.
Không bị lừa tình thì cũng có người thứ 3 xen vào, không bị chán rồi bị bỏ bị đá vẫn bi lụy thì lại do cái cá tính thà bỏ chứ không chấp nhận.
Bên ngoài bạn nhu mì hiền lành, tươi tắn, phúc hậu. Nhưng bên trong thì lại khá nóng tính, dễ bực bội.

Mình chưa xét qua gia cảnh cũng như về hạn lá số của bạn nên không muốn trém ró nhiều. Bạn cứ tạo topic mới rồi dán đoạn quote này của mình vào nhé! :-bd
Em cám ơn anh Koollee. Nếu anh có thời gian thì xem giúp em với ạ :x
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Anh chị xem giúp em:Nhỏ đến lớn nửa đời vui vẻ, từ 28 tuổi mệt mỏi vì duyên thì không có mà bị giục lấy chồng :(

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Bạn muốn koolle xem cho bạn bạn lập thêm một tiêu đề đề tên anh koolle để anh thấy in lời nói cống lá số để anh thấy
Được cảm ơn bởi: kimchan
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Anh chị xem giúp em:Nhỏ đến lớn nửa đời vui vẻ, từ 28 tuổi mệt mỏi vì duyên thì không có mà bị giục lấy chồng :(

Gửi bài gửi bởi koollee »

kimchan đã viết: 10:13, 26/05/21 Anh chị xem giúp em lá số này xem đường tình duyên của em sắp tới có gì tiến triển không ạ?
Em từ nhỏ đến lớn, học hành giỏi giang, thi vào trường tốt, ra trường đi làm công việc vui vẻ thuận lợi, thu nhập đủ trang trải. Bố mẹ anh chị em hòa thuận vui vẻ.
Mỗi tội từ năm 28 tuổi đến giờ cứ bị giục lấy chồng đi, mà tình thì không có một mối vắt vai, nhiều người đến mà em thì chưa có cảm tình, người đến cảm thấy hợp thì cũng được một thời gian thì chia tay
Mẹ bảo em sinh lúc tờ mờ sáng mùa đông, trước 9h, thì có hai cung giờ mão và thìn, mà em thấy tính em đúng với cung giờ 7-9 nên em đưa lá số này lên ạ

Hình ảnh
Chào bạn!
Bạn đăng cả 2 lá số lên nhé.
Đầu trang

kimchan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 23:03, 03/06/21
kimchan đã viết: 10:13, 26/05/21 Anh chị xem giúp em lá số này xem đường tình duyên của em sắp tới có gì tiến triển không ạ?

Hình ảnh
Chào bạn!
Dạ anh đây là hai lá số ạ:
Đợt vừa rồi em có nhiều việc nên chưa kịp lên diễn đàn nên trả lời anh hơi trễ. Hy vọng anh bớt chút thời gian xem dùm em với ạ.
Em cám ơn anh nhiều nhiều
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

kimchan đã viết: 13:00, 21/06/21
koollee đã viết: 23:03, 03/06/21

Hình ảnh
Chào bạn!
Dạ anh đây là hai lá số ạ:
Đợt vừa rồi em có nhiều việc nên chưa kịp lên diễn đàn nên trả lời anh hơi trễ. Hy vọng anh bớt chút thời gian xem dùm em với ạ.
Hình ảnh
Hình ảnh
Lá số thái âm cung phu xấu nên lấy sang cung nô, kiếm người nào bộ sát phá tham mà lấy, ưa hành động nhanh nhẹn tháo vát, bọn cơ nguyệt đồng lương tính toán, chậm chạp ì ì thì tránh xa ra, mình rất thông cảm với hoàn cảnh của bạn nhưng số rồi ko cãi được, cung phu triệt nên lấy ck muộn, năm nay hoặc sang năm đều có thể cưới, nên tận dụng.
Được cảm ơn bởi: kimchan, Tinhyeu123456
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Muốn lấy chồng nhanh.
Bị chứng ăn chậm cực kì chậm và ăn rất rất rất ít.
Mỗi lần đi chơi với gia đình là bị mấy ông chú bà cô ép ăn😫
Được cảm ơn bởi: kimchan
Đầu trang

kimchan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quyen lee đã viết: 16:42, 21/06/21 Muốn lấy chồng nhanh.
Bị chứng ăn chậm cực kì chậm và ăn rất rất rất ít.
Mỗi lần đi chơi với gia đình là bị mấy ông chú bà cô ép ăn😫
Em ăn nhanh và cực kỳ nhiều ạ, mỗi lần đi với gia đình toàn là đứa ăn hết mọi thứ đứng lên sau cùng ạ :(
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

kimchan đã viết: 13:00, 21/06/21 Dạ anh đây là hai lá số ạ:
Bạn không cần phải hy vọng nhé. Cứ lấy thân ra báo đáp cho mình là được :)) ...à..mà...để mình hỏi ý kiến vợ mình xem là: có người muốn lấy thân báo đáp mình thì mình có nên "miễn cưỡng" + "chịu khó" để đồng ý hay không [-O<
Khổ nỗi là giường nhà mình không có gầm, mà lang thang ngoài đường tầm này lại được quan trên bế đi chăm sóc đặc biệt thì khổ cho các quan quá...chậccc chậccc...khó nghĩ ... Khó nghĩ.... ~X(

