Nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

1. Mệnh vũ phủ cư ngọ, ôm sinh vuợng mộ. Bạn nữ mệnh kim sẽ đuợc thiên phủ hành thổ sinh cho nên dáng nguời trắng tròn, có đế vuợng là nguời khá cao lớn, lưng dài, uớc tầm 1m6. Có đào hồng thì trời phú cho nhan sắc, khéo tay, cầm kỳ thi họa phải giỏi 1 môn. Phi liêm thì tóc dày. Vũ Phủ: kim-thổ, thích ai thì sẵn sàng hào phóng mà không thích là không cho luôn. Mệnh có quang quý, thiên quan, xuơng khúc đắc địa là nguời học cao hiểu rộng.
mệnh nhị hợp với cung phụ mẫu, các quyết định của bạn này phần nhiều sẽ bị chi phối bởi bố mẹ. đi xa về gần đều nghĩ đến ông bà. có hóa khoa, âm duơng điếu khách, làm công việc giao thuơng? âm duơng đồng cung, thọ truờng chỉ đc 1 nguời. cung huynh đệ có thiên đồng lâm- thiên việt, trên bạn naỳ còn có anh trai, nhà khoảng 4-5 ace. Thiên đồng, hỏa tinh, thiên phúc, bạch hổ có nguời làm thầy cúng???

Anh miêu tả ngoại hình thì cũng gần đúng rồi ạ.
Người cao trắng, gầy, gần, trên 1m60, nhưng không được khéo léo cho lắm, tóc xoăn và hơi mỏng ạ. Trình độ đại học.
Ở với bố mẹ đẻ nhưng đi suốt ngày, em đánh giá không bị chi phối và nghĩ về cho bố mẹ đẻ lắm đâu ạ, ông bà hay mắng vì đi suốt, không để ý nhà cửa.
Công việc hiện tại làm sale xnk nên có giao thương.
Câu "âm dương đồng cung, thọ trường chỉ được 1 người" là sao, anh giải nghĩa giúp em ạ.
Trên toàn chị gái ạ, bạn này là út. Không có chị nào làm nghề cúng ạ.

2. Quan lộc: tử tuớng gặp tuần, thiên không, khúc xuơng ngộ kỵ, bằng cấp sau cũng không dùng đến, học 1 nghề làm 1 nghề là lá số này. thân cư vào đây có tử vi-thiên không- nguyệt đức, bạn này thích đạo phật, thích tìm hiểu về phật pháp??

Nó học QTKD ra và giờ làm sales XNK, em chưa bao giờ thấy nó thích tìm hiểu về phật pháp luôn ý, hay tìm hiểu ăn ngon mặc đẹp ở đâu, mua gì cho con, giảm cân :D cái này em sẽ hỏi và phản hồi lại sau.

3. Phúc: Tham lang, phát mộ 6 đời, có văn xuơng đắc địa, nhiều nguời học thành tài. Tham- quốc ấn: nhà ngày trc có nguời làm thầy cúng, thầy phù thủy. Linh tinh hóa kỵ, trong gia đình còn nhiều bất hòa.

Vâng, bạn này thi đại học ăn đỗ ngay, các chị ở trên không được vậy. Gia đình hay lời ra tiếng vào, bất hoà.
Nhà ngày trước không có ai làm thầy cúng ạ.

4. Nô: luơng hãm - mã đà tang hổ, bạn này không nhiều bạn, tốt với nguời ta chưa chắc nguời ta tốt với mình. do ảnh huởng của tuần, bạn này cứ bị ràng buộc với bạn bè trong công việc.

Ui cực nhiều bạn và mối quan hệ luôn ấy anh ạ, làm sales nữa thì càng nhiều, có mấy nhóm bạn thân liền, hay hội họp thời chưa chồng nên đi suốt. Giờ đi làm thì hội họp bạn bè đồng nghiệp cơ quan ạ. Cũng có 1-2 người không tốt, chuyên sau lưng đâm chọc, làm vợ chồng bất hoà.

5. Di: thất sát, triệt lộ: ra ngoài biết truớc biết sau, vui vẻ với mọi nguời.

Cái này chuẩn ạ, được nhiều người quý mến, nhiều mối quan hệ, được giúp đỡ nhiều.

