Mệnh VCD thường là con vợ lẽ hoặc nàng hầu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh VCD thường là con vợ lẽ hoặc nàng hầu?

Gửi bài gửi bởi Ariance »

hysshu đã viết: 01:08, 05/07/21
Ariance đã viết: 00:25, 20/06/21 Chào bạn hysshu! Lá số của mình là lá VCD con vợ hai đây, không được sống cùng bố, nhà chỉ 2 mẹ con với nhau. Hồi nhỏ mình cũng hay đau ốm vặt, không thực sự khỏe mạnh.

Tuy nhiên theo cá nhân, mình nghĩ xưa kia tình trạng vợ lẽ là bình thường, nhiều đứa trẻ sinh ra con vợ lẽ, cuộc đời bất định, không tự quyết định được nhiều thứ nên khá tương ứng với 1 lá số VCD. Ngày nay xã hội thay đổi, hôn nhân đa phần 1 vợ 1 chồng, nên lời phán đoán tử vi xưa không còn thích hợp nữa. Dù vậy đây chỉ là suy nghĩ cá nhân, và mình cũng không biết gì về tử vi cả, nên có thể sẽ sai.

Hy vọng lá số của mình sẽ giúp ích cho việc nghiệm lý của bạn.

Mình sinh ngày 30/11/1991 theo dương lịch. Giờ Tị.

Hình ảnh
Bố mẹ bạn có khá giả không? Giai đoạn 14 tới 23 của bạn chắc cũng tương đối thuận lợi, may mắn, có nhiều người hỗ trợ, giúp đỡ?
Bố mẹ mình lại không khá giả bạn ạ. Bố mình thì còn đỡ một xíu (dù mình không biết cụ thể gia sản nhà nội thế nào, vì mình không sống cùng bố từ bé), chứ mẹ mình thì nghèo rớt. Mẹ mình đã nghèo, lương giáo viên 3 cọc 3 đồng nuôi mình, còn vì nhà ngoại khó khăn mà có bao nhiêu tiền tiết kiệm đem cho các cậu những lúc khó khăn hết. Cho đến bây giờ gần như trắng tay, không có nhà luôn. Mẹ con mình đang cố gắng mua 1 cái nhà ở chung cư cho người thu nhập thấp. Nói chung là mẹ con mình hầu như không có gì ấy, chỉ là không nợ nần gì thôi. Bố mình thì không giúp gì được. Từ bé đến lớn, tiền nuôi mình đều là từ mẹ hết.

Giai đoạn từ 14 đến 23, những năm đầu với mình tương đối thuận lợi, may mắn. Thi cấp 3 vào trường chuyên ở Hà Nội, thi quốc gia đều đạt giải. Thi đại học điểm không cao nhưng vì có giải QG nên thuộc diện ưu tiên được vào. Mấy năm cuối vận thì học hành chểnh mảng, cuối cùng không lấy bằng luôn đó. Chỉ là vẫn tự mình trau dồi, tìm việc và làm việc vẫn nhờ năng lực tự thân thôi.

Nói đến người hỗ trợ, giúp đỡ, thì mình thấy từ bé đến giờ mình gặp khó khăn gì cũng thường có người hỗ trợ, giúp đỡ, người lớn bao bọc. Cho nên nghèo nhưng không phải chịu khổ gì. Đến thuê nhà còn chưa phải tự đi tìm nhà thuê bao giờ, dù học xa nhà từ cấp 3.
Được cảm ơn bởi: hysshu, nguyendieu
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

[/quote]

Bố mẹ mình lại không khá giả bạn ạ. Bố mình thì còn đỡ một xíu (dù mình không biết cụ thể gia sản nhà nội thế nào, vì mình không sống cùng bố từ bé), chứ mẹ mình thì nghèo rớt. Mẹ mình đã nghèo, lương giáo viên 3 cọc 3 đồng nuôi mình, còn vì nhà ngoại khó khăn mà có bao nhiêu tiền tiết kiệm đem cho các cậu những lúc khó khăn hết. Cho đến bây giờ gần như trắng tay, không có nhà luôn. Mẹ con mình đang cố gắng mua 1 cái nhà ở chung cư cho người thu nhập thấp. Nói chung là mẹ con mình hầu như không có gì ấy, chỉ là không nợ nần gì thôi. Bố mình thì không giúp gì được. Từ bé đến lớn, tiền nuôi mình đều là từ mẹ hết.

