Anh chị và các bạn cho hỏi về cung điền trạch vô chính diệu liệu có xấu lắm không, em xin cảm ơn ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
XUANVUONG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh chị và các bạn cho hỏi về cung điền trạch vô chính diệu liệu có xấu lắm không, em xin cảm ơn ạ.

Gửi bài gửi bởi XUANVUONG »

Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Anh chị và các bạn cho hỏi về cung điền trạch vô chính diệu liệu có xấu lắm không, em xin cảm ơn ạ.

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Điền VCD thì thường không được tổ nghiệp, phải tự tay gây dựng. trong lá số này thì xem đối cung :tử vi <b>, tham lang<h> thì không giữ được tổ nghiệp và về sau sa sút .Điền VCD chỉ tốt khi có TUẦN-TRIỆT án ngữ và Nhật-Nguyệt <cùng sáng sủa>xung , hợp chiếu .
Đầu trang

XUANVUONG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Anh chị và các bạn cho hỏi về cung điền trạch vô chính diệu liệu có xấu lắm không, em xin cảm ơn ạ.

dunglanchin đã viết: 22:28, 13/06/21 Điền VCD thì thường không được tổ nghiệp, phải tự tay gây dựng. trong lá số này thì xem đối cung :tử vi <b>, tham lang<h> thì không giữ được tổ nghiệp và về sau sa sút .Điền VCD chỉ tốt khi có TUẦN-TRIỆT án ngữ và Nhật-Nguyệt <cùng sáng sủa>xung , hợp chiếu .
Cung điền này xấu lắm đúng không ạ. Nhìn mấy cung mà chán quá. haizz
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Người giầu chưa chắc có nhiều nhà đất, người có nhiều nhà đất thì mới là người giầu mà .
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Cung Điền nó không phải là nhà đất ta mua đâu, nó là cung Tổ Nghiệp đấy. Điền sáng thì có nhà cửa ông bà bố mẹ để lại cho. Người ta có câu "an cư lạc nghiệp", vì thế cung điền nó giáp với cung quan lộc, và giáp với phúc đức. Nhiều người giàu có kiểu cha truyền con nối vì điền rất tốt.
Đầu trang

XUANVUONG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 13:03, 14/06/21 Người giầu chưa chắc có nhiều nhà đất, người có nhiều nhà đất thì mới là người giầu mà .
Umk. Hỏi thế vì mình xác định sinh sống và bám trụ trên tp ko biết có phấn đấu mua đk một căn chung cư ko, năm nay cũng 30 tuổi rồi mà ko tích góp dk gì. Nghĩ nó buồn.
Đầu trang

XUANVUONG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Superlang đã viết: 14:23, 14/06/21 Cung Điền nó không phải là nhà đất ta mua đâu, nó là cung Tổ Nghiệp đấy. Điền sáng thì có nhà cửa ông bà bố mẹ để lại cho. Người ta có câu "an cư lạc nghiệp", vì thế cung điền nó giáp với cung quan lộc, và giáp với phúc đức. Nhiều người giàu có kiểu cha truyền con nối vì điền rất tốt.
30 cũng nên cũng nghĩ đến một mái nhà chui ra chui vào, ko phải sống cảnh tạm bợ nay chỗ này mai chỗ kia, ko biết bao giờ vs có chỗ chui ra chui vào. Giờ 30 rồi mà quá lẹt đẹt ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”