đại vận 26-35 tại cung phúc có tham lang: buớc vào vận thì bạn này bỏ việc đi học 1 cái gì đó mới, có thể là học tử vi, phong thủy. Vận này có hóa kỵ: khó tránh khỏi tranh chấp thị phi. vận này can canh thiên đồng phi kỵ về cung huynh đệ, ace có ngưòi đi xa, có nguời vuớng vào thị phi tranh chấp? :D :D :D :D
bạn này kết hôn năm 26t??? :D

Bạn này kết hôn năm 23 tuổi, cung huynh đệ đúng có người đi xa, nhưng không vướng thị phi tranh chấp.
Bạn này trong công việc cũng có gặp thị phi.
Bạn này biết tử vi qua em, cũng hay đi xem bói nhiều nhưng bạn này không học ạ.

**** Anh luận cung Tài - Phu - Tử tức và mấy cung còn lại khác bạn này giúp em đi ạ. Bạn này sau có tiền giàu có không anh? thân cư Quan nên bạn này chỉ quan tâm có tiền hay không?
Đầu trang

Nyna Pe
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nyna Pe »

phucphucphucphuc đã viết: 14:37, 08/06/21 Xin phép nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt ạ.
Đuơng số có thể đặt câu hỏi về đại vận mình muốn xem, em sẽ trả lời tuờng tận nhất có thể ạ. :-bd :-bd :-bd
Cảm ơn mọi nguời nhiều. :x :x :x
Mình nhờ bạn xem qua lá số mình với nhé

Mình cảm ơn bạn nhiều

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phucphucphucphuc
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

@MinhBich
1. Âm dương tượng là đôi mắt, mẹ cha, thời thế. Khi âm dương đồng cung tại sửu mùi, vị trí giao hoan của trời và đất, âm ko ra âm mà dương ko ra dương. Tại mùi là vị trí mà thái dương sẽ sáng hơn thái âm, bạn này sinh vào ban sáng thì tác động lên người cha sẽ nhiều, nên thọ trường chỉ đc 1 người.

2. Phu: Phá quân- tướng quân, chồng là người cao lớn tầm 1m75-1m8??? có hoá lộc thì bạn này rất chăm và chiều chồng. có phong cáo là người có bằng cấp, lộc quyền chồng giỏi kiếm tiền, cũng là người có chức vụ. Hoá kỵ đóng cung phúc, quan hệ giữa bạn này với gia đình chồng ko được tốt. cung phu can bính, thiên đồng hoá lộc nhập huynh đệ, người chồng này rất quan tâm đến ae nhà vợ. Phu nhị hợp điền, lúc cưới chồng là đã có nhà.

3. cung tử: vcd xung miền cự môn: bạn này sẽ hơi muộn con, xung miền thái tuế, có thiên hình, mộc dục tuế hư, cung tật lại có kình dương địa kiếp, lúc sinh con, đứa trẻ sinh ra sẽ có dây rốn quấn quanh cổ, tuế hư mộc dục song hao, lúc đi sinh bạn này huyết áp lên xuống thất thường, sinh mổ??
Thiên khôi: đứa đầu là con trai? có thai toạ văn tinh, yên tâm là con cái sau đều thành đạt cả, học giỏi thế nhưng bướng và lỳ vì có thiên hình mộc dục.

3. tài: liêm trinh thành long, mệnh có thiên phủ, bạn này chơi là sẽ chơi thế đàn anh đàn chị, sẵn sàng bỏ tiền ra để mua những gì mình thích. xài thì phải xài sang chứ đồ fake đồ dởm là ko xài bao giờ. tài nhị hợp nô, biết bỏ tiền ra để tạo dựng, duy trì các mối quan hệ, ứng với câu " đồng tiền đi trước đồng tiền khôn", mình nghĩ bạn này làm sale, tuy có nhiều hội bạn, thế nhưng khi tang hổ hãm- cô quả đã đóng vào nô rồi, lúc khó khăn chưa chắc ng ta đã giúp mình đâu, nói chính xác là bạn thì ít mà bè thì nhiều. có nguyệt đức thì biết bỏ tiền ra để làm việc phước thiện. Cung tài vượng, điền ở thế song hao chúng thuỷ triều đông cách, nhà cao cửa lớn, giàu có 👏👀
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