Giai đoạn từ 14 đến 23, những năm đầu với mình tương đối thuận lợi, may mắn. Thi cấp 3 vào trường chuyên ở Hà Nội, thi quốc gia đều đạt giải. Thi đại học điểm không cao nhưng vì có giải QG nên thuộc diện ưu tiên được vào. Mấy năm cuối vận thì học hành chểnh mảng, cuối cùng không lấy bằng luôn đó. Chỉ là vẫn tự mình trau dồi, tìm việc và làm việc vẫn nhờ năng lực tự thân thôi.

Nói đến người hỗ trợ, giúp đỡ, thì mình thấy từ bé đến giờ mình gặp khó khăn gì cũng thường có người hỗ trợ, giúp đỡ, người lớn bao bọc. Cho nên nghèo nhưng không phải chịu khổ gì. Đến thuê nhà còn chưa phải tự đi tìm nhà thuê bao giờ, dù học xa nhà từ cấp 3.
[/quote]
Nghe Aria kể thấy thương em, c thấy tiếc và thương em khi em không lấy được bằng đó, một đứa học hành rất tốt và rất có năng khiếu như em.
Lá số em đắc vòng thái tuế sớm nhỉ, giai đoạn bác Hysshu hỏi là giai đoạn em đắc vòng thái tuế rồi.
Hôm rồi em kêu nghỉ việc giờ đã có việc mới chưa? C hơi tò mò cung huynh đệ của e xíu, nếu được mong e chia sẻ thêm cung này nhé!
Phu e có quang quý, món nợ truyền kiếp này khi nào đến, khi nào em kết hôn thì vô đây lu loa cho mn biết nhé, không thì PM cho chị.
C nghĩ chắc e bước qua đại vận cung điền mới cưới, chứ cung phúc thì chưa cưới được đâu.
Chúc em luôn vui và nhiều sức khỏe nhé!
Thân ái: Nguyên Diệu.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Ariance
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyendieu đã viết: 09:14, 11/07/21

[/quote]
Nghe Aria kể thấy thương em, c thấy tiếc và thương em khi em không lấy được bằng đó, một đứa học hành rất tốt và rất có năng khiếu như em.
Lá số em đắc vòng thái tuế sớm nhỉ, giai đoạn bác Hysshu hỏi là giai đoạn em đắc vòng thái tuế rồi.

[/quote]

Bạn cũng đến vòng thái tuế sớm: 16 tới 25 đã sang vận đắc thái tuế.
Được cảm ơn bởi: nguyendieu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thùy dương_manh quan đã viết: 19:34, 08/07/21
hysshu đã viết: 17:11, 08/07/21
Thùy dương_manh quan đã viết: 11:55, 08/07/21

Sau cháu có đất cát gì k a. Hay phải đi ở rể ạ. Thật tình e lo cho cháu nhất khoản đất đai nhà cửa vợ con sau này nữa. Vì cháu theo e đi lấy ck. E thì k lo nổi đất cho cháu rồi ạ
Cho nó ăn học đàng hoàng. Nó có bằng cấp, trí tuệ ,bản lĩnh thì vứt đâu cũng sống khỏe.
Vâng cảm ơn a ạ. Tiện a xem giúp e luôn lá số bé gái này với ạ.
Lá số này cũng được.
Đầu trang

Thùy dương_manh quan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thùy dương_manh quan »

hysshu đã viết: 15:11, 11/07/21
hysshu đã viết: 17:11, 08/07/21
Cho nó ăn học đàng hoàng. Nó có bằng cấp, trí tuệ ,bản lĩnh thì vứt đâu cũng sống khỏe.
Lá số này cũng được.
Đây là lá số bé thứ 2 của e. Chị gái bé mới sinh cùng bố. Bé này có ngoại hình rất giống bên nội. Tính hơi bướng nhưng vẫn ngoan. Cảm ơn a nhiều
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thùy dương_manh quan đã viết: 17:31, 11/07/21
hysshu đã viết: 15:11, 11/07/21

Lá số này cũng được.
Đây là lá số bé thứ 2 của e. Chị gái bé mới sinh cùng bố. Bé này có ngoại hình rất giống bên nội. Tính hơi bướng nhưng vẫn ngoan. Cảm ơn a nhiều
Mệnh Thiên tướng thường ngoan, hiền, động lòng trắc ẩn, giúp người. So với 2 con trai của em mệnh VCD thì bé gái này hiền hơn, không bướng bằng.
Được cảm ơn bởi: Thùy dương_manh quan
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

Ariance đã viết: 21:40, 10/07/21
Ariance đã viết: 00:25, 20/06/21 Chào bạn hysshu! Lá số của mình là lá VCD con vợ hai đây, không được sống cùng bố, nhà chỉ 2 mẹ con với nhau. Hồi nhỏ mình cũng hay đau ốm vặt, không thực sự khỏe mạnh.