Thôi...mình đùa xí, vào việc nào!

Mình đăng lại 2 lá số mà bạn phân vân:
LÁ GIỜ MÃO
Hình ảnh

LÁ GIỜ THÌN
Hình ảnh

Theo những gì mà bạn tâm hự ở trên kia, thì mình thả cái giác quan thứ 6, thứ 7 lẫn chủ nhật của mình vào, cộng với những gì mình nghĩ và tưởng tượng rồi mình suy ra thì là mình đang nghiêng về cái lá Phá Quân.
Điểm khác biệt rõ nhất mà dòm cái thấy ngay là về cung huynh đệ của 2 lá số. Lá phá quân thì có đủ anh chị em trai gái, số lượng 2 đến 3 người. Lá Thái Âm thì chỉ có anh em trai thôi, số lượng cũng tầm 2 đến 3 người.
Bạn cho mình biết là cha mẹ bạn thuộc thế hệ 4x 5x hay 6x luôn nhé!

XÉT SƠ BỘ VỀ LÁ PHÁ QUÂN - GIỜ MÃO:
- Xuất thân: sinh thời, gia đình đương số đang trong thời kỳ khó khăn vất vả, nhiều biến động. Ít được sự quan tâm chăm sóc của cha mẹ, có thể phải nhờ vào anh chị em ruột, hoặc cô dì chú bác trông nom...
- Cha mẹ: cha mẹ không hợp tính nhau, nhưng hiểu tính của nhau, biết nhường nhịn nên nhà cửa cũng êm ấm. Đương số có thể sẽ có thêm cha mẹ, trưởng bối chăm sóc: cha mẹ nuôi, vú nuôi, cha mẹ đỡ đầu,...
- Anh chị em: có khoảng 2 đến 3 người đầy đủ gái trai, đôi khi ganh nhau xíu nhưng túm lại là biết yêu thương đùm bọc nhau. Anh chị em đều là người giỏi giang, có năng lực.
- Bệnh tật: không có gì đáng ngại, bệnh nhẹ về đường tiêu hóa, thỉnh thoảng hay quá tin người nên dễ bị lừa.
-Nghề nghiệp: hay phải di chuyển nhiều, dễ làm các công việc liên quan đến xuất nhập khẩu, vận tải, lương thực thực phẩm, các công việc liên quan đến cứu trợ, tiếp tế. Môi trường làm việc có tính chất nhà nước.
- Tình cảm: biết yêu, biết rung động sớm. Được nhiều người khác phái để ý. Nhưng khi đến với ai đó, thì bản thân đương số luôn cảm thấy có một khoảng cách gì đó khiến cho đương số khó hòa hợp, khó thân mật được với người yêu.
- Tính cách: nóng nảy nhưng biết kiềm chế, biết chăm chút cho bản thân, tác phong khoan thai nhưng không chậm chạp.

Tàm tạm thế...còn lá Thái Âm mình sẽ dòm sau nhé. Bạn cứ phản hồi giúp mình xem có khớp tí gì với bạn không? Cảm ơn bạn nhiều :-bd
Đầu trang

