Kính nhờ mọi người xem giúp lá sô đế tọa la võng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính nhờ mọi người xem giúp lá sô đế tọa la võng

Gửi bài gửi bởi TửviThiênTướng »

thanhmai8558 đã viết: 20:05, 19/06/21 Ban nay lam Nha nuoc cung duoc, nhung khong duoc nhu y lam.
Ban co thich di chua? Lam thien nguyen khong?
Buoc qua 33 tuoi, chuan bi vao cung than roi do.
Mình thích đọc kinh phật bạn ạ nhất là kinh địa tạng, làm thiện nguyện m cũng thích nhưng chưa đủ điều kiện để đi.
Cung thân mình có tốt k bạn? Mình thấy g vất vả lắm. Cung thân mình có phá quân gặp tuần k biết phải luận sao ta.
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

Buồn thiệt, mình đã luận cho bạn có tâm như vậy mà.
bạn đọc những dòng luận của mình cũng chẳng hỏi vì sao lại như vậy??? rồi đi hỏi lung tung xong ôm vô thêm nhiều lo âu (:| (:|
uổng công mình đã. luận có tâm và muốn truyền cho bạn 1 xí năng lượng tích cực ghê.
#-o #-o #-o

Rút kinh nghiệm lần sau mình sẽ né những post như này ra.
Thân ái và bye bye (:| (:| (:|
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 20:23, 19/06/21 Buồn thiệt, mình đã luận cho bạn có tâm như vậy mà.
bạn đọc những dòng luận của mình cũng chẳng hỏi vì sao lại như vậy??? rồi đi hỏi lung tung xong ôm vô thêm nhiều lo âu (:| (:|
uổng công mình đã. luận có tâm và muốn truyền cho bạn 1 xí năng lượng tích cực ghê.
#-o #-o #-o

Ấy, mình cũng vui khi đọc xong phần luận của bạn nhưng m có nhiều câu hỏi quá k biết hỏi từ đâu.
Ví dụ như mệnh đi, có mộc dục mình đọc trong sách là đứa trẻ thích tắm gội sao bạn lại luận là mình khó tính? Cái đó có phải do cô thần quả tú chứ b nhỉ.
Rồi sao hỏa tinh nữa sách nói là sẽ nổi tiếng mà mình gặp toàn thị phi.
Hạn 34- 36t âm dương, lại bước sang cung thân phá quân là vất vả lắm phải k b?
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 20:23, 19/06/21 Buồn thiệt, mình đã luận cho bạn có tâm như vậy mà.
#-o #-o #-o

Mình sẽ chờ hạn 34- 36t vào nghiệm lý giúp bạn. Hihi
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Cung than Pha quan ma dac vong Thai tue thi duoc vua y chu. Nhung Tuan o day se gay nhieu rac roi cho ban. Nhung nguoi co hoa cai se co y huong ve dao giao.
Thien tho o cung co quoc an, nen minh nghi ban se lam nha nuoc dc. Co sao Thien hinh chieu nen co the gap su kho tinh, khat khe.
Được cảm ơn bởi: TửviThiênTướng
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

@tuvithientuong

Phân tích cho bạn này:

1. Mộc dục trong sách ghi là thích tắm rửa
Quan điểm các cụ ngày xưa về chuyện chăn gối không hay nói toẹt ra, Mộc dục tượng là thời kỳ con người ta dậy thì, tượng cho sự ham muốn chuyện ấy. Trước khi làm chuyện ấy cô ko tắm rửa à??? thế nên trong sách ghi khéo đi là thích tắm rửa nhưng hàm nghĩa bên trong là nhu cầu sinh lý mạnh. Tất nhiên rồi, tắm rửa nhiều thì là người thích sạch sẽ, không thích mùi hôi, người có mộc dục ở mệnh sẽ nhạy cảm với những cái đấy nên khó tính.

2. Hoả tinh sách ghi là nổi tiếng tại sao bạn hay gặp thị phi???
Bạn hay gặp thị phi là do thiên đồng hoá kỵ ở cung tật, bạn là người hay làm ơn mắc oán.
Phá quân là hao tinh cư về thiên di đắc địa bạn ra ngoài là người hào phóng, giải thần cư mệnh thì cư xử như người quân tử, lại hay gặp nhiều may mắn.
Tử vi cư mệnh, tử vi hành thổ, tính chất của thổ là bao bọc là dung dưỡng, thích quan tâm và giúp đỡ người khác . Với những tính cách như trên, đàn ông nào ko thích bạn??? Hồng loan cư nô ý nghĩa là như thế.

Đc nhiều may mắn + đc nhiều người thích, tất nhiên sẽ đi kèm với nhiều người dèm pha, nhiều người đố kỵ rồi.