@ Hồi âm anh Phucphucphucphuc
1. Âm dương tượng là đôi mắt, mẹ cha, thời thế. Khi âm dương đồng cung tại sửu mùi, vị trí giao hoan của trời và đất, âm ko ra âm mà dương ko ra dương. Tại mùi là vị trí mà thái dương sẽ sáng hơn thái âm, bạn này sinh vào ban sáng thì tác động lên người cha sẽ nhiều, nên thọ trường chỉ đc 1 người.

Tác động lên người cha nhiều thì cha mất trước mẹ hay mẹ mất trước cha?
Em đoán là tác động cha sẽ nhiều vậy thì cha mất trước mẹ ạ?

2. Phu: Phá quân- tướng quân, chồng là người cao lớn tầm 1m75-1m8??? có hoá lộc thì bạn này rất chăm và chiều chồng. có phong cáo là người có bằng cấp, lộc quyền chồng giỏi kiếm tiền, cũng là người có chức vụ. Hoá kỵ đóng cung phúc, quan hệ giữa bạn này với gia đình chồng ko được tốt. cung phu can bính, thiên đồng hoá lộc nhập huynh đệ, người chồng này rất quan tâm đến ae nhà vợ. Phu nhị hợp điền, lúc cưới chồng là đã có nhà.

Chồng nó không cao lớn lắm anh ạ, tầm 1m68-1m7, em trông thấp so với 2 anh rể của bạn này (2 ảnh rể tầm 1m72-1m75).
Chăm là ý anh chăm chồng và chăm làm việc nhà hả anh?
Thật sự hơi lười và không được khéo việc nhà, cũng không chiều chồng đâu ạ.
Nó có học đại học ra, có bằng cấp. Chồng nó kiếm tiền bằng nhiều cách nhưng không có chức vụ trong cơ quan nào vì làm tự do.
Đúng là quan hệ nó với nhà chồng không tốt.
Haiz vì nó chỉ có toàn chị gái nên chồng nó cũng ko quan tâm đến chị em nhà vợ ạ, nhiều lúc em về chơi mà còn chẳng chào em 1 tiếng. Có việc gì thì cũng không nhiệt tình với chị em nhà vợ mấy.
Lúc cưới thì chồng nó có nhà sẵn rồi. Cái này đúng ạ.

3. cung tử: vcd xung miền cự môn: bạn này sẽ hơi muộn con, xung miền thái tuế, có thiên hình, mộc dục tuế hư, cung tật lại có kình dương địa kiếp, lúc sinh con, đứa trẻ sinh ra sẽ có dây rốn quấn quanh cổ, tuế hư mộc dục song hao, lúc đi sinh bạn này huyết áp lên xuống thất thường, sinh mổ??
Thiên khôi: đứa đầu là con trai? có thai toạ văn tinh, yên tâm là con cái sau đều thành đạt cả, học giỏi thế nhưng bướng và lỳ vì có thiên hình mộc dục.

Em này có bầu trước cưới, và sinh thường. Có tiền sử bệnh hen nên phải thở oxy khi rặn đẻ. Huyết áp ổn định.
Đúng đứa đầu là con trai, hiện tại bướng và lỳ lắm, nói không được, ăn đòn mới nghe :))

3. tài: liêm trinh thành long, mệnh có thiên phủ, bạn này chơi là sẽ chơi thế đàn anh đàn chị, sẵn sàng bỏ tiền ra để mua những gì mình thích. xài thì phải xài sang chứ đồ fake đồ dởm là ko xài bao giờ. tài nhị hợp nô, biết bỏ tiền ra để tạo dựng, duy trì các mối quan hệ, ứng với câu " đồng tiền đi trước đồng tiền khôn", mình nghĩ bạn này làm sale, tuy có nhiều hội bạn, thế nhưng khi tang hổ hãm- cô quả đã đóng vào nô rồi, lúc khó khăn chưa chắc ng ta đã giúp mình đâu, nói chính xác là bạn thì ít mà bè thì nhiều. có nguyệt đức thì biết bỏ tiền ra để làm việc phước thiện. Cung tài vượng, điền ở thế song hao chúng thuỷ triều đông cách, nhà cao cửa lớn, giàu có 👏👀