Tuy nhiên theo cá nhân, mình nghĩ xưa kia tình trạng vợ lẽ là bình thường, nhiều đứa trẻ sinh ra con vợ lẽ, cuộc đời bất định, không tự quyết định được nhiều thứ nên khá tương ứng với 1 lá số VCD. Ngày nay xã hội thay đổi, hôn nhân đa phần 1 vợ 1 chồng, nên lời phán đoán tử vi xưa không còn thích hợp nữa. Dù vậy đây chỉ là suy nghĩ cá nhân, và mình cũng không biết gì về tử vi cả, nên có thể sẽ sai.

Hy vọng lá số của mình sẽ giúp ích cho việc nghiệm lý của bạn.

Mình sinh ngày 30/11/1991 theo dương lịch. Giờ Tị.

Hình ảnh
Bố mẹ bạn có khá giả không? Giai đoạn 14 tới 23 của bạn chắc cũng tương đối thuận lợi, may mắn, có nhiều người hỗ trợ, giúp đỡ?

Tôi xin phép hỏi để nghiệm lý, bố mẹ bạn chia tay nhau tháng 10 hoặc t12 âm 1997?
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguyendieu đã viết: 09:14, 11/07/21

[/quote]
Hôm rồi em kêu nghỉ việc giờ đã có việc mới chưa? C hơi tò mò cung huynh đệ của e xíu, nếu được mong e chia sẻ thêm cung này nhé!
Phu e có quang quý, món nợ truyền kiếp này khi nào đến, khi nào em kết hôn thì vô đây lu loa cho mn biết nhé, không thì PM cho chị.
C nghĩ chắc e bước qua đại vận cung điền mới cưới, chứ cung phúc thì chưa cưới được đâu.
Chúc em luôn vui và nhiều sức khỏe nhé!
Thân ái: Nguyên Diệu.
[/quote]

Do bản thân thôi chị, tự làm tự chịu, đáng đời em lắm :)) Dù sao thì hiện tại em sống vẫn ổn, cũng không làm đúng chuyên ngành nữa mà rẽ sang một hướng khác hẳn rồi, tương lai cũng thế. Hôm trước em có nói là nghỉ việc xong làm việc khác rồi mà. Chỗ em đang làm hiện tại là làm từ năm ngoái đến giờ rồi.

Cung huynh đệ thì em có 1 anh 1 chị cùng cha khác mẹ, nhưng từ nhỏ đến giờ em mới chỉ gặp 1 lần, nên chẳng có gì để nói cả :D Còn cung phu, giờ còn chưa có người yêu, haha. Khi nào có mà em còn nhớ thì sẽ vào "ới" chị :))

Em cũng chúc chị vui vẻ và dồi dào sức khỏe trong mùa Covid này nhé!
Được cảm ơn bởi: nguyendieu
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TuviExpress đã viết: 20:28, 11/07/21
Ariance đã viết: 21:40, 10/07/21
Tôi xin phép hỏi để nghiệm lý, bố mẹ bạn chia tay nhau tháng 10 hoặc t12 âm 1997?
Không bạn. Bố mẹ mình không hẳn là chia tay nhau. Mẹ mình là vợ 2, 2 người đến với nhau là vì yêu nhau. Trước kia bố mình làm kỹ sư điện, phải đi thường xuyên, ít ở với vợ cả nên nếu được nghỉ phép có thể về với mẹ con mình. Cứ đến hè là mẹ lại có thể dẫn mình đến chỗ bố công tác để gặp nhau. Nhưng từ ngày bố mình nghỉ hưu thì về quê sống với vợ cả, nên không đến thăm mẹ con mình được nữa, 2 ông bà cũng ít gọi điện thoại dần. Không có một cuộc chia ly chính thức nào cả.

Mình có hỏi mẹ mình tháng 10 hoặc tháng 12 âm 1997 có sự kiện gì lớn trong mối quan hệ của 2 người không, nhưng mẹ mình không nhớ.
Đầu trang

vanlongbp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanlongbp »

Cho mình hỏi mệnh VDC này có ổn không ạ. Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”