3. Vận đi tới âm dương
Vận con người ta kết hôn, mua nhà, sinh nở, đạt được danh tiếng.
Đại vận tốt không gặp sát tinh, ko cần quan tâm đến mấy cái khác làm gì. Gặp 1 năm phá quân nó kém thì vẫn cứ là ok, vẫn cứ tốt ko phải lo nhé.

Đấy mình chia sẻ thế này, trong diễn đàn nhiều người giỏi, mình biết gì thì mình phân tích thế thôi.

Hy vọng bạn sáng suốt trong việc lựa chọn và tiếp nhận lời khuyên.
Chúc bạn sớm vượt qua được những rối ren của tuổi 32.

:)
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 10:52, 20/06/21 @tuvithientuong

Phân tích cho bạn này:

1. Mộc dục trong sách ghi là thích tắm rửa
Quan điểm các cụ ngày xưa về chuyện chăn gối không hay nói toẹt ra, Mộc dục tượng là thời kỳ con người ta dậy thì, tượng cho sự ham muốn chuyện ấy. Trước khi làm chuyện ấy cô ko tắm rửa à??? thế nên trong sách ghi khéo đi là thích tắm rửa nhưng hàm nghĩa bên trong là nhu cầu sinh lý mạnh. Tất nhiên rồi, tắm rửa nhiều thì là người thích sạch sẽ, không thích mùi hôi, người có mộc dục ở mệnh sẽ nhạy cảm với những cái đấy nên khó tính.

2. Hoả tinh sách ghi là nổi tiếng tại sao bạn hay gặp thị phi???
Bạn hay gặp thị phi là do thiên đồng hoá kỵ ở cung tật, bạn là người hay làm ơn mắc oán.
Phá quân là hao tinh cư về thiên di đắc địa bạn ra ngoài là người hào phóng, giải thần cư mệnh thì cư xử như người quân tử, lại hay gặp nhiều may mắn.
Tử vi cư mệnh, tử vi hành thổ, tính chất của thổ là bao bọc là dung dưỡng, thích quan tâm và giúp đỡ người khác . Với những tính cách như trên, đàn ông nào ko thích bạn??? Hồng loan cư nô ý nghĩa là như thế.

Đc nhiều may mắn + đc nhiều người thích, tất nhiên sẽ đi kèm với nhiều người dèm pha, nhiều người đố kỵ rồi.

3. Vận đi tới âm dương
Vận con người ta kết hôn, mua nhà, sinh nở, đạt được danh tiếng.
Đại vận tốt không gặp sát tinh, ko cần quan tâm đến mấy cái khác làm gì. Gặp 1 năm phá quân nó kém thì vẫn cứ là ok, vẫn cứ tốt ko phải lo nhé.

Đấy mình chia sẻ thế này, trong diễn đàn nhiều người giỏi, mình biết gì thì mình phân tích thế thôi.

Hy vọng bạn sáng suốt trong việc lựa chọn và tiếp nhận lời khuyên.
Chúc bạn sớm vượt qua được những rối ren của tuổi 32.

:)
Mình cảm ơn bạn nha, thật ra từ thời mình đi học đến giờ cũng có nhiều người để ý nhưng thời đó mình chỉ học k biết gì khác đến giờ cũng vậy nên giờ mình vẫn chưa có ny.
Nhìn vẻ bề ngoài mình có dáng vẻ thư sinh, có người còn nói đài các ,tiểu thư, điệu. Nhưng mình thấy tính mình như đàn ông luôn, vất vả.
Trong 12 cung số mình thấy cung phúc của mình là đáng lo ngại nhất, phúc bị triệt nên mình sống xa quê cha từ nhỏ, đi làm cũng xa gia đình, đến giờ mình lại về gần mẹ cha nếu được bạn phân tích cung này giúp mình với.
Năm 32t mình đã đi đc nửa chặng thấy vẫn có thị phi, cuộc sống hay lao đao vì cãi cọ, cơm áo gạo tiền nhưng tâm lý cũng có giải tỏa phần nào k biết có phải vì năm nay kình dương cắt lưới la võng nên tâm trạng vui vẻ thoải mái k nữa.
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ mọi người xem giúp cháu lá số ạ.
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ mọi người xem giúp cháu chuyện công việc.
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Không có ai là phải hầu đồng hay cúng gì đâu bạn, mấy cái đó lừa đảo mê tín dị đoan hết. Chẳng qua bạn tử phủ bị hoả linh thì sức khoẻ kém, tinh thần không ổn định. Công việc thì kiếm một chỗ đi làm hưởng lương là tốt nhất.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”