Có thể trong nhà không khéo nhưng ra ngoài khéo. Đồ dùng như quần áo, túi xách không phải cứ thương hiệu mới mua, đẹp bền giá cả tắt tí cũng mua super fake 1,2 cũng mua, đồ được cho cũng dùng không chê. Nhưng mỹ phẩm đánh lên mặt thì mua cái tốt.
Chung quy lại sau này nó giàu là em mừng cho nó.

*****cảm ơn anh Phucphucphucphuc đã bỏ thời gian ra để nghiệm lý giúp, chúc anh ngày càng phát triển hơn trên con đường nghiên cứu bộ môn huyền học này nhé.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

MinhBich đã viết: 08:39, 09/06/21 @ Hồi âm anh Phucphucphucphuc

Chồng nó không cao lớn lắm anh ạ, tầm 1m68-1m7, em trông thấp so với 2 anh rể của bạn này (2 ảnh rể tầm 1m72-1m75).
Nó có học đại học ra, có bằng cấp. Chồng nó kiếm tiền bằng nhiều cách nhưng không có chức vụ trong cơ quan nào vì làm tự do.
Haiz vì nó chỉ có toàn chị gái nên chồng nó cũng ko quan tâm đến chị em nhà vợ ạ, nhiều lúc em về chơi mà còn chẳng chào em 1 tiếng. Có việc gì thì cũng không nhiệt tình với chị em nhà vợ mấy.

Em này có bầu trước cưới, và sinh thường. Có tiền sử bệnh hen nên phải thở oxy khi rặn đẻ. Huyết áp ổn định.
Đúng đứa đầu là con trai, hiện tại bướng và lỳ lắm, nói không được, ăn đòn mới nghe :))

Có thể trong nhà không khéo nhưng ra ngoài khéo. Đồ dùng như quần áo, túi xách không phải cứ thương hiệu mới mua, đẹp bền giá cả tắt tí cũng mua super fake 1,2 cũng mua, đồ được cho cũng dùng không chê. Nhưng mỹ phẩm đánh lên mặt thì mua cái tốt.

*****cảm ơn anh Phucphucphucphuc đã bỏ thời gian ra để nghiệm lý giúp, chúc anh ngày càng phát triển hơn trên con đường nghiên cứu bộ môn huyền học này nhé.
Mình hỏi một câu thôi lúc cưới nhau có nhà đó là nhà riêng của hai vợ chồng.
Hay nhà riêng của chồng
Hay ở nhà cha mẹ chồng.
Cảm ơn
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Yeutanhuong đã viết: 08:55, 09/06/21
Hay nhà riêng của chồng
Hay nhà riêng của vợ
Hay ở nhà cha mẹ chồng.
Hay ở nhà cha mẹ vợ
Cảm ơn
"Lúc cưới thì chồng nó có nhà sẵn rồi." Là nhà riêng của chồng nó có lúc chưa vợ đó bạn.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

MinhBich đã viết: 09:02, 09/06/21
Yeutanhuong đã viết: 08:55, 09/06/21
Hay nhà riêng của chồng
Hay nhà riêng của vợ
Hay ở nhà cha mẹ chồng.
Hay ở nhà cha mẹ vợ
Cảm ơn
"Lúc cưới thì chồng nó có nhà sẵn rồi." Là nhà riêng của chồng nó có lúc chưa vợ đó bạn.
:x
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MinhBich đã viết: 08:39, 09/06/21 @ Hồi âm anh Phucphucphucphuc

1. đúng rồi bạn, mình nghĩ bác trai sẽ mất truớc bác gái. :(
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lann.mapp đã viết: 16:41, 08/06/21 Chào a, e góp lá số e thân cư quan lộc gặp triệt, a a cần nghiệm lý điều gì a cứ hỏi ạ.