kimchan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

HIHI anh thật vui tính. Em ko dám làm buồn lòng chị nhà đâu ạ :))
Em phản hồi tí về những gì anh nói nhé
- Xuất thân: Gia đình đúng là thuở đầu khó khăn, giờ thì ko giàu có nhưng có thể sống tốt ạ. Hồi nhỏ thì ba đi làm xa, mẹ đi làm sáng tối mới về, hai anh em tự chơi với nhau, hiển nhiên là anh em chăm em chứ em thì chỉ có phá hoại thôi :">
- Ba mẹ: Ba mẹ đúng là không hợp tính nhau nhưng ba mẹ có thể ở chung với nhau, đương nhiên em nghĩ nhà nào cũng có những cái không hợp ban đầu. Ba mẹ em 6x đời giữa, giờ thì kiểu sống nhường nhịn, em nghĩ ba mẹ càng lớn thì tính khác lúc trẻ.
- Anh em: Em có 1 anh trai và 1 em trai. Anh trai đúng là có năng lực, em trai còn bé đang học cấp 3 nên chưa biết thế nào
- Bệnh tật: trộm vía từ nhỏ tới giờ em chưa có bệnh gì, chỉ cảm sốt vặt không đáng ngại, hiện tại chưa thấy bệnh gì về tiêu hóa ạ
- Tính cách và nghề nghiệp: Tính cách của em đúng là hơi nhanh nhảu nóng tính, tuy nhiên do nghề nghiệp trau dồi thì giờ đã bớt nhiều rồi. Em làm nghề gõ đầu trẻ, nên cần kiên nhẫn với đám trẻ. Lâu lâu e có đi tỉnh dạy một vài cuối tuần thì có được gọi là hay đi ko anh? :-/
Mọi người thường nhìn nhận em là thông minh nhanh nhẹn :) còn em thì nghĩ chắc là mn nói đúng đấy anh. ha ha ;;)
- Tình cảm: Đúng là có nhiều người để ý nhưng em ít để ý ai, nói chung là cũng khá giống anh nói.
Một số phản hồi đến anh ạ
Cám ơn anh :)
koollee đã viết: 11:09, 21/07/21 Bạn không cần phải hy vọng nhé. Cứ lấy thân ra báo đáp cho mình là được :)) ...à..mà...để mình hỏi ý kiến vợ mình xem là: có người muốn lấy thân báo đáp mình thì mình có nên "miễn cưỡng" + "chịu khó" để đồng ý hay không [-O<
Khổ nỗi là giường nhà mình không có gầm, mà lang thang ngoài đường tầm này lại được quan trên bế đi chăm sóc đặc biệt thì khổ cho các quan quá...chậccc chậccc...khó nghĩ ... Khó nghĩ.... ~X(

Thôi...mình đùa xí, vào việc nào!

Theo những gì mà bạn tâm hự ở trên kia, thì mình thả cái giác quan thứ 6, thứ 7 lẫn chủ nhật của mình vào, cộng với những gì mình nghĩ và tưởng tượng rồi mình suy ra thì là mình đang nghiêng về cái lá Phá Quân.
Điểm khác biệt rõ nhất mà dòm cái thấy ngay là về cung huynh đệ của 2 lá số. Lá phá quân thì có đủ anh chị em trai gái, số lượng 2 đến 3 người. Lá Thái Âm thì chỉ có anh em trai thôi, số lượng cũng tầm 2 đến 3 người.
Bạn cho mình biết là cha mẹ bạn thuộc thế hệ 4x 5x hay 6x luôn nhé!

XÉT SƠ BỘ VỀ LÁ PHÁ QUÂN - GIỜ MÃO:
- Xuất thân: sinh thời, gia đình đương số đang trong thời kỳ khó khăn vất vả, nhiều biến động. Ít được sự quan tâm chăm sóc của cha mẹ, có thể phải nhờ vào anh chị em ruột, hoặc cô dì chú bác trông nom...
- Cha mẹ: cha mẹ không hợp tính nhau, nhưng hiểu tính của nhau, biết nhường nhịn nên nhà cửa cũng êm ấm. Đương số có thể sẽ có thêm cha mẹ, trưởng bối chăm sóc: cha mẹ nuôi, vú nuôi, cha mẹ đỡ đầu,...
- Anh chị em: có khoảng 2 đến 3 người đầy đủ gái trai, đôi khi ganh nhau xíu nhưng túm lại là biết yêu thương đùm bọc nhau. Anh chị em đều là người giỏi giang, có năng lực.
- Bệnh tật: không có gì đáng ngại, bệnh nhẹ về đường tiêu hóa, thỉnh thoảng hay quá tin người nên dễ bị lừa.
-Nghề nghiệp: hay phải di chuyển nhiều, dễ làm các công việc liên quan đến xuất nhập khẩu, vận tải, lương thực thực phẩm, các công việc liên quan đến cứu trợ, tiếp tế. Môi trường làm việc có tính chất nhà nước.
- Tình cảm: biết yêu, biết rung động sớm. Được nhiều người khác phái để ý. Nhưng khi đến với ai đó, thì bản thân đương số luôn cảm thấy có một khoảng cách gì đó khiến cho đương số khó hòa hợp, khó thân mật được với người yêu.
- Tính cách: nóng nảy nhưng biết kiềm chế, biết chăm chút cho bản thân, tác phong khoan thai nhưng không chậm chạp.

Tàm tạm thế...còn lá Thái Âm mình sẽ dòm sau nhé. Bạn cứ phản hồi giúp mình xem có khớp tí gì với bạn không? Cảm ơn bạn nhiều :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”