Hình ảnh
1. Mệnh hỏa cư cung dần, có tử phủ hành thổ, mệnh sinh cho chính tinh nên bạn huởng cả 2 nét của chính tinh, nguời sẽ gầy, cao vừa tầm khoảng 1m52-1m57. thiên phủ thì da trắng, mệnh có tam thai thì thân thể sẽ hơi vuông 1 tí. Có cô tthần, bạn là nguời không thích những chốn đông nguời. Tử vi là đế tòa, hóa khí là tôn quyền tôn quý, nên bạn sẽ luôn giữ khoảng cách nhất định với nguời xung quanh. Thổ tính chất là bao bọc, bảo về, đắp lên, luỡng thổ thì thành sơn, bạn là nguời luôn thích giúp đỡ nguời khác. mệnh ôm vòng âm long trực, bạn là nguời nhẫn nhịn đến thiệt thòi, thôi thì cứ nhịn đi rồi trời sẽ cho lại bạn. Đà la cư mệnh tính sẽ luời, đà la chủ về ăn nói, nhanh mồm khéo miệng là đây. Mệnh có tam thai hóa khoa, học nhiều hiểu rộng, học tài thi cũng tài nốt.
mũi cao môi mỏng hay cuời những nguời song hỷ là nguời có duyên, bạn này lúc cuời khóe miệng sẽ huớng lên tạo thành hình bán nguyệt. khá là đào hoa đấy =D> =D> =D>

2. Quan: liêm tuớng, mệnh lại thủ sao thiên phủ, mình nghĩ bạn học về tài chính kế toán, kiểm toán. Thân cư quan có thiên tuớng gặp triệt, bạn phải đổi nghề đổi công ty 2-3 lần. Quan ở thế tiền cái hậu mã, làm gì cũng có nguời giúp, song hao cư đây, nguời càng lúc càng gầy. Thiên tuớng thì bạn thích đọc sách, tuớng tinh gặp triệt, Đới ấn triện hồi, làm một thời gian rồi bỏ ra ngoài làm cái khác. LN văn tinh thì bạn học lỏm nghề là giỏi, thiên trù thì hay đuợc mời đi ăn uống.

3. Tài: vũ khúc, quả tú, chi tiêu tiền là chặt chẽ có phần hơi kỹ tính.

4. phụ mẫu: thái âm hóa kỵ, mẹ con như lửa với nuớc. có lộc tồn long phuợng, ân quang, song thân sống rất tử tế và tốt với mọi nguời. Duơng hỏa âm kỵ: bạn này cận? thai duơng lại gặp hình, mắt trái đã mổ bao h chưa bạn nhỉ??

5. huynh đệ: thiên cơ, mệnh bạn lại đc việt chiếu, duới bạn có em gái? bạn là ngưòi lo cho ae khá nhiều trong gia đình.

6. Phúc: tham, phong cái hồng loan-kình duơng, trong nhà có nguời góa chồng, có nguời nữ mất sớm?? phong cáo thì trong gia đình có nhiều bằng sắc đc ban, thiên quan nguyệt đức thì các cụ sống hiền lành thôi. Tham cư mộ vị, gia đình này rất đông ae.

7. Điền: cự môn, nhà gần chợ, đình, chùa, gần những nơi đông đúc. Có thiên mã thì bạn này phải chuyển nhà 2-3 lần rồi. Thanh long truớc nhà có cái sân lớn??

8. Tât: thiên đồng, phá toái không kiếp, phi liêm: bạn bị những bệnh về hệ tiêu hóa, amidan, bệnh liên quan đến hệ hô hấp, rụng tóc??

9. Tử: thái duơng hỏa hình, thái tuế, đẩu quân muộn con do thái âm hóa kỵ, chu kỳ trong cơ thể dễ rối loạn, huyết kém. Đứa đầu con trai, sinh mổ? trai gái đủ cả. Con gái sau sẽ rất giỏi đấy.

bạn kết hôn năm 21t? :-/ :-/ :-/ :-/
Được cảm ơn bởi: lann.mapp
Đầu trang

tieuyentubg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuyentubg »

Dạ em cũng thân cư quan lộc nhưng gặp tuần ạ. Mong anh / chị xem giúp em vs ạ.Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”